ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

• ประกาศ

• kumponys

ขอสงวนสิทธิ์ลบโฆษณาที่ทางเว็บเห็นว่าไม่เหมาะสม   16/05/2561

ระยะหลังมีโฆษณาในรูปแบบต่างๆ ที่เข้าข่ายไม่เหมาะสมอยู่มาก ไม่ว่าจะเป็นโฆษณาเกินจริง โฆษณามากเกินไป โฆษณาที่สุ่มเสี่ยงกระทำผิดกฎหมาย และบางกรณีเป็นลิงก์แฝงไปยังเว็บไซต์ที่ส่อไปในทางไม่เหมาะสม จะไประบุเงื่อนไข ว่าอะไรเหมาะสม อะไรไม่เหมาะสม ก็ดูจะไม่ครอบคลุมกับการเปลี่ยนแปลงในโลกไซเบอร์ยุคใหม่แบบนี้ เลยต้องขออนุญาต ใช้วิจารณญาณของผมเอง เป็นเกณฑ์ตัดสินก็แล้วกันนะครับ ส่วนใครที่ได้รับผลกระทบจากวิจารณญาณของผม คิดว่าไม่ถูกต้อง ก็สามารถส่งข้อความส่วนตัวเข้ามาคุยไปรายๆไป ยินดีรับฟังและแก้ไขครับ  
potgarn

เตือนภัยผู้ชอบใช้ inear เดินบนถนน

โพสต์แนะนำ

คุณคงเคยได้รับการเตือนเรื่องอันตรายจากสิ่งแวดล้อมจากการใส่ Inear นะครับคือหูฟังแบบสอบไปในหู :excl:

ผมเองเป็นคนที่รู้แต่ก็ชอบใส่เดินบ่อยๆ ไม่คิดว่าจะมีอะไร :lol:

วันหนึ่งผมเดินออกจากบ้านตอนหัวค่ำเพื่อไปซดเบียร์กับแหนมเนืองที่ร้านแถวบ้าน B)

ในขณะเดินกลับผมเปิดเพลงดังเต็มที่เพื่อดื่มด่ำกับเพลง :D

ในขณะที่เดินนั้น มีหมาเห่าใส่ผม ทำให้ผมเดินแป๊ด :o

ปรากฎว่าพอเหลียวหลังไปมีมอร์ไซค์พุ่งเข้ามา :o

ผมก็ตกใจ แต่หาวิธีแก้ด้วยการทำตัวแป๊ดไปแป๊ดมา หลบฉาก :excl:

ผมหันหลังให้แล้วนึกว่าจะชน แต่มอร์ไซค์พุ่งผ่านไปแบบฉิวเฉียด ผมรอดหวุดหวิด :wub:

นั่นหล่ะครับ หากไม่ใส่หูฟัง จะได้ยินเสียงรถมอร์ไซค์ด้านหลัง และไม่เดินเยื้องไปหา :excl:

ระวังให้ดีนะครับ หุหุ :ph34r:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ่านแล้วหวาดเสียวแทน แต่ผมเห็นข้อดีของการใส่หูฟังในกรณีนี้คือ

ไม่ได้ยินเสียงคนที่ขี่มอเตอร์ไซด์ด่าไล่หลัง อิอิ

:ph34r:

รู้สึกจะหันมายิ้มให้ครับ ต่างคนต่าวคิดว่า "โชคดี ship หาย" 555

สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่หรือลงชื่อเข้าใช้เพื่อแสดงความคิดเห็น

คุณต้องเป็นสมาชิกก่อน ถึงจะแสดงความคิดเห็นได้

สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

ลงทะเบียนเพื่อสร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่ในชุมชนของเรา มันง่ายมาก!

ลงทะเบียนบัญชีผู้ใช้ใหม่

ลงชื่อเข้าใช้งาน

มีบัญชีผู้ใช้แล้ว? ลงชื่อเข้าใช้ที่นี่

ลงชื่อเข้าใช้เลย

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้