ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่กลัวแล้ววันนี้จัดเพิ่มอีก 27050 ครับ 99.99%

กร๊าก แบบนี้เขาไม่เรียกหน่วยกล้าตาย ต้องเรียกเป็นหน่วยกล้ารวย 70bff581.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใครเก่งอังกฤษช่วยด้วยครับ

อ่านมาเขาบอกว่า Swiss National Bank เบิกวงเงิน Liquidity Swap line ไป 200 ล้านเหรียญ

Liquidity Swap line คืออะไรหรอครับ !38

Cue Panic As Fed Resumes Liquidity Swap Lines, Lends $200 Million To Swiss National Bank, Most Since October 2010

If yesterday's news broken by ZH that one bank was in dire need of US dollars and ended up borrowing $500 million from the ECB was enough to send the market down almost 5% today, then the follow up news that the FRBNY just reactivated FX swap lines with Europe will likely send ES limit down at tomorrow's open. The FRBNY has just announced that in the week ended August 17, it lent out $200 million to not the ECB, not the BOE, but the "most stable" of all banks: the SNB. This is the first use of the Fed's Swap Lines since March, and the most transacted under this "last ditch global bailout swap line" (see more on how the Fed bailed out the world using swap lines here) since October 2010. This event also gives us a hint that the European bank in question in dire need of cash is Swiss, which in turn means that it is not some usual PIIGS suspect, but one of the two "big ones." If true, this means that the European insolvency, liquidity and what have you crisis is about to take an exponential step function higher.

From the FRBNY:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

อยากเป็นหน่วยกล้ารวยค่ะ แต่ไม่กล้าเปนหน่วยกล้าตาย แล้วตอนนี้จะเข้าได้เลยหรือเปล่าหรือว่ารอย่อ แต่คุณทองไม่ยอมย่อเลยนี่สิ :mad: :mad:

อ้าวๆๆ.. เอาแล้วไงหางโผล่แล้ว

สหรัฐคว่ำบาตรซีเรียครั้งใหญ่สั่งยึดทรัพย์รัฐบาล-ตัดขาดธุรกิจปิโตรเลียม

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2554 10:22:26 น.

ประธานาธิบดี บารัค โอบามา เผยว่า สหรัฐอเมริกาประกาศคว่ำบาตรซีเรียครั้งใหญ่ที่สุด โดยสั่งยึดทรัพย์สินทั้งหมดของรัฐบาลซีเรียที่อยู่ภายใต้ขอบเขตอำนาจของสหรัฐโดยทันที

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า คำสั่งดังกล่าวนับเป็นการคว่ำบาตรครั้งรุนแรงที่สุดของสหรัฐ ขณะที่โอบามากล่าวว่า คำสั่งจากฝ่ายบริหารที่เพิ่งบังคับใช้นี้ไม่อนุญาตให้ชาวอเมริกันกระทำธุรกรรมใดๆที่เกี่ยวข้องกับรัฐบาลซีเรีย

โอบามาระบุในแถลงการณ์ด้วยว่า “ห้ามสหรัฐนำเข้าปิโตรเลียมหรือผลิตภัณฑ์ปิโตรเลียมที่มาจากซีเรีย ห้ามชาวอเมริกันทำสัญญาหรือกิจกรรมใดๆที่เกี่ยวข้องกับปิโตรเลียมหรือผลิตภัณฑ์ปิโตรเลียมของซีเรีย และห้ามชาวอเมริกันปฏิบัติงานหรือลงทุนในซีเรีย"

นอกจากนี้ สหรัฐยังได้ประกาศห้ามซื้อขายแลกเปลี่ยนกับบริษัทน้ำมันและก๊าซของซีเรีย 5 แห่ง เนื่องจากประธานาธิบดีโอบามาออกคำสั่งให้คว่ำบาตรชาติอาหรับแห่งนี้อย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน

สำหรับบริษัททั้ง 5 แห่งประกอบไปด้วย เจนเนอรัล ปิโตรเลียม คอร์โปเรชัน, ซีเรียน คอมปานี ฟอร์ ออยล์ ทรานสปอร์ต, ซีเรียน แก๊ส คอมปานี, ซีเรียน ปิโตรเลียม คอมปานี และ ซีทรอล

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปาริชาติ ชื่นชม/สุนิตา

กร๊าก แบบนี้เขาไม่เรียกหน่วยกล้าตาย ต้องเรียกเป็นหน่วยกล้ารวย 70bff581.gif

หมอเล็กครับ ตกรถได้แต่ไม่ยอมตกจรวจแน่ราคาเท่าไรก็ซื้อ 555555

ใครเก่งอังกฤษช่วยด้วยครับ

อ่านมาเขาบอกว่า Swiss National Bank เบิกวงเงิน Liquidity Swap line ไป 200 ล้านเหรียญ

Liquidity Swap line คืออะไรหรอครับ !38

Cue Panic As Fed Resumes Liquidity Swap Lines, Lends $200 Million To Swiss National Bank, Most Since October 2010

If yesterday's news broken by ZH that one bank was in dire need of US dollars and ended up borrowing $500 million from the ECB was enough to send the market down almost 5% today, then the follow up news that the FRBNY just reactivated FX swap lines with Europe will likely send ES limit down at tomorrow's open. The FRBNY has just announced that in the week ended August 17, it lent out $200 million to not the ECB, not the BOE, but the "most stable" of all banks: the SNB. This is the first use of the Fed's Swap Lines since March, and the most transacted under this "last ditch global bailout swap line" (see more on how the Fed bailed out the world using swap lines here) since October 2010. This event also gives us a hint that the European bank in question in dire need of cash is Swiss, which in turn means that it is not some usual PIIGS suspect, but one of the two "big ones." If true, this means that the European insolvency, liquidity and what have you crisis is about to take an exponential step function higher.

From the FRBNY:

ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่อ้างอิงจากที่ไทยทำกับประเทศอื่นๆ เพื่อรักษาเสถียรภาพค่าเงินบาท

Liquidity Swap น่าจะหมายถึงวงเงินเพิ่มสภาพคล่องชั่วคราวครับ เช่นเวลามีคนมาโจมตีค่าบาท ก็ไปกู้วงเงินฉุกเฉินของประเทศที่อยูีในคู่สัญญามาแก้ปัญหาชั่วคราว

กรณีนี้ ก็น่าจะเป็นเช่นเดียวกัน

เพราะที่ผ่านมา เงินสวิสฟรัง มีปัญหาค่าเงินแข็งเร็วเกินไป

(รู้สึกว่าเพราะค่าเงินที่แข็งเร็วมาก Big Mac ที่สวิส ราคาตอนนี้ชิ้นละเกือบพันบาทได้แล้วมั้งครับ // จำตัวเลขไม่ได้ อ้างอิงจาก Zerohedge)

ขอร่วมอดด้วยคนสิครับ :lol:

ขอร่วมก๊วนด้วยคนนะคะ มีน้องเงินมากกว่าพี่ทองเหมือนกัน

ท่องไว้ๆๆ Good things come to those who wait ใจเย็นตึ้บนะคะพี่น้องงง !Hi

Big Mac ชินละพัน โหดมากครับ :blink: ถ้าใครไปสวิสตอนนี้คงต้องเอามาม่าไปด้วยเยอะๆ แล้วสินะครับ ไม่งั้นก็ใครที่เรียนต่อบอกให้ที่บ้่านส่ง มาม่า ไปให้กินยังคุ้มเลยมั้งครับเนี่ย :wacko:

Big Mac ชินละพัน โหดมากครับ :blink: ถ้าใครไปสวิสตอนนี้คงต้องเอามาม่าไปด้วยเยอะๆ แล้วสินะครับ ไม่งั้นก็ใครที่เรียนต่อบอกให้ที่บ้่านส่ง มาม่า ไปให้กินยังคุ้มเลยมั้งครับเนี่ย :wacko:

เจอลิงค์แล้วครับ

The Price Of A Big Mac Is Now $17.19 In Zurich

http://www.zerohedge.com/news/price-big-mac-now-1719-zurich

บทความวันที่ 9 เดือนนี้ครับ

ประมาณ 510 บาทครับ

(ขออภัยครับ จำผิดไปตั้งเท่าตัว :o :blush: :blush:)

ตื่นมาเกือบช็อค หมอเล็กหนีบ..ู๋.กระทิง แรงไปป่าวครับ :D

แนวต้านสำหรับสัปดาห์นีี้อยู่ที่ 1860-1900 และ 2050-60

สัปดาห์หน้าอยู่ที่ 910-1960 และ 2085-2105

ราคาระดับนี้ก็ยังถือว่ายังเป็นการขึ้นในแนวโน้มปกติ ไม่มีอะไรน่ากังวล

โอ พระเจ้า แนวต้านไกลดีจังครับ คุณ johncm :lol:

ตื่นมาเกือบช็อค หมอเล็กหนีบ..ู๋.กระทิง แรงไปป่าวครับ :D

555 ยังไม่ทันหนีบเลย มันกลัววิ่งซ้าาาา กระเจิงมานี่ tongue.gif

เจอลิงค์แล้วครับ

The Price Of A Big Mac Is Now $17.19 In Zurich

http://www.zerohedge.com/news/price-big-mac-now-1719-zurich

บทความวันที่ 9 เดือนนี้ครับ

ประมาณ 510 บาทครับ

(ขออภัยครับ จำผิดไปตั้งเท่าตัว :o :blush: :blush:)

วันก่อนไปเยาวราช ป้ายหน้าร้านหูฉลามยังถ้วยละ 300 เองนะครับ =_="

ผมขออยู่เมืองไทยไม่ไปไหนแน่นอน อาหารถูก ร้านทองก็เปิดเป็นดอกเห็นแบบ เซเว่น :wub:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ก๊าก... !53 !53

555 นี่ขนาดยังไม่ทันหนีบนะครับเนี่ย

ผมจะเอาเงินไปทำบุญอย่างคุณเน็กซ์ว่าเหมือนกันครับ แบ่งบุญให้ทุกคนนะครับ โดยเฉพาะคุณเน็กซ์นั้นต้องทดแทนคุณมากๆ ที่เปิดกระทู้นี้ครับ :P

Gold Morning!

เอาแล้วไง...จรวดลำนี้...จอดเติมน้ำมันแป๊ปเดียวเอง

แล้วจะย่อมาช่วงสิ้นเดือนไหมหนอ....ย่อสัก 500 ก็ยังดีเนอะ

ตาร้อนศรีภรรยาตัวเอง...เพราะไปช้อนมาตอน 24750 แต่จ่ายเงินวันนี้

ราวกับรู้ว่า...จอดเติมน้ำมันกระจึ๋งนึง....แบบนี้ปลายปีจะ 30000 บาทเสียกระมัง

Mania Phase = พักน้อย+ขึ้นลงร้อนแรง+แพง

สมการนี้จะจำไว้ขึ้นใจเล้ย.... :D