ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ้าว.. แล้วมันเลยผ่าน Ass Hole ไปตอนไหนอะครับ onion15.gif onion15.gif onion15.gif

555 ติดเชื้อมกผมไปแล้วเต็มๆ 70bff581.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณKunghdyค่ะ ไม่มีของในมือถ้าLong gfตอนนี้ได้ไหมค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็น port ของตัวเอง จะปล่อย port ว่างสำหรับทุกอย่างค่ะ หุ้น ทอง etc จะไม่เข้า Long เพราะมันมาไกลมากแล้ว จะรอตอนปรับฐานค่ะ และไม่ short ด้วย คุณคงเข้าใจนะคะว่าควรทำไง ตัดสินใจเองนะคะ :wub:

future ไม่เหมือนทองแท่ง ต้องมีจุดเข้าออก ควรเข้าตอนที่มีสัญญาณอันแรกๆ ถ้าเข้าไม่ทันก็รอรอบต่อไป ทองแท่งซื้อเมื่อมันลงเยอะๆ สะสมไปเรื่อยค่ะ -_-

จะเข้าออกเมื่อไร ไปที่ board การลงทุนด้วยระบบ นะ

วันนี้เชื่อว่าหุ้นเกือบทุกตัวมีสัญญาณขายเกือบหมด รอให้คนหาย panic ค่อยเข้าไปลุยใหม่ 555+++

ทองเมื่อคืนก็คงแบบเดียวกัน panic sell ออกมา แต่ยังไม่เสียศูนย์เท่า silver เฮ้อ... อย่าให้หลุด 39.3 นะ น่ากลัว -_-

555 ติดเชื้อมกผมไปแล้วเต็มๆ 70bff581.gif

อารมณ์ดีจริงนะพี่หมอ set บ้านเราลบ 30 ++ volume หนาด้วย :wacko: ***hole ไม่รู้อยู่ไหนเหมือนกัน 5555++++

ที่ระดับ 1,680$ สำคัญครับ ไม่่ใช่เรื่องบังเอิญที่ทองคำถูกเทที่ระดับนั้น

หากทะลุขึ้นไปคือจุดที่ ขา Short จะโดนบีบให้ปิดสถานะ (Short Squeeze)

แรงบีบจะทำให้ทองทะลุเลย 1,700$ และ

Silver กระชากไปอยู่ที่ 45$ ทันที

ขาทุบคงต้องพยายามทุกวิธีทางให้ทองคำผ่านจุดนั้นไปไม่ได้

สิ่งหนึ่งที่เราควรสังเกตคือ "สินทรัพย์เสี่ยง" ถูกเทขายอย่างหนัก ดาวน์โจนส์ลงกว่า 500 จุด

หากเป็นแต่ก่อน "ทองคำ" ต้องถูกเทกระจาดกว่านี้มากมาย+เช้านี้้ยังมีแรงหนุนจากฝั่งเอเชีย

เป็นสัญญาณที่ดีว่า "กระทิงยังมีแรงสู้"

จากนี้ไปเราคงต้องเล็งจังหวะ "ฉวยโอกาส" จากการบิดเบือนราคาตลาด

เข้าเก็บของถูก (ถ้ามานะครับ)

เพราะปัจจัยหนุนยังมี

:excl: หน้าเทศกาลเข้าซื้อจากฝั่งอินเดียในเดือนหน้า

:excl: การประชุมของ FED ที่อาจจะเผลอหลุดปากเรื่อง QE3

หากทุบทองคำยังไม่ลง

ราคาวิ่งผ่าน 2 ป้ายคือ 1,680 และ 1,764 ถึงตอนนั้น "จรวดพุ่งทะยานฟ้า" แน่ๆครับ

ปล. ย้อนอ่านรายละเอียดเรื่อง Short Squeeze ที่บทความ "ว่ากันด้วยเหตุผล" นะครับ

ขอบคุณข้อมูลจากลุงจิมและกราฟเทคนิคจาก คุณ JohnCm และคุณ Kunghdy ด้วยนะครับ

กระทู้นี้รวมคนเก่งๆไว้เยอะจริงๆ

!_087 !_087

เพื่อนๆคะ

Kung indicator หายไปไหนคะ รออยู๋ค่ะ

คุณkunghdy ช่วยข้าน้อยด้วย เพราะเสพติด indy ตัวนี้ ตอนนี้กำลังลงแดงค่ะ ไม่สงสารเหรอ

ขอบคุณข้อมูลจากลุงจิมและกราฟเทคนิคจาก คุณ JohnCm และคุณ Kunghdy ด้วยนะครับ

กระทู้นี้รวมคนเก่งๆไว้เยอะจริงๆ

!_087 !_087

กร้ากกก อยากหัวเราให้ปอดหลุด จริงๆ

โอย เจอรูปนี้แทบตกเก้าอี้เลยครับ คุณเน็ก 5555+

สงสัยคงไม่ลงแล้วมั้งครับเนี่ยแบบนี้ เห็นกราฟ เริ่มเชิดหัวขึ้นแผ่แม่เบี้ยแล้วนี่

หุ้นลง น้ำมันดิ่ง แล้วเงินจะไปไปไหน.... ก็รู้ๆกันอยู่นะครับ :lol:

ตอนแรกคิดว่าย่อ แต่ความจริงอาจลงมาจอดเติมน้ำมันก็ได้นะครับ

ขอบคุณคุณเน็กที่เปิดกระทู้นี้ครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

เพื่อนๆคะ

Kung indicator หายไปไหนคะ รออยู๋ค่ะ

คุณkunghdy ช่วยข้าน้อยด้วย เพราะเสพติด indy ตัวนี้ ตอนนี้กำลังลงแดงค่ะ ไม่สงสารเหรอ

Central banks hint: It’s not too late to buy gold

http://www.marketwat...gold-2011-08-05

Rick Rule - Despite Metals Smash, Expect Gold Rally to Continue

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

เมื่อตอนสองสามทุ่มกำลังวุ่นๆอยู่ แต่ก็แอบเปิด Kitco ดู ถึงกับอึ้งกิมกี่ ว่าทองมันขึ้นไปถึง $1680 แล้ว!

อย่างที่ทุกๆท่าน และลุงจิมเตือนอยู่ตลอดเวลา

เกาะจรวดกันแน่นๆนะครับ อย่าเผลอขายออกเด็ดขาด!

อันนี้เอามาเล่าให้ฟังขำๆครับ

ได้ดู video วิเคราะห์ข่าวจากทีมงาน LEX ของ Financial Times ภายใต้ห้วข้อว่า "ทองคำเข้าสู่ภาวะฟองสบู่แล้วหรือยัง?"

ตั้งแต่สามปีที่แล้ว ทีม LEX ก็ออกมา "ฟันธง" ว่าทองคำเป็นฟองสบู่ และจะต้องแตกในที่สุด

สามปีผ่านไป "ฟองสบู่" ที่ว่านี่ก็ไม่แตกเสียที laugh.gif

ในคลิปนี้ ทาง LEX ก็ออกมาพูดอย่างขำๆว่า ตอนนี้จะกลับลำก็ไม่ทันเสียแล้ว

ยังไงก็จะขอยืนยันว่าทองคำอยู่ในภาวะฟองสบู่ต่อไป เพราะยังไง ฟองสบู่ทองคำก็จะแตกในที่สุด

(ถึงแม้ว่าจะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ก็ตาม)

นอกจากนั้น ยังให้เหตุผลสนับสนุน ความคิดของเขาด้วยว่า ทองคำไม่ใช้ในอุตสาหกรรมมากนัก

และคนแค่มา panic buy ทองคำเพราะเศรษฐกิจยุโรป + อเมริกา มีข่าวไม่ดีออกมาเท่านั้น

น่าเสียดาย ที่สื่อขนาดใหญ่แบบนี้ ไม่นำเสนอข้อมูลให้ครบทุกด้าน dry.gif

โดยเฉพาะเหตุผล และพื้นฐาน ที่ทำให้ทองราคาขึ้นอย่างมีเหตุผลแบบนี้

ไปอ่านใครเขียนที่ไหนว่าทองเป็นฟองสบู่ ต้องกลับมาอ่านบทความของคุณ next

อ่านคำเตือนของลุงจิม ให้ดีนะครับ จะได้ไม่โดนหลอกให้ขายหมูออกไปซะ

เรื่องทองเป็นฟองสบู่นี่มีมานานแล้วครับ ในกระทู้เราก็เคยคุยกันอยู่พักนึงเลย

จริงๆ ฟองสบู่ทอง เป็นสิ่งที่เรารอคอยและกำลังจะเกิดขึ้น ไม่ใช่สิ่งที่เราต้องกลัวกันตอนนี้ครับ

ฟองสบู่ที่ฟอร์มตัวรอวันระเบิดคือ Credit Bubble ปริมาณเงินในระบบมากกว่า ดังรูป

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

หุ้นลงมามากแบบนี้...เค้าจะไปเก็บทองกันรึเปล่าคะ...

เหมือนไฟไหม้ที่ตลาดหุ้น...คนก็เฮโลหนีตายกัน

หลายๆคนวิ่งไปๆมาๆ...คิดไม่ออก...เห็นป้ายแว้บๆเค้าว่าเป็นทางออก

ก็โดดตู้มๆ ทองพรวดๆต่อ...

คนรอเพิ่มทองราคาถูกอย่างหนูที่ป้ายรถเมล์หน้า ก็เลย..รอต่อไป 555 :lol:

ขอความช่วยเหลือครับ คุณ next

เมื่อวานดันติด L อยู่ทำไงดีครับ ไม่คิดว่าจะทุบลงตอนตลาดปิดอย่างนี้

ถือต่อหรือ cut loss ดีครับ

หรือว่ารอซื้อเฉลี่ยเมื่อราคาต่ำมากแล้ว

มีโอกาสไหมที่จะกลับตัวเป็นขาขึ้นเลย แบบว่าแค่ปรับฐานเล็ก

ขอบคุณครับ

ลองPM ถึงคุณNext ดูนะคะ ยังมีหนังสืออีกมั้ย ถ้ายังไม่มีเพราะยังไม่ได้พิมพ์เพิ่ม ก็คลิกไปที่หน้าแรก อ่านตั้งแต่ต้นเลยค่ะ จะมีลิงค์เฉพาะเนื้อหาในหนังสือเรียงให้อ่านเลยค่ะ ถ้ามีใครตอบข้อมูลที่ update กว่า ช่วยตอบด้วยนะคะเรื่องหนังสือ

อยากได้เพิ่มเหมือนกันค่ะ อยากให้เป็นของขวัญเพื่อนๆอ่ะค่ะ

เมื่อวานดันติด L อยู่ทำไงดีครับ ไม่คิดว่าจะทุบลงตอนตลาดปิดอย่างนี้

หรือว่ารอซื้อเฉลี่ยเมื่อราคาต่ำมากแล้ว

มีโอกาสไหมที่จะกลับตัวเป็นขาขึ้นเลย แบบว่าแค่ปรับฐานเล็ก

ขอบคุณครับ

ติด L เป็นเราไม่คัทนะ ค่อย ๆ เข้าซื้อมาเฉลี่ยดีกว่า

ช้าหรือเร็ว ยังไงทองก็ต้องขึ้น

แต่ก็แล้วแต่วิจารณญาณส่วนบุคคล

ตอนนี้ เราติด S เหว ไว้ ยังเอาตัวไม่รอดเล้ยยย

ขอบคุณครับ

จริงๆ ผมไม่เคยแนะนำให้ใครเล่น GF นะครับ เพราะการแกว่งของราคาทองคำเพียงแค่ 4-5% ก็กวาดมาร์จิ้นเราเรียบแล้ว

ถ้าจะ Leverage ต้องไม่ Overtrade

หากจำนวนสัญญาที่คุณ Keng_jeng ซื้อมีสัดส่วนที่พอเหมาะกับหลักประกันที่วางไว้

ก็สามารถถือลุ้นได้ครับ เพราะในระยะยาวทองยังเป็นขาขึ้น

(ต่อให้เมื่อคืนซื้อตอน Night Session ตอนนี้คงขาดทุนแค่บาทละ ร้อยกว่าๆ)

แต่ถ้าเน้นเข้าออกไวต้องตั้งจุด Stoploss ครับผม

ปล.ขออนุญาตให้คำแนะนำเกี่ยวกับ GF เพียงเท่านี้นะครับเพราะผมอยากให้เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานแล้วเก็บเป็น Physical มากกว่า

ด้วยหลักการที่ว่า ท้ายที่สุดแล้วรับรองว่าไม่มีใครพลาดโอกาสทองแน่นอน และใครๆก็สามารถเข้าร่วมได้ด้วยครับ แต่ไม่ได้ห้ามเล่น GF นะครับ

เพียงแต่ต้องมีการบริหารจัดการ+ระเบียบวินัยที่ดี เป้นกำลังใจให้ครับ :rolleyes: