ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

วันนี้ถ้าคิดจะลุ้นขึ้นต้องเกินระยะ 1684$ ให้เห็นเสียก่อน แต่ถ้าขึ้นทะลุไปไม่ได้ก็เตรียมตัวโดนจัดหนักได้ครับ

หนักที่ว่าจะลงไปอย่างน้อยไม่ต่ำกว่าเท่าไหร่ค่ะ :o หากคนที่ยังทนถือGFตั้งแต่ตกครั้งแรกๆ ในซีรีส์ที่ไกลออกไปคือZ จะปิดก็ขาดทุนมาก :( แล้วถ้าถือต่อรอจนเป็นขาขึ้น

คุณปิรันย่ามีความเห็นอย่างไรค่ะ จะทันมั้ยค่ะ :huh:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!30 ขอบคุณ คุณปิรันย่า เป็นอย่างสูงคะ ไม่อยากเป็นแมงเม่าแล้วคะ หุหุ !30

ขอบคุณครับเฮีย ถ้าถือยาวพอเสี่ยงเข้าบ้างสักเล็กน้อยได้ไหมอ่ะคับ

ขอบคุณครับเฮีย ถ้าถือยาวพอเสี่ยงเข้าบ้างสักเล็กน้อยได้ไหมอ่ะคับ

ขอบคุณมากคะ่ กำลังจะซื้อเลยขอดูท่าทีก่อนดีกว่า

เฮียมาเตือนทั้งทีไม่เชื่อได้ไง

ขอบคุณครับเฮียสงสัยจะมาคืนนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้หัวทิ่มลงแล้ว !_cd

ช่วยลุ้นขึ้นครับ แต่ถ้าลงลึกถึง 1650 ผมก็เตรียมเผ่นแล้วครับ !_10

ขอบคุณ คุณ ปิรันยา คะ กำลังรออ่านอยู่เลยคะ กำลังจะเข้าซื้อ

สวัสดีครับ

เมื่อคืนราคาทองคำยังคงอ่อนแรงโดยไม่มีการเข้ามาโอบอุ้มหรือประกันราคาจากฝ่ายใด โดยเมื่อคืนมีการซ้อมร่วงเล็กๆก่อนหนึ่งครั้งตามคาด สำหรับวันนี้สถานการณ์ราคายังคงอยู่ในแดนไม่ปลอดภัย แต่โอกาสดีดขึ้นไปเพื่อเข้าไปหา 1700$ ยังคงไม่หมดไปเพียงแต่ผู้เขียนคาดว่าไม่ใช่เรื่องง่ายเนื่องจากสัญญาณระดับวันของทองคำเริ่มดูไม่ค่อยดีโดยเริ่มมีสัญญาณกลับตัวเล็กๆแล้ว ประกอบกับค่าเงินดอลลาร์อยู่ในระดับ Oversold ค่อนข้างมากถ้าดีดขึ้นแรงๆเมื่อไหร่ราคาทองคำอาจจะพังได้ วันนี้สำหรับท่านที่พยายามลุ้นขึ้นต้องลุ้นให้เห็นราคาที่สูงกว่า 1677$ ขึ้นไป ส่วนระดับที่อาจเกิดการกลับตัวลงมาของราคาอาจจะอยู่บริเวณ 1667$-1672$ ดังนั้นผู้เขียนจึงฝากเตือนให้ระวังมวลน้ำก้อนใหญ่ที่อาจจะมีเข้ามาถล่มราคาทองคำในวันนี้ โดยคันดินกั้นน้ำขนาดเล็กสำหรับวันนี้นั้นอยู่บริเวณ 1658$ ครับ

หมายเหตุ : ข้อความข้างต้นเป็นเพียงการคาดคะเนส่วนบุคคล และไม่สามารถรับประกันว่าจะเกิดสถานการณ์เช่นนั้นขึ้นจริงๆ ดังนั้นผู้อ่านต้องใช้วิจารณญาณของท่านให้ดีก่อนตัดสินใจครับ ผู้เขียนเพียงเข้ามาแชร์ความเห็นเตือนให้ด้วยความหวังดีเท่านั้น