ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สารภาพค่ะ ว่า โลเทคมากกก ยากๆ ทำไม่เป็นอ่ะ เดี๋ยวให้น้องมาอ่านแล้วทำให้ งี้สรุปว่า ipad เปิด กราฟ และ เอ็ม ได้ นะคะ แต่ต้องโหลดโปรแกรมลงไป นะคะ แบบ เราเก็บข้อมูลง่ายๆก่อน เดี๋ยวตามน้องมาอ่านอีกทีค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ คุณมดแดงใช้แล้วรู้สึกดีมั๊ยคะ สะดวกพกพา คอนเนคติดง่ายนะคะ มีอะไรเป็นข้อตำหนิมั่งมั๊ยคะ ไปทดลองร้านไม่เท่ากับคนเคยใช้่เล่าสู่กันฟังน่ะค่ะ ตามอ่านต่อนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณมดแดงคะ ซิหาทองกะนำ้มันไม่เจอค่ะ.

ถูกแก้ไข โดย s ë a s ë a

คุณมดแดงคะ ซิหาทองกะนำ้มันไม่เจอค่ะ.

ต้องให้เมนูข้างบนด้านซ้ายออกมาก่อนนะคะ

มี.." edit Quote trading + " กดที่ + ค่ะแล้วหน้าจะเลื่อนไปอีกหน้า เลือก fxcm แล้วเลือกดูที่หมวด X ..XAU/USD ค่ะ น้ำมันมันย่อว่างัยคะ

ทริก..คือดูหมวดอักษรค่ะ ถ้าไล่ดูไม่พบค่ะ

ต้องให้เมนูข้างบนด้านซ้ายออกมาก่อนนะคะ

มี.." edit Quote trading + " กดที่ + ค่ะแล้วหน้าจะเลื่อนไปอีกหน้า เลือก fxcm แล้วเลือกดูที่หมวด X ..XAU/USD ค่ะ น้ำมันมันย่อว่างัยคะ

ทริก..คือดูหมวดอักษรค่ะ ถ้าไล่ดูไม่พบค่ะ

ขอบคุณค่ะ เจอทองก้อยังดีค่ะ :wub:

ทดลองไล่เปิดดูใน fxcm ทุกตัวแล้ว ยังไม่เจอนำ้มันเลย :mad:

เดี๋ยวจะลองดูโหมดอื่นก่อน :D

คุณ ซีซี

มดแดงก็หาไม่เจอค่ะ

แต่ไปหาเจอที่ fx pro itrader

หน้าตามันเป็นประมาณแบบนี้ใช่ใหม

# CLM 1 น่าจะใช่นะเพราะมัน = 107.67

# CLK 1 = 107.15

แต่ที่นี่มีแต่แท่งเทียนเท่านั้น อินดี้ไม่มีค่ะ เฮ้อ เวลาเปิดหน้าถัดไปเนี่ย ไม่ได้ เลยนอกจากออกไปเลย คงต้องปิดมันจริงๆแล้วเข้ามาใหม่ ถึงจะได้หน้าที่ย้อนมา

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สารภาพค่ะ ว่า โลเทคมากกก ยากๆ ทำไม่เป็นอ่ะ เดี๋ยวให้น้องมาอ่านแล้วทำให้ งี้สรุปว่า ipad เปิด กราฟ และ เอ็ม ได้ นะคะ แต่ต้องโหลดโปรแกรมลงไป นะคะ แบบ เราเก็บข้อมูลง่ายๆก่อน เดี๋ยวตามน้องมาอ่านอีกทีค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ คุณมดแดงใช้แล้วรู้สึกดีมั๊ยคะ สะดวกพกพา คอนเนคติดง่ายนะคะ มีอะไรเป็นข้อตำหนิมั่งมั๊ยคะ ไปทดลองร้านไม่เท่ากับคนเคยใช้่เล่าสู่กันฟังน่ะค่ะ ตามอ่านต่อนะคะ

ใช่ไม่ยากหลอกค่ะ เวลาที่เราซื้อ .เอ้ ไม่รู้เหมือนกันนะคะ เขาก็ลงให้มังคะ พอดีมีน้องที่เขาจัดการให้ตรงนี้ค่ะ ก็เลยไม่รู้ เขาก็ลงมาให้เพียบเลยค่ะ ทีแรกมดแดงไปอ่านหนังสือ ipad ที่ร้านซีเอ็ด ว่าจะซื้อแล้วค่ะ แต่ไม่เอาดีกว่า เพราะปกติเนี่ยหาในกูเกิ้ลก็มีอยู่แล้ว ก็เลยนำมาลงไว้ในหน้าก่อนๆ ค่ะ

เรื่องคอนเนค...ยังไม่ได้ทำซิม ไมโคร ค่ะ เลยตอบไม่ได้ แต่ wi fi ที่บ้านก็เร็วมากค่ะ เดินออกไปนอกตัวบ้านถึงรั้วราว 10 เมตรได้มั๊งก็ยังโอเคอยู่ค่ะ เท่าที่ใช้มันก็มีอะไรบางอย่างที่นับว่าดีนะคะ ที่ไม่ดี คือของที่ใช้ต่อพ่วงแพงทั้งนั้น โปรแกรมพิมพ์งานไม่ว่า word excel มันก็มี แต่ต้องมาเรียนรู้ใหม่ เพราะมันคนละตัว มันให้ความบันเทิงแก่เราหลากหลายค่ะ ยูทูบ ข่าวทั้งไทย และ นอก เพลง พวกปฎิทิน หรือโน็ต ก็สะดวกมาก

อ้อ.. คุณ ซีซี.. k cast gold live ที่นี่ดีนะคะเหมือนใน iphone ใหมคะ หลายๆอย่างอยู่ในหน้าเดียว ทอง เงิน( metal )น้ำมัน DJIA USD index พอคลิ๊กก็ได้กราฟ

คุณ ซีซี

มดแดงก็หาไม่เจอค่ะ

แต่ไปหาเจอที่ fx pro itrader

หน้าตามันเป็นประมาณแบบนี้ใช่ใหม

# CLM 1 น่าจะใช่นะเพราะมัน = 107.67

# CLK 1 = 107.15

แต่ที่นี่มีแต่แท่งเทียนเท่านั้น อินดี้ไม่มีค่ะ เฮ้อ เวลาเปิดหน้าถัดไปเนี่ย ไม่ได้ เลยนอกจากออกไปเลย คงต้องปิดมันจริงๆแล้วเข้ามาใหม่ ถึงจะได้หน้าที่ย้อนมา

ใช่ไม่ยากหลอกค่ะ เวลาที่เราซื้อ .เอ้ ไม่รู้เหมือนกันนะคะ เขาก็ลงให้มังคะ พอดีมีน้องที่เขาจัดการให้ตรงนี้ค่ะ ก็เลยไม่รู้ เขาก็ลงมาให้เพียบเลยค่ะ ทีแรกมดแดงไปอ่านหนังสือ ipad ที่ร้านซีเอ็ด ว่าจะซื้อแล้วค่ะ แต่ไม่เอาดีกว่า เพราะปกติเนี่ยหาในกูเกิ้ลก็มีอยู่แล้ว ก็เลยนำมาลงไว้ในหน้าก่อนๆ ค่ะ

เรื่องคอนเนค...ยังไม่ได้ทำซิม ไมโคร ค่ะ เลยตอบไม่ได้ แต่ wi fi ที่บ้านก็เร็วมากค่ะ เดินออกไปนอกตัวบ้านถึงรั้วราว 10 เมตรได้มั๊งก็ยังโอเคอยู่ค่ะ เท่าที่ใช้มันก็มีอะไรบางอย่างที่นับว่าดีนะคะ ที่ไม่ดี คือของที่ใช้ต่อพ่วงแพงทั้งนั้น โปรแกรมพิมพ์งานไม่ว่า word excel มันก็มี แต่ต้องมาเรียนรู้ใหม่ เพราะมันคนละตัว มันให้ความบันเทิงแก่เราหลากหลายค่ะ ยูทูบ ข่าวทั้งไทย และ นอก เพลง พวกปฎิทิน หรือโน็ต ก็สะดวกมาก

อ้อ.. คุณ ซีซี.. k cast gold live ที่นี่ดีนะคะเหมือนใน iphone ใหมคะ หลายๆอย่างอยู่ในหน้าเดียว ทอง เงิน( metal )น้ำมัน DJIA USD index พอคลิ๊กก็ได้กราฟ

ค่ะ คุณมดแดง น้ำมัน #CLK1 ปกติซีจะใช้ fxpro ไว้ดูอยู่แล้วค่ะ พอดีเห็นappที่คุณมดแดงหาไว้มันลงอินดี้ได้ เลยสนใจ

ส่วน kcast spot จะช้ากว่า FXpro ประมาณ 2 วินาที

app ของ Bloomberg ก้อดีนะคะ..ลองลงดูค่ะ appของฟรีทั้งนั้นเลย

ส่วนapp ที่เอาไว้คุยกับเพื่อนๆ นอกจาก IM+ แล้ว

แนะนำ whatsapp ค่ะ เค่รื่องที่เจลเบรคแล้ว ทางร้านจะลงให้ฟรี แต่ถ้าไม่ได้เจล ก้อซื้อเอาจากappstore ค่ะ ตัวนี้ใช้คุยกับเพื่อนที่ใช้ BB ได้ค่ะ

ขอบคุณ.. คุณ ซี ๆ วันหน้าถ้าว่างนะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป นำความรู้มาฝากบ้างนะคะ เพราะมดแดงมีความรู้แค่หางอึ่งค่ะ ตัวจริงมาแล้ว..หลบ อิอิ พูดเล่นๆแต่จริงนะคะ มดแดงจะได้มีที่พึ่งบ้างค่ะ :lol:

ไปอ่านที่เว็บร้านทอง ได้เจอ app. amazon mobile เฮียเขาโพสรูปจาก ipad เลยตามไปดู แต่ยังหาไม่เจอเลย

http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=29614.msg674292;topicseen#new

ตัวเองยังหาวิธี เอารูปมาไม่ได้ค่ะ.. save รูปหน้าจอได้ แต่พอจะโพสยังหาวิธีไม่ได้ เพรามันไม่เห็นไฟล์ คงต้องไปหาหนังสือมาอ่านจริงๆแระ คุณ ซีซี ช่วยหน่อยจิ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เข้าแอบอ่าน ^_^

ผมว่าจากเท่าที่ลองโหลดมาลองเล่นดู โปรแกรมตัวนี้เหมือนจะมีแต่ค่าเงินอ่ะครับ ทอง กับ น้ำมันนี่ผมหาไม่เจอเลย

ข่าวลือ...ที่น่าจะเป็นจริง :rolleyes: http://www.facebook.com/iPhonemod#!/iPhonemod/posts/10150170131698320

Mod-X : ราคา iPad 1&2 ในวันที่ 6 นี้

iPad 1 ลดอีก 3,000

WIFi 16 GB 9,900

WIFi 32 GB 12,900

WIFi 64 GB 15,900

...3G 16 GB 13,900

3G 32 GB 16,900

3G 64 GB 19,900

ipad 1 16 GB ราคาเหลือม่ะถึงหมื่น น้ำลายไหลเลย :lol:

iPad 2

WIFi 16 GB 15,900

WIFi 32 GB 18,900

WIFi 64 GB 21,900

3G 16 GB 19,900

3G 32 GB 22,900

3G 64 GB 25,900

ไปอ่านที่เว็บร้านทอง ได้เจอ app. amazon mobile เฮียเขาโพสรูปจาก ipad เลยตามไปดู แต่ยังหาไม่เจอเลย

http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=29614.msg674292;topicseen#new

ตัวเองยังหาวิธี เอารูปมาไม่ได้ค่ะ.. save รูปหน้าจอได้ แต่พอจะโพสยังหาวิธีไม่ได้ เพรามันไม่เห็นไฟล์ คงต้องไปหาหนังสือมาอ่านจริงๆแระ คุณ ซีซี ช่วยหน่อยจิ

ขอโทษทีคะ คุณมดแดง ซีเพิ่งเห็นคำถาม appตัวนี้ไม่ทราบเหมือนกัน เดี๋ยวจะลองถามเพื่อนๆดูให้ค่ะ

ไม่เป็นไรคะ เพราะเฮียเขาตอบมาหลังจากมดแดงถามไปค่ะ เขาบอกว่ามันเป็น android ..app ตัวเดียวกันค่้ะ

วันนี้ไปดู ipad1 ที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ยังราคา 12,700 บาท รวม vat แล้ว ครับ ถ้าราคาต่ำกว่าหมื่นได้จริงนี่ก็น่าสอยมารูดเล่นสักตัว

:ph34r:

รอดูวันที่ 6 พ.ค ค่ะ คุณงูดิน จะมีการจัดงานเปิดตัวการวางจำหน่าย iPad 2 ในไทยที่ Siam Discovery

เราคงต้องไปรอซื้อที่ istudio ค่ะ ipad 1 ค้างสต็อกจะมีเหลือกี่เครื่องกันหนอ??????