ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

ทองปลอมตรายี่ห้อร้านค้าส่งกำลังระบาด

มี 4 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ห้างทองน่ำเชียง

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 934 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 16 สิงหาคม 2011 - 09:28

ทองปลอมตรายี่ห้อร้านค้าส่งกำลังระบาด
ได้รับแจ้งจากร้านทองค้าส่ง
ในสมาคมค้าทองคำว่า
ช่วงนี้คนร้ายที่ปลอมตรายี่ห้อของร้านทองค้าส่ง
เริ่มระบาดมากขึ้น เพราะ
ช่วงนี้ทองแพงมาก คนร้ายยิ่งอยากลงมือ
พวกเราร้านทองยิ่งเจ็บตัวมากขึ้น
ช่วยกันตรวจสอบให้ละเอียดกันหน่อยนะครับ
คนร้ายเจตนานำมาหลอกขายให้ร้านท​องตาม ต่างจังหวัด
ผู้บริโภคถ้าหากว่าซื้อทองกับร้​านทองที่มีหลักแหล่งแน่นอนไม่ต้​องกลัวเลยนะครับ

ภาพในอัลบั้มนี้ ร้านเดียวเจอทีเดียว 8 ลายเลยนะครับ

หรือชมได้ที่ FaceBook ห้างทองน่ำเชียงนะครับ

http://www.facebook....fb154591&type=1

แก้ไขโดย ห้างทองน่ำเชียง, 16 สิงหาคม 2011 - 09:30.

รูปที่โพสต์

#2 ห้างทองน่ำเชียง

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 934 โพสต์

โพสต์ 16 สิงหาคม 2011 - 09:29

รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์    รูปที่โพสต์  รูปที่โพสต์
รูปที่โพสต์

#3 ngoodin

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 7,736 โพสต์

โพสต์ 17 สิงหาคม 2011 - 21:55

ขอบคุณครับเฮียแบทแมน ทองคำแพง พวกมิจฉาชีพก็มีมากขึ้น เพราะถ้าทำสำเร็จก็คุ้มค่าความเสี่ยง ตามหลัก risk&reward ratio
ทั้งพวกหลอกขายทองปลอม แก๊งค์ตกทอง หลอกลวงลงทุนgoldspot ต่างประเทศ แชร์ทองลูกโซ่ ไปจนถึงพวกลักวิ่งชิงกระชากสร้อย
จะไปไหนมาไหนคงต้องระมัดระวังอย่างยิ่ง โดยเฉพาะพวกที่เพิ่งออกจากร้านทองคงต้องเหลียวซ้ายแลขวาให้ดีก่อนละครับ ช่วงนี้กำลังเปลี่ยนขั้ว ตำรวจอาจจะวิ่งจับเส้นใหม่กันอยู่ คงไม่ค่อยว่างมาดูแลเท่าไหร่
ต้องปลง

#4 Goldsuperman

น้องใหม่

• ขาอ่อน
  • 1 โพสต์

โพสต์ 28 กันยายน 2011 - 10:02

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล มีวิธีการตรวจสอบทองแท้ทองปลอมไหนบ้างครับ ที่ตรวจสอบแบบชาวบ้านง่ายๆ กลัวเหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับ :lol:

#5 phum2553

น้องใหม่

• ขาอ่อน
  • 1 โพสต์

โพสต์ 23 ตุลาคม 2011 - 21:22

ขอบคุณครับ

ภูมิหนุ่มน้อยบ้านกุดแคน

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ