ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไหนๆ ก็ไหน เอา kung's indicator สำหรับ silver ไปหน่อย !031

silver มันทำ 5 wave ย่อยๆ ครบ ทำท่าเหมือนกำลังจะพักนะ เพราะราคาทำ high ได้แต่ indicator ไม่ไปด้วยกัน ถ้าราคาไม่สามารถวกกลับขึ้นแล้วลาก indicator ไปทำจุดสูงใหม่ ราคาจะถูกปรับลงมาอีก ไม่รู้ว่าไกลแค่ไหนนะคะ คนที่มี SV ก็ระวังกันนิด จุด stop คือราคาปิดต่ำกว่า 38.9 (เส้นสีน้ำเงิน)

แต่ถ้า indicator กลับขึ้นทำจุดสูงใหม่ได้ ก็จะไปได้อีกไกลค่ะ

คนที่ไม่มีของ อย่าพึ่งเข้าไปรับ ถ้าหลุดจุดที่บอก ให้รอจนกว่าจะมีสัญญาณรอบใหม่นะคะ !v@

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปกติผมจะอ่านประจํานะครับ แต่ไม่ค่อยได้ log in กะ post

เป็นกําลังใจให้คุณ kunghdy ด้วยอีกคนครับ

ส่วนตัวคิดเสมอว่าคุณ kunghdy มีหลักการ ความรู้ทางการลงทุนสูง ที่สําคัญกว่าคือ มาให้คำแนะนำด้วยใจ

แต่พอเริ่มเกิดเรื่อง kung's indy ก็ตะหงิดๆใจเหมือนกัน กลัวว่าคุณ kunghdy จะเสียกําลังใจ

แต่คุณ kunghdy นิ่งมากมีุวุฒิภาวะสูง เจริญสติตลอด คุมอารมณ์ได้ เป็นผู้ใหญ่มากมาย

ขอชื่นชมจากใจจริงครับ :lol:

ปล ตัวจริงคงเปนสาวเก่งและน่ารักมักๆ

ขอบคุณค่ะ นั่นก็ชมเกินไป !17 ตัวเองเคยติดดอย ปล่อยหมูบ่อยๆ เลยไม่อยากให้คนที่เข้ามาใหม่เป็นแบบที่เราเคยเป็น ขอบคุณอีกครั้งและอีกหลายๆ ครั้งสำหรับกำลังใจจากทุกคน แต่ไม่รู้สึกอะไรแล้วจริงๆ ค่ะ แค่แวบเดียว มันก็ดับไป ตอนนี้สงบแล้วค่ะ ขอบคุณจากใจจริงค่ะ !_087

post-442-041607300 1312108695.gifกาลเวลาพิสูจน์คุณค่าของตัวมันเอง จนถึงปัจจุบัน ผมเชื่อว่าทองไม่มีวันตายครับ

5555555

จัดบวกให้ค่ะ แอบเป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ แต่ดีน่ะค่ะคุณ kung's indicator มีindicator เป็นของตัวเอง :lol:

Deal Framework Reached on Raising U.S. Debt Ceiling

ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรง แต่อ่าน ๆ ดูแล้ว น่าจะมีโอกาส ปรองดองกันได้

แต่ ข้อสงสัยครับ : วันอาทิตย์ พวก สส สว เค้า ทำงานเป็นกรณีพิเศษ หรือเปล่าครับ หรือ ว่า เป็นเพียงการเจรจา ของกลุ่มผู้นำ ของแต่ละฝ่าย ว่าจะตกลงกันได้ใหม แล้วค่อยรอลงมติวันจันทร์เวลาอเมริกาว่าจะเอาไง

อย่างนี้ วันจันทร์เช้าบ้านเรา ราคาคงผันผวนสิครับ

ถ้าปรองดองได้จริงก็ดีสิครับ จะได้มีรถมารับบ้าง แต่ส่วนตัวผมว่าตลาดคาดกันไว้แล้วนะครับว่านักการเมืองคงไม่เอาตำแหน่งมาเสี่ยงหรอก อย่างไรซะก็คงต้องปรองดองกันในที่สุดอย่างที่แล้วๆมา

และเมือคนก็รู้แกวกันอยู่แล้ว ถึงลงก็คงลงไม่แรงจากเหตุการณ์นี้ ถ้าจะแรงคงได้มีเหตุการอื่นมาช่วยกดให้จมอีกที อย่างการปรับลดอันดับ เห็นขู่หลายทีแล้ว ไม่ยอมลดซะทีเลย

เตรียมรับทุกเหตุการ :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ขอบคุณค่ะที่เป็นกำลังใจให้ จริงๆ ต้องเป็นกำลังใจให้หลายๆ คนใน board นี้ที่โดนเอาไปเสียดสี เหน็บแนม (ยังสงสัยว่าเราไปเหยียบโดน "หาง" ของเค้าตั้งแต่เมื่อไร ถึงได้ยุ่งกะเราจริง ถ้าใครรูัจักก็ฝากถามและฝากขอโทษด้วยนะคะ ถ้าบังเอิญเหยียบโดนจริง....ก็ไม่ได้ตั้งใจค่ะ 555+++)

สำหรับตัวเองไม่มีอะไรหรอกค่ะ สบายๆๆ จิตที่ถูกฝึกมาบ้าง โง่ไม่นาน โมหะ โทสะเกิด ก็เพียงแวบเดียว !thk พอสติเกิด ออกจะขำๆ ซะด้วยซ้ำ 555+++

วันหลังจะเอา Kung's indicator มา post ให้ดูใหม่นะ ไหนๆ ก็มี indicator เป็นของตัวเอง จะทำในทิศตรงข้ามก็ตามสบายนะคะ จะช่วยเชียร์ค่ะ

ตัวเองลงทุนในทองคำและเงิน ไม่เคยลังเลที่จะตอบนะ ทองคำและเงินที่เป็น physical ถือยาวไม่คิดจะเอามาเล่นรอบ ถ้าเป็น GF หรือ SV จะเข้า-ออกตามระบบเท่านั้นค่ะ !Hi

มาให้กะลังใจด้วยคนค่า ยังไงก้อขอชาบู ชาบู !01 ในความสามารถและความเอื่อเฟื้อเผื่อแผ่นะคะ จิงๆแล้วหนูยังไม่ได้เข้าวงการนี้เลยค่ะ แต่ชอบเข้ามาอ่านในนี้ แล้วก้อติดตาม Kung's indicator มาโดยตลอด :lol: และจะติดตามต่อไปนะคะ Fighting!! ka !gd

ถูกแก้ไข โดย serenade

ปกติผมจะอ่านประจํานะครับ แต่ไม่ค่อยได้ log in กะ post

เป็นกําลังใจให้คุณ kunghdy ด้วยอีกคนครับ

ส่วนตัวคิดเสมอว่าคุณ kunghdy มีหลักการ ความรู้ทางการลงทุนสูง ที่สําคัญกว่าคือ มาให้คำแนะนำด้วยใจ

แต่พอเริ่มเกิดเรื่อง kung's indy ก็ตะหงิดๆใจเหมือนกัน กลัวว่าคุณ kunghdy จะเสียกําลังใจ

แต่คุณ kunghdy นิ่งมากมีุวุฒิภาวะสูง เจริญสติตลอด คุมอารมณ์ได้ เป็นผู้ใหญ่มากมาย

ขอชื่นชมจากใจจริงครับ :lol:

ปล ตัวจริงคงเปนสาวเก่งและน่ารักมักๆ

เห็นด้วยค่ะ เป็นกำลังใจให้ด้วยค่ะ คุณkunghdy

5555 ผมชอบนะ Kung's indicator เรื่องเทคนิกนอกจากของคุณ kumponys ที่อ่านประจำแล้วก็มีของคุณ kunghdy ที่คอยอ่านอยู่เสมอ

เป็นกำลังใจครับเขียนมาให้อ่านอีกบ่อยๆนะครับผมชอบ เรื่องปากนกปากสุนักเอาตี...น เหยียบไว้ไม่ต้องสนใจ

เหตุการณ์เข้าสู่ภาวะปกติ ดีครับ

ลุ้นกันต่อครับ ว่าพี่ทอง กับ น้องเงิน จะเป็นเช่นไร

ตอนนี้ กราฟ 4 H ในทอง ต่างจาก กราฟเงิน ตรง MACD คงต้องดูกันต่อไปครับ ว่า ช่วงอาทิตย์นี้ อัตราส่วนของ ทอง : เงิน จะลดลง/เพิ่ม ช่องว่าง ครับ

แงๆๆ เพิ่งอ่านเจอตกใจหมดเลย หนูไม่เกี่ยวด้วยนะคะคุณเหมียวโจ ^^" ที่ถามไปน่ะ เพราะไม่รู้จริงๆว่าอินดิเคเตอร์นี้คืออะไร(แบบว่ามือใหม่น่ะค่ะ) แต่ยังไงๆก็ขอโทษคุณเจ้าของอินดิเคเตอร์นี้ด้วยนะคะ :wacko:

แงๆๆ เพิ่งอ่านเจอตกใจหมดเลย หนูไม่เกี่ยวด้วยนะคะคุณเหมียวโจ ^^" ที่ถามไปน่ะ เพราะไม่รู้จริงๆว่าอินดิเคเตอร์นี้คืออะไร(แบบว่ามือใหม่น่ะค่ะ) แต่ยังไงๆก็ขอโทษคุณเจ้าของอินดิเคเตอร์นี้ด้วยนะคะ :wacko:

เรื่องนั้นไม่ได้เป็นความผิดของคุณสักหน่อย แต่ความระยำเป็นของ เด็กขายขนเพชร ต่างหาก

เดี๋ยวจะมีแฉอีกรอบ วันนี้พอก่อนเพราะได้เวลา หันตรูดไปนอนแล้ว !37

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

Lawmakers close to deal to avoid default

ในที่สุด (แล้วหรือยัง)

สงวนจุดต่าง แสวงจุดร่วม ในระดับพื้นฐาน เรียบร้อยแล้ว ส่วนระดับประเด็นหลัก ๆ คงต้องดูกันต่อไปครับ (หากเข้าใจผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม)

ลุ้นจนเหนื่อย แล้ว ................คิดได้แล้ว............................ตอนนี้.........................เกิดอะไรขึ้นก็ทำอะไรไม่ได้ นอกจากทำใจ ....................................พรุ่งนี้เช้าว่ากันใหม่ ว่าทองจะรุ่ง หรือจะร่วง(เอาย่อมาสัก 1593 / 1576 ก็ยิ่งดี) ...............................

ไปนอนดีกว่า.......

ราตัดสวี ราตรีสวัส ครับonion19.gif

ขอบคุณค่ะที่เป็นกำลังใจให้ จริงๆ ต้องเป็นกำลังใจให้หลายๆ คนใน board นี้ที่โดนเอาไปเสียดสี เหน็บแนม (ยังสงสัยว่าเราไปเหยียบโดน "หาง" ของเค้าตั้งแต่เมื่อไร ถึงได้ยุ่งกะเราจริง ถ้าใครรูัจักก็ฝากถามและฝากขอโทษด้วยนะคะ ถ้าบังเอิญเหยียบโดนจริง....ก็ไม่ได้ตั้งใจค่ะ 555+++)

สำหรับตัวเองไม่มีอะไรหรอกค่ะ สบายๆๆ จิตที่ถูกฝึกมาบ้าง โง่ไม่นาน โมหะ โทสะเกิด ก็เพียงแวบเดียว 5fc0f220.gif พอสติเกิด ออกจะขำๆ ซะด้วยซ้ำ 555+++

วันหลังจะเอา Kung's indicator มา post ให้ดูใหม่นะ ไหนๆ ก็มี indicator เป็นของตัวเอง จะทำในทิศตรงข้ามก็ตามสบายนะคะ จะช่วยเชียร์ค่ะ

ตัวเองลงทุนในทองคำและเงิน ไม่เคยลังเลที่จะตอบนะ ทองคำและเงินที่เป็น physical ถือยาวไม่คิดจะเอามาเล่นรอบ ถ้าเป็น GF หรือ SV จะเข้า-ออกตามระบบเท่านั้นค่ะ 3473749b.gif

หลังจากทราบเรื่องราว ที่มาที่ไป ขอมาโพสต์ทำความเข้าใจหรือขอโทษไปในตัวกับ คุณ Kunghdy รู้สึกแคร์ความรู้สึกคุณ ถ้าการที่ถามกับคุณเด็กขายของไป จะทำให้มีการเข้าใจผิดกัน เพราะเคยสงสัยว่า เขาเอาสัญญาณ indicator มาจากไหน เป็นกราฟ หรือคนรู้จักของเขา เคยคิดเหมือนกันว่า ชื่อคล้าย ๆ คุณเลย แต่ก็ไม่น่าจะเกี่ยวโยงอะไร ไม่คิดว่าจะมีการเล่นสกปรกในเวปปัญญาชนแบบนี้ รู้สึกผิดหวังเป็นอย่างมาก ความดีด้านรายงานข่าวปรากฎ แต่ที่ทำไป คนดี ๆ เขาไม่ทำกัน

คุณก็รู้ เราเคยคุยกัน รู้สึกชื่นชมในผลงาน และอยากให้กำลังใจ คุณคือผู้หญิงเก่ง วันก่อน ไม่ได้แก้ตัว เพราะเข้ามาอ่านช้า มันผ่านไปแล้ว

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/383-%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%86-%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%B0%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%94/page__st__6750__p__133934&do=findComment&comment=133934 จริง ๆ คุณไม่ได้พูดหรอกค่ะ แต่กระแสตอนนั้น มองลงกันหมด แค่คุณได้คาดการณ์ว่าจะมี rebound มาที่ 157+ กลับมา high เดิม จะรีบออกไปธุระข้างนอก เลยไม่มีเวลาแก้ไข ทำให้สื่อสารกันผิดนิดนึงhappy.gif

ดีใจที่คุณมีวุฒิภาวะทางอารมณ์ และความคิด โทสะ ขั้นดีเยี่ยม โลกนี้ถึงได้น่าอยู่ขึ้นเป็นกอง อยากจะให้ ทุก ๆ คน ควบคุมสิ่งต่าง ๆ พวกนี้ให้ได้ ทำอะไร ให้นึกถึงเฮียกัมไว้บ้าง เฮียคงไม่ happy นักหรอก จะนอนหลับสนิทไหม ที่สร้างเวปขึ้นมาแล้วมีสมาชิกแบ่งพรรค แบ่งพวก ทะเลาะกัน เป็นตัวตลก ไร้สาระสิ้นดี ให้คนนอกเวปอื่น เข้ามาขำขันได้ เฮียคงไม่อยากสร้างเวปให้พวกเราใช้ฟรี ๆ เข้ามาหาข้อมูลการลงทุน ดังแบบนี้แน่ ๆ

คุณปุยเมฆมาโพสตอนตี3กว่า คงไม่สบายใจ อย่าคิดมากครับ คุณkunghdyวุฒิภาวะสูงมากและไม่มองอะไรแค่ผิวเผินและด่วนสรุปครับ มาช่วยกันทำให้บ้านหลังนี้เป็นบ้านที่น่าอยู่ดีกว่าครับ