ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ccczaa

โครงการไถ่ชิวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

โพสต์แนะนำ

ขออนุโมทนาบุญ คุณลุงซี คุณมดแดง และทุก ๆ ท่านที่ช่วยเป็นธุระให้งานในครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีค่ะ เห็นรูปแล้วชื่นใจ ดีใจ ที่ได้มีโอกาสร่วมทำบุญในครั้งนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ ที่นำสิ่งดี ๆ มาแบ่งปัน :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณซี คุณมดแดงและทุกๆท่านที่เป็นตัวแทนความดี :wub: คนดีของเพื่อนๆThaiGold เห็นภาพแล้วชื่นใจจริงๆค่ะ คงเหนื่อยกันน่าดู พักผ่อนเอาแรงขอให้บุญรักษา สุขภาพแข็งแรงทุกๆท่านนะค่ะ

ดูภาพแล้วน้องวัวสุขภาพดีแข็งแรงทุกตัวเลย ตัวของเด็กสยามเขายังไม่ขึ้นเลยมั่ง สงสัยได้น้องวัววัยละอ่อน หน้าตาแบ๋วมากๆน่ารักจริงๆ ชาวบ้านทื่ได้รับไปก็คงดีใจมาก :wub:เห็นแล้วมีความสุขจริงๆ

อิ่มบุญ อิ่มใจ สาธุ สาธุ

ขออนุโทนาบุญที่ร่วมทำในคร้ังนี้ ขอให้คุณซี คณะผู้จัดงาน เพื่อนๆที่ร่มบุญคร้ังนี้มีแต่ความสุขความเจริญ

ขอบคุณคุณ ซี มากๆนะคะ สำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง รวมทั้งรูปสวยๆ ที่นำมาฝาก เพื่อนๆ มดแดงยังได้รูปไม่ดีเท่านี้เลย

ขอให้ผลบุญครั้งนี้ ...จงส่งผลให้คุณ ซีและครอบครัวมีสุขภาพที่ดี ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน คิดจะทำกิจการใดๆขออำนาจคุณพระรัตนตรัยจงช่วย

บันดาลให้สำเร็จๆๆๆลุุล่วงไปด้วยดี และปราศจากอุปสรรคทั้งปวงค่ะ

สวัสดี ค่ะ คุณ ซี และ คุณมดแดง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปถ่ายมากๆค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

เกี่ยวกับวัดพุทธนิมิตร (วัดภูค่าว) ไปหาข้อมูลมาฝากชาวกาฬสินธ์ค่ะ

http://board.palungjit.com/groups/%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%9E%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%98%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%95-%E0%B8%A0%E0%B8%B9%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7-668.html

สว้สดีครับ คุณซี

ขอแสดงความยินดี ที่ทำโครงการบุญสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ

เห็นรูปภาพแล้ว น่าชื่นใจครับ ทุกท่านมีสีหน้าอิ่มบุญกันทั้งนั้นนะครับ วัดสวยดีนะครับ

ขอให้บุญกุศล จงมีแด่ทุกๆท่านนะครับ

ขออนุโมทนาบุญ คุณลุงซี คุณมดแดง และทุก ๆ ท่านที่ช่วยเป็นธุระให้งานในครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีค่ะ เห็นรูปแล้วชื่นใจ ดีใจ ที่ได้มีโอกาสร่วมทำบุญในครั้งนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ ที่นำสิ่งดี ๆ มาแบ่งปัน :wub: :wub:

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ ถ้าไม่ได้เพื่อนๆร่วมกันไถ่ชีวิตโค - กระบือ งานนี้คงไม่สำเร็จครับ

และผมขอเป็นตัวแทนเกษตรกรที่ได้รับโค - กระบือ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ขอบคุณคุณซี คุณมดแดงและทุกๆท่านที่เป็นตัวแทนความดี :wub: คนดีของเพื่อนๆThaiGold เห็นภาพแล้วชื่นใจจริงๆค่ะ คงเหนื่อยกันน่าดู พักผ่อนเอาแรงขอให้บุญรักษา สุขภาพแข็งแรงทุกๆท่านนะค่ะ

ดูภาพแล้วน้องวัวสุขภาพดีแข็งแรงทุกตัวเลย ตัวของเด็กสยามเขายังไม่ขึ้นเลยมั่ง สงสัยได้น้องวัววัยละอ่อน หน้าตาแบ๋วมากๆน่ารักจริงๆ ชาวบ้านทื่ได้รับไปก็คงดีใจมาก :wub:เห็นแล้วมีความสุขจริงๆ

อิ่มบุญ อิ่มใจ สาธุ สาธุ

ขอบคุณครับคุณเด็กสยาม

เกษตรกรที่ได้รับโคทุกคนเขามีความยินดี และพอใจในโคที่ได้รับครับ

เขาบอกว่า ถ้าเขาซื้อโคชุดนี้เอง ราคาจะอยู่ประมาณตัวละ 17,000 บาท ครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุโทนาบุญที่ร่วมทำในคร้ังนี้ ขอให้คุณซี คณะผู้จัดงาน เพื่อนๆที่ร่มบุญคร้ังนี้มีแต่ความสุขความเจริญ

ขอให้คุณAiya และเพื่อนๆทุกคน มีความสุข ความเจริญ เช่นเดียวกันครับ

สว้สดีครับ คุณซี

ขอแสดงความยินดี ที่ทำโครงการบุญสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ

เห็นรูปภาพแล้ว น่าชื่นใจครับ ทุกท่านมีสีหน้าอิ่มบุญกันทั้งนั้นนะครับ วัดสวยดีนะครับ

ขอให้บุญกุศล จงมีแด่ทุกๆท่านนะครับ

ขอบคุณครับ คุณน้อย

ขอให้มีความสุข ความเจริญ เช่นกันครับ

วัดสวยมากครับ แต่มีเวลาจำกัด ไปชมได้ไม่ทั่วครับ

เรียน สมาชิกเวปทุกๆท่าน

ตามที่ กรมปศุสัตว์ ได้จัดทำ “โครงการไถ่ชีวิต โค – กระบือ พันธุ์ดี” เพื่อเฉลิมพระเกียรติ

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554

จำนวน 8,400 ตัว โดยกรมปศุสัตว์ มอบให้จังหวัดกาฬสินธุ์ ดำเนินการขอรับบริจาคทรัพย์

ร่วมไถ่ชีวิตโค – กระบือ จำนวน 98 ตัวมูลค่า ราคาตัวละ 15,000 บาท นั้น

ข้าพเจ้าฯ ในฐานะคณะ ผู้ร่วมจัดงานไถ่ชีวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ ในครั้งนี้

ในส่วนของสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดกาฬสินธุ์ ต้องขออภัยสมาชิก ที่ได้ทำชื่อผู้บริจาคได้ไม่ครบตาม

จำนวน ที่ได้บริจาค เนื่องจาก คณะที่รับผิดชอบ ในส่วนเกี่ยวกับสถานที่

ได้เตรียมสถานที่ สำหรับโค - กระบือ สำหรับงานนี้ไว้ จำนวน 120 ล๊อก( 120 ตัว)

ซึ่งน้อยกว่าจำนวนโค - กระบือที่ได้รับบริจาคมาทั้งหมดคือ 141 ตัว

ในส่วนของท่านที่บริจาคเงินเพื่อไถ่ชีวิตโค - กระบือพันธุ์ดี อับดับท้ายๆ

ทางคณะทำงานไม่สามารถเตรียมสถานที่เพิ่มเติมได้ทัน

ข้าพเจ้านายภาณุ จินตานนท์ ในฐานะที่เป็นส่วนหนึ่งของคณะทำงาน ในการจัดพิธีครั้งนี้

จึงขออภัยท่านผู้บริจาคเงินไถ่ชีวิตโค - กระบือ มา ณ โอกาสนี้ และขอขอบคุณ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน

ที่ได้ร่วมบริจาคเงินในครั้งนี้ จนสามารถดำเนินงานโครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

ได้สำเร็จลุล่วงตามวัตถุประสงค์ของโครงการฯ

ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับ

อนึ่ง โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ ตามพระราชดำริ เป็นโครงการที่ดำเนินการตลอดทั้งปี

โดยโค - กระบือ ที่ได้รับบริจาคทั้งหมด จะนำไปเข้าโครงการธนาคารโค - กระบือ ตามพระราชดำริ

เพื่อนๆ สมาชิกท่านใด มีความประสงค์จะร่วมบริจาคเงิน ไถ่ชีวิตโค - กระบือ สามารถทำได้ตลอดทั้งปี

โดยสามารถติดต่อบริจาคผ่านผม หรือ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดกาฬสินธุ์

หรือ หน่วยงานของกรมปศุสัตว์ได้ทั่วประเทศ ครับ

โพสเอาไว้ว่าโครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือพันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

เป็นโครงการที่เปิดรับบริจาคตลอดทั้งปี

ตอนนี้มีเงินบริจาคเข้ามาเพิ่มเติม

ถ้าได้เงินมากพอที่จะนำไปไถ่ชีวิตโค - กระบือได้

ผมจะนำเงินไปไถ่ชีวิตโค - กระบือ ออกมาครับ

ตอนนี้ ขอลงจำนวนเงินที่ได้รับไว้ให้ทราบก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณคุณ ซี มากๆนะคะ สำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง รวมทั้งรูปสวยๆ ที่นำมาฝาก เพื่อนๆ มดแดงยังได้รูปไม่ดีเท่านี้เลย

ขอให้ผลบุญครั้งนี้ ...จงส่งผลให้คุณ ซีและครอบครัวมีสุขภาพที่ดี ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน คิดจะทำกิจการใดๆขออำนาจคุณพระรัตนตรัยจงช่วย

บันดาลให้สำเร็จๆๆๆลุุล่วงไปด้วยดี และปราศจากอุปสรรคทั้งปวงค่ะ

ขอบคุณครับคุณมดแดง

ผมขอให้ผลบุญครั้งนี้ ส่งผลให้ครอบครัวคุณมดแดงไม่มีโรคภัยเบียดเบียน หวังในสิ่งใดให้ได้ในสิ่งนั้นครับ

ขออนุโมทนาบุญกับอ.ซีและทุกๆท่านอีกครั้งนะคะ