ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ใครที่มีลูกหลานสอบเข้ามหาลัยได้แล้วอ่านหน่อยครับ

โพสต์แนะนำ

ผมได้เมล์มา เลยเอาช่วยเผยแพร่ครับ

สวัสดี ครับ

ผม ชื่อ กัมปนาท สุขนิตย์ ครูสอน วิชาชีววิทยา โรงเรียนชาติตระการวิทยา

จ.พิษณุโลก สอนมา เป็นโรงเรียนประจำอำเภอ ที่ กันดารและห่าง ไกลความเจริญ มากที่สุด

มีนักเรียนประมาณ 1,000 คน แต่ มีครูแค่ 30 คนเอง .....

อาคารเรียนใช้การได้จริง 1 หลัง ซึ่ง ไม่พอกับจำนวน นักเรียน.....

ปีนี้สอบ ติดมหาวิทยาลัย ประมาณ 60 กว่า คน จาก 160 คน ครับ ........

แต่เด็กที่ อ.ชาติตระการ ฐานะทางบ้านไม่ค่อยดี จึงไม่ค่อยได้เรียนต่อ

ขอรับบริจาค หนังสือเรียน หรือหนังสือสอบเข้าเอนทรานซ์ หรือ หนังสือเสริมบทเรียน (ถ้าได้ชีท อ.อุ๊ อ.เผ่า อ.ต่าง ๆ จะดีมากครับ)

หรือ text book ระดับ ชั้นมัธยมศึกษา หรือ อุปกรณ์การทดลองต่าง ๆ ......ที่ไม่ได้ใช้แล้ว

เอามาให้นัก เรียนที่ โรงเรียนชาตระการวิทยา เพราะเด็กที่นี่ไม่ มีหนังสือดี ๆ อ่าน

และจะได้สอบเข้า มหาวิทยาลัย มากกว่านี้ (เงินไม่รับครับ เพราะใช้ยากและไม่อยากมีปัญหาภายหลัง)

กรุณาส่ง โรงเรียนชาติตระการวิทยา

124 หมู่ 4 ต.ป่า แดง อ.ชาติตระการ จ.พิษณุโลก 65170

ขอบคุณมากครับ .....สำหรับโอกาสที่นักเรียนโรงเรียนชาติตระการวิทยาจะได้รับ

กัมปนาท สุขนิตย์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มี email ของครูไหมค่ะ

พอดีที่ทำงานกำลังเคลียร์สารเคมีและอุปกรณ์แลป ที่เก่าทิ้ง

เนื่องจากจะทำระบบ ISO ต้องซื้อของเกรดA ใช้

แต่ของเก่าความจริงยังใช้ได้ดี เพียงแค่ความละเอียดไม่เพียงพอเท่านั้น

พอดีที่ทำงานกำลังเคลียร์สารเคมีและอุปกรณ์แลป ที่เก่าทิ้ง

เนื่องจากจะทำระบบ ISO ต้องซื้อของเกรดA ใช้

แต่ของเก่าความจริงยังใช้ได้ดี เพียงแค่ความละเอียดไม่เพียงพอเท่านั้น

แหะๆ ไม่มีเมล์ของครูครับ รายละเอียดที่ได้มามีแค่นี้เอง unsure.gif

พี่หมอค่ะ น่าสงสารเด็กๆจังเลยค่ะ

เดี๋ยวจะหาของลูกคนโตส่งไปให้ทีแรกว่าจะเก็บไว้ให้ลูกคนเล็ก

ของเราหาใหม่ได้ เอาไปให้เด็กทางโน้นก่อนดีกว่าค่ะ

ขอบคุณพี่หมอที่ส่งข่าวดีๆแบบนี้ให้รับรู้ค่ะ

พี่หมอค่ะ น่าสงสารเด็กๆจังเลยค่ะ

เดี๋ยวจะหาของลูกคนโตส่งไปให้ทีแรกว่าจะเก็บไว้ให้ลูกคนเล็ก

ของเราหาใหม่ได้ เอาไปให้เด็กทางโน้นก่อนดีกว่าค่ะ

ขอบคุณพี่หมอที่ส่งข่าวดีๆแบบนี้ให้รับรู้ค่ะ

โมทนาด้วยจร้า d5f02ecd.gif

พี่ปุณณ์หาเวบของโรงเรียนให้ค่ะ http://www.chattrakanwitthaya.com/index.php

ชื่อครูเป็นครูกลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ลองโทรถามที่เบอร์โรงเรียน ดีไหมคะ

พี่ปุณณ์หาเวบของโรงเรียนให้ค่ะ http://www.chattraka...a.com/index.php

ชื่อครูเป็นครูกลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ลองโทรถามที่เบอร์โรงเรียน ดีไหมคะ

ผมก็ลืมหาเว็ปของโรงเรียนไปครับพี่ปุณณ์ ขอบคุณมากครับ

อิอิ แบบนี้ต้องบอกว่าผู้สูงอายุย่อมมีความรอบคอบและเจนจัดกว่า laugh.gif

ช่วยกันหน่อยนะคะ

ไปดูมาแล้วค่ะ....ครูกลุ่มวิทยาศาสตร์

http://www.chattrakanwitthaya.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539152149

n6037.gifช่วยเหลือกันส่งเสริมคนดีหน่อยนะค๊า.. อาจส่งเป็นหนังสืออื่น ๆ ที่เป็นประโยชน์กับเด็กนักเรียนก็ได้ค่ะ เช่น หนังสือภาษาอังกฤษ หรือ เกมส์เกี่ยวกับภาษา ส่วนตัวตอนนี้รวบรวมจากเพื่อน ๆ ได้หลายอาจารย์แล้วเหมือนกัน และจะส่งพวกเครื่องแก้วอุปกรณ์ทดลองในห้องแลปไปให้ด้วยค่ะ อนุโมทนาบุญกับผู้ใจบุญทุกท่านด้วยนะค๊าonion5003.gif

ดีค่ะ น้องแด้ อุปกรณ์วิทยาศาตร์ก็ราคาแพง แตกหักไป เด็กๆซื้อใช้ไม่ไหว

พี่ปุณณ์อายุแก่เกินจนของพวกนี้หรือตำราเรียนไม่มีเหลือแล้ว

โรงเรียนในชนบทมักจะต้องหาสมาคมผู้ปกครองคอยอุปถัมภ์

ถ้าชาวบ้านฐานะไม่ค่อยดี ก็จะพัฒนาลำบากหน่อย ต้องรองบประมาณซึ่งได้รับจำกัด

555 คุณหมอเล็ก ที่บ้านพี่ปุณณ์นี้เมื่อก่อน 3 คน 200 ตอนนี้เปลี่ยนคิวแล้วเหลือแค่ 3 คน 150

คิดดูสิ ประสบการณ์เพียบ wub.gif