ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สุดยอดมากบทความนี้โดนสุดๆ ผมคิดแบบคุณ next เหมือนกัน ทุกวันนี้ผมไม่เก็บแบงค์กงเต๊กแล้วครับ มันเสื่อมจริงๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1ค่ะคุณNext ยอดเยี่ยมที่สุด เดี๋ยวจะถอนเงินไปซื้อทองให้หมดเลยแล้วทำกำไรระหว่างทางไปด้วย อิอิ !thk !53 !uu !57

ขอบคุณมากครับ.. อยากอ่านต่อเลยคับ เยี่ยม

คุณnextเก่งมากค่ะจำได้ยังไง ขนาดเราอ่าน2รอบยังจำได้บ้างไม่ได้บ้างหรือว่าเราสมองไม่ค่อยดี

คุณnextสุดยอดจริงๆๆๆๆๆ !gd !gd !thk !thk

ตอนนี้สิ่งที่ผมทำได้คือ สะสมทอง

และบอกให้คนที่เรารักได้อ่านข้อมูลเหล่านี้ครับ

ถ้าเราสังเกตเดือนนี้เป็นเดือนที่ทองวิ่งเร็วกว่าค่าเฉลี่ยที่ควรจะเป็น

เอ...เกิดอะไรขึ้นหว่า

เก็บไว้ไม่ค่อยอยู่ครับ พอราคามันสูงก็ขนไปขายทุกที อย่างงี้ ต้องแบ่งส่วนนึงอยู่ในเซฟแบบลืมไปเลย

ดีไหม ว่าแต่จัดซักกี่เปอร์เซ็นต์ดีครับ :)

เอามาฝากครับ

It Is Mathematically Inevitable That Gold And Silver Will Approach Infinity

http://www.shtfplan.com/emergency-preparedness/i-want-people-to-be-mentally-prepared-for-whats-coming-our-way_12012010

สุขสันต์วันพ่อทุกท่านครับ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ขอบคุณมากครับ อ่านจุใจดีจริงครับ

ในเรื่องดัชนีดาวโจนส์ ผมเคยได้ยินอาจารย์ท่านหนึ่งว่า ที่มันไม่ตก เพราะค่าเงินดอลมันอ่อนกว่า

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจนัก แต่คิดว่าถ้าเปรียบดัชนีดาวโจนส์เป็นสินทรัพย์อย่างหนึ่ง ซึ่งแม้มันด้อยมูลค่าลง แต่เงินมันอ่อนค่ากว่า จึงทำให้มันคงอยู่ระดับเดิม หรือราคาสูงขึ้น

ไม่รู้เข้าใจถูกรึเปล่าครับ คุณเน็กซ์ :wacko:

แล้วในกรณีที่ค่าเงินดอลอ่อน สินค้าโภคภัณฑ์ต่างๆ จะมีราคาสูงขึ้น รวมถึงน้ำมันด้วย แต่ผมสังเกตราคาน้ำมันมันไปในทิศทางเดียวกับดัชนีดาวโจนส์ อาจเป็นได้ไหมครับที่จะมีแต่ดอลอ่อน แต่ทุกอย่างสูงขึ้นหมด และทองคำสูงขึ้นด้วยอัตราที่มากที่สุด

ปี 1980 เกิดอะไรขึ้นครับ คนถึงเสื่อมศรัทธาในดอลได้ถึงขนาดนั้น

และทำไมถึงกลับมาเชื่อในดอลอีกใน 5 ปีถัดมาครับ

ขออภัยอย่างสูงด้วยครับ ผมเพิ่งได้อ่านย้อนหลัง ที่ผมถามมา คุณเน็กซ์ได้พูดไว้แล้วครับ

สุขสันต์วันพ่อทุกท่านครับ

ขอบคุณแทนพ่อค่ะ สมพรปาก สมปรารถนา เช่นกันค้า....

คงไม่ช้าไปที่จะกล่าว " ทรงพระเจริญ "

และขอถือโอกาสนี้ " ขอบคุณ " คุณ Nexttonothing สำหรับข้อมูลดีๆ ที่มีมาเป็นระยะๆ

สุขสันต์วันพ่อค่ะ

post-1438-042231400 1291560192.jpg

ยอดเยี่ยมมากเลยครับ ขอยกให้เป็นอาจารย์เลยครับ ถ่ายทอดได้ยอดเ ยี่ยมจริงๆ ครับ ผมไม่ขออนุญาตที่จะเผยแพร่ต่อนะครับ ก็บอกต่อเพื่อนๆ พี่น้อง แม่บ้านที่ออฟฟิส ให้มาอ่านไปแล้วสิบกว่าคน และคงจะบอกต่อไปเรื่อยๆ เมื่อวาน ก็ไปอบรมเทคนิคกับทางโบรกฯ ที่ได้ไปสมัครไว้ในงาน SET in The City แล้วก็ต่อไปเยาวราช ไปเก็บหนวดกุ้งทองคำมา (มีตั๋วน้อย เลยเก็บแค่หนวดกุ้งมาก่อน)ขอบคุณอาจารย์ NextToNothing มั่กๆ ครับ ถ้าไม่ได้อาจารย์ ผมก็ยังจมอยู่กับความคิดที่ว่า ทองคำ มันเป็นแค่ โลหะมีค่า เป็นเครื่องประดับ เป็นสินค้าฟุ่มเฟือยสำหรับคนมีสตางค์ ขอบคุณครับ และเนื่องในโอกาสวันพ่อ ขอให้พ่อทุกคน มีความสุขครับ และขอให้พ่อของแผ่นดิน พ่อของเรา ทรงพระเจริญครับ จะทำดีเรื่อยไป เพื่อพ่อของแผ่นดิน

ขอแสดงความยินดี กับเพื่อนๆสมาชิกที่ถือครอง "ทองคำ" (Real Money) ทุกท่านนะครับ

ทองคำได้ปรับราคา ขึ้นไปแตะระดับ 20,000 ต่อบาทเป็นครั้งแรก

เป็นวันที่ผมจะได้พูดประโยคที่เตรียมไว้มานานเป็นปี กับคนใกล้ตัว เพื่อนๆ ญาติๆ ว่า

"เห็นมั๊ยล่ะ บอกแล้ว"

ปล. แต่มันยังไม่จบนะครับ วันนี้ใครไม่ได้ไปเที่ยว อยู่หน้าจอเตรียมเลยครับ

จะโพสบทความตอนใหม่ ฉลองทอง 2 หมื่นหน่อย

ทานข้าวเที่ยงเสร็จเจอกันครับ

รออ่านนะครับ อ next

ผมตั้งใจว่า เดี๋ยวผมจะโทรไปบอกเพื่อน ผมว่า "นี่ไงหล่ะ ที่คุณว่าไม่มีถามถึง 20000" เพราะผมบอกเค้ามาจะเดือนนึงแล้วว่ายังไง ก็ต้องถึง 20000 เค้ากลับมาเถียงผม บอกว่าไม่มีทาง "ราคาที่เป็นอยู่ตอนนี้ สูงเกินไปแล้ว" คราวนี้หล่ะ ได้เห็นกัน ครั้งที่หนึ่ง แตะ 20000 ไปแล้ว ถ้าลงก็ต้องมีครั้งที่สอง และต่อ ๆ ไป ครับ ผมมั่นใจ และมันใจในบทความของ อ next ครับ

จะรอติดตามทุกตอนครับ ผมอ่านกระูทู้นี้ัตั้งแต่ วันแรก ที่ อ เปิดกระทู้ ครับ ่เข้ามาอ่านทุกวัน และคิดว่า คงจะเป็นอย่างงี้ไปทุกวัน

ขอบคุณสำหรับ สิ่งดี ๆ ที่เอื้อเฟื้อต่อกันครับ