ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ติอตามคำแนะนำมาตลอด ขอให้คุณกุ้งมีความสุขใจที่ได้ให้คำแนะนำตลอดๆๆๆไปค่ะ

บอกตามตรง ไม่มีความสุขหรอกค่ะ :P เพราะกลัวบอกแล้วผิด เครียดมากกว่าดูเองแล้วจัดการ port ตัวเองอีก 555+++ เหมือนแบก port ของคนอื่นๆ ไว้ด้วย :wub: กรรมเห็นๆ เพราะทุกข์เกิดทันที :lol: แต่ถ้าไม่บอกเตือนกันเลย หลายๆ คนอาจโดนเยอะกว่านี้ :) เชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้างก็เอาไปพิจารณากันเองนะคะ :wub: โชคดีค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

บอกตามตรง ไม่มีความสุขหรอกค่ะ :P เพราะกลัวบอกแล้วผิด เครียดมากกว่าดูเองแล้วจัดการ port ตัวเองอีก 555+++ เหมือนแบก port ของคนอื่นๆ ไว้ด้วย :wub: กรรมเห็นๆ เพราะทุกข์เกิดทันที :lol: แต่ถ้าไม่บอกเตือนกันเลย หลายๆ คนอาจโดนเยอะกว่านี้ :) เชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้างก็เอาไปพิจารณากันเองนะคะ :wub: โชคดีค่ะ

น่ารักเสมอเลยนะคะคุณกุ้ง ติดตามอ่านตลอดไม่ค่อยได้ขอบคุณ มีแอบกดบวก 1 ให้บ้าง

แต่ประโยคข้างบนโดนใจ ขออนุญาตขอบคุณค่ะ

คุณกุ้งเสียสละเวลาส่วนตัวมาช่วยพอรต์คนอื่นให้ระวังตัว. น้ำใจงามมากครับ

!thk ระดับ 60 นาที wave 3 สวยงามเลยค่ะ เส้นเรียงสี จากบนลงล่างเรียบร้อยเป็นระเบียบ สบายแล้ว !53 !17

คุณกุ้งเสียสละเวลาส่วนตัวมาช่วยพอรต์คนอื่นให้ระวังตัว. น้ำใจงามมากครับ

!32 ถ้าวันไหนนับ wave ผิด อย่าว่ากันนะคะ คิคิคิ !17

break neckline 1680 อีกที่ ก็เคลียร์ทางไป 17** ล่ะค่ะ หลังจากทะลุ 1680 ไปได้ อาจมีพักลงมาก่อน ลุ้นๆๆ !30

คุณกุ้งคะ สามารถเข้าใจว่า ถ้าทดสอบ 1680 แล้วผ่านไปยาว 17xx แปลว่าพักคลื่น C จบแล้วได้มั๊ย มือใหม่ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ !_087

สวัสดีคุณเน๊กซ์ รู้ได้ไงเนี่ยว่า "แอบคิดถึง" อิอิ

!01 ขอบคุณสำหรับทุกเรื่องครับ โดยเฉพาะเรื่องที่คาใจผมมาตลอดว่า "ทำไม ผมจึงเลือกลงทุนทองคำ"

พ่อผมแอบเอาหนังสือที่คุณเน็กซ์ให้ไปอ่านแล้วถามผมว่า "คนนี้เค้ามองอะไรขาดและมั่นใจดี อายุเค้าคงไม่ต่ำกว่า 50 แล้วแน่ ๆ "

ผมก็ได้แต่นั่งยิ้มแล้วก็พยักหน้า !gd

:D ดีใจครับ..เป็นเกียรติมากที่ พ่อเฮียคิกคาปู้ อ่านหนังสือผมแล้วชอบ เห็นเฮียมาเปิดกระทู้ใหม่ด้วย

นักลงทุนคงได้มีที่พึ่งพาเพิ่ม นอกเหนือจากคนอายุกว่า 50 แบบผม(ฮา)

!thk ระดับ 60 นาที wave 3 สวยงามเลยค่ะ เส้นเรียงสี จากบนลงล่างเรียบร้อยเป็นระเบียบ สบายแล้ว !53 !17

ทอง หรือ หุ้น คะ ถ้าเป็นทองหมายถึงไม่ดีใช่มั้ยคะ

ทอง หรือ หุ้น คะ ถ้าเป็นทองหมายถึงไม่ดีใช่มั้ยคะ

โทษที พูดไม่เคลียร์ ทอง wave 3 ขาขึ้น ระดับ 60 นาที ค่ะ แต่ระดับวัน ยังนับ wave ไม่ถูก อย่างน้อยมันเลิกลง (ชั่วคราว? หรืออาจขึ้นยาวเลยก็ได้ค่ะ)

หุ้น wave 3 ขาลง ค่ะ วันนี้น่าจะจบ 3 พร้อมดีด 4 แล้ว (มั๊ง) ถ้าพรุ่งนี้ rebound ก็สวยเหมือนกัน เพราะมันจะมี divergence ระดับวันด้วย น่าจะดีดได้ไกล รอดูพรุ่งนี้ก่อนว่าดีดได้หรือป่าว หรือจบวันนี้มีลักษณะการกลับตัวหรือป่าว รอดูอีกวันจะปลอดภัยกว่า ถ้าอยากซื้อเล่น rebound wave 4 แต่อย่าเยอะนะคะ อันตราย ขาลง ยาก...

!53 !thk !031

Kung's Indicator เยี่ยมสุดๆ แอบอ่านทุกวันค่ะ

พี่กุ้งคะ แบบนี้ 15xx จะมาอีกมั้ยคะ

อาจจะเห็นหรือไม่เห็นค่ะ แต่โดยปกติเค้าน่าจะลงมาถามที่ low เก่าก่อนนะ ถึงจะกลับขึ้นไปได้ ตอนนี้ยังไม่ใช่ขาขึ้นเต็มตัว แต่อย่างน้อยระยะสั้นมันหยุดลงแล้ว :P ติด neckline 1680+/- ถ้าเครียร์ได้ก็หายใจโล่งขึ้นหน่อยค่ะ แต่ยังไว้ใจมากไม่ได้ ถ้าหลุด trendline 60 ก็ ต้องเผ่นก่อนนะคะ แต่น่าจะไม่หลุดนะ เอาใจช่วยมันหน่อย :lol:

ถูกแก้ไข โดย kunghdy