ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

อีก 3 เดือนไม่มีวัดพระบาทน้ำพุ

โพสต์แนะนำ

ธนาคารกสิกร เลขที่บัญชีขาดตัวท้ายไปอีกหนึ่งตัวค่ะพี่หมอ

ขออนุญาติตอบนะคับ เลขที่บัญชี 174-2-39000-0 คับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กร๊าก ส่งไปทั้งเดือน 450 บาทง่ายกว่ามั้งคุณเอ วัดได้เต็มๆด้วยไม่ต้องถูกหักค่าบริการtongue.gif

เห็นท่านเวลามาบิณฑบาตรแล้วเหนื่อยแทนเลยครับ em183.gif

ท่านทำด้วยความเมตตาจริงๆไม่งั้นไม่มีทางมีแรงทนทำได้ขนาดนี้ d5f02ecd.gifem0009.gif

แงแง ก็เค้าส่งข้อความมาก็ส่งไปไม่ยากค่ะต่อไปคงต้องส่งเป็นรายเดือนแล้ว อิอิ ตอนนี้ก็ช่วยคนเป็นโรคร้ายอยู่ 1 ครอบครัวค่ะ ติดโรคมาจากสามี แถมมีลูกอีก 3 ต้องใช้ชีวิตแบบลำบาก สามีก็ป่วยทำงานไม่ได้แล้ว

แงแง ก็เค้าส่งข้อความมาก็ส่งไปไม่ยากค่ะต่อไปคงต้องส่งเป็นรายเดือนแล้ว อิอิ ตอนนี้ก็ช่วยคนเป็นโรคร้ายอยู่ 1 ครอบครัวค่ะ ติดโรคมาจากสามี แถมมีลูกอีก 3 ต้องใช้ชีวิตแบบลำบาก สามีก็ป่วยทำงานไม่ได้แล้ว

อิอิ ก็โอนทางอินเตอร์เน็ทไง ง่ายๆlaugh.gif

คุณเอช่วยคนยกครอบครัวแบบนี้เอง มิน่า รวย GFsmile.gif

เงิน 15บาทของท่านช่วยชีวิตคนได้ค่ะ ขอความเมตตาให้ผู้ป่วย ผู้ยากไร้ด้วยน่ะค่ะขออนุโมทนาในกุศลผลบุญของทุกท่านค่ะ !10

ขอโทษในความสงสัยนะครับ เรากดไป 15 บาท ทางวัดได้เท่าไหร่ครับ !38 ....เจอมาเยอะครับโอนแบบนี้

ปล.อยากโกรธนะครับ ไม่ใช่สงสัยว่ามาหลอก แต่ปกติผมก็ทำบุญที่วันนี้อยู่แล้วครับ ส่วนใหญ่ก็ใช้แบบโอนเงินทางATMครับ

ขอโทษในความสงสัยนะครับ เรากดไป 15 บาท ทางวัดได้เท่าไหร่ครับ onion33.gif ....เจอมาเยอะครับโอนแบบนี้

ปล.อยากโกรธนะครับ ไม่ใช่สงสัยว่ามาหลอก แต่ปกติผมก็ทำบุญที่วันนี้อยู่แล้วครับ ส่วนใหญ่ก็ใช้แบบโอนเงินทางATMครับ

ผมเอามาโพสต์ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าทางวัดได้เท่าไร ถ้าไม่ใช่การหลอกลวงก็ไม่ใช่ปัญหา

เพราะบางคนไม่ได้คิดจะทำแต่พอเห็นว่าโทรแค่นี้เอง หักเงินเราแค่ 15 บาท ก็ทำ

ทางวัดจะได้เงินแค่บาทเดียวผมว่าก็ยังดีกว่าไม่ได้ครับ(ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ เพียงแต่อยากช่วยวัดและคนป่วยเท่านั้นเอง)

ส่วนคุณทำบุญกับทางวัดนี้เป็นประจำอยู่แล้วก็ขออนุโมทนาด้วยครับd5f02ecd.gifem0009.gif

เมื่อกี๊ลองใช้ sim ไอโมบาย(เครือข่าย TOT) ปรากฏ โอนไม่ได้ แต่พอเอา ดีแทคโอนกลับโอนได้ <_<

อีก 3 เดือนจะไม่มี "วัดพระบาทน้ำพุ"!!!!‏

ทุกคนในนี้มีมือถือใช่ไหมครับ

ขอซัก 9 บาทได้ไหม เพื่อผู้ป่วยโรคเอดส์ ไม่ว่ามือถือคุณจะเครื่องละพัน หรือเครื่องละหมื่น ขอแค่ 9 บาท บริจาคให้วัดพระพุทธบาตรน้ำพุ

ง่ายๆ แค่กด 1900-222-200 และกด 1 แค่นี้ คุณก็ได้ร่วมทำบุญแล้วค่ะ เรื่องจริง โทรไปเช็คที่วัดแล้ว)

ขอบคุณสำหรับทุกสายทานบารมีค่ะ

อนุโมทนา ด้วยนะครับ

อีกไม่เกิน 3 เดือนวัดพระบาทน้ำพุต้องปิดลง!! ถ้าไม่ อ่าน กรุณา Forward

ถ้าไม่ช่วย อีกไม่ เกิน 3 เดือน วัดพระบาทน้ำพุ ต้องปิดลง ทุกคนคงเคยได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับวัดพระบาทน้ำพุ จังหวัดลพบุรี ที่มีหลวงพ่ออลงกตเป็นเจ้าอาวาส ซึ่งท่านได้อุทิศตัวช่วยเหลือผู้ป่วยโรคเอดส์และเด็กกำพร้ามาสิบกว่าปี แล้ว ทั้งๆที่ท่านมีพร้อม ทุกอย่าง จบการ ศึกษาระดับปริญญาโทวิศวะจากออสเตรเลีย แต่ท่านก็เสียสละ ได้ เพียงเพราะท่านเห็น ว่า ผู้ป่วยโรคเอดส์นั้นไร้ที่พึ่ง จริงๆ ขนาดบางคนพอพ่อแม่รู้ว่าติดเชื้อ เอดส์ ยังรังเกียจและทอดทิ้งลูกของตัว เองได้เลย หลวงพ่อท่านเห็นว่า ถ้าท่านไม่ช่วยพวกเขาเหล่า นี้ ท่านก็ไม่สามารถเรียกตัวเองว่าเป็น มนุษย์ได้ ทุก วันนี้ ที่วัดมีผู้ป่วยและเด็กกำพร้าที่ หลวงพ่อต้องคอยดูแลรวมถึงพนักงานและอาสาสมัครราวหนึ่งพันคน ค่าใช้จ่ายต่อเดือนประมาณ สามล้าน กว่าบาทแต่ยอดบริจาคกลับน้อยลง เนื่องจากสภาวะเศรษฐกิจที่ซบเซา เห็นว่า ลดลงเหลือเพียงเดือนละสองแสนบาทเอง ส่วนรัฐบาลก็ช่วยเหลือเพียงเดือนละหนึ่งแสนบาทเท่า นั้นเคยโทรไปถามที่วัด เกี่ยวกับสถานะทางารเงิน พนักงานก็บอกว่า รายรับเท่าเดิม แต่ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นทุกวัน ค่ายารักษาหรือเพิ่มภูมิต้านทานก็ แสนจะแพง แถมผู้ป่วยก็มีแต่จะเพิ่มมาก ขึ้น ทางวัดจะไม่รับก็ไม่ ได้ เนื่งจากมีคนพาผู้บ่วยมาทิ้งไว้ที่ หน้าประตูวัดเสมอ ซึ่งพวกเขาก็ไม่มีทางไป ที่วัดก็เมตตาช่วยเหลือแม้กระทั่งคน ชราและเด็กที่คนในรอบครัวเสียชีวิต เพราะเอดส์แล้วไม่มีใครดูแล ตอนนี้ต้องมีการส่ง ผู้ป่วยที่อาการดีแล้วและพอมีฐานะกลับบ้านบ้าง แล้ว และอีกสามเดือนอาจต้องปิดตัว ลง!!!!!!

หลวงพ่อเองต้องลงมาบิณฑบาตรที่ กรุงเทพฯทุกสัปดาห์ ต้องไปหลายที่ต่อ หนึ่งวัน เพราะรอนไปช่วยเหลือถึงวัด ไม่ไหว เห็นแล้วก็เหนื่อยแทน จริงๆ เมืองไทยมีผู้ติดชื้อเอดส์มาก เป็นอันดับสี่ของโลกแล้ว และแนวโน้มก็มี มากขึ้นเรื่อยๆ สวนทางกับอายุของผู้ที่ ติดเชื้อเอดส์ซึ่งกลับกลายเป็นว่าอายุน้อยลง ทุกที อยากให้พวกเราเข้าใจว่า เรื่องนี้เป็นปัญหาของประเทศชาติและ เป็นเรื่องของพวกเราทุกคนที่ต้องช่วยกัน พวกเราสามารถช่วยได้หลายรูปแบบ

ขณะนี้หลวงพ่อท่านมารับบริจาคทุกวัน เสาร์ ตั้งแต่ 8.30 น. -10.00 น. ที่สวน ลุมไนท์บาร์ซาร์ ข้างๆอาคารบีอีซี เท โร สามารถบริจาคเป็นเงิน (ดีที่สุด), ยา, ผ้าอ้อม, สำลี, ของอุปโภคบริโภคต่างๆ, หนังสือ, เสื้อผ้า ฯลฯหรือบริจาคผ่านธนาคาร ให้กับ ' กองทุนอาทรประชานาถ ถ้าสามารถทำเป็นรายเดือนได้จะดีมาก ราย ละเอียดของเบอร์บัญชีมีดังนี้

ธ.กรุงเทพฯ สาขา ลพบุรี 289-0-84697-1

ธ.ทหารไทย สาขา ลพบุรี 304-2-41277-9

ธ.กสิกรไทย สาขา ถนนสุรสงคราม 174-2-39000-

ธ.ไทย พาณิชย์ สาขาลพบุรี 579-2-33730- 7

ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขา ลพบุรี 111-1-47300-7

ธ.นครหลวง ไทย สาขาลพบุรี 340-2-14976- 0

ธ.เพื่อการเก ษตรและสหกรณ์การเกษตร สาขานางเลิ้ง 000-2-12022-0

และสุดท้ายที่พวกเราสามารถช่วย ได้เดี๋ยวนี้ คือ การบอกต่อถึงเรื่องนี้ และช่วยส่งเมล์นี้ไปให้คนที่รู้จักทกๆ คน

เพิ่มเติมๆ

1900 222 200 จะใช้บริจาคได้กับโทรศัพท์ทุกระบบยกเว้นฮัทช์

สำหรับท่านที่โทรจากโทรศัพท์พื้นฐานของ tot จะได้บริจาคให้กับทางวัด 9 บาทเต็ม ๆ

แต่ถ้าเป็นระบบอื่นไม่ว่าจะจากมือถือหรืออะไรก็ตามทาง 1900 จะให้วัดพระบาทน้ำพุ 7.50 บาท

http://board.palungj...%B8-158478.html

โอนเข้าบัญชีกองทุนของทางวัดไปแล้วจ้า...ขอเชิญชวนผู้ใจบุญทุกท่านอีกครั้งนะคะ..ขอบคุณและขอร่วมอนุโมทนาค่ะ ถูกแก้ไข โดย Dakdae

ขออนุญาติตอบนะคับ เลขที่บัญชี 174-2-39000-0 คับ

ขอบคุณ คุณkatournoi ค่ะ เราชอบโอนผ่านมือถือธนาคารกสิกรไทยสะดวกดีค่ะ เอ๋ แต่สงสัยคุณkatournoiคงทำกับวัดนี้บ่อยๆหรือค่ะ

ขอโทษในความสงสัยนะครับ เรากดไป 15 บาท ทางวัดได้เท่าไหร่ครับ !38 ....เจอมาเยอะครับโอนแบบนี้

ขอบคุณ คุณToNyที่มีข้อถ้วงติงเข้ามา เป็นสิ่งที่ดีมากค่ะใครพอทราบช่วยตอบหน่อยค่ะหรือติดต่อกับทางวัดได้ยิ่งดี

แต่ส่วนตัวได้โอนเงินเข้าบัญชีกองทุนไปแล้วค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับคุณToNyนี่ด้วยน่ะค่ะ

โอนเข้าบัญชีกองทุนของทางวัดไปแล้วจ้า...ขอเชิญชวนผู้ใจบุญทุกท่านอีกครั้งนะคะ..ขอบคุณและขอร่วมอนุโมทนาค่ะ

เจ้แด้รวยทองน่ะซิ ทำตามที่ตั้งใจไว้ใช่ไม๊ โมทนาด้วยค่ะ

โอนเข้าบัญชีวัดแล้วคะ จะได้เต็มๆ ไม่โดนหัก ขออนุโมทนาบุญด้วยคะ

:) :D :D

:Pขอบคุณค่ะ :P

โอนเข้าธนาคารเช่นกันคะ ถ้าพบท่านที่ไหนจะทำบุญกับท่านเสมอ พระผู้เสียสละจริงๆ

อิอิ ก็โอนทางอินเตอร์เน็ทไง ง่ายๆlaugh.gif

คุณเอช่วยคนยกครอบครัวแบบนี้เอง มิน่า รวย GFsmile.gif

อิอิ วันนี้ไปโอนแน่นอนค่ะคุณหมอ กำไรจากการถือหน้า s ค่ะ

อิอิ วันนี้ไปโอนแน่นอนค่ะคุณหมอ กำไรจากการถือหน้า s ค่ะ

555 ลงแรงๆแบบนี้รวยสาหัสเลยอะดิคุณเอ tongue.gif