ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ปุจฉา คุณปิรันย่า ถ้าสึนามิกำลังจะมาเล่น s ดักใช่มั๋ยคะจะได้คืนมาบ้างจากที่ดอย

!thk

ตอนนี้ฟันธงเต็มๆว่าลงไม่ได้หรอกครับ ไม่มีอะไรที่ไม่เสี่ยง ถ้ารู้เป๊ะๆป่านนี้ผู้เขียนต้องกำไรทะลุแปดหลักไปแล้วซิครับ ผมแค่เตือนให้ระวังความเป็นไปได้ที่จะลงเพราะปัจจัยประกอบหลายอย่าง เพราะโดยส่วนใหญ่แล้วคลื่นรีบาวน์มักฟอร์มตัวเป็นคลื่นขาขึ้นได้ 2 ครั้งด้วยกัน นี่เพิ่งจะผ่านการรีบาวน์ไปได้ลูกเดียวเมื่อวานก็เลยเดาว่าน่าจะเด้งได้เป็นลูกที่สองต่อ โอกาสเด้งขึ้นเป็นคลื่นรีบาวน์ลูกที่สองยังไม่ได้หมดไปหรอกครับ เพียงแต่อาการของทองคำตอนนี้ป้อแป้เต็มทน ยังต้องติดตามดูพฤติกรรมของราคาต่อว่าจะมีแรงฮึดเกินระยะ 161X$ หรือเปล่า ถ้าทะลุขึ้นไปไม่ไหวแล้วกลับลงทะลุ 1582$ ลงมาอีกทีคงได้หนาวกันอีกรอบครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ฟันธงเต็มๆว่าลงไม่ได้หรอกครับ ไม่มีอะไรที่ไม่เสี่ยง ถ้ารู้เป๊ะๆป่านนี้ผู้เขียนต้องกำไรทะลุแปดหลักไปแล้วซิครับ ผมแค่เตือนให้ระวังความเป็นไปได้ที่จะลงเพราะปัจจัยประกอบหลายอย่าง เพราะโดยส่วนใหญ่แล้วคลื่นรีบาวน์มักฟอร์มตัวเป็นคลื่นขาขึ้นได้ 2 ครั้งด้วยกัน นี่เพิ่งจะผ่านการรีบาวน์ไปได้ลูกเดียวเมื่อวานก็เลยเดาว่าน่าจะเด้งได้เป็นลูกที่สองต่อ โอกาสเด้งขึ้นเป็นคลื่นรีบาวน์ลูกที่สองยังไม่ได้หมดไปหรอกครับ เพียงแต่อาการของทองคำตอนนี้ป้อแป้เต็มทน ยังต้องติดตามดูพฤติกรรมของราคาต่อว่าจะมีแรงฮึดเกินระยะ 161X$ หรือเปล่า ถ้าทะลุขึ้นไปไม่ไหวแล้วกลับลงทะลุ 1582$ ลงมาอีกทีคงได้หนาวกันอีกรอบครับ

ขอบคุณ สำหรับคำตอบคะ จริงของคุณปิรันย่า ถ้ารู้ล่วงหน้าก็กำไรแปดหลักแล้ว ช่วงนี้เนื่องจากเจอทั้งดอย เมาทั้งคลื่น

ก็เลยอยากได้ยาแก้เมาบ้าง ผ้าห่มบ้างประมาณนั้น !033

ขอบคุณ คุณปิรันย่ามาำกๆๆคุ่ะ ที่ไม่ทิ้งแมลงเม่าตัวน้อยๆ มาให้ข้อมูล มาเตือนให้ระวัง ซึ้งในน้ำใจจริงๆค่ะ !_087 !10

ขอบคุณครัยเฮีย เฮ้ออ ช่วงนี้ต้องใจนิ่งๆเข้าไว้

สวัสดีครับ เห็นราคาทองคำไม่ค่อยปลอดภัยจึงมา Update ให้ครับ

ทองคำทำท่าอ่อนแรงผิดความคาดหมาย ไม่เพียงรีบาวน์ขึ้นไปได้เพียงระยะขั้นต่ำทางทฤษฎีเท่านั้น แต่เมื่อเช้ายังอุตส่าห์ยื่นเท้าลงไปแกว่งเล่นในเหวหลุดระยะสำคัญทางทฤษฎีบริเวณ 1588$ ไปแวบนึงเสียอีก นี่ถ้าหลุด 1584$ ลงมาอีกครั้งจะอันตรายแล้วครับ

สำหรับค่าเงินดอลลาร์ระดับวันแสดงรูปแบบแท่งเทียนระดับวันเป็นฆ้อนสีเขียวหัวตันเป็นสัญญาณกลับตัวขึ้นที่แรงมาก ยิ่งช่วงนี้ทองคำอยู่ตรงข้ามกับค่าเงินดอลลาร์เสียด้วย ดังนั้นถ้าค่าเงินดอลลาร์แข็งค่าขึ้นต่อทองคำคงโดนจัดหนักอีกรอบ วันนี้รวมถึงพรุ่งนี้ระวังการแข็งค่าของดอลลาร์ให้ดีครับ

ดัชนีเหมืองขณะนี้เริ่มฟอร์มตัวเป็นคลื่นขาลงลูกถัดไปที่ดูเหมือนยังลงไม่สุดคลื่น สัญญาณดีดตัวขึ้นมองไม่เห็น ปัจจัยนี้ดูแล้วก็ไม่ปลอดภัยครับ

สรุปความเห็นคือ หลายๆปัจจัยทำให้ผู้เขียนเชื่อว่าการปรับฐานอภิมหายักษ์ยังไม่เสร็จสิ้น และคลื่นสึนามิก็ไม่ได้อยู่ไกลอย่างที่หลายคนเชื่อว่าจะไม่มีเข้ามาอีกแล้ว ผู้เขียนคาดว่าขณะนี้เข้าสู่สถานการณ์ไม่ค่อยปลอดภัย วันนี้ยังต้องระวังคลื่นสึนามิที่อาจจะมีเข้ามาครับ

ขอบคุณมากครับ ^^

ถ้าเข้าตลาด GF ช่วงนี้ คงไม่กล้าถือข้ามจนตลาดปิดช่วง อย่าว่าแต่ถือข้ามวันเลย ^^'

แถมต้องเฝ้าตลอดเวลาด้วย

ช่วงนี้ก็เลยได้แต่นั่งมองอยู่ห่างๆ อย่างหน่วงๆ จนกว่าจะจบเริ่มเป็นขาขึ้น เพราะเวลาไม่อำนวย ^^'