ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

ตัวเลขออกมาดีตามคาดครับ รายได้คนอเมริกันเพิ่มขึ้น = เศรษฐกิจดี = ทองลง จบข่าวขายไปอีกเรียบร้อย รอซื้อคืนแต่โดนเจ้ามืือกั๊ก 100 โฮ่ ๆ ๆ ไม่รู้จะซื้อคืนได้หรือป่าว :023

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เล่นร้านไหนครับเนื้ย บอกหน่อยๆ โหดจัง กั้กเกินไปนะ

ตัวเลขออกมาดีตามคาดครับ รายได้คนอเมริกันเพิ่มขึ้น = เศรษฐกิจดี = ทองลง จบข่าวขายไปอีกเรียบร้อย รอซื้อคืนแต่โดนเจ้ามืือกั๊ก 100 โฮ่ ๆ ๆ ไม่รู้จะซื้อคืนได้หรือป่าว :023

เอาใจช่วยค่ะ ขายไปเหมือนกัน ร่วงๆๆๆๆๆ รอซื้ออยู่ค่ะ

มาแล้ว กระทู้คิกที่รอคอย

เวลาไม่เห็น มันเหงาใจ รู้มั้ย

วันอาทิตย์ในงานสัมมนาฟังไม่ทัน ว่าเปิดตลาดถ้าแท่งแดง, แท่งเขียว, มีแก๊ป แล้วคุณคิกจะรู้ว่า

วันนั้นจะเป็นอย่างไร รบกวนคุณคิกอธิบายอีกทีนะ ขอเหอะ งงมาหลายเดือนแล้ว

สวัสดีคะ คุณคิก

หายไปไหนนานเชียวคะ

ขอบคุณสำหรับ gap นะคะ

ทำไมทองมันกลายเป็นขึ้นแทนที่จะลงหล่ะครับ

ทำไมทองมันกลายเป็นขึ้นแทนที่จะลงหล่ะครับ

นั่นสิครับ ลงมาแค่ สี่เหรียญ เองเนอะมันต้องมีอะไรผิดพลาดอีกแล้วสิเนอะ หรือ เราแปลตัวเลขนั้นไม่หมด

แอบไปเอาของพี่เด็กขายทอง เอ๊ย เด็กขายของมาดีกว่า

รายได้ของอเมริกันชน เพิ่มขึ้นในเดือนธันวาคม ในขณะที่การใช้จ่ายของอเมริกันชน ลดลง

ราย ได้เพิ่มขึ้น 0.5%. ในเดือนที่ผ่านมา รายจ่ายลดลง 0.1% ประชาชนฝากเงินเพิ่มขึ่น 4.0%. จาก 3.5%. ในเดือน พฤศจิกายน ในขณะที่อัตราเงินเฟ้อเพิ่มขึ้น 0.1%. ในเดือนธันวาคม ถ้าไม่รวมอาหารและพลังงาน เพิ่มขึ้น 0.2%

เพราะฉะนั้น PCE index เพิ่มขึ้น 2.4% ในปีที่ผ่านมา หรือ Core อยู่ที่ 1.8%

ประกาศ ทุก ๆ วันแรกของการทำงานของเดือน โดย PCE จะบอกถึงการอุปโภคบริโภคของภาคครัวเรือน โดย PCE จะบ่งบอกถึงความสามารถในการจับจ่ายของภาคครัวเรือน โดยตัวเลข PCE ที่สูงจะบ่งบอกถึงเศรษฐกิจที่เติบโต ซึ่งจะทำให้ค่าเงินแข็งค่าขึ้น

Personal Consumption Expenditure (PCE) Deflator มากขึ้น ซึ่ง Fed จะจับตามองอย่างใกล้ชิดเพื่อดูว่านโยบายดอกเบี้ยมาถูกทางที่ต้องการแล้วหรือ ไม่

ตัวเลข PCE Deflator ของสหรัฐจะประกาศเป็นรายเดือนเช่นเดียวกับ CPI ซึ่ง PCE Deflatorจากรายจ่ายจะคำนวณเพื่อ การบริโภคส่วนบุคคล (Personal Consumption Expenditures) ที่ประกาศโดย Bureau of Economic Analysis (BEA) ซึ่งเป็นเม็ดเงินจริงที่ผู้บริโภคใช้จ่ายในการซื้อสินค้าและบริการ และการคำนวณนี้เป็นจุดสำคัญที่ทำให้ PCE Deflator แตกต่างจาก CPI ในขณะที่ CPI จะคำนวณการเปลี่ยนแปลงราคาจากการกำหนดน้ำหนักสินค้าและบริการที่แน่นอน แต่โดยนิยามของPCE Deflator แล้วน้ำหนักของสินค้าและบริการที่ใช้คำนวณจะปรับเปลี่ยนและสะท้อนการเปลี่ยน แปลงพฤติกรรมการบริโภคโดยอัตโนมัติเพราะคำนวณจากรายจ่ายเพื่อการบริโภคที่ เกิดขึ้นจริง และโดยแนวโน้มแล้ว PCE Deflator มักจะต่ำกว่า CPI เพราะพฤติกรรมผู้บริโภคโดยธรรมชาติแล้วจะหันไปใช้สินค้าที่ทดแทนกันได้ที่มี ราคาถูกกว่า (price effect) ทำให้รายจ่ายจริงลดลง แต่ CPI คำนวณจากสินค้าเดิมที่กำหนดไว้แล้วจึงไม่ครอบคลุมการเปลี่ยนพฤติกรรมแบบนี้

แล้วเกี่ยวอะไรกับ Forex หละ?

PCE จะประกาศ ทุก ๆ วันแรกของการทำงานของเดือน โดยจะบอกถึงการอุปโภคบริโภคของภาคครัวเรือน โดย PCE จะบ่งบอกถึงความสามารถในการจับจ่ายของภาคครัวเรือน โดยตัวเลข PCE ที่สูงจะบ่งบอกถึงเศรษฐกิจที่เติบโต ซึ่งจะทำให้ค่าเงินแข็งค่าขึ้น

แปลบ้านตามที่ผมเข้าใจนะ รายได้เพิ่มแต่ไม่ยอมเอามาใช้จ่าย เพราะฉะนั้นออกแทงกั๊กครับ + กับอัตราเงินเฟ้อที่เพิ่มขึ้น ซึ่งส่งผลดีต่อทอง รายงานตัวเลขสามตัวที่ออกมาจึงรวมเป็น "เจ๊า"

ไม่ได้ส่งผลต่อทองคำเท่าที่ควรแต่แอบลุ้นกราฟต่อนะครับ ว่าจะมาที่แนวรับแรกหรือป่าวที่ 1705 ลุ้นกันทั้งคืนหละงานนี้ ^___^

สวัสดีจ้าคุณรวยทอง คุณมินิคูเปอร์ คุณกอล์ฟ คุณเดป คุณแฟนเพจ เอ๊ย แฟนคลับ นะครับ อิอิ ไม่ได้หายไปไหนดอกครับ มาเรื่อยแต่ไม่รู้จะโพสเรื่องอะไรดีเพราะอ่านไปอ่านมา

พี่ ๆ เค้าโพสกันหมดแล้ว ก็เลยมาตามอ่านเรื่อย ๆ อ่ะครับ 555+ :01

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

แอบอ่านมานานแล้ว

แถมยังพยายามทำตามวิธีคุณคิกที่บอกว่า

ซื้อถูก แล้วขายแพง

ขายแล้ว ให้ซื้อคืนให้ถูกกว่าที่ขายไป ก็ทำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แล้วแต่

เมื่อวานฟังคุณคิกที่สัมนายังไม่ได้ทักทาย ถือโอกาสทักทายที่นี่ก็แล้วกันนะคะ

โชคดีลงท่านี้มาเก็บเลยได้ของถูก น่ะคิก 5555555

ยินดีด้วยนะ ขับรถกลับมาทัน

อะจ๊ากกกก ขำอะ คุณปุย

แต่ดูท่าจะสนุกนะเนี่ย

ตอนแรกก็คึกอยู่หรอก พอจะถึงคิว เริ่มใจเต้นไม่เป็นจังหวะ หายใจเข้าออกลึก ๆ แล้วล่ะ ลดความตื่นเต้น แต่เอาน่า...ขอสักครั้งในชีวิต

พออุปกรณ์มา ยังไม่ทันจับ โพสต์ท่าถ่ายรูปข้างบนหลังคาขาว ๆ นั่นเลย มันลากเราลงมาเลย มันส์ดี ยังอยากไปอีก ตังเมไปด้วยกันไหม ^_^

อะจ๊ากกกก ขำอะ คุณปุย

แต่ดูท่าจะสนุกนะเนี่ย

อะจ๊ากกกกกกกกกกกกกก(ตกใจมากกว่าตังเม)

ดูท่าก็น่าสนุก แต่หุบๆ ขาหน่อยไม่ได้เหรอ

ถึงแม้จะโลดโผนแค่ไหนก็ควรรักษาความเป็นกุลสตรีหน่อย :Wt กร๊ากกกกกก