ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อยู่กรุงเทพ หาตู้นิรภัยไม่ได้แล้วละครับ มันหมดแล้ว ธนาคารที่สร้างขึ้นมาใหม่ก็อยู่ตามห้าง ไม่มีตู้ให้เช่า

แหะๆ ทองหาที่เก็บง่ายครับ เพราะมันก้อนนิดเดียวเอง แต่อย่าเอาไปไว้ใต้เตียง ใต้ฟูกนะครับ ขโมยชอบค้นแถวนั้น

วางไว้ตามขื่อหรือบนฝ้า ก็น่าจะได้มังครับ อิอิbiggrin.gif

รุ่นน้องผมคนนึงซื้อทองมา 10 บาท ถามผมว่าเก็บใหนดีพี่ ผมเลยบอกว่า ถ้าบ้านไม่มีคนใช้ เก็บไว้ใต้ฝาชักโครกก็คงได้มั้ง คงไม่มีขโมยคนใหนไปเปิดฝาถังน้ำชักโครกดู อิอิ เรื่องจริงนะครับ ไม่ได้พูดเล่นcool.gif

อิอิ...รู้และพี่หมอเก็บทองไว้ที่ไหน..... :ph34r: :ph34r:

7-8 ปีก่อน หนูเช่้าเซฟไว้ปีละ 300+Vat

ปีนี้เขาขอขึ้นค่าเช่าเป็นปีละ 700+Vat

แต่ก็ต้องยอม.. เพราะที่บ้านหนูไม่มีชักโครกอ่ะคะ..... :P

ถูกแก้ไข โดย insensitive

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้ามารออ่านครับ

กระทู้นี้มีความรู้ที่เรายังไม่รู้

-ที่ธนาคาร ของหายก็มีเคยเหมือนกันครับ(คงพนักงานนั่นแหละครับที่เอา)

-ถ้าเข้ามาขโมยคงเปิดเซฟไม่ง่ายครับ แต่ถ้าเข้ามาปล้น แล้วเปิดง่ายครับ เพราะมันบังคับให้เราเปิด อิอิ

-แต่ถ้ามันเอาถัง ออกซีเจนพร้อมหัวพ่นไฟมาด้วยก็ เป่าก้นเซฟง่ายเหมือนกันครับ

สรุปแล้วไว้ที่บ่อเกรอะน่าจะปลอดภัยกว่านะคุณยายแพทcool.gif แต่อย่าลืมเก็บก่อนดูดส้วมนะครับ biggrin.gif

จร๊าก คุงหมอเล็ก onion15.gif onion15.gif onion15.gif เรายิ่งขี้ลืมอยู่ ที่เก็บตะละที่ปลอดภัยเจงเจง เคยได้ยินคนเอาเงินหรือทองใส่ตุ่มน้ำ แล้วฝังดินนานมาก แล้วมันเปลี่ยนที่อะคร้า อิอิ หาที่เก็บทองกันใหญ่ 07baa27a.gif

อยู่กรุงเทพ หาตู้นิรภัยไม่ได้แล้วละครับ มันหมดแล้ว ธนาคารที่สร้างขึ้นมาใหม่ก็อยู่ตามห้าง ไม่มีตู้ให้เช่า

แหะๆ ทองหาที่เก็บง่ายครับ เพราะมันก้อนนิดเดียวเอง แต่อย่าเอาไปไว้ใต้เตียง ใต้ฟูกนะครับ ขโมยชอบค้นแถวนั้น

วางไว้ตามขื่อหรือบนฝ้า ก็น่าจะได้มังครับ อิอิbiggrin.gif

รุ่นน้องผมคนนึงซื้อทองมา 10 บาท ถามผมว่าเก็บใหนดีพี่ ผมเลยบอกว่า ถ้าบ้านไม่มีคนใช้ เก็บไว้ใต้ฝาชักโครกก็คงได้มั้ง คงไม่มีขโมยคนใหนไปเปิดฝาถังน้ำชักโครกดู อิอิ เรื่องจริงนะครับ ไม่ได้พูดเล่นcool.gif

55555 แล้วถ้าโจรเดิ้นล่ะคะ มาแอบอ่าน

ป่านนี้ โจรคงรู้หมดแล้ววว ว่าพวกเราเก็บทองไว้ไหน คริ คริ :lol: :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย kathy

ขอบคุณค่ะคุณNext กระทู้คุณNextเหมือนสิ่งเสพติดเลยค่ะ !gd !gd

ทองบ้านเพื่อนผมเค้าใส่ไว้ใน"ช่องฟีสในตู็เย็น" อะครับ อย่างงี้ถือว่าเป็นเงินเย็นใช่มั้ยครับ :lol: :lol: :lol:

ส่วนผมเก็บไว้ใน "โคมไฟห้อง" ถือเป็นเงินร้อนสินะครับ :ph34r: :ph34r: :ph34r: :ph34r: บอกแบบนี้กลับบ้านไปย้ายที่เก็บด่วน :D :D :D :D

ขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ ถ้าไม่ว่าอะไรผมขอเอาไปเผยแพร่ต่อนะครับ !v@

คำแนะนำเยี่ยมๆ ทั้งนั้นเลย.. ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณnext ยอดเยี่ยมมากค่ะ :) :) :) มาโหวตคะแนนให้แล้วค่ะ

http://gizmodo.com/5696149/why-is-gold-the-perfect-element-for-money

เค้าบอกว่า ทอง เป็นธาตุเดียวในตารางจริงๆที่สามารถเอามาเป็นตัวกลางแลกเปลี่ยนได้ ถ้าพิจารณาจากธาตุทั้งหมดตามตารางธาตุ จะพบว่า

1 ธาตุ ที่อุณหูมิปกติเป็นก๊าซ ตัดทิ้ง เช่น ฮีเลียม ออกซิเจน ของเหลวก็ตัดทิ้ง เช่นปรอท

2 โลหะที่ไวต่อปฏิกิริยา ตัดทิ้ง เนื่องจากระเบิดได้ เช่น ลิเธียม และหมู่อัลคาไลน์

3 ธาตุที่เป็น radio active(กัมมันตรังสี) ตัดทิ้ง เช่นยูเรเนียม โพโลเนียม

4 โลหะหาง่าย ตัดทิ้ง เช่นสังกะสี ตะกั่ว คาร์บอน

5 โลหะที่หายากมากๆ ตัดทิ้ง เช่น ออสเมียม

เหลือผู้เข้าประกวดแค่ 5 ราย คือ

ทอง, เงิน, แพลตตินัม, โรเดียม พาลาเดียม

แต่เนื่องจาก สมัยก่อน ยังไม่มีการค้นพบ โรเดียม และพาลาเดียม ดังนั้น ตัดทิ้ง

แพลตตินัม ต้องหลอมที่ความร้อน 3000องศา F หลอมยาก เตาหลอมสมัยก่อนไม่สามารถหลอมได้ ตัดทิ้ง

เงิน จะหมองเมื่อโดนอากาศ จึงไม่นิยม

...เหลือทองแค่อย่างเดียว

ถูกแก้ไข โดย bonshington

สงสัยคุณNext ปั่นต้นฉบับอยู่ คอแห้งรึเปล่าคร้า post-510-033426900 1290498167.gif

http://gizmodo.com/5696149/why-is-gold-the-perfect-element-for-money

เค้าบอกว่า ทอง เป็นธาตุเดียวในตารางจริงๆที่สามารถเอามาเป็นตัวกลางแลกเปลี่ยนได้ ถ้าพิจารณาจากธาตุทั้งหมดตามตารางธาตุ จะพบว่า

1 ธาตุ ที่อุณหูมิปกติเป็นก๊าซ ตัดทิ้ง เช่น ฮีเลียม ออกซิเจน

2 โลหะที่ไวต่อปฏิกิริยา ตัดทิ้ง เนื่องจากระเบิดได้ เช่น ลิเธียม และหมู่อัลคาไลน์

3 ธาตุที่เป็น radio active(กัมมันตรังสี) ตัดทิ้ง เช่นยูเรเนียม โพโลเนียม

4 โลหะหาง่าย ตัดทิ้ง เช่นสังกะสี ตะกั่ว

5 โลหะที่หายากมากๆ ตัดทิ้ง เช่น ออสเมียม

เหลือผู้เข้าประกวดแค่ 5 ราย คือ

ทอง, เงิน, แพลตตินัม, โรเดียม พาลาเดียม

แต่เนื่องจาก สมัยก่อน ยังไม่มีการค้นพบ โรเดียม และพาลาเดียม ดังนั้น ตัดทิ้ง

แพลตตินัม ต้องหลอมที่ความร้อน 3000องศา F หลอมยาก เตาหลอมสมัยก่อนไม่สามารถหลอมได้ ตัดทิ้ง

เงิน จะหมองเมื่อโดนอากาศ จึงไม่นิยม

...เหลือทองแค่อย่างเดียว

เยี่ยมครับ

!01 !01 !01

ขอบพระคุณ คุณ Next มากๆๆครับผม อ่านแล้วได้ความรู้มากมายครับ วันนี้กด +5 คะเเนนให้คุณ Nextเลยครับ

!01 !01 !01 !01 !01 !01 !01 !01