ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แงๆ ไม่ค่อยอยากให้ Dow ลงมากเลยคร้าบ อยากให้ทองวิ่งขึ้นไปหามากกว่า 555

เอาเป็นซัก 8000/8000 ก็หยวน tongue.gif

ไม่เป็นไรครับพี่หมอ เดี๋ยว QE3 มา ดาวก็วิ่ง ทองก็วิ่งตาม ไปทันกันแถว 12000 :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เคาะราคาแล้วนะครับที่ JSmineset โดย จิม ซินแคลร์เจ้าเก่า

1,764$

คือด่านราคาสุดท้ายก่อนจะเข้า Mania Phase หลังจากนั้น ทองคงจะเข้าสู่โหมด Parabolic Rise

แนวรับ-แนวต้าน คงจะไม่ต้องดูกันมาก ปัจจัยพื้นฐานจะส่งราคาของทองคำให้ทะยานไปเรื่อยๆ

เรากำลังจะได้เห็น โอกาสของ "ทองคำ"(จริงๆ) ที่ประวัติศาสตร์การเงินโลกจะต้องจารึกครับ

ปล.จริงๆควรร่วมลุ้นให้ทองพักฐานบ้างดีกว่านะครับ เพราะผมเชื่อว่าหลายคนยังมีทองคำกันในปริมาณไม่มากพอ

เมื่อถึงจุดหนึ่งราคาของทองคำไม่สำคัญเท่ากับปริมาณที่ถือครอง

คนที่จะมี Purchasing Power เยอะ (รวย) คือ ผู้ที่ครอบครองทองคำเยอะ

"ไม่ใช่ซื้อได้ราคาต่ำ" สำหรับคนที่เต็มพอร์ทแล้ว เกาะแน่นๆครับ....

ขอเสริมความมั่นใจของทุกท่านด้วยคำของลุงจิมครับ

The key concept in the gold market is that it has in no way performed like a classic blow-off hyperbolic top.

The price travel between $1600 and $1764 is fraught with points of resistance. The price journey in the next chapter founded by the fundamental reasons by Alf Fields and Martin Armstrong will soon be shown as correct. They will be the predictors of merit.

There is no reason to drop or reduce your gold hedges.

ลุงจิมบอกว่าการขึ้นของราคาทองคราวนี้จะไม่แผ่วปลายและตกลง (กราฟรูประฆังคว่ำ)

ที่ราคาระหว่าง 1600-1764 เหรียญ อาจอัดแน่นไปด้วยแนวต้าน

แต่หากผ่าน 1764 ไปละก็.....

ไม่มีเหตุผลดีๆ อันใดเลย ทีีคุณจะขายทองออกตอนนี้

ขอบคุณ คุณ Next และคุณ JohnCM ที่แบ่งปัน+เสริมความมั่นใจให้นะครับ !thk !thk !thk

เสาร์นี้ผมจะได้เริ่มเก็บน้องทองเข้าพอร์ทแล้ว !57

ถูกแก้ไข โดย halo1321

55555 ผมกลัวว่ามันจะเป็น 8000/18000 dow/gold นะ

onion15.gif onion15.gif

ไม่เป็นไรครับพี่หมอ เดี๋ยว QE3 มา ดาวก็วิ่ง ทองก็วิ่งตาม ไปทันกันแถว 12000 :lol: :lol:

กร๊าก ถ้าราคา 12000-18000 ละก็ ต้องเปลี่ยนจาก millionaire มาเป็น billionaire แล้วละครับ smile.gif

พี่เบิ้มเริ่มเร่งอีกแล้ว น้องเงินยังอยู่ที่เก่าน่าสงสารจิงๆ -*- :(

ลองหันไปดู Dow บ้างนะครับ ตอนนี้ลบไป 350 แล้ว :wacko:

สวัสดีคะทุกท่าน

ขอแถลงข่าวค่ะ

เอาแบงค์กระดาษไปแลกแท่งหมดตัวแล้วคะ

เลิกเล่นรอบถาวรค่ะ :lol: :lol:

มีความสุขจริงๆ

โดนทุบ ด้วยฆ้อน แล้ว ครับ เกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย หรือว่ามีข่ีาว QE3 คนเลยแห่ขายทองไปลงทุนในหุ้น ก่อน เพราะช่วงนี้ หุ้นทุกกระดาน ร่วง เลยต้องขายเอาเงินไปซื้อหุ้น แจ่ม ๆ กันก่อนครับ wacko.gif

กร๊าก ถ้าราคา 12000-18000 ละก็ ต้องเปลี่ยนจาก millionaire มาเป็น billionaire แล้วละครับ smile.gif

พันล้านพอเหรอครับ ให้หมื่นล้านเลยครับ

!53 !53 !v@ !v@

โดนทุบ ด้วยฆ้อน แล้ว ครับ เกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย หรือว่ามีข่ีาว QE3 คนเลยแห่ขายทองไปลงทุนในหุ้น ก่อน เพราะช่วงนี้ หุ้นทุกกระดาน ร่วง เลยต้องขายเอาเงินไปซื้อหุ้น แจ่ม ๆ กันก่อนครับ wacko.gif

ปัจจัยลบ (ต่อเศรษฐกิจโลก) เยอะขนาดนี้ ทุบชนะให้รู้ไปครับ :P :P

คนกลัว Recession ทุบ Commo กระจาย

โลหะเงินโดนถือโอกาศจัดหนัก :angry: :angry:

*** Zerohedge บอกไว้นานแล้วครับ เพื่อสร้างปัจจัยออก QE3 ต้องทุบให้ตลาด Panic สุดๆ เพื่อคนจะได้ไชโย เวลาออก QE3

เพราะหากออกในสภาพปกติ อาจโดนรองเท้าปาหน้าได้***

แต่เชื่อว่าทองรอดได้ครับ โอกาสซื้อมาแล้วยังกล้ากันไหมครับ อิ อิ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

อ่ะจ๊าก ทุบแบบนี้ขอยาวเลยน้า จะได้ซื้อ อิอิ ว่าแต่มันเกิดอะไรขึ้นหรือ น้ำมันร่วงกระจาย

ตลาดการเงินยุโรปไฟไหม้ ดับไม่ได้แล้วครับ :ph34r: :ph34r:

Euro Zone Policymakers Fail to Extinguish Market Fire

ขับรถออกมาข้างนอกเปิดราคาดู ถือเป็นคืนที่มีสีสันจริงๆครับ :-) ต่อนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้จริงๆสำหรับทองคำ เลือกทุบตอนตลาดอื่นปิดตามฟอร์ม :-)

ข่าวหลักๆที่เล่นก็คือ มีข่าวว่า CME จะขึ้น Margin ทองในตลาด Comex (หลังจากเมื่อวานขึ้น Silver ไปแล้ว)

แล้วก็การลงอย่างแรงของ DOW(-3%) S&P(-3%) ทำให้ต้องขายออกมาเพื่อเติม Margin call ในตลาดหุ้น (ใครเล่น SET50 กับ GF น่าจะรู้นะครับ ว่าอย่างไหนรุนแรงกว่ากัน)

แล้วก็ขอยกคำพูดของ คุณ Next ที่เคยบอกไว้ครับว่า ทองขึ้นลง 3% ไม่ใช่เรื่องแปลก (1683-3% = 1633 ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร)

ขับรถออกมาข้างนอกเปิดราคาดู ถือเป็นคืนที่มีสีสันจริงๆครับ :-) ต่อนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้จริงๆสำหรับทองคำ เลือกทุบตอนตลาดอื่นปิดตามฟอร์ม :-)

ปล่อยเค้าทุบเต็มทีเลยคุณเน็กซ์

แม้ว่าตอนนี้จะกอดแท่งอยู่บนดอย

แต่เดี๋ยวเราก็ขึ้นจรวดแล้ว ฮิ้ววว :lol:

สวัสดีครับคุณ next ถือว่าถอยรถมารับคนตกรถรอบที่แล้ว

เอ้าใครยังไม่ได้ขึ้นรถเที่ยวนี้เป็นเที่ยวสุดท้ายแล้วนะ

!17 !17