ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ccczaa

โครงการไถ่ชิวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

โพสต์แนะนำ

ร่วมทำบุญด้วยค่ะ วันนี้ โอนเงินไปร่วมทำบุญจำนวน 999.90 บาท(ในนามคุณสุจิตรา-ภาสธร ยุวมิตร) โดยโอนทาง ATM ตู้ทหารไทยเวลาประมาณ 13.00น.

ขอบคุณ คุณสุจิตรา-ภาสธร ยุวมิตร ครับ 875328cc.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณ ซี 3473749b.gif

มีข่าวดีมาบอกค่ะ วันนี้ไปทำบุญงานทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ญาติที่เสียชีวิตครบ100 วันได้พบและได้คุยกับคุณอาแท้ๆ ของมดแดงได้คุยสารพัดเรื่อง ของคนสูงอายุ มีโอกาสเลยเล่า

เรื่องโครงการทำบุญไถ่ชีวิตโคให้ท่านฟัง บอกว่ามดแดงจะร่วมทำบุญงานนี้ คุณอาเลยบริจาคเงินทำบุญให้ 1 ตัวค่ะ 15000 บาทแต่เงินยังไม่ได้ให้มานะคะ ท่านบอกว่าจะไปบอกลูก

สาว ลูกชาย ก็ไม่รู้ว่างัยนะคะ เขาอาจร่มสมทบกับพ่อแม่ร่วมอยู่ในนี้ก็ได้ แต่อารับปาก 1 ตัวค่ะ ในนามครอบครัว บัญญัติ- จันทน์หอม สุขใจ แล้วมดแดงจะประสานเรื่องการ

โอนเงินไปให้นะคะ

ขอบคุณแทนเกษตรกรที่จะได้รับโคล่วงหน้าครับคุณมดแดง

และขอขอบคุณครอบครัว บัญญัติ- จันทน์หอม สุขใจ ครับ875328cc.gif

รายชื่อ - จำนวนเงินที่โอนเข้าบัญชี 610 - 237608 - 6 ครับ บัญชีนี้ ผมลงตัวเลขให้ดูได้ครับ

ส่วนที่โอนเข้าบัญชีสำนักงานปศุสัตว์จังหวัด ผมตามให้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นบัญชีรวมทั้งหมดครับ

หวัดดีค่ะ คุณ ซี

เมื่อเช้าเพื่อนโทรมาบอกว่า รวบรวมเงินจากเพื่อนๆได้ตอนนี้ 1600.00 บาทค่ะ เลยแจ้งให้ทราบ...แล้วจะรวบรวมส่งไปให้นะคะ

เมื่อเช้าเพื่อนโทรมาบอกว่า รวบรวมเงินจากเพื่อนๆได้ตอนนี้ 1600.00 บาทค่ะ เลยแจ้งให้ทราบ...แล้วจะรวบรวมส่งไปให้นะคะ

ครับคุณมดแดง ขอบคุณครับ

วันนี้ไปโอนเงินเข้าบัญชีในนามนายภาณุ จินตานนท์ ครั้งที่สอง

ธนาคารไทยพาณิชย์ เวลา 13:13 น.

จำนวน 500 บาท

ขอร่วมทำบุญเพิ่มนะ คะ

วันนี้ไปโอนเงินเข้าบัญชีในนามนายภาณุ จินตานนท์ ครั้งที่สอง

ธนาคารไทยพาณิชย์ เวลา 13:13 น.

จำนวน 500 บาท

ขอร่วมทำบุญเพิ่มนะ คะ

เดี่ยวประมาณ 1 ทุ่ม จะไปปรับสมุดครับ

รายชื่อ - จำนวนเงินที่โอนเข้าบัญชี 610 - 237608 - 6 ครับ บัญชีนี้ ผมลงตัวเลขให้ดูได้ครับ

ส่วนที่โอนเข้าบัญชีสำนักงานปศุสัตว์จังหวัด ผมตามให้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นบัญชีรวมทั้งหมดครับ

สวัสดีครับ...เพื่อนๆทุกคนครับ

โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

ในส่วนของจังหวัดกาฬสินธุ์ ตอนนี้ค่อนข้างที่จะเป็นที่แน่นอนแล้วครับว่า

จะจัดพิธี ในวันที่ 17 กรกฏาคม 2554 ครับ

ตอนนี้ผมยังไม่เห็นหนังสือ ลายละเอียดเกี่ยวกับหมายกำหนดการต่างๆ

หมายกำหนดการ การจัดงานพิธี ออกมาเมื่อไหร่ จะเอามาโพสให้เพื่อนๆดูครับ

สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่ต้องการบริจาคทรัพย์ ร่วมไถ่ชีวิตโค – กระบือ

ยังสามารถบริจาคได้ครับ ผมคงขอรับบริจาคไปเรื่อยๆ จนถึงประมาณวันที่ 15 มิถุนายน 2554 ครับ

เพราะถ้าช้ากว่านี้ ผมเกรงว่าจะไม่สามารถไถ่ชีวิตโค - กระบือ ที่มีสายพันธุ์ดีได้ทันตามวัตถุประสงค์ของโครงการ ครับ

เดี่ยวจะเหมือนกับหลายๆครั้งที่เคยเจอ คือ ได้โค - กระบือ ที่ไม่มีความเหมาะสมที่จะใช้เป็นแม่พันธุ์ในการขยายพันธุ์

โครงการพระราชดำริ โครงการนี้ รูปแบบการไถ่ชีวิตโค - กระบือ จะเน้นที่โค - กระบือ ที่เหมาะสมที่จะเป็นแม่พันธุ์

และต้องไม่มีโรคติดต่อระหว่างสัตว์ต่อสัตว์ หรือ โรคสัตว์ติดคน ตามพระราชบัญญัติโรคระบาดสัตว์

เท่าที่ผมจำได้ รู้สึกว่าจะ 3 ชนิดครับ (ค้างไว้ก่อนครับว่าโรคอะไรบ้าง เดี่ยวจะลองค้นดูครับ)

รูปแบบการบริจาคทรัพย์ เพื่อไถ่ชีวิต โค – กระบือ

• ไถ่ชีวิตเป็นตัวสัตว์ ( โค – กระบือ)

• บริจาคทรัพย์ เพื่อไถ่ชีวิต มูลค่าตัวละ 15,000 บาท

หรือ

รวบรวมเป็นหมู่คณะเป็น 1 ตัว

หรือ

ตามกำลังศรัทธา

วิธีการบริจาคยังเหมือนเดิมครับ คือ

บริจาคเข้าบัญชีหมายเลย 610 – 237608 – 6 ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาอำเภอยางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์

ในนามของนายภาณุ จินตานนท์ โทร.08 – 2114 – 1641

หรือ ติดต่อบริจาคโดยตรงได้ที่ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดกาฬสินธุ์ โทร. 043 - 811535

ในโอกาสนี้ จึงเรียนมาเพื่อขอขอบคุณล่วงหน้า

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ คุณ ซี...

เมื่อบ่ายนี้ไปรับเงินมาแล้วนะคะ พรุ่งนี้สายๆจะโอนเงินไปให้ค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณ ซี !Hi

มีข่าวดีมาบอกค่ะ วันนี้ไปทำบุญงานทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ญาติที่เสียชีวิตครบ100 วันได้พบและได้คุยกับคุณอาแท้ๆ ของมดแดงได้คุยสารพัดเรื่อง ของคนสูงอายุ มีโอกาสเลยเล่า

เรื่องโครงการทำบุญไถ่ชีวิตโคให้ท่านฟัง บอกว่ามดแดงจะร่วมทำบุญงานนี้ คุณอาเลยบริจาคเงินทำบุญให้ 1 ตัวค่ะ 15000 บาทแต่เงินยังไม่ได้ให้มานะคะ ท่านบอกว่าจะไปบอกลูก

สาว ลูกชาย ก็ไม่รู้ว่างัยนะคะ เขาอาจร่มสมทบกับพ่อแม่ร่วมอยู่ในนี้ก็ได้ แต่อารับปาก 1 ตัวค่ะ ในนามครอบครัว บัญญัติ- จันทน์หอม สุขใจ แล้วมดแดงจะประสานเรื่องการ

โอนเงินไปให้นะคะ

พี่C โอนเงินเข้าเมื่อสายนี้ ผ่านบัญชี 610-237608-6

ขอแบ่งผลกุศลนี้กับทุกคนด้วย

ถูกแก้ไข โดย ginger

โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

[/size]

สวัสดีค่ะ

หนูได้โอนเงินร่วมทำบุญกับโครงการนี้ค่ะ

จำนวน 333 บาท วันนี้ เวลา 11.03 น.

ขอบขอบพระคุณคุณซีมากๆ นะคะที่ได้แจ้งข่าวการทำบุญและเสียสละมาเป็นผู้รวบรวมเงินทำบุญในครั้งนี้ค่ะ :lol:

A_N

สวัสดีค่ะ คุณ ซี...

เมื่อบ่ายนี้ไปรับเงินมาแล้วนะคะ พรุ่งนี้สายๆจะโอนเงินไปให้ค่ะ

ขอบคุณมากครับคุณมดแดง ได้รับเงินแล้วครับ