ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

TUESDAY, OCTOBER 4, 2011

Gold bullish short term & long Term

Despite the massive sell off today the fundamentals for Gold remain rock solid , they sell we buy , because they see gold as a speculative investment we see gold as money the only money that preserves its value over time , paper is just an illusion , let them keep accumulating paper assets cash bonds stocks we will keep accumulating real assets gold and Silver and thanks for the discount by the way , Peter Turville-Ince, Head of Commodity & Equities Strategy at Compass Global Markets, believes that gold prices will continue to rise, and the volatility surrounding the gold market will subside.

http://gold-silver-m...ILVER+MARKET%29

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เย้ เค้าลดราคามาให้ซื้อแล้วคะ

พรุ่งนี้ราคามาถึง (เท่ากับที่เงินกระดาษมี)

จัดไปเลย

ขอบคุณคะ ^^

ดีใจด้วย

ซื้อแล้วเก็บยาวเลยนะ

Extreme Increase in Demand for Physical Gold & Silver Globally

แนบ chart มาให้พิจารณา ค่ะ

ที่ผ่านมา 11 ปี แนวรับที่ EMA 35 weeks รับอยู่ วันนี้อยู่ที่ 1589.25 น่าคิด?

www.profitimes.com

During the last 11 years of this Bull market, gold has often corrected.

As we can see in the chart below, most of the times, the correction was halted by the 35 weeks Exponential Moving Average.

So far, this 35EMA has stopped the correction as well, and the RSI is hoovering around 50 on a weekly basis, which is still a bullish sign. I have highlighted previous buying opportunities with a green circle. Will this time be any different?

post-4565-070873000 1317777084.png

สวัสดีครับคุณกุ้งครับ SPDR ขายอีกรอบแล้ว 2.72 ton งานนี้คงเป็นขาลงใช้ไหมครับ ผมสงสัยครับ กังวลใจมากครับ

ขอคำแนะนำ กับคุณกุ้ง พอจะได้ไหมครับ !thk

ขอบคุณครับคุณกุ้ง

!19 ตัวแสบที่ไหน (ฟะ) ทุบแบบไม่ให้ตั้งตัวเลย เล่นทีเผลอ เฮ้อ... !ahh ดูกราฟก่อน น่าจะมีสัญญาณขายออกมาอีก !_Rd

สวัสดีครับคุณกุ้งครับ SPDR ขายอีกรอบแล้ว 2.72 ton งานนี้คงเป็นขาลงใช้ไหมครับ ผมสงสัยครับ กังวลใจมากครับ

ขอคำแนะนำ กับคุณกุ้ง พอจะได้ไหมครับ !thk

ขอบคุณครับคุณกุ้ง

มันพัก wave 4 ใหญ่ ยังไม่จบ มีสัญญาณขายออกมาอีก หลุด trend line 60 ลงมา ใครมี L ควรปิดก่อน ตามระบบค่ะ เพื่อความปลอดภัย ค่าเงิน US แข็ง ทองเลยขึ้นยากหน่อย !034 สงสัยรอเข้า wave 3 ขาขึ้นระดับวันดีกว่า ตอนนี้ช่วงลูกผีลูกคน อาจโดน false signal อีก !45

เส้น แดงกับฟ้า ของคุณ cocohill นี่คือเส้นอะไรอะครับ !38

ระบบให้ขายก็ขายครับสำหรัีบ GF

ทองแท่งกอดแน่น ๆ เหมือนเดิม

ปล.หน้านี้เลขสวยดีนะค๊าบ !v@

ถูกแก้ไข โดย yumyum

ปล.หน้านี้เลขสวยดีนะค๊าบ !v@

สงสัย..คุณเน็กซ์....จะมาเลข778 แปดเลขดีมีโชค... :lol:

SET หน้าตาเป็นยังไงบ้างครับ กำลังหาจังหวะเข้าเก็บอยู่เลย

ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

รอก่อนค่ะ set ยังพักไม่เสร็จ น่าจะแค่ rebound wave 4 ไปได้ไม่ไกลมาก เพราะลงมาลึกและแรง อาจได้แถวๆ 900+/- กับสูงสุด 930+/- :( 970 คงไม่ถึงแล้ว (จากที่ program คำนวนให้นะคะ) โอกาสจะได้เห็น wave 5 ขาลงสูงมาก ตอนนี้ภาพคือ ดีด wave 4 (ขาลง) หาจังหวะปล่อยของ ถ้ามีโอกาส รอเก็บแถว 730+/- 600 หรืออาจจะ 400 ค่ะ ไม่ต้องรีบ ยังมีของมา onsale อีกเยอะเลยค่ะ :lol: ต้องรอดูตอนนั้นอีกทีว่ารุนแรงแค่ไหน เพราะถ้ากรีซ default ก็เละทุกอย่างค่ะ commo stock ทั่วโลก เตรียมรับมือได้เลย :wacko:

ปตท หรือกลุ่มน้ำมัน ยังไม่ดีค่ะ เพราะน้ำมันโลกยังเป็นขาลง และหุ้นยังเป็นขาลงเหมือนกัน ถ้าภาพเปลี่ยนเป็นขาขึ้นเมื่อไร มันต้องลงมา test low ที่มันทำเมื่อวานอยู่ดี เพราะงั้น ไม่ต้องรีบค่ะ รอได้ เก็บตังไว้ก่อน :wub:

เส้น แดงกับฟ้า ของคุณ cocohill นี่คือเส้นอะไรอะครับ !38

เส้นแดงคือ SMA 200 ชม เส้นฟ้าคือ SMA 150 ชม ครับ SMA คือ Simple Moving Average ไว้ดูระยะยาว

แต่ถ้าระยะสั้นผมใช้ SMA 30 , 50 , 100 ครับ ใช้ช่วงมีเทรนครับ มีหลักการในการใช้เป็น VDO ของฝรั่ง

หลายตอนเหมือนกัน

ส่วน RSI ถ้าจะให้แม่นๆต้องช่วงไซด์เวย์ ตอนมีเทรนผมไม่ค่อยได้ใช้ ตามรูปข้างล่างเล้นแดงแนวตั้งเป็นจังหวะเข้าออกถ้าดูจาก RSI ช่วง

ไซ้ด์เวย์ครับ RSI ต้องมี Stop Loss ด้วยใช้ตอนมันออกจากไซ้ด์เวย์

ถูกแก้ไข โดย cocohill