ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แล้วถ้ามันทะลุเป้าละครับ อิอิbiggrin.gif

สงสัย คุณแม่ให้ไปเปลี่ยนกุงเกงนะคะพี่หมอเล็ก 5555 :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สงสัย คุณแม่ให้ไปเปลี่ยนกุงเกงนะคะพี่หมอเล็ก 5555 :lol:

555 ชอบๆๆๆๆๆๆlaugh.gifsmile.gif

แล้วถ้ามันทะลุเป้าละครับ อิอิbiggrin.gif

เอ...ยังไม่ได้คิดแฮะ อิ อิ

:lol: :lol: 555 ชอบครับ อิ อิ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

รู้สึกว่าตัวเองโชคดี ที่ได้เจอกระทู้คุณ next ตั้งแต่ตอนที่ทองราคาประมาณ 17xxx บาท

ตอนนั้นลองเล่นรอบ เริ่มถือยาวไม่ปล่อยของเมื่อปลายปี 53นี่เองค่ะ ซื้อหนังสือคุณ next เก็บไว้

ให้ลูกคนละเล่ม ส่วนตัวก็ยังอ่านซ้ำอยู่บ่อย ๆ ขอบคุณกูรูท่านอื่น ๆ ที่เข้ามาให้ปัญญาด้วยนะคะ ได้บุญจริง ๆค่ะ

ออมสินเจอกระทู้คุณnext ตอน 19xxx แล้วค่ะ คุณนักเรียนใหม่เจอตอน 17xxx โชคดีจังเลยค่ะ :lol: พออ่านจบรีบถอนตังซื้อทองแทบไม่ทันเลยค่ะ

พวกเราโชคดีมากๆจริงๆเลยนะคะที่เจอกระทู้คุณ next นี้ ซื้้อหนังซื้อคุณ next เก็บไว้เองสองเล่ม แต่ตอนนั้นยังมีลูกคนเดียว

ตอนนี้กะลังจะมีคนที่สอง คงจะได้เก็บไว้ให้คนละเล่มด้วยพอดีเลย ^_^

เส้นตรง "Silver" มาแล้ว 3ca8b998.gif

ขอแบ่งความสุขเล็กๆ น้อยๆ ให้คนเก็บ Silver บ้างเถอะ

อย่างพึ่งปักลงนะ เพี่ยงๆๆ

ceb85dec.gif ceb85dec.gif ceb85dec.gif

พาน้องเงินไปด้วย เป้าแรก ทะลุ upstrong.gif 50 เหรียญ ไฮเดิมก่อน

เป้าต่อไป ซัก 25 : 1 upstrong.gifupstrong.gifupstrong.gif

พาน้องเงินไปด้วย เป้าแรก ทะลุ upstrong.gif 50 เหรียญ ไฮเดิมก่อน

เป้าต่อไป ซัก 25 : 1 upstrong.gifupstrong.gifupstrong.gif

ได้งั้นก็แหลมเลยครับ !87

ไม่เน่าไม่ขายครับ ผมขอนั่งดูด้วยความสะใจขึ้นแบบซาดิสต์ อย่างนี้post-442-029961900 1312359559.gif

ไม่ทราบว่า MANIA PHASE กับ PARABOLIC PHASE คืออะไรอ่ะคะ

รบกวนนิดนึงนะคะ

ทองแท่งเก็บรอ 30,000 แล้วค่อยคิดต่อดีไม๊ครับ พี่น้อง

ไม่ทราบว่า MANIA PHASE กับ PARABOLIC PHASE คืออะไรอ่ะคะ

ขออนุญาตตอบนะครับ

Mania Phase ก็คือภาวะคนตื่นทอง แห่กันซื้อทองครับ

Parabolic Phase คือภาวะที่ราคาทองไม่ได้ขึ้นตามแนวโน้มที่เป็นเส้นตรง แต่เป็นการขึ้นในแนวโน้มที่เป็นแบบทวีคูณครับ

สรุปก็คือสภาวะเดียวกันนั่นแหละครับ แต่อันนึงเรียกตามพฤติกรรมนักลงทุน อีกอันหนึ่งเรียกตามลักษณะกราฟราคา

กราฟพาราโบลา

ภาวะตื่นทอง ที่คนเร่งเข้ามาซื้อเก็บกัน จนกระทั่ง ราคาทองพุ่งขึ้นแบบมีอัตราเร่งมากๆๆ ครับ

งั้นก้อแสดงว่าตอนนี้ ราคาก้อยังจะพุ่งขึ้นเรื่อยๆใช่มั้ยครับ

ขอตอบอีกคนcool.gif ดูจากรูปเอาเลยนะครับ

post-23-094731200 1312363672.jpg

งั้นก้อแสดงว่าตอนนี้ ราคาก้อยังจะพุ่งขึ้นเรื่อยๆใช่มั้ยครับ

ใจเย็นครับ พอดีเห็นเพิ่งสมัครใหม่ ขอเดาว่ายังไม่เคยลงทุนในทองนะครับ

แนะนำให้อ่านกระทู้นี้แหละครับ ค่อยๆ อ่านจากหน้าแรกมาเรื่อยๆ น่าจะอาจจบภายใน 10 วัน :D :D

ถึงตอนนั้นน่าจะตัดสินใจ ตอบตัวเองได้ว่า จะลงทุนอย่างไร ที่จะเหมาะสมกับสภาพความเสี่ยงที่ตัวเองยอมรับได้

อยากบอกว่าเราเชื่อว่าทองจะยังขึ้นไปอีกอย่างน้อยก็ 10 ปี

ดังนั้นซื้อช้าไป 10 วันไม่สายไปหรอกครับ มีโอกาสให้ซื้อให้ทำกำไรอีกเยอะ

แต่หากผลีผลามเข้าไปซื้อด้วยความโลภ ซื้อทีเดียวเต็มเหนี่ยว หากราคาทองไม่เป็นไปตามคาด

แล้วจะทนแบกรับความเครียดไม่ไหว

คนที่แนะนำไปด้วยความหวังดี จะกลายเป็นไปทำกรรมกับคุณไปเสียเปล่าๆ

ขออภัยนะครับ ที่ไม่ได้ตอบคำถามที่คุณอยากได้คำตอบ

แต่เชื่อว่าเป็นคำตอบที่น่าจะถูกต้องทีสุดครับ