ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

I PAD..ค่ะ :wub:

มะวานลองนั่งเล่น trade intercepter พยายามจะเอากราฟ 3- 4 ตัว ให้อยู่ในหน้าเดียว ยังทำไม่ได้ แต่เล่นไปเรื่อยๆ ไปเจอกราฟไทยแยะเชียว โอเคเลยนะสำหรับเพื่อนๆ

เวลาหาต้องหาจากหมวด GFT แล้วหาตามหมวดอักษร A B C D..มีมากมาย ประมาณนี้ค่ะ

USD / THB

DKK / THB

THB / JPY

AUD / THB

EUR / THB

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีอะไรให้เล่นแยะไปหมดสำหรับมือใหม่อย่างเรา

อยากได้ ringtones เสียงเพราะๆ :D สำหรับโทรศัพท์ ที่เป็น .android

ลองหาดูที่ market ก็มีหลายตัว ขอลองหน่อย เลือก ringtones free มาลองใช้ดูซิ เอ๊ะเข้าท่านะ เลยนำมาฝาก คุณ ngoodin และเพื่อนๆ ค่ะ มีเสียงเพลงหลายสไตล์เช่น classical music สารพัด piano violin guitar ......เช้านี้ลองเข้ามาดูที่ PC ลองคลิ๊กเข้าไป ปรากฏว่า เครื่องมันรู้ว่าเรามี dtac i 9003 และบอกว่าเรามี app ตัวนี้แล้ว ว่าจะทดลองฟังเสียงและดูจากเครื่องใหญ่ๆ ซะหน่อย ก็ หยุดไว้ก่อนแล้วกัน ไม่กล้าไปต่อ

https://market.android.com/details?id=com.ringb.free.joke&feature=top-free&rdid=com.ringb.free.joke&rdot=1&pli=1

post-21-010586800 1304730571.jpg

ปรกติผมตัดเพลงจาก mp3 มาเป็น ringtone น่ะคับ

ถูกแก้ไข โดย Keep Moving

ปรกติผมตัดเพลงจาก mp3 มาเป็น ringtone น่ะคับ

ขอบคุณค่ะ

ก็มีอยู่แล้วค่ะ แต่เป็นเพลงที่เรามีแผ่นและแปลงเป็น MP 3 แต่อยากรู้ค่ะ ว่าใน app นั้นมันมีอะไร เพลงสั้นหรือยาวเพลงประเภทไหน เพราะเมื่อก่อน เคยเข้าไปโหลดที่เว็บนึงนานมากแล้ว มันเป็นแต่เพลงสั้นๆ ไม่ใช่ทั้งเพลง ก็หยั่งว่าค่ะ ตอนนั้นมดแดงก็ไม่รู้จัก android เลย

ไปโหลดมาแล้วชอบมากๆ แต่ปัญหา เสียงมันไม่ดังอ่ะ จะมีทางทำให้มันดังมากขึ้นยังงัยบ้างใหมคะ สำหรับ samsung

มีข่าวมาฝากค่ะ !uu

KTB netbank

เมื่อเปิดบัญชีและฝากเงิน NetSmartFixed 550,000 บาท ระยะเวลา 55 เดือน อัตราดอกเบี้ย 3.2% ต่อปี รับ iPad 2 (เมื่อรวมค่าเครื่อง iPad 2 คิดเป็นผลตอบแทนในอัตรา 3.97%)

หรือฝากเงิน 1,000,000 บาท ระยะเวลา 29 เดือน อัตราดอกเบี้ย 2.90% ต่อปี รับ iPad 2 (เมื่อรวมค่าเครื่อง iPad 2 คิดเป็นผลตอบแทนในอัตรา 3.70%)

**ภายในวันที่ 15 พฤษภาคม 2554

ipad มีเพียง10,000 เครื่องค่ะ ฝากก่อนมีสิทธิ์ก่อนนะคะ ^____^

!Hi แจกรุ่น 3G 16gb ค่ะ รับเครื่องที่สาขาที่เปิดในเดือน มิถุนายน ...

ปล...เมื่อเปิดบัญชีแล้ว เงินต้นจาก 1,000,000 บาท จะมียอดคงเหลือที่ใช้ได้ 980,100 บาท

เนื่องจาก..ถ้าเราถอนก่อนกำหนด เขาจะหักค่า ipad ไปด้วยในตัว แต่..ถ้าเราฝากครบ 29 เดือน เราถึงจะได้เงินต้นคืน 1,000,000 บาทค่ะ

อ๋อ..ดอกเบี้ยจะโอนเข้าออมทรัพย์ให้ทุก 6 เดือน

มีข่าวมาฝากค่ะ !uu

KTB netbank

เมื่อเปิดบัญชีและฝากเงิน NetSmartFixed 550,000 บาท ระยะเวลา 55 เดือน อัตราดอกเบี้ย 3.2% ต่อปี รับ iPad 2 (เมื่อรวมค่าเครื่อง iPad 2 คิดเป็นผลตอบแทนในอัตรา 3.97%)

หรือฝากเงิน 1,000,000 บาท ระยะเวลา 29 เดือน อัตราดอกเบี้ย 2.90% ต่อปี รับ iPad 2 (เมื่อรวมค่าเครื่อง iPad 2 คิดเป็นผลตอบแทนในอัตรา 3.70%)

**ภายในวันที่ 15 พฤษภาคม 2554

ipad มีเพียง10,000 เครื่องค่ะ ฝากก่อนมีสิทธิ์ก่อนนะคะ ^____^

!Hi แจกรุ่น 3G 16gb ค่ะ รับเครื่องที่สาขาที่เปิดในเดือน มิถุนายน ...

ปล...เมื่อเปิดบัญชีแล้ว เงินต้นจาก 1,000,000 บาท จะมียอดคงเหลือที่ใช้ได้ 980,100 บาท

เนื่องจาก..ถ้าเราถอนก่อนกำหนด เขาจะหักค่า ipad ไปด้วยในตัว แต่..ถ้าเราฝากครบ 29 เดือน เราถึงจะได้เงินต้นคืน 1,000,000 บาทค่ะ

อ๋อ..ดอกเบี้ยจะโอนเข้าออมทรัพย์ให้ทุก 6 เดือน

ขอบคุณมากๆ ที่ส่งข่าวจ้า

คนไทยซื้อแอปฯ แอนดรอยด์ได้แล้ว

กูเกิลเปิดเผยว่า ขณะนี้ผู้ใช้งานสมาร์ทโฟน และแท็บเล็ตระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ใน 99 ประเทศ รวมถึงประเทศไทย สามารถซื้อแอปพลิเคชันบนแอนดรอยด์ มาเก็ตได้อย่างสะดวกยิ่งขึ้น

ที่ผ่านมานั้นกูเกิลเปิดให้ผู้ใช้งานระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์สามารถ เข้าไปซื้อแอปฯ ในร้านค้าออนไลน์ได้เพียงบางประเทศเท่านั้น การขยายตลาดใหม่ในครั้งนี้ ส่งผลให้มีประเทศที่สามารถซื้อแอปพลิเคชันแอนดรอยด์เพิ่มขึ้นเป็น 131 ประเทศ รวมถึงประเทศไทย และประเทศเพื่อนบ้านอย่างเช่นกัมพูชา ลาว และเวียดนาม

ผู้ใช้งานสามารถใช้โปรแกรม ฟรีและโปรแกรมแบบจ่ายเงินได้มากกว่า 200,000 โปรแกรมในแอนดรอยด์ มาเก็ต ผ่านทางอุปกรณ์ที่ใช้งานระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์โดยตรง ซึ่งโปรแกรมต่างๆ ดังกล่าวจะตั้งราคาเป็นดอลลาร์สหรัฐฯ ผ่านทางบริการ Google Checkout ซึ่งรองรับการชำระเงินด้วยบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ด และวีซ่าของแต่ละประเทศได้ด้วยเช่นกัน

การเปิดตลาดใหม่ในครั้งนี้ จะช่วยให้ผู้ใช้จำนวนมากสามารถเข้าใช้งานแอปพลิเคชันมากมาย ทั้งในส่วนของเกม แอปพลิเคชันทางด้านสังคม และแอปพลิเคชันสำหรับการทำงาน นอกจากนี้ยังเป็นการช่วยนักพัฒนาให้สามารถเผยแพร่โมบายล์แอปพลิเคชันได้ อย่างกว้างขวาง ควบคู่ไปกับการช่วยให้ผู้ใช้ค้นหาและดาวน์โหลดโปรแกรมที่ใช้ความสามารถที่ โดดเด่นของแพลตฟอร์ม Android

http://www.manager.co.th/CBiZReview/ViewNews.aspx?NewsID=9540000058869

เอารูปหลายรูปในเฟรมเดียวกันก็ได้ค่ะ จาก app.tradeintercepter

รูปจาก ipad นะคะ และถ้าจาก galaxy sl ก็ได้เหมือนกันค่ะ

post-21-058928900 1305625257.png

post-21-098547600 1305625346.png

post-21-049019000 1305625749.png

ขอบคุณ

http://www.it-guides.com/index.php/training-a-tutorial/training-ipad/1598-transfer-photos-from-ipad

ที่ทำให้นำภาพมาได้

ถูกแก้ไข โดย moddang..

app..... ดีๆ

แนะนำ App สำหรับนักเดินทาง

Thai Flight Free

การ เดินทางโดยเครื่องบิน เป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ ถ้าคุณเป็นอีกผู้หนึ่งที่ชอบเดินทาง โดยเฉพาะการเดินทางในประเทศ ที่ต้องการความรวดเร็วและสะดวก ดังนั้น สำหรับคนอินเทรนด์อย่างเรา การจองตั๋วเครื่องบิน หรือการตรวจสอบสายการบิน จึงเป็นสิ่งที่สำคัญมากเช่นกัน ไม่ว่าคุณจะจองเอง หรือผ่านทางเลขาฯ ของคุณ การมี App ดีๆ บน iPad ตัวโปรดของคุณ ก็น่าจะเป็นสิ่งที่สมควรมีติดตั้งเอาไว้ประจำเครื่องฯ

ThaiFlight Free แค่ชื่อ ก็แทบไม่ต้องอธิบายมากแล้ว

App Free จาก Shorsher

ขนาดไฟล์ 4.1 MB สำหรับใช้งานบน iPad แนะนำให้ download จาก ไอคอน App Store บน iPad ได้เลย

ลิงค์สำหรับการเข้าถึง http://itunes.apple.com/us/app/thaiflight-free/id382368368?mt=8

ความสามารถของ App ThaiFlight Free

* ค้นหา Flight จากจังหวัดหนึ่งไปยังอีกจังหวัดหนึ่ง

* ค้นหาได้หลากหลายวิธี

* รองรับการทำงานภาษาไทย และอังกฤษ

* สามารถตรวจสอบ ราคา

* สามารถตรวจสอบ ตารางเวลาการบิน

* สามารถตรวจสอบ สายการบิน

http://itunes.apple.com/th/app/thaiflight-free/id382368368?mt=8

โปรแกรมฟรีดีๆ ของคนไทยบน iPad

Amazing Thailand iPadสนับ สนุนของไทย แนะนำของไทย กับโปรแกรมฟรีดีๆ บน iPad ที่หลายๆ คนกำลังใฝ่ฝันหา (เช่นเดียวกับ iPhone) ถ้าคุณเป็นผู้หนึ่งที่ใช้งาน iPad อย่าพลาด download ฟรี App จาก App Store ของ Apple ได้ฟรี กับ Amazing Thailand แหล่งข้อมูลท่องเที่ยวของประเทศไทย (ภาคภาษาอังกฤษ)

ร่วมชื่นชมกับผลงานของคนไทย กับ Amazing Thailand

Amzing Thailand iPad

สนใจ download Amazing Thailand iPad ขนาดไฟล์ 8.6 MB

ทำอะไรได้บ้างสำหรับโปรแกรม Amaing Thailand บน iPad

* ข้อมูลท่องเที่ยงของประเทศไทย

* มีการแบ่งข้อมูลออกเป็นหัวข้อ เช่น Thailand, Destinations, Events Map Bookmark, Shopping Tip, Thai Foode, Faqs, Search เป็นต้น

* รายละเอียดเป็นภาษาอังกฤษ ทั้งหมด พร้อมรูปภาพประกอบ

* มีปุ่ม Back ทำให้ใช้งานและค้นหาได้ง่าย

* ถ้าต้องการค้นหาข้อมูล iPad ที่ใช้งานจะต้องเชื่อม GPRS/EDGE

http://itunes.apple.com/us/app/amazing-thailand-

hd/id408529215?mt=8

!031 ลิงค์นี้น่าสนใจ เพราะมี transport map เมืองใหญ่ ๆ เจนีวา นิวยอร์ค ซานฟราน ชิคาโก

Bangkok Transport Map - Free Rail Map on iPhone and iPad

http://itunes.apple.com/us/app/bangkok-transport-map-free/id408839709?mt=8

ถูกแก้ไข โดย moddang..

Thai flight free

สามารถ เช็คเที่ยวบินและราคาได้ล่วงหน้าเพียง 7 วัน เดี๋ยวสงสัยต้องไปดูที่เสียตังมาเก็บไว้บ้างแล้ว ค้นได้เร็วกว่าและบอกสายการบินสายอื่่นที่บิน นับว่าเยี่ยม

post-21-092362400 1305640916.png

คุณมดแดง ในโปรแกรม intreceptor มี silver และ nymex oil ให้ load graph มั้ยคะ ยังหาไม่เจอเลยคะ ขอวิธีลงพวก indicator ต่างๆ ด้วยคะ

รบกวนคุณมดแดงอีกแล้ว ขอบคุณคะ เจ้าแม่ IT. (แซวเล่น....)

คุณมดแดง ในโปรแกรม intreceptor มี silver และ nymex oil ให้ load graph มั้ยคะ ยังหาไม่เจอเลยคะ ขอวิธีลงพวก indicator ต่างๆ ด้วยคะ

รบกวนคุณมดแดงอีกแล้ว ขอบคุณคะ เจ้าแม่ IT. (แซวเล่น....)

ต้องให้เมนูข้างบนด้านซ้ายออกมาก่อนนะคะ

มี.." edit Quote trading + " กดที่ + ค่ะแล้วหน้าจะเลื่อนไปอีกหน้า เลือก fxcm แล้วเลือกดูที่หมวด X ..XAU/USD ค่ะ น้ำมันมันย่อว่างัยคะ

ทริก..คือดูหมวดอักษรค่ะ ถ้าไล่ดูไม่พบค่ะ

คุณ ซีซี

มดแดงก็หาไม่เจอค่ะ

แต่ไปหาเจอที่ fx pro itrader

หน้าตามันเป็นประมาณแบบนี้ใช่ใหม

# CLM 1 น่าจะใช่นะเพราะมัน = 107.67

# CLK 1 = 107.15

แต่ที่นี่มีแต่แท่งเทียนเท่านั้น อินดี้ไม่มีค่ะ เฮ้อ เวลาเปิดหน้าถัดไปเนี่ย ไม่ได้ เลยนอกจากออกไปเลย คงต้องปิดมันจริงๆแล้วเข้ามาใหม่ ถึงจะได้หน้าที่ย้อนมา

ขอบคุณคะ แต่ใน Fx pro ดูกราฟได้อย่างเดียวใส่ indicator ไม่ได้เลยใช่มั้ยคะ

ขอบคุณคะ แต่ใน Fx pro ดูกราฟได้อย่างเดียวใส่ indicator ไม่ได้เลยใช่มั้ยคะ

ใช่ค่ะ เท่าที่หาเจอนะคะ นอกนั้นก็มี app ที่เสียเงินแต่ไม่กล้าเพราะเกรงว่า เสียเงินแล้วก็ไม่เป็นดังที่คิด นอกจากต้องใช้เวลาพยายามหามากกว่านี้ เพื่อนๆใครมี app mt 4 ดีๆมาบอกกันบ้างนะคะ

เมื่อวานไปในจุดที่สัญญาน wi fi มีบ้าง ไม่มีบ้าง เพราะรู้สึกว่าเมื่อวานสัญญานไม่แรง ถ้าแรงจะไปได้เร็วกว่านี้ สำหรับ galaxy sl ก็โอเค เข้า เน็ตได้

แต่สำหรับ i pad ไม่มีสัญญานเลย