ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ราคาทองคำาทำสถิติสูงสุดอีกครัั้ง…ยังคงเน้น้นกลยุทธ์ต์ตัั้งรับปลอดภัยกว่า

4 สิงหาคม 2554

ชัยวัฒน์ อาศิระวิชัย

เลขทะเบียนนักวิเคราะห์ 021238

Tel. (662) 286 3999 ต่อ 503

chaiwat@trinitythai.com

SPDR Gold trust fund ซึ่งเป็นกองทุนทองคำรายใหญ่ที่สุดของโลก ได้ปรับเพิ่มสถานะการถือครองทองคำขึ้น 4.55ตัน มาอยู่ที่ระดับ 1,286.3 ตัน ขณะที่ iShare Silver trust fund ซึ่งเป็นกองทุนโลหะเงินรายใหญ่ที่สุดของโลก ได้ปรับเพิ่มสถานะการถือครองโลหะเงินขึ้น 33.99 ตัน มาอยู่ที่ระดับ 9,858.92 ตัน

ฉบับเต็มดูที่นี่ครับ

http://www.trinityquicktrade.com/Inter/research/Gold%20&%20Silver%20Futures-110804.pdf

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Profile as of 8/19/2011

Tonnes of Silver in Trust 9,745.28

หน้านี้มีปริมาณโลหะเงินที่เป็นปัจจุบันของ iShare Silver trust อยู่ด้านขวามือครับ

http://us.ishares.com/product_info/fund/overview/SLV.htm

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ขอบคุณค่ะคุณส้มโอมือ

เอาใจช่วยน้องเงินกันต่อไปค่ะ

อูย น้องเงินอย่าเพิ่งไปไกลคะ ขอเก็บเพิ่มอีกหน่อย

อยากทราบว่าราคาทองแท่งเป็นไงวันพรุ่งนี้ ใครทราบวานบอก (เดาก็ได้)

มีใครอ่านอยุ่บ้างคับ

น่าจะขึ้น..( ก็ให้เดาไง )

น่าจะขึ้น..( ก็ให้เดาไง )

ซื้อไปเถอะถ้าเงินเย็นเดี๋ยวมันก๊ไป 30000 /

ซื้อไปเถอะถ้าเงินเย็นเดี๋ยวมันก๊ไป 30000 /

ขอ 50,000 ได้มั้ยครับ :blush:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

คุณJPSคะ

ถ้าสนใจจริงๆ ขอแนะนำพระรูปทรงบัลลังก์ปิดทองคำค่ะ คุ้มมากๆ เพราะตอนที่สร้างเป็นราคาทองในปี46ค่ะ ตอนนี้ยังให้เช่าราคาเดิม

ขอบคุณครับคุณKitty..ขอรบกวนถามพระรูปทรงบัลลังก์ปิดทองคำ

หมายถึงพระเจ้าตากสินใช่มั๊ยครับหรือพระอะไรแล้วเป็นเนื้อนวโลหะ

ปิดทองลวดลายใช่มั๊ยครับ(ราคาเดิมเท่าไรครับ)ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล

เป็นพระเจ้าตากสินค่ะ ดูตัวอย่างได้ในเว็บที่ให้นะคะ

เนื้อเป็นทองเหลือง สูงประมาณ 9 นิ้ว ฐานกว้าง 4 นิ้ว ปิดกะไกล่ทองคำทั้งองค์ค่ะ

จัดสร้างใหม่ปี2553แต่ให้เช่าในราคาเดิมของปี2546 ค่ะ (ของเดิมหมดแล้วค่ะ)

เช่าตามราคาของหน่วยสงครามพิเศษทางเรือได้ราคา 4,999 บาท แบบปิดทองลวดลายก็มีค่ะราคา 3,999

แต่ลองดูในเว็บเช่าพระเห็นกำหนดราคาไว้ที่ 7,500 ค่ะ (ปี2553)

วันนี้ kitty ไปรับมาบูชาแล้วค่ะ เป็นพระรูปทรงบัลลังก์1องค์ และพระรูปทรงม้าอีก1องค์ (5,999 แต่ในเว็บ 9,900)

สวยมากจริงๆค่ะ(ขออภัยค่ะถ้าทำให้เข้าใจผิดเรื่องขนาดของพระรูป เพราะที่จริงเป็นแบบตั้งบูชา ไม่ใช่แบบคล้องสร้อย)

ถูกแก้ไข โดย kitty

ขอบคุณครับคุณKitty..ที่เอื้อเฟื้อข้อมูล

จะแวะไปชมของจริงอยากได้ไว้บูชาเหมือนกันครับ

(แต่ต้องจัดหิ้งพระที่บ้านใหม่ก่อน)พระพุทธรูปเก่า,

พระบูชา,พระครูบาอาจารย์ที่นับถือเสด็จพ่อร.5และพระเครื่อง

เต็มหิ้งไปหมดได้มากี่องค์กี่ที่ขึ้นหิ้งจนเต็ม(โดนที่บ้านว่าจะเอามาทำไร)

ก็คนมันชอบอ่ะ...

เหมือนกันเลยค่ะ คุณJPS

เมื่อเช้าแม่บ่นๆอยู่เหมือนกัน แต่พอเอาออกมาให้ดู กลับบอกว่าสวยมาก

แถมช่วยกำหนดตำแหน่งวางด้วยค่ะ