ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

เตือนภัยผู้ชอบใช้ inear เดินบนถนน

มี 2 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 potgarn

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 3,456 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 16 สิงหาคม 2011 - 18:48

คุณคงเคยได้รับการเตือนเรื่องอันตรายจากสิ่งแวดล้อมจากการใส่ Inear นะครับคือหูฟังแบบสอบไปในหู :excl:

ผมเองเป็นคนที่รู้แต่ก็ชอบใส่เดินบ่อยๆ ไม่คิดว่าจะมีอะไร :lol:

วันหนึ่งผมเดินออกจากบ้านตอนหัวค่ำเพื่อไปซดเบียร์กับแหนมเนืองที่ร้านแถวบ้าน B)

ในขณะเดินกลับผมเปิดเพลงดังเต็มที่เพื่อดื่มด่ำกับเพลง :D

ในขณะที่เดินนั้น มีหมาเห่าใส่ผม ทำให้ผมเดินแป๊ด :o

ปรากฎว่าพอเหลียวหลังไปมีมอร์ไซค์พุ่งเข้ามา :o

ผมก็ตกใจ แต่หาวิธีแก้ด้วยการทำตัวแป๊ดไปแป๊ดมา หลบฉาก :excl:

ผมหันหลังให้แล้วนึกว่าจะชน แต่มอร์ไซค์พุ่งผ่านไปแบบฉิวเฉียด ผมรอดหวุดหวิด :wub:

นั่นหล่ะครับ หากไม่ใส่หูฟัง จะได้ยินเสียงรถมอร์ไซค์ด้านหลัง และไม่เดินเยื้องไปหา :excl:

ระวังให้ดีนะครับ หุหุ :ph34r:

#2 ngoodin

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 7,739 โพสต์

โพสต์ 16 สิงหาคม 2011 - 19:35

อ่านแล้วหวาดเสียวแทน แต่ผมเห็นข้อดีของการใส่หูฟังในกรณีนี้คือ
ไม่ได้ยินเสียงคนที่ขี่มอเตอร์ไซด์ด่าไล่หลัง อิอิ
:ph34r:
ต้องปลง

#3 potgarn

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 3,456 โพสต์

โพสต์ 16 สิงหาคม 2011 - 19:48

รู้สึกจะหันมายิ้มให้ครับ ต่างคนต่าวคิดว่า "โชคดี ship หาย" 555

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ