ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีใจกับคุณ Next ด้วยครับ ที่ ญาติ คนรู้จักใกล้ชิด เพื่อน ลงทุนทองด้วย

ส่วนผม ชักจูงได้แต่แฟน ส่วนคนอื่นๆ พูดชวนเขาทีไรเหมือนไม่อยากฟัง :P :( :(

ช่วงปี 2008-2009

ผมพูดทุกวัน + กระโดดโลดเต้นไปมา + ตะโกนปาวๆ บอกคนรอบข้างให้ซื้อครับ

ตอนนั้นไม่ได้แบบวันนี้นะครับ เพราะเค้ามองว่าผม "เพ้อๆ"

ระยะหลังค่อยดูดีขึ้นมาหน่อย (ฮา)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คนใกล้ตัว ไปซื้ออาทิตย์ที่แล้ว 25450 แถมร่ำ ๆ ว่าจะไปซื้ออีก หัวปักหัวปำ แต่ก็คิดว่าคิดและทำในส่ิงที่ถูกต้องแล้วสำหรับลุกหลานในอนาคต เค้าว่าจะไปกู้มาซื้อเพิ่มอีกนะเนี่ย อย่างเศรษฐศาสตร์ทั้งคู่ คุยกันมานานมากแล้ว แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะถึงเวลาระบบทุนล่มสลาย

http://www.youtube.com/watch?v=Us4HMegHqmQ

และเคยบอกว่า Silver จะไป 1,500$ คลิปนี้เก่านะครับ เคยเอามาโพสไว้แล้ว เตือนความจำ :rolleyes:

โอ 1500$ สาธุขอให้จริงที่เถอะลูกช้างจะเปิดเหลาเลี้ยงเจ้าพ่อ next เลย ว่าแต่เจ้าพ่อชอบเหล้าอะไรเป็นพิเศษครับ

ลูกช้างจะได้จัดถูก 5555 แซวเล่นนะครับ

ทองกระโดดอีกแล้วครับ

พุ่งแรงแบบนี้ ขา Short อาจจะโดน Squeeze ได้

บ้านเราใคร Short เอาไว้แย่แน่ๆครับ

เพราะพรุ่งนี้เพิ่มมาร์จิ้นด้วย = ทองขึ้น+กินมาร์จิ้นเพิ่มไปอีก 300 บาทต่อ 1 สัญญา

หากมีใครที่รู้จักก็แนะนำให้เค้าเข้ามาอ่านกระทู้นี้นะครับ..เพื่อลดจำนวนคนขาดทุนลง

ผมซื้อที่ 25300 ครับ

ก่อนนั้นนิดหน่อยตอนราคา 24700 กำเงินไปร้านทองเรียบร้อยแล้ว แต่พอถึงหน้าร้านเปลี่ยนใจกะให้ลงก่อน ตอนบ่ายค่อยมาซื้อเผื่อลง

ปรากฎว่าทองขึ้น 25000 รอให้ลงอีก ที่ไหนได้ขึ้นไป 25250 ตกใจรีบไปซื้อเลยไปถึงร้านเรียบร้อย แค่ช้าไปไม่กี่นาทีราคาขึ้น 25300

ถึงตอนนี้ซื้อเลยครับ และก็ไม่ผิดหวังเลย ขอบคุณคุณ next ครับที่ทำให้กล้าซื้อที่ราคานี้

ผมเข้า20%ที่ 25300 บาทอีก80%เข้าตามพรุ่งนี้เลยดีไหม จะรอย่อไม่รู้จะช้าไปไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

คนใกล้ตัว ไปซื้ออาทิตย์ที่แล้ว 25450 แถมร่ำ ๆ ว่าจะไปซื้ออีก หัวปักหัวปำ แต่ก็คิดว่าคิดและทำในส่ิงที่ถูกต้องแล้วสำหรับลุกหลานในอนาคต เค้าว่าจะไปกู้มาซื้อเพิ่มอีกนะเนี่ย อย่างเศรษฐศาสตร์ทั้งคู่ คุยกันมานานมากแล้ว แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะถึงเวลาระบบทุนล่มสลาย

ผมว่าผมได้ตัว "ผู้กล้า" แล้วนะ

"คนใกล้ตัวคุณ Plaifa" (น่าจะอ่านว่าปลายฟ้า) ที่ราคา 25,450 บาท

วันนั้นอาจจะรู้สึกว่าเข้าผิดจังหวะ แค่พรุ่งนี้กำไรไม่น้อยแล้วครับ ยินดีด้วย :lol:

"กอดทองไว้นะครับ"

โอ 1500$ สาธุขอให้จริงที่เถอะลูกช้างจะเปิดเหลาเลี้ยงเจ้าพ่อ next เลย ว่าแต่เจ้าพ่อชอบเหล้าอะไรเป็นพิเศษครับ

ลูกช้างจะได้จัดถูก 5555 แซวเล่นนะครับ

ไม่ต้องเลี้ยงผมหรอกครับ.. แบ่งกำไรไปทำบุญบ้างก้พอ แบบนี้ถือว่าได้ทำบุญด้วยกัน

ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมเองต้องขอบคุณ+สาธุกับคุณ cocohill ด้วยซ้ำ

!01 !01 !01

โอ Short Squeeze มาอีกแล้ว

พรุ่งนี้เช้าคงต้องจ้องหน้าจอ หาจังหวะราคา Mismatch มากๆ จัดการซะหน่อย (จะบาปไหมเนี่ย !32 !32 )

สวัสดีค่ะคุณเน็กซ์ ยังกอดทองไว้แน่นไม่ปล่อย ซื้อเพิ่มเมื่อมีเงินกระดาษค่ะ

ช่วงปี 2008-2009

ผมพูดทุกวัน + กระโดดโลดเต้นไปมา + ตะโกนปาวๆ บอกคนรอบข้างให้ซื้อครับ

ตอนนั้นไม่ได้แบบวันนี้นะครับ เพราะเค้ามองว่าผม "เพ้อๆ"

ระยะหลังค่อยดูดีขึ้นมาหน่อย (ฮา)

ขอบคุณ คุณเน็กซ์ที่ทำให้เข้ามาลงทุนในทอง ยิ่งอ่านข้อมูลในหนังสือโอกาสทอง ยิ่งมั่นใจ อ่านจบไปแล้วประมาณ 4 รอบ

อ่านแล้ว อ่านอีก เปลี่ยนจากเงินกระดาษเป็นทองหมดหน้าตัก เห็นราคาในวันนี้ อยากจะพูดว่าคุ้มจริงๆ คะ :D :D

พรุ่งนี้เช้าคงต้องจ้องหน้าจอ หาจังหวะราคา Mismatch มากๆ จัดการซะหน่อย (จะบาปไหมเนี่ย em309.gif em309.gif )

อิอิ ไม่ได้ข่มเหง ไม่ได้รังแก เป็นความสมยอมพร้อมใจซื้อขายของทั้งสองฝ่าย ไม่บาปครับ (แม้ว่าเขาจะถูกบังคับก็ตาม แต่คุณจอห์นไม่ได้เป็นคนบังคับนี่ครับ )tongue.gif

แสดงความยินดี กับสาวก K.Next ด้วยคนนะคะ รวยกันถ้วนหน้า อิอิ ^^

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ผมอ่านกระทู้นี้มานานมากแต่ไม่เคยโพสสักที วันนี้ได้โอกาศอาจารย์ Next อยู่ เลยอยากขอบคุณครับ

ผู้กล้าเพียบเลย

สงสัยสิ้นเดือนได้เห็น 26000 แหงๆ :D หรือว่าไม่ถึงสิ้นเดือนแล้วละเนี่ยละ :(

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

1500 มาจริงชีวิตนี้ขอกินบุญเก่าไม่ทำงานไปอยู่ป่าแล้วครับ : )

พรุ่งนี้เช้าคงต้องจ้องหน้าจอ หาจังหวะราคา Mismatch มากๆ จัดการซะหน่อย (จะบาปไหมเนี่ย !32 !32 )

คิดเหมือนกันเลยขอให้ได้ Mismatch มากๆทีเถอะ !ee !54 !57 !uu