ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

wakeyourlife

ทำยังไงถ้าอยากเทรด GF หลัง 4 ทุ่มครึ่ง( 24 ชม.มีที่ไหนบ้าง)

โพสต์แนะนำ

ทำยังไงถ้าอยากเทรด GF หลัง 4 ทุ่มครึ่ง( 24 ชม.มีที่ไหนบ้าง)

จากที่ลองเทรด GF ดูพบว่าช่วงเวลาที่เราไม่สามารถทำอะไรได้คือช่วงพักเบรก และช่วงปิดตลาดหลัง 4 ทุ่มครึ่ง จนถึงเช้า..ถ้าเปิดสถานะค้างข้ามคืนมีความเสี่ยงมากๆ บางทีตื่นมาถึงกับช็อค และนอนไม่หลับเอาได้ จึงอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า

1.เทรด GF แบบที่เปิด 24 ชม.มีที่ไหนบ้าง จะได้ไม่ต้องแบกรับความเสี่ยง ที่เราควบคุมไม่ได้

...เมื่อไหร่บ้านเราจะเปิดแบบ 24 ชม.บ้างนะ มีโอกาสบ้างมั้ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จากที่ลองเทรด GF ดูพบว่าช่วงเวลาที่เราไม่สามารถทำอะไรได้คือช่วงพักเบรก และช่วงปิดตลาดหลัง 4 ทุ่มครึ่ง จนถึงเช้า..ถ้าเปิดสถานะค้างข้ามคืนมีความเสี่ยงมากๆ บางทีตื่นมาถึงกับช็อค และนอนไม่หลับเอาได้ จึงอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า

1.เทรด GF แบบที่เปิด 24 ชม.มีที่ไหนบ้าง จะได้ไม่ต้องแบกรับความเสี่ยง ที่เราควบคุมไม่ได้

...เมื่อไหร่บ้านเราจะเปิดแบบ 24 ชม.บ้างนะ มีโอกาสบ้างมั้ย

ตกลงจะไม่หลับไม่นอนเลยเหรอครับ happy.gif

ผมว่า เขาให้เล่นเท่าไหร่ก็เล่นเท่านั้นแหละ เมื่อก่อน มีแต่ตอนกลางวัน ความเสี่ยงสูงกว่านี่อีก พอเปิดถึง 4 ทุ่มครึ่ง ความเสี่ยงก็ลดลงมากแล้ว แต่มันแลกเอาเวลาในชีวิตผมไปอีกเยอะเลย เรียกว่า ที่เหลือ มีแต่เวลานอนเท่านั้น ไม่ต้องทำอะไรแล้ว

ผมว่า คุณไม่แน่ใจ ก็แค่อย่าเปิดพอร์ทข้ามคืน หรือถ้าอยากเปิดพอร์ทข้ามคืน ก็คำนวณความเสี่ยงที่รับได้ แ้ล้วก็ถือแค่นั้น ที่ผ่านมา ทองลงแรงๆที่สุดที่เห็นประมาณ 100 เหรียญ ก็คำนวณว่า เรารับได้กี่สัญญา ก็ถือแค่นั้น

อย่างผมนี่ ถึงวันไหนที่เล่นหลายสัญญา แต่พอปิดตลาด ก็จะปิดด้วย เหลือแค่ 1-2 สัญญาแค่นั้นแหละ

:lol: มีครับ เป็นของเมืองนอก แต่ยังไม่แนะนำเพราะไม่เคยเล่นใช้เงินจริง แต่มีผู้อื่นในนี้เล่นอยู่

การเทรด 24 ชม ถ้าเล่นสั้นเดี๋ยวนี้จำเป็นครับ โดยเฉพาะถ้าซื้อ ขาย ตามแนวรับแนวต้าน หาก คุณมี stop 5 เหรียญ แล้ว ตอน 1 ทุ่ม มันเลย stop ไป 20 เหรียญ ก็จะหยุดไม่ได้ ไม่ต้องพูดถึงมะคืน หากคุณ s โดยมี stop 3 เหรียญ แล้วลากกลางคืน ทองขึ้นให้คุณ 60 เหรียญ จะไม่มีชีวิตรอดครับ หรืออีกอย่างคือห้ามเล่นกลางคืน

แต่ก็นั่นหล่ะ มันจะเอาเวลาในชีวิต คุณไปหมด :lol: หากเล่นระยะยาว หรือแท่งสบายกว่าเน้อ :lol:

ถ้าอยากเล่นหนุกๆลองดูที่ www.fxopen.คอม ดูครับ

ผมลองแล้ว ถอนเงินออกได้จริงๆ แต่แนะนำว่าแค่หนุกๆเท่านั้นครับ

เพราะหมดตัวได้เร็วมากๆ แค่ไม่กี่นาทีก็สามารถหมดตัวได้ :wacko:

ตอนนี้เมืองไทยเรามีเทรดกันถึงเที่ยงคืนหรือยังครับ

ปัจจุบันที่ใช้ได้ถึง 4 ทุ่มครึ่งเอง

มาลองเทรดทองแบบ 7.00โมงเช้า-ตี03.00 ดูสิครับ

ผมเล่นอยู่ที่ prestige เป็น gold spot online ครับ เล่นได้ทั้ง sell and buy

ก็ดีนะ พนักงานเค้าดูแลดี ถ้ามีปํญหาปรึกษาโบรกเกอร์ได้เลยจนถึงเวลาเที่ยงคืน

เค้าจะรับสายและช่วยแก้ปัญหาต่างๆ ณ เวลานั้น

ฝากให้เล่นให้ก็ได้ ปลอดภัยดี ไว้ใจได้ เล่นมาเป็น ปี แล้วครับ

ถ้าสนใจโทรหา 0892075578 น้องแนนโบรกเกอร์ประจำตัวผมครับ

ผมว่าผู้ตั้งคำถามก็คงไม่ได้อยากนั่งเฝ้านั่งเทรด24ชั่วโมงหรอก เพียงแค่ต้องการให้ คำสั่ง stop oder หรือที่คุ้นกันว่า stop loss มันทำงานได้24ชั่วโมงมากกว่า

อย่างเช่นตอนนี้ ราคาอยู่ที่ 1445เหรียญแล้วตั้ง stop lossไว้ที่ 1400เหรียญ ถ้าหากว่ามันร่วงหลุด1400 ไป1350 ตอนที่ตลาดปิด คำสั่งstop lossไม่ทำงาน เราก็ต้องแบกรับความเสียหายเต็มๆ แต่หากว่า ตลาดบ้านเราเปิด24ชั่วโมง คำสั่ง stop loss ที่เราตั้งไว้ ก็ยังจำกัดความเสียหายของเราไว้ได้ที่ 1400เหรียญ ไม่ว่าเวลาเราติดธุระอื่น หรือเราหลับอยู่ ผมก็เคยถามมาร์เกตติ้งเรื่องนี้เหมือนกัน ได้ความว่า เรื่มมีเสียงเรียกร้องแบบนี้เหมือน แต่ยังไม่มีการอนุมัติให้ทำ24ชั่วโมงครับ