ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ห้างทองน่ำเชียง

ทองปลอมตรายี่ห้อร้านค้าส่งกำลังระบาด

โพสต์แนะนำ

ทองปลอมตรายี่ห้อร้านค้าส่งกำลังระบาด

ได้รับแจ้งจากร้านทองค้าส่ง

ในสมาคมค้าทองคำว่า

ช่วงนี้คนร้ายที่ปลอมตรายี่ห้อของร้านทองค้าส่ง

เริ่มระบาดมากขึ้น เพราะ

ช่วงนี้ทองแพงมาก คนร้ายยิ่งอยากลงมือ

พวกเราร้านทองยิ่งเจ็บตัวมากขึ้น

ช่วยกันตรวจสอบให้ละเอียดกันหน่อยนะครับ

คนร้ายเจตนานำมาหลอกขายให้ร้านท​องตาม ต่างจังหวัด

ผู้บริโภคถ้าหากว่าซื้อทองกับร้​านทองที่มีหลักแหล่งแน่นอนไม่ต้​องกลัวเลยนะครับ

ภาพในอัลบั้มนี้ ร้านเดียวเจอทีเดียว 8 ลายเลยนะครับ

หรือชมได้ที่ FaceBook ห้างทองน่ำเชียงนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
gta1119.jpg  gta1120.jpg  gta1128.jpg  gta1129.jpg  gta1130.jpg  gta11209.jpg  gta11201.jpg  gta11202.jpg  gta11205.jpg  gta11207.jpg  gta11208.jpg  gta11262.jpg  gta11209.jpg  gta11231.jpg  gta11233.jpg  gta11234.jpg  gta11235.jpg  gta11236.jpg  gta11239.jpg  gta11240.jpg  gta11242.jpg  gta11246.jpg  gta11248.jpg  gta11250.jpg  gta11251.jpg    gta11260.jpg  gta11261.jpg

ขอบคุณครับเฮียแบทแมน ทองคำแพง พวกมิจฉาชีพก็มีมากขึ้น เพราะถ้าทำสำเร็จก็คุ้มค่าความเสี่ยง ตามหลัก risk&reward ratio

ทั้งพวกหลอกขายทองปลอม แก๊งค์ตกทอง หลอกลวงลงทุนgoldspot ต่างประเทศ แชร์ทองลูกโซ่ ไปจนถึงพวกลักวิ่งชิงกระชากสร้อย

จะไปไหนมาไหนคงต้องระมัดระวังอย่างยิ่ง โดยเฉพาะพวกที่เพิ่งออกจากร้านทองคงต้องเหลียวซ้ายแลขวาให้ดีก่อนละครับ ช่วงนี้กำลังเปลี่ยนขั้ว ตำรวจอาจจะวิ่งจับเส้นใหม่กันอยู่ คงไม่ค่อยว่างมาดูแลเท่าไหร่

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล มีวิธีการตรวจสอบทองแท้ทองปลอมไหนบ้างครับ ที่ตรวจสอบแบบชาวบ้านง่ายๆ กลัวเหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับ :lol:

ขอบคุณครับ

ภูมิหนุ่มน้อยบ้านกุดแคน