ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับเฮียติดตามบทวิเคราะห์และคำเตือนเฮียเสมอครับ !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ

ทำให้ผมระวังมาโดยตลอด เลยรอดไปได้

ขอบคุณค่ะ ขอรอเก็บแท่งตามด้วยคนค่ะ อย่าลืมส่งสัญญาณนะค่ะ :D :D

สุดยอดเลย ได้ท่านปิรันย่า มาเตือนภัย สมกับเป็นผู้พิทักษ์รักษาความปลอดภัย กับเม่าที่ไม่ค่อยแกร่งทนทาน เห็นปลาขึ้นมาล่อ ได้เวลาลงช้อนกันใหญ่ พายุมาซัดตายเรียบ อนาถใจวิ่งหนีไม่ทัน ก็เศร้า ต้องขอบคุณผู้กล้าอย่างท่านปิรันย่า อย่างยิ่ง ความกล้าที่จะโดนหยามเหยียด แต่ก็ช่วยคนรอดชีวิตไม่น้อย อย่างน้อยต้องขอคารวะจริงฯ ด้วยใจจากผู้รอดตายคนหนึ่ง -_-

สุดยอดเลย ได้ท่านปิรันย่า มาเตือนภัย สมกับเป็นผู้พิทักษ์รักษาความปลอดภัย กับเม่าที่ไม่ค่อยแกร่งทนทาน เห็นปลาขึ้นมาล่อ ได้เวลาลงช้อนกันใหญ่ พายุมาซัดตายเรียบ อนาถใจวิ่งหนีไม่ทัน ก็เศร้า ต้องขอบคุณผู้กล้าอย่างท่านปิรันย่า อย่างยิ่ง ความกล้าที่จะโดนหยามเหยียด แต่ก็ช่วยคนรอดชีวิตไม่น้อย อย่างน้อยต้องขอคารวะจริงฯ ด้วยใจจากผู้รอดตายคนหนึ่ง -_-

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เพราะจะซื้อหลายเที่ยวแล้วแต่มาอ่านของคุณปิรันย่าเลยยังไม่ซื้อ

ขอบคุณค่ะเฮีย ไว้เตือนสติตัวเองว่า อย่ารีบ เพราะมีดอย 2 ดอยแล้ว

รอต่อไป

แล้วมันก็ลงจิงๆ ขอบคุณคับคำเตือนบังเกิดผลแล้ว แต่จะลงไปลึกไหมน้อจะได้เตรียมจัดเต็มไปซื้อสก็อตเทปรอได้ยังคับ 555 ( เมื่อวานเกือบไปแล้ว )

ขอชมว่าคุณกล้าดีครับที่จะทยอยเก็บทองคำในขาปรับฐานยักษ์นี้ ผู้เขียนดูกราฟระดับเดือนแล้วจนป่านนี้ยังไม่กล้าทยอยซื้อเลยเพราะตนเองไม่เคยใช้สไตล์ทยอยเก็บ ระยะนี้เลยได้แต่เล่นหนุกๆเล็กๆน้อยๆกับ GF ไปพลางๆ สำหรับทองแท่งนั้นผู้เขียนจะขอเล็งให้คลื่นปรับฐานลงสุดครบชุดแล้วค่อยจัดเต็มยัดใส่เซฟเอาเทปปิดครับ คืนนี้ฝรั่งจัดให้แล้ว 40 กว่าเหรียญยังต้องรอดูผลจาก FED ราว 4 ทุ่มกว่าอีกชุดนึงว่าจะขยี้ราคาซ้ำหรือดันขึ้นครับ แต่กราฟระดับ 4 ชม.เกิดสัญญาณปรับฐาน Divergence แล้วประกอบกับคลื่นย่อยของการรีบาวน์ดูคล้ายจะครบชุดแล้วจึงดูค่อนข้างน่าเป็นห่วงครับ ผู้เขียนเองก็พยายามเตือนมา 2 วันแล้วแต่ดูเหมือนไม่ค่อยจะมีคนสนใจสักเท่าไหร่

คลื่นปรับฐานของคืนนี้ถ้าหากไม่ร่วงต่อก็ดีไปครับ แต่ถ้าหากกลายร่างเป็นสึนามิเต็มรูปแบบ อาจจะทำให้ราคาสามารถลงไปได้ถึง 1500$ เลยนะครับ ความเป็นไปได้ก็ยังไม่ได้เป็นศูนย์ ความประมาทเป็นบ่อเกิดแห่งหายนะ ดังนั้นที่ผู้เขียนเตือนให้ระแวดระวังเอาไว้บ้างก็ไม่น่าเสียหายอะไร เพราะถ้าราคาลงไปได้ระดับนั้นจริงๆความเสียหายของผู้ลงทุนจะมากมายมหาศาลกว่านี้ คำเตือนถึงความเป็นไปได้ก็ไม่ได้หมายความว่ามันกำลังจะเกิดเช่นนั้น ถ้าสึนามิทำนายได้ง่ายๆประดุจหยิบส้มในลังก็คงไม่มีการติดดอยกันทั่วประเทศอย่างที่เป็นอยู่ในขณะนี้หรอกครับ หวังว่าความหวังดีของผู้เขียนคงจะไม่แลกมาด้วยการเยาะเย้ยถากถางนะครับ

ขอบคุณคะ คุณปิรันย่า ...... ดีจัยจัง ที่ได้มาอ่านตรงนี้ ตัวโซดา มองคล้ายคุงปิรันย่า วันนี้เล่นชอท รอจังหวะมาสูงแร้วชอทลง ตอนแรกๆในภาคเช้า ก็นึกเหมือนกันว่า ทำไม ตัวเอง มองว่ากราฟมานรีบาวน์เพื่อทิ้งดิ่ง ก็งง ว่าทำไม มองแบบนั้น ตอนนี้ดีจัยคะ ขอบคุณ คุงปิรันย่ามากมาย ที่มากล่าวเตือน ตลอด ทุกระยะที่มีการเปลี่ยนแปลง

สำหรับทองแท่งนั้นผู้เขียนจะขอเล็งให้คลื่นปรับฐานลงสุดครบชุดแล้วค่อยจัดเต็มยัดใส่เซฟเอาเทปปิดครับ

ปรับฐานลงสุดเมื่อไหร่ช่วยบอกด้วยนะค่ะ รออยู่ค่ะ ตอนนี้ได้แต่ขายออก(มีต้นทุนต่ำ) ไม่กล้าเก็บเข้าเลย ได้แต่เล่นสั้นในgf เท่าน้้น :unsure: :blink:

ขอบคุณครับเฮียปิ !01 !01 !01 ...ต่อไปเฮียมองว่าอย่างไรบ้างครับ จะได้เตรียมตัวไว้แต่เนิ่นๆ !17 !17 .....

ขอบคุณล่วงหน้าครับ !_087 !_087 !_087

ขอบคุณครับเฮียปิ !01 !01 !01 ...ต่อไปเฮียมองว่าอย่างไรบ้างครับ จะได้เตรียมตัวไว้แต่เนิ่นๆ !17 !17 .....

ขอบคุณล่วงหน้าครับ !_087 !_087 !_087

สวัสดีครับ

มาถึงตอนนี้ราคาทองก็ยังป้วนเปี้ยนอยู่ในโซนอันตราย เมื่อคืนก็ร่วงลงมาจนเสียรูปแบบของคลื่นขาขึ้นไปค่อนข้างชัดเจน( หมายถึงพฤติกรรมของคลื่นตอนนี้พ้องกับคลื่นรีบาวน์เพื่อลงต่อ ) กองทุนเองยังคอยหาจังหวะราคาดีๆเพื่อสาดของออก คุณ Tony กลับคิดจะเข้าเก็บของสวนกับกองทุนหรือครับ ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีสัญญาณอะไรที่ปลอดภัยพอควรค่าต่อการเสี่ยงเอาเงินก้อนไปติดคุก สุ่มวัดดวงแทงเข้าไปอัตราถูกไม่ต่างอะไรกับการโยนหัวก้อย และวันนี้ราคาอาจจะเด้งไปไม่เกิน 1634$-1637$ ก็เป็นได้ ถ้าลงมาทะลุ 1600$ อีกครั้งล่ะก็ความหนาวจะเพิ่มขึ้นอีกครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

ขอบคุณครับ คุณปิรันย่า

กำลังรอซื้อจะเข้าราคาไหนดี รอของถูกดีกว่า ช่วงนี้แผลเต็มตัวแล้ว