ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มีใครลง mt 4 บน ipad บ้างคะ ????

กำลังหาทางเล่นอยู่ค่ะ บน ipad ซึ่งเพิ่งได้มาไม่กี่วัน แต่ยังงงๆอยู่ค่ะ เมื่อวานลอง seach ไปได้ meta trader 5 มาก็ยังหาทองไม่เจอ.... :blush:

วันนี้ลองใหม่ กว่าจะ search เจอ ต้องใช้คำว่า meta itrader จึงจะเจอ แต่พอโหลดมาแล้ว (แล้วมันต้อง boot ใหม่ใหมเนี่ย ) ด้วยความใจร้อน เปิดเลย เลยหาหน้า sigh in ไม่พบ ( แต่ที่ MT 5 ) พอเปิดได้ก็ไปทีกราฟเลย...มองเหมือนกราฟไม่วิ่ง เพราะเห็นราคา 1437.. งง นิดหน่อย มะกี้นี้ไม่ถึงนี่ มาดูที่ PC อ้าว..ราคามาแล้ว .....มีใครใช้บ้างแล้วคะ ...อยากสอบถามวิธีการใช้ค่ะ

หมายเหตุ ถ้าจะ search ต้องใช้คำว่า i trader .ตัวเองไปโหลด fxpro i trader มาค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เล่นจนเครื่องแฮง เกิดจากจะดูกราฟ ราย 5 นาที มันโหลดไม่ขึ้น ปิด เปิด หลายครั้งก็ไม่หาย ทำงัยดี

ก็ต้องมาหาคำตอบในกูรู

เคล็ดลับและเทคนิคเชิงลึกการใช้ iPad ที่ควรรู้

http://www.smartmobile.co.th/enew/ipad-deep.html

1. การ Restarting เครื่อง iPad ในกรณีที่เกิดปัญหาการใช้งานApp.

ปัญหานี้เจอกับผมโดยตรงครับ ปัญหามีอยู่ว่าหลังจากผมได้ติดตั้ง Apps. พื้นฐานลงในเครื่อง iPad เรียบร้อยแล้ว ก็จะปรากฎ Apps. หลักๆ ในเครื่อง iPad ดังนี้คือ (1) Calendar, (2) Contacts, (3) Notes, (4) Maps, (5) Video, (6) YouTube, (7) iTunes, (8) App Store, (9) Settings ทั้งหมดจะอยู่ 2 แถวบน ส่วนอีก 1 แถวล่าง จะประกอบไปด้วย (1) Safari, (2) Mail, (3) Photos, (4) iPod

เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วผมก็เริ่มใช้งาน โดยการเริ่มที่ App. Safari ซึ่งเป็นเว็บบราวเซอร์สำหรับการเข้าใช้อินเทอร์เน็ตบนเครื่อง iPad ใช้ไปวันแรกไม่มีปัญหาใดๆ ทั้งสิ้นคือสามารถเข้าไปเปิดชมและท่องเว็บไซต์ได้ พอวันถัดมาผมเข้าไปใช้ App. Safari อีกเพื่อจะเปิดท่องเน็ตตามปกติวิสัยของคนติดเน็ต แต่คราวนี้มีปัญหาคือแทนที่จะเปิดเจอเว็บไซต์ ปรากฎว่าไม่เจอเว็บไซต์ตามที่ต้องการแต่กลับเจอจอมืด (จอดำมืด)ผมก็ลองไปใช้ App.อื่นเพื่อทดสอบการทำงานดู ปรากฎว่ายังใช้งานได้ปกติ

เอาละซิตอนนี้งานเข้าเลยครับ….. ทำอย่างไรดีล่ะ!!!! ทดลองทำซ้ำก็แล้ว ปิดเครื่อง-เปิดเครื่องใหม่ก็แล้ว ไม่ได้ผลครับ

ถ้าหากท่านเจอปัญหาลักษณะนี้นะครับ หรืออาจเป็นกรณีใกล้เคียงกัน ผมแนะนำให้ท่านทำการ Restarting เครื่อง iPad ใหม่ วิธีการก็คือ ให้ท่านกดปุ่ม HOME และ Sleep/Wake พร้อมกัน (กดค้างไว้ประมาณ 10 วินาที) เพื่อทำการHard Reboot เครื่อง iPad ใหม่ ดังภาพประกอบ.

อ่านต่อตามลิงค์ข้างบนเลยนะคะ

มีใครลง mt 4 บน ipad บ้างคะ ????

กำลังหาทางเล่นอยู่ค่ะ บน ipad ซึ่งเพิ่งได้มาไม่กี่วัน แต่ยังงงๆอยู่ค่ะ เมื่อวานลอง seach ไปได้ meta trader 5 มาก็ยังหาทองไม่เจอ.... :blush:

วันนี้ลองใหม่ กว่าจะ search เจอ ต้องใช้คำว่า meta itrader จึงจะเจอ แต่พอโหลดมาแล้ว (แล้วมันต้อง boot ใหม่ใหมเนี่ย ) ด้วยความใจร้อน เปิดเลย เลยหาหน้า sigh in ไม่พบ ( แต่ที่ MT 5 ) พอเปิดได้ก็ไปทีกราฟเลย...มองเหมือนกราฟไม่วิ่ง เพราะเห็นราคา 1437.. งง นิดหน่อย มะกี้นี้ไม่ถึงนี่ มาดูที่ PC อ้าว..ราคามาแล้ว .....มีใครใช้บ้างแล้วคะ ...อยากสอบถามวิธีการใช้ค่ะ

หมายเหตุ ถ้าจะ search ต้องใช้คำว่า i trader .ตัวเองไปโหลด fxpro i trader มาค่ะ

ผมกำลังจะเข้าไปหาเหมือนกันน่ะครับ แต่เท่าที่จำได้ จำได้ว่าเคยเห็น MT4 for apple OS มาก่อนนะ แต่หลายเดือนแล้ว ถ้าหาเจอเดี๋ยวจะมา Update ให้นะครับ

ผมลงใน iphone อยู่ครับ ipad ก็มีครับ แต่มันเป็นของโบกเกอร์

http://www.mpf.co/?page=download&gclid=CNHC2dvPhKgCFcYc6wodKD9WrQ โหลดที่เว็บนี้แหละครับ

ผมกำลังจะเข้าไปหาเหมือนกันน่ะครับ แต่เท่าที่จำได้ จำได้ว่าเคยเห็น MT4 for apple OS มาก่อนนะ แต่หลายเดือนแล้ว ถ้าหาเจอเดี๋ยวจะมา Update ให้นะครับ

ผมลงใน iphone อยู่ครับ ipad ก็มีครับ แต่มันเป็นของโบกเกอร์

http://www.mpf.co/?page=download&gclid=CNHC2dvPhKgCFcYc6wodKD9WrQ โหลดที่เว็บนี้แหละครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ

อิอิ .. โอเคแล้วค่ะ หลังจากบูทตามลิงค์นั้น คือเล่นสดๆ ไม่ได้หาหนังสือมาอ่านเลยค่ะ กะว่ามีปัญหาก็ค้นในกูเกิ้ลอย่างเดียว แต่ไม่ค่อยสะดวกเท่าไร แต่ไม่อยากเสียตังเพิ่ม เพราะแต่ละอย่างแพงจัง case 1450 dock 850

:rolleyes: การ setting เท่าที่มี มีแค่ กราฟ พื้นหลัง

ต้อง set อะไรบ้าง มันไม่มีอินดิเคเตอร์มาให้ค่ะ หรือเรายังหาไม่เป็น หรือต้องไปโหลดมาอีก ที่จริงโปรแกรมพื้นฐานน่าจะมีให้เหมือน pc !034

สิ่งที่ไม่ได้ทำคือ open demo เพราะบางช่องไม่แน่ใจ

เพราะมันต้องกรอก currency leverage initial balance

:rolleyes: การ setting เท่าที่มี มีแค่ กราฟ พื้นหลัง

ต้อง set อะไรบ้าง มันไม่มีอินดิเคเตอร์มาให้ค่ะ หรือเรายังหาไม่เป็น หรือต้องไปโหลดมาอีก ที่จริงโปรแกรมพื้นฐานน่าจะมีให้เหมือน pc !034

สิ่งที่ไม่ได้ทำคือ open demo เพราะบางช่องไม่แน่ใจ

เพราะมันต้องกรอก currency leverage initial balance

ผมเคยใช้แต่บน windows mobile phone น่ะครับ มันก็เซ็ตเหมือนที่เราใช้บน PC/Laptop นะ ส่วนตัวที่เล่นบน IOS นี่ยังไม่ได้ลองเลยครับ เพิ่งได้เครื่องมาอาทิตย์ที่แล้วเหมือนกัน แต่เคยจับ iphone4 มาพักนึง ผมว่ามันน่าจะเหมือนกันนะครับ เพราะขนาดใน windows mobile ยังมีอินดี้เลย ตัว ISO ก็น่าจะเหมือนกัน (พอดีตอนนี้อยู่ที่ๆทำงาน เลยโหลดโปรแกรมมาลงไม่ได้ (office เค้า block เว๊ปบางเว๊ปน่ะครับ)

ถูกแก้ไข โดย Keep Moving

เท่าที่ผมเล่นไม่มีนะครับดูได้แต่กราฟแท่งเทียนอะครับขนาดผมใช้แบบเทรดได้เลยนะครับ

ถูกแก้ไข โดย mtts

ขอบคุณค่ะ

ถ้างั้้นคงเป็นเพราะไปเอาโปรแกรมที่ไม่ถูกมา เดี๋ยวไว้ลองหาใหม่ และรอคำชี้แนะของคุณ keep และเพื่อนๆ รวมทั้งป้านัทด้วยค่ะ... ป้านัทขา ลองเล่นหรือยังคะ สงสัยมดแดงงมเองอีกนานแน่เลยยย !32

เอามาแปะไว้ก่อนค่ะ ใช่หรือเปล่าไม่รู้

http://www.mahalo.com/answers/are-there-any-apps-for-the-ipad-for-metatrader-4-trading-platforms

Are there any apps for the iPad for MetaTrader 4 trading platforms?

The iPhone and many other smartphones do have apps which allow them to use the MetaTrader 4 platform; yet, due to their small screen size, the full advantage of such an information rich platform is often lost. I've seen the Bloomberg app for the iPhone, the way it distrubutes and blends charting, news and other data would seem to make the iPad an ideal device for MetaTarder 4 platforms as well. Does an app exist for this yet? Are there any other Forex trading platforms out for the iPad? If there are, are there any reviews as to their functionality?

The [[iPhone]] and many other [[smartphones]] do have apps which allow them to use the [[MetaTrader 4]] platform; yet, due to their small screen size, the full advantage of such an information rich platform is often lost. I've seen the [[bloomberg]] app for the iPhone, the way it distrubutes and blends charting, news and other data would seem to make the iPad an ideal device for MetaTarder 4 platforms as well. Does an app exist for this yet? Are there any other [[Forex]] trading platforms out for the iPad? If there are, are there any reviews as to their functionality?

Ads by Google

Monetize your Android APPwww.airpush.com

$3+ CPM's Join the Airpush network today!

MetaTrader - Free Demowww.gcitrading.com

No commissions, Forex and CFDs Try a free practice account today

ไปอ่านเพิ่มเติมที่ลิงค์ด้านบนค่ะ

ไปเจอแล้ว fxpro itrader แบบที่ตัวเองไปโหลดมา

http://itunes.apple.com/gb/app/fxpro-itrader/id342878598?mt=8

ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ

http://gallantvps.com/mobile_support.php

ระวังนิดนะครับคุณมดแดง ถ้าจำไม่ผิด (พอดีจำไม่ได้) ไม่รู็ว่าโปรแกรมตัวนี้รึเปล่าที่ผมเคยโหลดมาลองลงเล่นใน windows mobile แล้วปรากฏว่า มีวันหมดอายุ (ตอนนั้นเลยต้องซื้อ) แล้วหลังจากนั้นอีกไม่นาน ถ้าจำไม่ผิด(อีกแล้ว) ตลาดที่เราดูกราฟได้มันค่อยๆ หดลงๆ อ่ะครับ

แต่หน้าตาโปรแกรม มันคล้ายกันเลยนะ ทั้ง fxpro ทั้ง Millennium (ใช้อินดี้ได้ทั้งคู่)

ขอบคุณค่ะ คุณ keep

มดแดงวางลิงค์ผิด fx pro จาก apple store ค่ะ

มะกี้เข้าไปที่ mellinium 4 for ipad จาก xogee.com ก็ได้ผลไม่ต่างกันกะ fx pro...ไปธุระก่อนค่ะ

คุณมดแดงขา เรื่องมือถือนี่ยอมรับว่า low technology มากค่ะ :lol: ช่วยอะไรไม่ได้เลยค่ะมาเป็นกำลังใจให้ละกัน :)

คุณมดแดงขา เรื่องมือถือนี่ยอมรับว่า low technology มากค่ะ :lol: ช่วยอะไรไม่ได้เลยค่ะมาเป็นกำลังใจให้ละกัน :)

ขอบคุณมากค่ะ ป้านัท

เอาการใช้ ipad มาฝาก ค่ะ

http://www.apple.com/ipad/guided-tours/

http://www.it-guides.com/index.php/training-a-tutorial/training-ipad/1575-ipad-manual

คู่มือการใช้งาน ภาคภาษาไทยค่ะ...จากเว็บข้างต้น

ทุกๆ คนที่ใช้งานหรือเป็นเจ้าของ iPad คงทราบกันดีว่า iPad ไม่มีการให้คู่มือในการใช้งานให้ เหตุผลง่ายๆ คือ ทาง Apple เชื่อว่า เราสามารถใช้งาน iPad ได้โดยเรียนรู้ได้ด้วยตัวเอง เพราะการพัฒนาคำสั่งต่างๆ ของ iPad เน้นการใช้งานแบบธรรมชาติทั่วไป

เรื่องจริงของคู่มือการใช้งาน iPad

จริงๆ แล้วทาง Apple เองก็มีคู่มือในการงาน iPad เหมือนกัน แต่ไม่ได้มาพร้อมในกล่องของ iPad แต่เราสามารถ download ได้จากเว็บไซต์ของ Apple โดยตรง ถ้าใครสนใจก็สามารถคลิกลิงค์ด้านล่างนี้ เพื่อ download คู่มือการใช้งาน iPad ได้ฟรีครับ

ลิงค์คู่มือการใช้งาน iPad

* ลิงค์ดาวน์โหลด http://manuals.info.apple.com/en_US/iPad_User_Guide.pdf

* รูปแบบไฟล์ PDF

* ขนาดไฟล์ 19.1 MB

เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกัน

* iTunes โปรแกรมคู่ใจ iPhone, iPod

* iPad ของเล่นใหม่จาก Apple

* iPad First Look ในรูปแบบ Video

* HP Slate คู่แข่งสำคัญของ iPad

* ผลทดสอบการใช้งาน iPad

* อุปกรณ์เสริมที่จำเป็นสำหรับ iPad

* HP Slate คู่แข่งสำคัญของ Apple iPad

* เหตุผลที่น่าซื้อ iPad มาใช้งาน

* ซื้อไอแพด (iPad) มาทำอะไร

* มารู้จักโปรแกรมใน iPad

* คำสั่งในการใช้งาน iPad

* วิธีอัพเกรดเวอร์ชั่นใหม่ของ iPad

* iOS 4 ระบบปฏิบัติการใน iPad

* Sync ใน iPad คึออะไร

* วิธีเปลี่ยน Wallpaper บน iPad

* วิธีเชื่อมต่อ Wi-Fi บน iPad

* แก้ปัญหาต่อ Wireless ไม่ได้บน iPad ; http://www.it-guides.com/index.php/training-a-tutorial/training-ipad/1556-can-not-connect-wireles-ipad

* ปุ่มไหนใช้ทำอะไรบน iPad

* ย้ายตำแหน่งไอคอนบน iPad ; http://www.it-guides.com/index.php/training-a-tutorial/training-ipad/1560-move-icon-ipad

* ถอดถอนโปรแกรมบน iPad

* สร้างโฟลเดอร์ใน iPad ; http://www.it-guides.com/index.php/training-a-tutorial/training-ipad/1562-create-folder-ipad

* Download App บน iPad ; http://www.it-guides.com/index.php/training-a-tutorial/training-ipad/1563-download-app-ipad

* ฝึกเล่นดนตรีบน iPad ; http://www.it-guides.com/index.php/training-a-tutorial/training-ipad/1564-musician-ipad

* ปิดโปรแกรมที่ใช้งานบน iPad

* วิธีใช้งาน Safari บน iPad

* ทิป วิธีจับภาพหน้าจอบน iPad

* ทิป พัฒนาเว็บบน iPad

* Mac Address บน iPad

* เพิ่มรหัสผ่านในการเข้าถึง iPad

* ทิปโอนย้ายไฟล์รูปภาพจาก iPad เข้าคอมฯ

* ทิปปรับแต่งการใช้งาน Safari บน iPad

* เพิ่มพื้นที่บน iPad ได้ด้วยตัวเอง

* ทิปการใช้งาน Slideshow บน iPad

* รวมมิตรอุปกรณ์เสริมของ iPad

* สุดยอดระบบรักษาความปลอดภัย iPad

* เปิดไฟล์ Attached บนเมลของ iPad ไม่ได้

* ทิปการแก้ปัญหารับส่งเมลบน iPad

* วิธีง่ายๆในการเปิด PowerPoint บน iPad

* iPad 2 มีอะไรใหม่ที่น่าสนใจ

รายละเอียดบางส่วนค่ะ

:D คำสั่งพื้นฐานที่ควรทราบในการใช้งาน iPad

เนื่องจากการสั่งงาน iPad เป็นระบบสัมผัสผ่านทางนิ้วมือ ไม่สามารถสั่งผ่านอุปกรณ์อื่นๆ ได้? และอีกอย่างหนึ่งคือ iPad ไม่มีแป้นพิมพ์ให้ใช้งาน (แต่สามารถหาซื้อเพิ่มได้) มีแต่แป้นพิมพ์แบบเสมือน เท่านั้น ดังนั้นเรามาศึกษาคำสั่งพื้นฐานที่ผู้ใช้งาน iPad ทุกคนต้องทราบ

* แตะหนึ่งครั้ง

เหมือนกับการกดแป้นพิมพ์หนึ่งครั้ง? เป็นการเลือกสั่งงาน หรือเลือกเปิดการใช้โปรแกรมใดๆ

* แตะสองครั้ง ติดต่อกัน

ขยายหน้าจอที่กำลังทำงานอยู่

* แตะค้าง

แตะไอคอนค้าง สำหรับการย้ายไอคอนไปยังตำแหน่งที่ต้องการ (Move) ?กรณที่ไอคอนไหนมีเครื่องหมายกากบาท (x) อยู่ด้านบนซ้ายมือ? เราสามารถสั่งลบ App นั้นๆ ได้

แตะค้างในส่วนของข้อความในหน้าเว็บ หมายถึง copy

แตะค้างในส่วนอื่นๆ ?สามารถเลือกคำสั่งย่อยๆ ได้ เช่น Select, Select All รวมทั้ง Paste เป็นต้น

* ลากนิ้วไปทางซ้าย ขวา ขึ้นหรือลง

เลื่อนหน้าการทำงานไปยังตำแหน่งที่ต้องการ

* ใช้สองนิ้วลากเข้าหากัน หรือแยกออกจากกัน

เรียกคำสั่งย่อ ขยายหน้าต่างการใช้งาน

* ดับเบิลคลิกปุ่ม Home Screen

เป็นคำสั่งในการเลือกใช้ Multi-Tasking การทำงานมากกว่าหนึ่งโปรแกรมพร้อมกัน

ถ้าต้องการถอยกลับมาหน้าแรก ให้กดปุ่ม ?Home Scre

:D การ Sync ของ iPad คืออะไร

Sync คือ การอัพเดทข้อมูลใน iPad ให้ตรงกับใน Computer ทั้งนี้ จะต้องทำผ่านโปรแกรม iTunes เท่านั้น? การอัพเดทมีข้อควรระวังหลายๆ อย่างที่ต้องทราบ ดังนี้

* กรณีเป็นเครื่องศูนย์ฯ เช่น iStudio เป็นต้น ที่ไม่ใช่เครื่องหิ้วจากต่างประเทศ การอัพเดทโดยวิธีการ Sync สามารถทำได้โดยไม่มีปัญหา

* ข้อจำกัดอย่างหนึ่งที่ควรระวังคือ เวลา Sync จะต้องทำจากเครื่องคอมพิวเตอร์เครื่องใด เครื่องหนึ่งเท่านั้น เพราะอาจจะทำให้ App ต่างๆ ที่ติดตั้งใน iPad ถูกลบออกไปได้? ทั้งนี้เพราะการ Sync ก็คือการสำรองข้อมูลหรือ Backup นั่นเอง?

ตัวอย่าง เช่น ถ้าคุณเคย Sync กับเครื่องคอมพิวเตอร์ A ซึ่งจะมีโปรแกรมต่างๆ เก็บไว้ แต่คุณมา Sync กับเครื่องคอมพิวเตอร์ B ซึ่งไม่มีอะไรเลย ดังนั้น ข้อมูลต่างๆ อาจหายได้

* กรณีที่ไม่ใช่เครื่องศูนย์ฯ? และมีการทำ JailBreak (มักเป็นเครื่องหิ้วจากต่างประเทศเข้ามา)? ซึ่งคนส่วนใหญ่ที่ใช้วิธีนี้มักต้องการติดตั้งโปรแกรมเสริม (App) ฟรี? เวลา Sync ข้อมูลอาจมีปัญหาคือ อาจะทำให้ App ต่างๆ หายไปหมด รวมทั้งปัญหาสำคัญคือ ไม่สามารถอัพเกรด เฟิร์มแวร์ (Firmware) เป็นเวอร์ชั่นใหม่ได้ เพราะการทำ JailBreak อาจยังไม่มีเวอร์ชั่นที่รองรับ