ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

mydownload

เรื่องกองทุนทอง กับน้ำมันและฮั่งเส็ง

โพสต์แนะนำ

คือผมเพิ่งเริ่มเล่น k-gold กับ kf-oil k-oil

1.ทีนี้ k-oil kf-oil อ้างอิงจากตลาดDBO ซึ่งจะเปิดตอน 9.30-16.00 NY time ซึ่งตรงกับ 21.00-04.00 เวลาไทย

แต่ธนาคารเราเปิดให้ซื้อขาย 8.00-15.30 เวลาไทย หมายความว่าไม่มีช่วงเวลาที่เราจะได้เห็นราคาน้ำมันวิ่งแบบreal timeในซื้อเวลาที่ซื้อขายได้ใช่ไหมคับคือถ้าเล่นkf-oil ก็ดูราคาสุดท้ายเมื่อเช้าเลย ถ้าเล่นk-oilก็รอดูราคาสุดท้ายพรุ่งนี้อย่างเดียว พูดง่ายๆไม่รู้เทรนของวันนี้นั่นเองใช่ไหมคับ?(ผมสังเกตจากกราฟdboนิ่งตลอดในช่วงเวลาทำการของไทย) แล้วถ้าเวลาดึกๆ กราฟใน http://finance.yahoo.com/q/hp?s=DBO+Historical+Prices จะวิ่งแบบrealtimeรึเปล่าคับ?

2.กลับมาที่ตลาดlight nymex อยากรู้ว่าทำไมกราฟยังวิ่งอยู่แบบrealtimeแม้เป็นช่วงกลางวันเรา อยากรู้ว่าเวลาเปิด-ปิดตลาดนี้กี่โมง-กี่โมงคับ ประเด็นคือผมจะเอาเทรนของกราฟนี้จากหน้าเว็บที่realtime ไปดูเดาควบคู่ล่วงหน้ากับDBOนั่นแหละ ถึงจะไม่ตรงกันก็เถอะ อยากถามเพิ่มด้วยว่า อะไรDBO หรือNymex เวลามีข่าวแรงๆทำให้ดีด หรือดิ่งช่วงกลางคืนเรา เช้าเขา อะไรจะวิ่งก่อนคับ?

3. k-gold ขึ้น-ลง กี่ดอลได้nav1คับ? แล้วnav1 ถ้าลง10,000 จะกำไร-ขาดทุนกี่บาท?

4.ฮั่งเส็งเล่นยังไงคับ ช่วยอธิบายคร่าวๆหน่อย ของที่ไหนดีสุดคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น