ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครบอกทองลงครับวันนี้ ทองขึ้นตางหาก ขึ้นตั้ง 1100 แนะ ดูสิ เขียวเลย

!53 !53 !53

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โอยเหมือนดูหนังเลยคะ กลางคืนฝรั่งทุบๆๆๆ เปิดเช้ามาเอเชียซื้อๆๆๆ ตื่นเต้นแต่ไม่ตกใจคะ เป็นกำลังใจให้เพื่อนที่เล่น GF ทุกคน :wub:

ใครบอกทองลงครับวันนี้ ทองขึ้นตางหาก ขึ้นตั้ง 1100 แนะ ดูสิ เขียวเลย

!53 !53 !53

สงสัยจะช็อคค้างจากเมื่อคืนนี้ แซวเล่นนะครับ :lol: สู้ต่อไปครับ

นั่นซิลงให้อีก150บาทดิ... ตอนขึ้นปรับขึ้น-ลงวันละเกือบ10ครั้งแน่ะ :mad:

ก็ต้อง บอกตามความจริงว่า ระยะสั้น ยังมีปัจจัยลบ กดดันราคาไม่ให้วิ่ง

เพราะดูตามกราฟ ก็ยังไม่ ยูเทิร์นเลย แต่ถ้า ดูตามคุณ เน้ก ก็คือดูพื้นฐานของทองคำ

ก็เป็นระยะยาว คล้ายๆกับ วอเรน บัฟเฟต ที่หามูลค่าของ หุ้น แต่คุณเน็กหามูลค่าของทองคำ

และคิดว่า คงมีตัวเลขนั้นในใจแล้วแน่ ถึงได้เก็บทองคำมาตลอด ที่เหลือก็แค่รอ ตลาดพาทองคำไปยังจุดนั้น

เค้าถึงเน้นให้ถือของจริง เพราะยังไงๆ น้ำหนักมันก็เท่าเดิม ^^

ตัวเลขเป้า angel 2ตัวขอลุงจิมที่คุณ จอห์น เคยสงสัยมาให้เห็นแล้วครับ อิอิไกล้เคียงเลยทีเดียว แค่เฉียดๆก็ร่วงยิ่งกว่าใบไม่ร่วง(ที่ลุงจิมบอกว่าให้คนเล่นสั้นลดพอร์ทลงครึ่งนึง)

ส่วน QE3 ก็คงเป็นแบบที่ จิมโรเจอร์ว่าไว้ คือทำแล้วแต่ทำเนียนไม่ประกาศsmile.gif

ครับพี่หมอ ตัวเลขในเทวดาของลุงจิม ไม่น่าเชื่อว่า ทำมาแล้วตั้งหลายปี แต่ขลังจริงๆ ครับ

อย่างเมื่อคืนลงแรง ก็มาพักตัวแถวๆ ตัวเลขของลุงจิม 1764 อีกละ

ส่วน QE3 ผมว่าถ้ามีออกมาแล้ว (แบบไม่ประกาศ) Zerohedge จับได้แน่ครับ ช่วงที่ผ่านมา Zerohedge จับเรื่องผิดปกติได้เยอะมาก

(เช่นธนาคารไหนกำลังมีปัญหา ตัวเลขทางเศรษฐกิจไหนแหกตา ไม่น่าเชื่อถือ ฯลฯ)

มากจนถึงขนาดสือกระแสหลัก โจมตีว่าเป็นตัวปล่อยข่าวลือร้ายๆ ต่างๆ แล้ว

(Zerohedge เริ่มระแคะระคายว่าในยุโรปอาจมีการพิมพ์เงิน เพื่อช่วยแบงค์ต่างๆ รอบนี้ ยังไม่ฟันธงครับ)

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

แล้วคนเก็บแท่งนี่นิ่งๆ ก่อนใช่มั๊ยครับ ซื้อมาวันจันทร์ ตอนนี้เมียด่าชิบ 555

ตอนี้ยอมเมีย(ผบทบ)ผู้ บังคับ ที่ บ้าน/ไปก่อนเดือนหน้า/ปลายปีคุณได้รางวัลจากเมียคุณแน่(ซักฟอด)ถ้าปีหน้าผมว่าเมียคุณกระโดดกอดคอแน่ๆ/ผมเอาหัวไอ้เหมียวที่บ้านเป็นประกัน5555 :lol: :lol: :lol:

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ แต่แอบตามอ่านกระทู้คุณ next มานาน นิยมชมชอบในวาทะการเขียนที่เรียบง่าย เข้าใจไม่ยาก แต่เห็นภาพชัดเจน

ตั้งแต่อ่านกระทู้มาก็เปลี่ยนแนวความคิดเป็นการลงทุนระยะยาวแบบ physical อย่างเดียวเลยครับ

ขอบคุณบ้านหลังนี้ที่อบอุ่น หลาย ๆ ท่านทั้งJohncm morlek kunghdy และท่านอื่น ๆ ที่นำข่าวมาให้อ่านนะครับ

ตอนนี้ติดดอยเหมือนกัน แต่ก็เฉย ๆ ครับ เพราะเลือกที่จะเชื่อในสิ่งที่ตัวเองตัดสินใจว่าควรจะเชื่อ แล้วครับ หากมันต้องขาดทุนก็จะไม่โทษใครเลย

เพราะถือว่าเราตัดสินใจอย่างมีเหตุผลแล้วครับ

ทำไมสมาคมไม่ปรับลงที่ราคาจริงๆๆน่ะ :mad: กั๊กอยู่ได้ :mad:

ตื่นมาตกใจอีกวันล่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับที่เล่นฟิวเจอร์ ส่วนคนถือแท่งคงสบายๆ อาจจะแค่เสียดายกำไรส่วนต่างบ้าง

อุปสรรคนี่แหละที่ทำให้เราได้พิจารณาความจริง ที่ตรงข้ามกับที่เรามักคิดไปเองว่าทุกอย่างต้องสะดวกดายราบรื่น

ความคิด ที่ตรงข้ามกับความจริง ต่างหากที่ทำร้ายเรา

ความจริง ทำให้เราเห็นและระมัดระวัง

เราควรขอบคุณปัญหาที่เกิดขึ้นเพราะมันเปิดโอกาสให้เราเรียนรู้

เมื่อยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นอย่างใจเป็นกลาง ปัญหาก็ไม่เป็นปัญหาอีกต่อไป เป็นเพียงสิ่งปกติธรรมดาที่เกิดขึ้น

แล้วเราก็จะมีประสบการณ์ เมื่อเจอเหตุการณ์เช่นนี้อีก

:D เรียบเรียงจากความจำที่เคยอ่านมาในหนังสือพระลูกศิษย์หลวงพ่อชานะครับ

ถูกแก้ไข โดย milo

กำลังจะหาทางเข้าเก็บทองแท่งอีก ไม่ทราบว่าที่ไหนที่โทรสั่งได้ไม่ต้องไปต่อคิวที่เยาวราช

หรือเพื่อนๆมีที่ไหนที่ใช้ประจำแล้วคิดว่าดีก็ช่วยบอกหน่อยครับ อยากซื้อหลายๆที่เพื่อกระจายความเสี่ยงครับ

ตอนี้ยอมเมีย(ผบทบ)ผู้ บังคับ ที่ บ้าน/ไปก่อนเดือนหน้า/ปลายปีคุณได้รางวัลจากเมียคุณแน่(ซักฟอด)ถ้าปีหน้าผมว่าเมียคุณกระโดดกอดคอแน่ๆ/ผมเอาหัวไอ้เหมียวที่บ้านเป็นประกัน5555 :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณมากคร๊าบ ตอนนี้กำลังใจดีขึ้นเป็นกอง แต่ยังไม่กล้าสบตาเมียที่บ้าน ตื่นเช้ามาลงไปเป็นพัน ตาขวางเป็นปอบเลย ว่าแล้วรีบอาบน้ำเผ่นโดยไว

แนวรับตรงไหน ถ้าจะเข้าไปรับน้องทอง

ดูจากอะไร เข้าวันจันทร์หรือรอดูก่อนดีคะ

ตอนนี้ยังไม่มีสักบาท อาทิตย์นี้ จะ จะ ซื้อ แต่ก็ยังไม่ได้ซื้อ

ขออนุญาตยกบางส่วนจาก newsletter ของปู่จิม ซินแคลร์มาให้อ่านกันนะคะ ถึงเราจะทำตัวเป็นขามาโซคิสต์ (ทอง down down down รอซื้อฟักดิบ) แต่อ่านแล้วก็ใจชื้นขึ้นเหมือนกัน แฮ่ะๆๆ :D

You have heard from me on this gold reaction. Now hear from the extremely accurate Alf fields:

"The good news is that once the anticipated correction has been completed, gold should commence intermediate Wave 3 of Major 3. This should be the longest and strongest up-wave of the entire Bull Market. Expect high volatility and very high prices during that up-wave."

Now let's here from Kenny Adams, Master Technician, on long term trends:

"So far we have the potential for a topping action that may generate a moderate to deep correction - but not a long extended correction - not a termination of a bull trend."

Now lets hear from Dean of Gold, Harry Schultz:

"Don't bother me now. Call me when gold trades at $2400."

So stop worrying. At the worst this is a fast, deep correction before much, much higher prices for Gold.

สรุปห้วนๆ ก็คือ ถ้าจบการปรับฐานครั้งนี้ (ที่รู้ล่วงหน้าอยู่แล้ว) ไปแล้ว ไม่ว่าช้าหรือเร็ว พี่ทองก็จะสยายปีกเหินเวหาต่อไปได้

ใครยังไม่มีแท่ง (เราก็ยังมีน้อยอยู่เลยอ่ะ) เห็นราคาลงเย้ายวนต่อมกิเลสอย่างนี้ก็พิจารณาซื้อเก็บไว้บ้างนะคะ

ถูกแก้ไข โดย comewhatmay