ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

รบกวนถามคุณleo_attack นะคะ

kitty เคยเห็นเหรียญเงินของร้านเล่งหงษ์น่ะค่ะ เป็นรูปมังกรค่ะ จำได้ว่าสวยมาก ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีหรือเปล่าคะ

น้ำหนักเท่าไหร่คะ ถ้ายังมีตอนเข้ากรุงเทพจะได้แวะไปซื้อค่ะ

ขอบคุณนะคะ

หนัก 1 บาทครับ(15.2) ถ้าำจำไม่ผิดเหรียญเงิน 99.9 ทำเพื่อการสะสมครับ ร้านรับซื้อตามราคาเงินขณะนั้น ส่วนเวลาเราซื้อมีค่าบล็อกครับ

เม็ดเงินซื้อที่เล่งหงษ์ได้หรอครับ ....เล่งหงษ์นี้ร้านทองใช่ปาวครับ แล้วอยุ่แถวไหน มีเบอร์มั้ยครับ

ร้านทอง เล่งหงษ์ เยาวราช (เฉพาะสำนักงานใหญ่และสาขา 1) ปิดเวลา 17:30 โทร. 081-869-5575, 02-224-5345 ติดต่อคนชื่อหลงครับ

เออความจริงไม่ต้องซื้อร้านนี้ก็ได้นะครับมีหลายร้านเลยครับ ผมกล่าวถึงร้านนี้เพราะผมเคยใช้บริการเพียงเท่านั้นนะครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/569-%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AA-%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%86/page__st__435

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Silver Offers Greater Upside Than Gold: Experts

With gold prices soaring to a record high of $1,910 on Tuesday, some experts are starting to look at silver as an alternative trade, believing it has greater upside than the yellow metal.

ผู้เชี่ยวชาญเริ่มหันมามองโลหะเงิน หลังจากทองทำจุดสูงสุดใหม่เมื่อวันอังคาร โดยเชื่อว่าโลหะเงินจะให้ผลตอบแทนได้ดีกว่าทอง

"Silver [XAG= 42.92 -0.83 (-1.9%) ] may come back on," Paul Heffner, CEO of investment managenet firm Gen2 Partners told CNBC on Tuesday. "I think the outside chance of more upside....is actually pretty high, as we see more momentum coming in to alternatives to gold."

Paul Heffner, CEO of investment managenet firm Gen2 บอกกับ CNBC ว่า "ผมคิดว่ามีโอกาสมากทีเดียวที่โลหะเงินจะได้ผลตอบแทนดีกว่าทอง และเราก็เริ่มได้เห็นว่าโมเมนตัมเริ่มมองหาเงินในฐานะทางเลือกอื่นนอกจากทอง"

Heffner believes silver could rise to as much as $50 an ounce, a 15 percent gain from current levels. That's compared to gains of around 5 percent, if gold [XAU= 1873.39 -23.50 (-1.24%) ] were to rise to $2000 an ounce, a target cited by several analysts.

Heffner เชื่อว่าทองสามารถขึ้นไปได้ถึง 50 เหรียญ หรือขึ้นได้อีก 15% จากระดับปัจจุบัน

หากเทียบกับทองจะขึ้นเพียง 5% หากทองขึ้นจากระดับปัจจุบันไปถึง 2000 เหรียญ

Although silver prices collapsed in late April and early May following margin hikes, Gavin Wendt, Senior Resources Analyst at Mine Life thinks the metal is likely to outperform gold over the next 6 months.

ถึงแม้ว่าแนวโน้มราคาโลหะเงินพังลงไปเมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมา Gavin Wendt, Senior Resources Analyst at Mine Life คาดการณ์ว่าในช่วง 6 เดือนนี้ โลหะเงินจะได้ผลตอบแทนเหนือกว่าทองมาก

"Silver tends to lag the performance of gold," he said. "I think we are at that point now where we are most likely to see some further buying in the silver price, which could well take it up to $50."

เขาว่า "ราคาของโลหะเงินมักจะเคลื่อนไหวช้ากว่าทองอยู่แล้ว ผมคิดว่าถึงเวลาของโลหะเงินแล้วหละ แล้วมันจะทำให้โลหะเงินขึ้นไปถึง 50 เหรียญ"

Tom Price, Global Commodity Analyst at UBS also has a $50 price target on silver.

"We've got there before, we'll probably get there again," he said. "The markets are very emotional right now, it's not about fundamentals, it's about fear. So we've probably got some upside, just for the same reason gold does."

While gold has outperformed silver in recent months, silver has done much better over the past year, gaining 140 percent, compared to a 50 percent gain for bullion.

According to Daryl Guppy, CEO of Guppytraders.com the charts also indicate that silver has further upside. He believes the metal could reach its previous high of $48.48, which would translate to a 10 percent upside from current levels.

อ่านแล้วใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ

!gd !gd

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

!_087

สวัสดีค่ะขาประจำ ขาเก๋า sv ทุกท่าน วันนี้น้องใหม่ลองเข้า sv ปุ๊บ ดอย ปั๊บ ซะงั้น

แล้วที่บอกว่าวันพฤหัสนี้อาจโดนทุบราคา ยิ่งรู้สึกว่าอุณหภูมิในร่างกายมันจะติดลบเอาดื้อ ๆ

ขอคำแนะนำให้น้องใหม่ด้วยค่ะ !_cd

ใจเย็นๆ ครับ ไม่ได้หมายความว่ามันต้องลงเสมอไปครับ สถานการณ์ตอนนี้ต่างจากเมื่อก่อนมากครับ

คนส่วนมากรอซื้อด้วยซ้ำ (ไม่รู้จะรอเก้อหรือป่าวน่ะ) แ่ค่ระวังอย่า over trade เท่านั้น ดูอย่างทองใคร

ไม่เก็บเมื่อ 3 - 4 เดือนที่แล้วมัวแต่กลัว ปิด option กลัวโน่นกลัวนี่ สุดท้ายทุกวันนี้ก็คงยังกลัว จนไม่

ได้ซื้อพอดี ครับ ถ้าไงกลับไปอ่านบทความคุณ next ใหม่ตั้งแต่หนัาแรก แล้วจะคลายกังวลได้ครับ

โอ... 48 เหรียญของผมมาใกล้ถึงแล้วครับ หลังจากรอ 1,500 ฮา ฮา ฮา

ใจเย็นๆ ครับ ไม่ได้หมายความว่ามันต้องลงเสมอไปครับ สถานการณ์ตอนนี้ต่างจากเมื่อก่อนมากครับ

คนส่วนมากรอซื้อด้วยซ้ำ (ไม่รู้จะรอเก้อหรือป่าวน่ะ) แ่ค่ระวังอย่า over trade เท่านั้น ดูอย่างทองใคร

ไม่เก็บเมื่อ 3 - 4 เดือนที่แล้วมัวแต่กลัว ปิด option กลัวโน่นกลัวนี่ สุดท้ายทุกวันนี้ก็คงยังกลัว จนไม่

ได้ซื้อพอดี ครับ ถ้าไงกลับไปอ่านบทความคุณ next ใหม่ตั้งแต่หนัาแรก แล้วจะคลายกังวลได้ครับ

!thk ขอบคุณคะ คุณchung6 ที่แวะมาแนะนำน้องใหม่

คุณ thon คงซื้อในเวลาใกล้เคียงกับผม

แต่อาจจะดอยคนละลูกที่สูงเท่ากัน

เพราะตอนนั้นผมอยู่ ดอย UNDP

กะซื้อเก็บยาวถึงลูกถึงหลาน :lol:

สำหรับท่านที่มาใหม่ UNDP คือ

http://ecatalog.treasury.go.th/coininfo/index.php?CoinType=2&gid=190

http://ecatalog.treasury.go.th/coininfo/detail.php?id=938&gid=190

อ่านแล้วใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ

!gd !gd

หัวใจเริ่มพองโตกับเป้าหมายที่ฝันไว้

หวังว่าสปอตไลท์จะฉายไปที่น้องเงินซักทีน้าาา นอนรอบนหลังกระทิงนานแล้ว

“ Good things come to those who wait ”

: สิ่งดีๆจะเกิดขึ้น กับผู้ที่รู้จักอดทนรอ

ตอนต่อไปของ SILVER ตื่นเต้นเร้าใจกว่าทองคำแน่นอนครับ ตอนนี้เหมือนเริ่มๆจะยืนได้แล้ว..

หากเกิน 42$ จะพุ่งไป 50$ ได้ในเวลาไม่นาน...โปรดติดตาม :rolleyes:

ช่วยกันลุ้นอย่าให้หลุด 42 น่ะครับ ถ้าสามารถยืนเหนือ 42 จนผ่าน พฤหัสที่ 25 นี้ไปได้น่าจะรอดแล้ว อดทนอย่างเดียวครับ

หนัก 1 บาทครับ(15.2) ถ้าำจำไม่ผิดเหรียญเงิน 99.9 ทำเพื่อการสะสมครับ ร้านรับซื้อตามราคาเงินขณะนั้น ส่วนเวลาเราซื้อมีค่าบล็อกครับ

ร้านทอง เล่งหงษ์ เยาวราช (เฉพาะสำนักงานใหญ่และสาขา 1) ปิดเวลา 17:30 โทร. 081-869-5575, 02-224-5345 ติดต่อคนชื่อหลงครับ

เออความจริงไม่ต้องซื้อร้านนี้ก็ได้นะครับมีหลายร้านเลยครับ ผมกล่าวถึงร้านนี้เพราะผมเคยใช้บริการเพียงเท่านั้นนะครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/569-%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AA-%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%86/page__st__435

ขอบคุณมากค่ะคุณleo_attack

อยากเก็บเงินเม็ดดูบ้างเหมือนกันค่ะ

ความจริงkittyชอบลักษณะของเงินมากกว่าทอง

หมายถึงลักษณะกายภาพค่ะ

สีสวยเย็นตา ดูละมุนละไมกว่าทองที่ดูมลังเมลืองเจิดจ้าไปหน่อย(แต่ราคาก็สูงตามไปด้วย)

คิดไปเองว่ามันทำให้ใจสงบได้ดีกว่าดูแต่ทองค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kitty

SVZ11 ฟลอร์ ซะงั้น :wacko: :wacko:

น่าจะโดน force sell หรือปล่าวครับ อาจจะ force sell ทองและเลยต้อง force sell เงินตามมาด้วย

ที่ราคา 1256 มี discount จากราคา spot ด้วยแหละครับ (ราคา spot หน้าเว็บตอนนี้ 1260)