ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มาแสดงความยินดีกับคุณ Next และพี่ทุกคนค่ะที่ยังกอดทองไว้แน่นๆ ส่วน Maye Maye ja เอง ก็แน่นไม่ปล่อยเลยค่ะ อิอิ ^_^ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ก่อนอื่นผมเชื่อว่า หากลงทุนด้วยปริมาณทองที่เท่ากัน

กลุ่ม 2 ได้กำไรเยอะกว่าแน่นอนครับ :rolleyes:

ส่วนเรื่อง 96.5% หรือ 99.99%

หากต้องการสภาพคล่องแบบเป็นสากล และส่วนต่างน้อยหน่อยแนะนำว่าเก็บแบบ 99.99 % ดีกว่าครับ

(ทั่วไปจะซื้อ-ขายขั้นต่ำ 1 Kg) แต่ในไทยแบบ 96.5% สภาพคล่องจะดีกว่านะครับ

แต่ถ้าเอาไปขายต่างประเทศผมว่าเค้าอาจจะไม่รับหรือหักเยอะแน่ๆเลย

อันนี้ต้องลองพิจารณาดูนะครับ

ราคาเหรียญที่เห็นเป็น 1508$ นั้น เป็นราคาของ 99.99% ต่อทองคำหนัก 1 ทรอยออนซ์ครับ

เฮ้อ ไม่มีปัญญาซื้อเป็นโลง่ะ ก็ต้องซื้อเป็น96.5ไป เฮ้อ !034

มาแสดงความยินดีกับคุณ Next และพี่ทุกคนค่ะที่ยังกอดทองไว้แน่นๆ ส่วน Maye Maye ja เอง ก็แน่นไม่ปล่อยเลยค่ะ อิอิ ^_^ ^_^

กอดทอง หรือกอด"ใคร"แน่นๆครับ ฮิ้วววว

อดใจไม่ไหว ขอแซวสักเล็กน้อย อย่าต่อยผมน้าาา !La

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

มีบริษัรับจ้างแปลงทองแท่ง 96.5% เป็น ทองแท่ง 99.99% เคยผ่านตามีหลายเจ้าไม่ต้องกลัวครับ...สำคัญ..ขอให้มีทองไว้ขายก็แล้วกัน..เดี๋ยวคนซื้อ คิดเป็นเงินสด..แล้วไปแปลงเป็นทอง 99.99% ขายเอง...ไม่ต้องวิตกครับ..ยกเว้น..มีเป็นตันๆ (แบบคุณเน๊กซ์นะครับ) :lol:

ตอนมีตังค์ซื้อที่ 20300 ไว้นิดเดียว หวังว่าราคาลงแล้วจะซื้อเพิ่ม

ราคาเพิ่มเป็น 20500 ซื้อเพิ่มอีกนิด หวังว่าราคาลงแล้วจะซื้อเพิ่ม

ราคาเพิ่มเป็น 20850 ซื้อเพิ่มอีกนิด หวังว่าราคาลงแล้วจะซื้อเพิ่ม

จนราคามาที่ 21150 ขายนิดหน่อย หวังว่าราคาลงแล้วจะซื้อเพิ่ม

ตอนนี้คิดว่าต่ำกว่า 20300 คงไม่มีอีกแล้ว และเปลี่ยนจากทำกำไรรอบสั้นๆ เป็นถือยาวครับ

ทุกครั้งที่ซื้อคิดว่าแพงตลอด แต่ new high ทุกครั้ง ที่ซื้อไว้ไม่แพงเลย

ตั้งแต่12000หรือก่อนหน้านั้น :lol: ตั้งแต่จีน รัสเซียและฝั่งนั้นเปิดประเทศ และอื่นๆอีกมากมายที่รู้กัน

สถาการณ์ของโลกทำให้เป็นไป ไม่ใช่แค่ปั่นเพื่อเกร็งกำไร

การออมเงิน โดยเก็บเป็นทอง ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะค่าของเงินลดลงอยู่ตลอด -_-

ถูกแก้ไข โดย ginger

ตั้งแต่12000หรือก่อนหน้านั้น :lol: ตั้งแต่จีน รัสเซียและฝั่งนั้นเปิดประเทศ และอื่นๆอีกมากมายที่รู้กัน

สถาการณ์ของโลกทำให้เป็นไป ไม่ใช่แค่ปั่นเพื่อเกร็งกำไร

การออมเงิน โดยเก็บเป็นทอง ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะค่าของเงินลดลงอยู่ตลอด -_-

!thk !thk !thk

Inside job

วันที่เข้าฉาย2011-05-31

แนวหนังดราม่า,สารคดี

ผู้กำกับCharles Ferguson

นักแสดงnone

จัดอยู่ในเรตrating thaimovie

เป็น ภาพยนตร์กึ่งสารคดีอีกเรื่องที่สร้างขึ้นเพื่อ “เปิดโปง” ขบวนการฉ้อฉล ในแวดวงการเมือง การเงิน การธนาคาร ตลาดหุ้นวอลสตรีท และตลาดตราสารต่างๆ ของสหรัฐ ที่แยกกันไม่ออกครับ เพราะทั้งหมดก็คือคนกลุ่มเดียวกันหรืออยู่ในเครือข่ายเดียวกัน ภายใต้หน้ากากของ รัฐบาลอเมริกัน, FED, CFR, Bilderberg Group และอีกสารพัดกลุ่มทั้งบนดินและใต้ดิน เพื่อผลักดันวาระของพวกเค้าก็คือ “New World Order หรือการจัดระเบียบโลกใหม่”

http://www.youtube.com/watch?v=X2DRm5ES-uA

ไว้เข้าแล้วจะไปดูซักหน่อย หวังว่ามันคงเข้าทันก่อน mania phase น๊ะ :lol: :lol: :lol:

วันนี้จะพูดถึงปรากฏการใหม่ที่จะตั้งชื่อว่า หมีตบขึ้น คือมีสัญญาณ Bearish แต่ราคาขึ้น และ วัวขวิดลง คือมีสัญญาณ Bullish แต่ราคาลง

สัญญาณ Bearish convergence แต่ราคาย้อนกลับขึ้นไปทำ New High ถือเป็น Buy signal ชนิดหนึ่ง

สัญญาณ หมีตบขึ้น ในตลาด Gold and Silver

!thk !thk !thk

สวัสดี คุณnext คุณ Gui-hwin และเพื่อนๆทุกคน

เป็นการดีที่พวกเราแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน :wub:

อย่างเพื่อน พี่ น้อง ญาติ คนที่ให้ความรู้ที่เรานับถือ เพราะจะทำให้เราฝึกคิดมองได้กว้างและยืดหยุ่นได้มาก+ลดความยึดมั่นถือมั่นลด

ทำให้มีความสุขเพราะใจกว้างขึ้น ฟัง คิด คุย :lol:

และการที่เราโต้แย้งเมื่อไม่เห็นด้วยก็เป็นเรื่องธรรมดา คนเรามีความเห็นต่างกันได้เนอะ

เราน่าได้คิด ได้คุยกันแม้จะเห็นต่างกัน 555ได้หัวเราะกัน

และที่จริงในโลกถ้าเราติดอยู่แค่ ใช่ ไม่ใช่ ชอบ ไม่ชอบ คงไม่ได้หัวเราะกัน ;)

ขอบคุณค่ะ คุณ next ที่ตอบ jakjee ถามต่ออีกนะคะ

1. ถ้าวันนี้เราเอาทองแท่ง 10 บาท ที่ เป็น 99.99% ซื้อจากตั้งโต๊ะกังที่มีครุท ไปขายที่ร้านฮั่วเซ่งเฮงหรือร้านทองอื่นๆ ที่เยาวราช เราจะขายได้ในราคาบาทละเท่าไหร่คะ ในเมื่อราคาประกาศสมาคมเป็นราคาอ้างอิงที่ทอง 96.5% เขาจะมีการคิดราคาอย่างไรคะ

2. ทองแท่งที่ตรา 99.99% บนแท่งของร้านตั้งโต๊ะกังที่มีครุฑ %จะเท่ากับทองของเมืองนอก 99.99% ไหมคะ

ที่ถามเพราะ jakjee มีทองที่ราคาต่ำกว่า 15000 จำนวนหนึ่ง มาคิดเล่นๆ ว่าถ้าเราเอาส่วนนี้ขายออกในปัจจุบัน แล้วรอซื้อกลับเป็น 99.99 ในจำนวนทองหนักเท่าเดิม ราคาเท่ากับที่เราขายออกไป โดยไม่สนใจในเรื่องกำไรที่หายไป เพราะทองชุดนี้เป็นส่วนที่ต้องการเก็บยาวมากๆๆๆ สามารถรอราคาที่จะไปได้อีกไกล เหมือนกับเราเริ่มสะสมทองใหม่ คุณคิดว่า jakjee คิดถูกไหมคะ หรือ jakjee ควรที่จะรอราคาย่อแล้วเข้าเก็บเพิ่ม โดยหันมาเก็บเป็น 99.99 ตั้งต้นใหม่ในส่วนของ port ใหม่

ที่ถามคำถามนี้ เพราะ jakjee รู้สึกว่าทุกวันนี้ เราถือทองที่ไม่ใช่ทอง % standard ในขณะที่เราอ้างอิงราคา USD / ออนซ์ จากราคาทอง 99.99 ที่เป็น international

ขอบคุณค่ะ คุณ next ที่ตอบ jakjee ถามต่ออีกนะคะ

1. ถ้าวันนี้เราเอาทองแท่ง 10 บาท ที่ เป็น 99.99% ซื้อจากตั้งโต๊ะกังที่มีครุท ไปขายที่ร้านฮั่วเซ่งเฮงหรือร้านทองอื่นๆ ที่เยาวราช เราจะขายได้ในราคาบาทละเท่าไหร่คะ ในเมื่อราคาประกาศสมาคมเป็นราคาอ้างอิงที่ทอง 96.5% เขาจะมีการคิดราคาอย่างไรคะ

2. ทองแท่งที่ตรา 99.99% บนแท่งของร้านตั้งโต๊ะกังที่มีครุฑ %จะเท่ากับทองของเมืองนอก 99.99% ไหมคะ

ที่ถามเพราะ jakjee มีทองที่ราคาต่ำกว่า 15000 จำนวนหนึ่ง มาคิดเล่นๆ ว่าถ้าเราเอาส่วนนี้ขายออกในปัจจุบัน แล้วรอซื้อกลับเป็น 99.99 ในจำนวนทองหนักเท่าเดิม ราคาเท่ากับที่เราขายออกไป โดยไม่สนใจในเรื่องกำไรที่หายไป เพราะทองชุดนี้เป็นส่วนที่ต้องการเก็บยาวมากๆๆๆ สามารถรอราคาที่จะไปได้อีกไกล เหมือนกับเราเริ่มสะสมทองใหม่ คุณคิดว่า jakjee คิดถูกไหมคะ หรือ jakjee ควรที่จะรอราคาย่อแล้วเข้าเก็บเพิ่ม โดยหันมาเก็บเป็น 99.99 ตั้งต้นใหม่ในส่วนของ port ใหม่

ที่ถามคำถามนี้ เพราะ jakjee รู้สึกว่าทุกวันนี้ เราถือทองที่ไม่ใช่ทอง % standard ในขณะที่เราอ้างอิงราคา USD / ออนซ์ จากราคาทอง 99.99 ที่เป็น international

การซื้อทองในเยาวราชแล้วเอาไปขายต่างร้านในเยาวราชจะต้องมีค่าต่างร้านแน่นอนครับ

คุณเน็กซ์คะ ต้องการซื้อหนังสือรบกวนติดต่อทางอีเมลล์นี้ด้วยคะ

sa-got@hotmail.com ขอบคุณคะ

วันนี้ว่าง...ไปเอาเม็ดเงินที่โอนซื้อแล้วฝากไว้... ที่ร้าน ลี้น่ำฮวด ...เลยขอความรู้จาก... คุณหนุ่ย เสี่ยหนุ่ม รูปหล่อประจำร้าน.. :unsure: วิธีคิดราคาเงินเม็ด บริสุทธิ์99.99%... !031 โดยเอาราคาเนื้อเงินที่แจ้ง (มุมบน ขวามือ ของเว็บนี้)เช่น 46.72 คูณด้วย น.น.15.244 หารด้วย31.104 เสร็จแล้วคูณค่าเงินบาท/ดอลล่า 29.937+ค่าการตลาด 5-7บาท !034 =เงินเม็ด บริสุทธิ์99.99%น.น. 1บาท ( =บาทละ 692 )ถ้าผิดพลาดประการใด ....โทรสอบถามเองได้ที่เบอร์ 02-2228248 กด 0 นะครับ..จะได้ตรวจเช็คราคาเองได้...อ้อ..สอบถามวันนี้ยังยืนยัน...รับซื้อ เงินเม็ดคืน 99.99% ที่ราคา672บาท/1บาท (ลดบาทละ 20บาท) !gvme ...ขอแสดงความยินดีกับทุกท่าน...ที่ถือไว้ที่30$/ออนซ์ กอดไว้รอขายที่...52$/ออนซ์ (ที่คุณเน็กซ์ โพสต์ไว้ที่ระยะเงินประชิด). !v@ ...นานๆพิมพ์ยาวๆ...โอยเหนื่อย..... !17