ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ข้อมูลงานสัมมาเทคนิคการลงทุนทองคำสไตล์ ThaiGOLD ครั้งที่ 2

โพสต์แนะนำ

ตามมาขอบพระคุณ ป้านัท ที่ให้ความรู้ดีๆครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมขาขขขขขา... :wub:

ยัยนุ้ย เห็นบอกว่าจะซื้อเสื้อเพิ่มอีกตัว ไซด์ XL

ตัวยัยนุ้ยเอง มีขลิบส้ม(รุ่น 1)อยู่แล้ว วันสัมนาก็ได้ ขลิบเขียว

เห็นบอกว่าจะซื้อไปให้แฟนใส่ เวลาไปไหนทั้งครอบครัวเป็น

ครอบครัวไทยโกลด์ 5555555(เห็นยังคะ ว่ารักไทยโกลด์ขนาดไหน ..อิอิ)

ปล.เจ๊แว่นก็รักไทยโกลด์เหมือนกันนะคะ ขอบอก55555

post-378-090057200 1289308700.gif

1775465364.jpg หนีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ป้านัทขาขขขขขขา อย่าหนีเลยนะคะ

นึกว่าสงสาร ลุกนก ยายกา (เจ๊แว่นคงใช้ลุกกาไม่เหมาะนะคะ)กร๊ากกกกก

post-378-034886500 1289313125.gif

ใครที่ load file สัมมนาไปแล้วใช้ไม่ได้ อาจเพราะใช้งานด้วย PowerPoint Version เก่าอยู่นะครับ พอดีอันที่ทำมันเป็น version 2007 ตอนนี้เลยแก้ปัญหา โดยการ upload file ขึ้นไปให้ load ใหม่ เป็นรุ่นที่เข้ากันได้กับ PowerPoint รุ่นเก่า ลองดูนะครับ

file อยู่ต้นกระทู้นะครับ

เฮียกัมขาขขขขขา... :wub:

ยัยนุ้ย เห็นบอกว่าจะซื้อเสื้อเพิ่มอีกตัว ไซด์ XL

ตัวยัยนุ้ยเอง มีขลิบส้ม(รุ่น 1)อยู่แล้ว วันสัมนาก็ได้ ขลิบเขียว

เห็นบอกว่าจะซื้อไปให้แฟนใส่ เวลาไปไหนทั้งครอบครัวเป็น

ครอบครัวไทยโกลด์ 5555555(เห็นยังคะ ว่ารักไทยโกลด์ขนาดไหน ..อิอิ)

ปล.เจ๊แว่นก็รักไทยโกลด์เหมือนกันนะคะ ขอบอก55555

อย่าใส่ไปร้านทองนะครับ เดี๋ยวเขากลัว happy.gif

เช็คล่าสุด ตอนนี้ เหลือเสื้อ size L อยู่อีก 11 ตัวครับ มี M โผล่มาอีก 2 ตัว S อีก 1 ตัว ใครสนใจ ก็ส่งแจ้งมาทาง PM นะครับ

ส่วนท่านที่ส่งมาจองก่อนหน้านี้ ผมตอบ PM ให้แล้วนะครับ มีบางท่านที่เลือก size XL ไว้ อาจไม่ได้ เพราะเหลือไม่กี่ตัวจริงๆ

เมื่อวานผมไปฟังสัมมนา เห็นมีพูดเรื่องหนังสืออ่ะครับที่บอกว่าอ่านเป็นสิบรอบพอดีผมฟังชื่อคนแต่งไม่ชัดประมาณคุณสุรชัยหรืออะไรเนี่ยครับ เลยอยากรบกวนขอชื่อหนังสือหน่อยครับจะไปหามาอ่านบ้าง ขอบคุณครับ

http://inv2.asiaplus.co.th/cms/index.php?sc=educationzone-analyze ของอาจารย์สุรชัยคับ

อีกเรื่อง เรื่อง SF TREND LINE

พอดีมันมีอีกตัวชื่อ SF TREND LINE ALL เพื่อนขอมาคับ...ผมเลยไปขอป้านัทมาให้อีกที อิอิ

จากรูปเส้นสีเหลืองก็เทรนไลน์ราย 1 หนึ่งชั่วโมง , สีน้ำเงิน = H4 , สีแดง = รายวัน , สีส้ม = รายสัปดาห์คับ

#(SF_TREND_LINES_ALL).mq4

post-765-095625100 1289449210.gif

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ขอบคุณ เฮียกัม คุณคิกคาปู้ เฮียแบทแมน อ.ซีซ่าร์ น้าโป๊ะ และเจ้าหน้าที่ทุกคนนะคับ ที่ช่วยจัดงานดีๆแบบนี้ขึ้นมา !01 !01 !01

ถ้ามีจัดอีก อยากจะขอร่วมไปด้วยอีกนะคับ

ไปครั้งนี้ ได้แนวคิด วินัย ในการลงทุน และความอารมณ์ดีขอผู้จัดเป็นของแถมมากมายเลย

ขอบคุณคับ

ขอบคุณเฮียกัมสำหรับบทวิเคราะห์ดี ๆ ทุกวันค่ะ

เห็นภาพจากงานสัมมนา เลยอิจฉาตาร้อนค่ะ ติดภาระกิจ

ไม่งั้นไม่ผลาดแน่ๆ เลยค่ะ

ไม่ได้ไป แต่เฮียก็มีน้ำใจเอา presentation มาฝากกัน น้ำใจเหลือล้นจริง ๆ เลยค่ะ

สุดยอดกัลยาณมิตรจริง ๆ ค่ะ

ขอให้เฮีย และครอบครัว และทีมงาน ประสบแต่ความสุข ความสำเร็จ ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง ทุกประการค่ะ สาธู

ขออนญาต คุณ kikkapu load เครื่องมือใหม่ค่ะ SF trend

แต่ทำไมลองเอาไป แปะที่ graph แล้วไม่มีอะไรให้เห็นเลยค่ะ ต้องแก้ไขอะไรเพิ่มเปล่าค๊ะ

ขอบคุณคุณ kikkapu ค่ะ

:wub: ขอบคุณเฮียกัมพลสำหรับสิ่งดีๆที่มีให้สมาชิกเสมอมาค่ะ

รบกวนท่าน กัมพล ผมได้กราฟประมาณนี้ไม่รู้ถูกมั้ยหรือต้องแก้ไขยังไง

แล้วดูอย่างไรเป็นขาขึ้นหรือลง ขอบคุณคร้าบ !38

(รูปแทนอัพรูปตัวเองไม่ขึ้น)หริอให้ไปดูกระทู้ใหน

post-1950-038325600 1291538106.gif

ถูกแก้ไข โดย bmw2770

รบกวนท่าน กัมพล ผมได้กราฟประมาณนี้ไม่รู้ถูกมั้ยหรือต้องแก้ไขยังไง

แล้วดูอย่างไรเป็นขาขึ้นหรือลง ขอบคุณคร้าบ !38

(รูปแทนอัพรูปตัวเองไม่ขึ้น)หริอให้ไปดูกระทู้ใหน

ไปที่หน้าฟอรั่ม ..... การใช้เว็บบอร์ด มีหลายหัวข้อ

ระหว่างรออาจารย์กัมพลมาตอบ...

ขาขึ้นหรือลง......คุณมองเส้นสีเหลือง 3 เส้นขนานกันนั้น มองดูว่าทิศทางมันขึ้นหรือลงล่ะ ในเมื่ออดีตมันอยู่ต่ำ แตปัจจุบันมันอยู่ตรงไหน