ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tammy

งง...งวย กับ gold spot วอนขาเล็ก ขาใหญ่แนะนำด้วยจ้า

โพสต์แนะนำ

เนื่องจากเคยได้ยินมาว่า หากที่คนชวนเล่นโกลด์สปอต ทีดึงเราออกไปเล่นในเมืองนอก เค้าว่าผิดกฎหมาย ผิดกฎ กลต อย่าไปเสี่ยงเล่นเด็ดขาด นอกจากนี้บ้านเรายังไม่มีกฎหมายรองรับการซื้อขายโกลด์ สปอตอีกด้วย ฟังมาแล้วก็คิดว่า แต่ในทางตรงกันข้าม ก็มีบริษัทค้าทองยักษ์ใหญ่ในเมืองไทยที่สามารถเป็นตัวแทนขายโกลด์สปอตได้ อยากจะถามว่า กรณีจะผิดกฎหมายเหมือนกันมั้ยคะ เพราะว่าก็ไม่มีกฎหมายรองรับเหมือนกัน หรืออาจจะมองได้ ว่า ไม่มีกฎหมายห้าม ก็ทำได้ ถ้าอย่างงี้ ทั้งสองกรณีก็ต้องไม่ผิดกฎหมายสิคะ ขาเล็ก ขาใหญ่เห็นว่าอย่างไรกันบ้างค่ะ แบบไหนทำได้ แบบไหนทำไม่ได้ งง ไปหมดแล้วค่ะ แต่โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า น่าจะทำได้ทั้งสองกรณีนะคะ แต่ว่าน่าจะมีการควบคุม หรือขึ้นทะเบียนขอใบอนุญาตบ้างอะไรบ้าง ให้มันดูดีเชื่อถือได้มากกว่านี้หน่อยอ่ะค่ะ (อันนี้ไม่พูดถึงเรื่องพวกที่ขี้โกงเป็นนายหน้าเถื่อนนะคะ เพราะอันนั้นมันผิดเห็นๆ อยู่แล้ว) เป็นมือใหม่ค่ะ อยากได้ความกระจ่างก่อนลงสนามจริง แนะนำโด้ยนะค้า.. :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมว่าไม่ผิด แต่ก็ไม่ถูก แต่ปีหน้าจะเปิดเสรีแล้ว ผมเองก้เล่นอยู่ สนใจก็ถามได้คับ off_21_@hotmail.com

ยักษ์ใหญ่ เขาไม่ได้เล่นกับโบรกเมืองนอกนะครับ เขาค้ากับบริษัททองคำเมืองนอกจริงๆ ค้ากันมาไม่ใช่ปี 2 ปี บางรายก็ชั่วอายุคนแล้ว และอีกอย่าง ภูมิคุ้มกันเขาแข็งแรงกว่าเราเยอะ

การเล่นกับโบรกนอกโดยตรง คุณมีภูมิคุ้มกันตัวเองดีพอก็ ok นะครับ ถ้าไม่มีล่ะก็ อาจมีปัญหา ถึงจะบอกว่าไม่ผิด ไม่หลอกลวง บริษัทมีตัวตนจริงในเมืองนอก แต่ก็ไม่มีกฏหมายในไทยรองรับครับ คือ เวลามีปัญหา คุณต้องเคลียร์เอง บริษัทดีก็มี ไม่ดี มาหลอกลวงก็ไม่น้อย

ผมไม่เห็นความจำเป็นอะไร ที่ต้องไปเสี่ยงเล่นอันที่ไม่มีกฏหมายไทยรองรับนะครับ

ขอถามต่อหน่อยครับ ว่าการเล่น gold spot นี่คือซื้อมา เเล้วก็รอขายเเบบนี้ป่าวครับ หรือว่ามันเป็นเเบบ GF ที่ต้องเช็คยอดทุกวันอ่ะครับ เเละมีเงินอยุประมาน 50000 จะลงทุนอะไรดีครับ

รบกวนถามเรื่องโบรกเกอร์ในเมืองไทยนะครับ บริษัทไหนที่ซื้อขายโกลด์สปอร์ตเป็นเงินดอลล่าบ้างครับผม_แบบว่าไม่อ้างอิงราคาสมาคมนะขอรับกระผม

ส่งมาที่เมล์นี้ก็ได้นะครับกระผม konnaiwongkan@windowslive.com ขอบพระคุณมากครับ

ผมคิดว่าคุณควรให้เวลาศึกษาเพิ่มขึ้นแล้วละ ซึ่งความผิดพลาดบางอย่างที่เคยผ่านมาของคนอื่นๆ อาจทำให้คุณไม่ไปทำซ้ำ

http://touch-investmentthai.blogspot.com/2012/01/derivative-knowledge.html

คงให้คำแนะนำเล็กๆน้อยๆ ได้จากประสบการณ์ตรงของตัวเองค่ะ เนื่องจากตลาด goldspot ตอนนี้มีหลายเจ้านัก

มีทั้งทีเชื่อถือได้ และหลอกลวง พวกหลอกลวงจะสังเกตุได้ัจากมักจะนัดเจอนอกสถานที่ พอได้เงินก็จะหนีหาย

ตอนนี้เล่นอยู่ที่นึงค่ะ เชื่อถือได้พอสมควรเพราะเห็นว่าเป็นตัวแทนจากต่างประเทศ ค่าคอมมิชชั่นค่อนข้างถูกเมื่อเทียบกับเจ้าอื่น

เล่นมาได้สักพัก ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร ถอนเงินกลับเสียเวลาประมาณ 1 วัน

ถ้าสนใจลองเข้าไปดูเวปไซต์ของเค้าเพื่อประกอบการตัดสินใจเพิ่มเติมค่ะ www.prestigegroup.com.hk

หรือเบอร์ 021293129 เป็นเบอร์สำนักงานเค้าค่ะ

คิดว่าคงพอช่วยประกอบการตัดสินใจได้นะคะ

ระวังละกันน้า เก่งพอแล้วหรือ

ดีไม่ดีมาโพสต์ถามหาโบรคในนี้หรือที่ไหนก็แล้วแต่ อาจถูกหลอกนะ มีคนจ้องตะครุบเหยื่อเยอะนะ

ขอบคุณ คุณ anglez ที่ช่วยกันเข้ามาเตือนเพื่อนๆสมาชิก

ไม่ว่าใครจะมาชักชวนไปไหน แม้แต่ตัวผมเอง ก็อย่าไปเืชื่อใจ โดยไม่พิจารณานะครับ

ผมเล่นที่ไหน ผมยังไม่กล้าการันตีให้เขาเลย นี่โบรกนอกด้วย ผมว่า ถ้าไม่รู้จักกันสนิท อย่ามาชวนกันเลยนะครับ

เล่นกับเมืองนอกเล่นไม่ยากหรอกครับ เพราะเขาประกันค่าเงินบาทให้เลยครับ

แล้วการเล่นมันก็ไม่ยากอีกนั้นหละ แค่เปิดหน้าซื้อ หน้าขาย แค่แทงขึ้น แทงลง เท่านั้น

แต่มันยากตรงที่ เปิดหน้าซื้อปุ๊บ คุณก็จะเริ่มขาดทุนแล้วหละ เพราะเขาจะคิดส่วนต่างทั้งเปิดและปิด

เช่น

คุณ เปิดหน้าซื้อ 0.1 USD เขาก็หักเงินจากบัญชีคุณทันทีื 5 USD พอคุณปิด เขาก็หักค่าใช้จ่ายอีก 5 USD

ดังนั้นคุณจะกำไรได้ก็ต่อเมื่อราคามันต้องขึ้นไปเกิน 1 USD จากราคาที่คุณเปิดหน้าซื้อหรือเปิดหน้าขาย

ตรงนี้ยังพอรับได้

อีกปัญหาคือ ใจของเรานิ่งพอหรือเปล่า กรณีเปิดหน้าซื้อแล้วราคามันสวนทางกับที่เปิดหน้าซื้อไว้

เปิดปุ๊บ เงินหายไปแน่ๆ 10 USD

ราคาลงไปเท่าไหร่ เขาตัดบัญชีกันเดี่ยวนั้นเลยนะครับ ถ้าลง 10 USD เงินก็หายไปต่อหน้าต่อตา 100 USD

จะหยุดขาดทุนเหรอ ก็ต้องเปิดหน้าขายใหม่ ตรงนี้เงินก็หายไปอีก 10 USD

มันต่างกับ GF เพราะ GF มันยังมีระยะเวลาให้หายใจ มีเวลาแก้ปัญหา

มันต่างจากทองออนไลด์ เพราะทองออนไลด์ ผิดทาง คุณก็ไปรับทองจริงจากบริษัท มาเก็บไว้

มันต่างจากทองแท่ง เพราะทองแท่งไปซื้อแล้วมาเก็บไว้ ทองก็ยังอยู่ในมือคุณ

แต่ โกลด์สปอต มันเป็นการเล่น ณ เวลานั้น

ไม่เกี่ยวกับราคาทองจะอยู่ที่เท่าไหร่ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ไม่เกี่ยว คุณเปิดหน้าซื้อ หรือ หน้าขาย

คุณจะกำไรก็ต่อเมื่อราคาไปในทิศทางที่ถูกทิศกับที่คุณเปิด

เหมือนเดาว่าราคาขึ้น หรือ ราคาลง ก็แทงด้านนั้น

ราคาจะอยู่ที่ 1000 USD 5000 USD คุณก็ได้แค่แทงขึ้นหรือแทงลง เท่านั้น

หลายๆคนที่มาปรึกษาผม

ลงทุนเล่นครั้งแรก 15000 USD + บริษัทเพิ่มให้อีกมากหรือน้อยแล้วแต่บริษัท อาจจะ 20 - 50 % หรือ 60 - 70 % ก็ได้

เล่นไปได้ไม่ถึง 2 เดือน เงินเหลือ 5 - 6000 USD

บางคนแค่ลองหัดเล่น เงินหายไป 15 ล้านบาท แต่เขาก็ยังเล่น เพราะเขาเงินแยะ

ถ้ามีเงิน และคิดว่าเงินที่มียังจำเป็นต้องใช้ซื้อข้าวปลาอาหาร หรือ ใช้ซื้อบ้านซื้อรถยนต์ หรือเก็บไว้เป็นเงินออม

คิดสักนิดก่อนเล่นครับ เพราะยังงัยคุณก็ยังต้องใช้เงินอยู่นะครับ

เขียนได้เท่านี้หละ ใครใคร่เล่นก็เ้ล่นครับ ก่อนเล่นเตรียมยาคลายเครียด ยาแก้ไข้แก้ปวด ยาดม ยาหม่องไว้ด้วยครับ

แล้วอย่าอยู่คนเดียว เดี่ยวหามส่งโรงพยาบาลไม่ทันครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณครับคุณพี่ซีซ่าร์ แจ่มแจ้งเลยครับ

ไม่อยากเห็นคนหมดตัวค่ะ กิเลสเรื่องเงินทองเนี่ยหลอกได้แทบทุกราย

มีคนเคยโทรมาชวนเล่น พูดซะทำเอาเราเคลิ้มเหมือนกัน แต่ต้องรีบตัดบท

ถามว่าเคยเล่นมั๊ย เคย

แรกๆเล่นได้ แต่หลังๆเสียค่ะ เกือบหมดที่โอนไป เลยหยุด เครียดมากด้วย จะประสาทกิน

ยิ่งถ้าไม่เก่ง อย่าเด็ดขาด!!!!!!!

แค่คิดก็เสี่ยงแล้วค่า

ขออนุญาตินำเสนอการลงทุนแบบ Gold Spot

การลงทุน gold spot คือการซื้อขายทองคำออนไลน์ แบบราคาจริงตามราคาโลก

โดยที่มีหน่วยการซื้อขายเป็น 1 lot หรือ 100ออนส์ เมื่อเทียบเป็นทองคำไทยเท่ากับ 2.5 บาททองคำไทย

การซื้อขาย 1 lot ใช้เงินในการวาง margin 1000$ us dollar ประมาณ 31000 บาทไทย

แต่เงินวางมัดจำไม่ได้ถูกตัดทันที จะตัดเมื่อคุณปิด position หรือทำการซื้อขายเรียบร้อยแล้ว

เช่น ซื้อ 1 lot ที่ราคา 1690$ 5 นาทีต่อมา ทองขึ้นเป็น 1700$ คุณจะได้กำไร 1700-1690= 10$

แต่เนื่องจากเราเล่นแบบmargin 1:100 คือได้กำไร 100เท่า

จากกำไรของส่วนต่าง 10$ ก็จะเป็น 10$ X 100เท่า เป็น 1000$ ดังนั้น คุณจะได้กำไรเมื่อเทียบเป็นเงินไทย 1000X31(อัตราแลกเปลี่ยนเงิน USA ต่อ ไทยบาท) = 31,000 บาท

ถ้าหากคุณเล่น 3 lot ก็จะเป็น 3lot X (ส่วนต่างจากที่ได้กำไรในการซื้อ 10$ X 100เท่า) X 31 จากอัตราแลกเปลี่ยน จะเป็นกำไรทั้งสิ้น 93,000 บาท

การซื้อขายจะมีค่า com 50$ ต่อ lot โดยคิดเพียง 1 ครั้ง หลังจากการซื้อขายเรียบร้อย

คุณลูกค้าจะพ้นค่า com ทันทีเมื่อทองขึ้นไป เพียง 0.50 $

เป็นรายละเอียดคราวๆ หากไม่เข้าใจหรือต้องการสอบถามเพิ่มเติมสามารถโทรถามได้ตลอดเวลาที่เบอร์ 084-534-1970 ( คุณปฐมพงษ์)