ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ จานอั๋น คุณหานซิ่น คุณกระต่ายทอง กบจ๊า คุณnuchaba

วันนี้คุณกระต่ายทองทำซื้อขายยังคะ

ซื้อไว้แล้วคะรอปล่อยอยู่23990 คุณพวงชมพูซื้อยังคะรึรอขายอยู่ :_Rd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณกระต่ายทองเปลวคะ อ้อทองแท่งค่ะ ใบตองมารายงานตัวแล้วค่ะ เอวันนี้คิดหนักถ้าจะลงจากดอย ได้กำไรแค่ 6 เหรียญ จะคุ้มไหมคะ คุณกระต่ายช่วยวินิจฉัยที ฮิๆๆๆ แฮะๆๆๆ

คุณใบตองถ้าทองอยู่ขาขึ้นซื้อเฉลี่ยดอยแล้วได้กำไรที่พอใจน่าจะปล่อยก่อน แล้วถามตัวเองว่าเป็นนักลงทุนระยะไหนถ้าโอกาสมาถึงแล้วก้อเล่นไปตามแนวที่เราชอบ ไม่จำเป็นที่จะต้องทำกำไรทั้งซื้อไปแล้วรอซื้อกลับต่ำกว่า ถ้าเริ่มวันใหม่ดูแนวโน้มว่าเป็นขาขึ้นอาจรอซื้อที่ราคาปัจจุบันแล้วไปขายที่สูงกว่าก้อได้ ปีหน้าสไตล์การเล่นน่าจะเป็นการเล่นแบบพอเพียง ส่วนตัวไม่ชอบติดดอย เล่นราคาปัจจุบัน ไม่ได้คิดกลับไปกลับมา ขอให้ได้กำไลขาขึ้นรึลงไม่สนใจมาก ขอเพียงไม่ติดดอย มีเงินเข้าออกในบัญชีก้อพอใจแล้วนะคะ ลองดูนะคะผิดถูกไม่ว่ากันนะคะ :_Rd

คุณกระต่ายทอง. เมื่อเช้าปล่อยไปแล้วซื้อคืนกลับอีกหรอค่ะ เกงจังกดเร็วจิงๆ

คุณกระต่ายทองขายยังคะ ส่วนตัวขายแล้ว 24108 อยากเชียร์ย่อจะได้ซื้อกลับ แต่เกรงใจเพื่อนๆจังเลย

คุณกระต่ายทอง. เมื่อเช้าปล่อยไปแล้วซื้อคืนกลับอีกหรอค่ะ เกงจังกดเร็วจิงๆ

หวัดดีคะ มีเวลาให้เค้ามากกว่า เป็นนักลงทุนระยะสั้นเกือบเต็มตัว มีกำไลวันละ1000-1500 ก้อพอใจแล้วนะคะ เศรษฐกิจแบบนี้ทำอารายได้คะ แดดก้อไม่ร้อน ค่าเช่าที่ก้อไม่ต้องเสีย ได้อยู่บ้านด้วย ตอนนี้ตัวขาวเหมือนจิ้งจก ซีดยังกับไก่ต้มมีแต่คนทักว่าไปทำอารายมา ก้อบอกเค้าว่าอยู่แต่บ้านไม่ค่อยได้ออกไปไหน เสาร์อาทิตย์ก้อหาเรื่องไปโน้นนี่ ทำบุญบ้าง เดินห้างบ้าง พาแม่ไปหาของอร่อยๆกินเหลือแม่คนเดียวแล้วนะคะ ส่วนใหญ่ไปกับครอบครัวตลอดไม่ค่อยมีเพื่อนมาก(โลกส่วนตัวสูงนิ้ดนึง) ช่วงวัยที่มีให้เพื่อนฝูงก้อเต็มที่ไปแล้ว ตอนนี้ก้อเลยอยากมีเวลาให้ครอบครัวมากๆนะคะ ไม่อยากมานั่งเสียดายเวลาว่ายังไม่ได้ทำโน่นนี่นั้นเมื่อเวลาที่เราไม่อยากให้มาถึงแต่หนีไม่พ้น ชอบไปน้ำตกเอราวัณ กับเล่นน้ำทะเลที่ชะอำเป็นที่ซู้ด ไม่ชอบค้างคืนที่อื่นก้อจะวนเวียนเที่ยวอยู่แต่แบบนี้นะคะ เดี๋ยวต้องไปทำงานแล้วกลับมาลุยกันต่อบ้ายบาย :53

:Kk

คุณกระต่ายทองขายยังคะ ส่วนตัวขายแล้ว 24108 อยากเชียร์ย่อจะได้ซื้อกลับ แต่เกรงใจเพื่อนๆจังเลย

ขายไปแล้วคะ24110 กดแทบไม่ทันเห็นอยู่แวบเดียว ต้านแรกเลยคะ1634 ไปทำงานก่อนนะคะ ถ้าเค้าขึ้นต่อก้ออย่าเสียดายนะคะเราตัดสินใจพอแค่นี้ โชคดีนะคะ :gvme เดี๋ยวกลับมาลุยต่ออีกซักรอบแล้วค่อยเข้านอนรอก่อนนะคะเพื่อนๆ :_Rd ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับ ทุกคน :Hi สวัสดีตอนบ่าย ของวันที่ 21/12/2011 เวลา 17.17 น

ตอนนี้ราคาเริ่มขยับตัวขึ้นมา ทดสอบ แนวต้านหลัก ๆ ได้ แล้วสามารถยืนเหนือ 1600 ได้แล้วครับ

แต่โดยภาพ รวม ยังคงมองว่า น่าจะเป็น แรงรีบาวน์ ดีดกลับตวขึ้นมา เพื่อ ทำกำไร ระยะสั้น ก่อน ..........

ดังนัน้ อยากให้แนะนำนักลงทุน ระวัง แรงเทขาย อย่างหนัก อีกครั้ง ....................ซึ่งจะเกิดเมื่อไหร่นัน้ ยังไม่ทราบ ณ ตอนนี้

ช่วงนี้หากได้กำไร ในระดับที่ตนเองพอใจแล้ว แนะนำ ให้ ทยอย ขาย ออกมาทำกำไร ดีกว่านะครับ .........จะได้ มีเงิน ไปเที่ยว ปีใหม่ กันนะ..........

แนวต้าน ตอนนี้ 1638** 1643*** 1654** 1666********** 1674-1680**********

แนวรับ ตอนนี้ 1625***** 1614** 1606** 1600 1596****** 1580***********

กรอบเล็ก ๆ ตอนนี้ 1620-1650 ***= 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ ๆ 1600-1650***** = 50 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รุ้จบ

ช่วงนี้ ผมอาจจะวิเคราะห์ หรือ ให้แนวรับ และแนวต้าน ผิดพลาดไปหน่อย ต้องขออภัย ล่วงหน้า ด้วยนะครับ................จงเชื่อมั่นในตนเอง ดีกว่าเชื่อผู้อื่นแล้วตนเองเสียใจ

รุ้สึก .............ช่วงเดือน นี้ :034 คิดและวิเคราะห์อะไร ไม่ค่อยออก มันยัง มึนๆๆๆ :45 อยู่ในหัว... สงสัย ต้องหาเวลาไปผักผ่อน สมอง บ้างแล้ว ครับ

เอามาฝากอีกครับ เล็กๆ น้อย ๆ

ขอบคุณครับ พี่ Rจานอั๋น

สู้ๆ นะครับ

ถ้าพี่ Rจานอั๋น มึนนี่ จะมีคนมึนตามพี่ Rจานอั๋น อีกหลายคนนะครับ รวมทั้งผมด้วย 55+

ขอบคุณอาจานครับครับ ผมก็มึนเหมือนกันครับเนี่ย อุตสาห์โดดดอย เพื่อจะรับที่ต่ำกว่า15xx แต่มันดันขึ้นอีกๆ เหนื่อยจริงๆเลยครับ กำไรเคยได้มาให้คืนเค้าไปหมดเลย

ขอบคุณ R จานอั๋นสำหรับบทวิเคราะห์เช้านี้ อาจารย์กลับบ้านหรือคะ บ้านอาจารย์อยู่ไหนคะ วันหลังจะขับรถอีแต๋นไปส่งค่ะ ฮิิิิๆๆๆๆ

สวัสดีครับ...................มา ตั้งแต่เช้า เลยนะ คุณ ใบตอง.......... ผมพัก อยู่แถว รัชดา ครับผม ถ้าวันไหน ผ่นไปทางนั้น ก็อย่าลืม รับผมกลับบ้านด้วยนะครับ

ขอขอบคุณ ล่วงหน้า ก่อนเลย อิอิ :57

:30 หวัดดีคะเพื่อนๆที่น่ารัก ทานอาหารกันเรียบร้อยนะคะ จะได้เตรียมลุยกันต่อเล้ย วันนี้น่าจะหนุกหนานนะคะ ใครพร้อมแล้วรายงานตัวด้วยคะห้องเหงาแล้วอิอิ :53

มารายงานตัวแล้วครับ คุณ กระต่ายทอง ....................................... :gd

พร้อมครับ :57 เมื่อวานบอก 1630 อ.อั๋นบอกมากไปวันนี้ขอ 1640 :upstrong:

มาแล้ว เมื่อกี่ 1641 แนะ มาแล้ว ไม่ทราบ ว่า ปล่อยไปยัง หรือ ว่า ยัง รอ อย่ ครับ อิอิ :uu

เมื่อคืนฝันดีจริงๆครับจานอั๋น ฝันว่าน้องทองวิ่งทะลุแนวต้านทุกแนวแบบหยุดไม่อยู่เลย ตื่นขึ้นมาเห็นราคาเมื่อเช้าค่อยหายง่วงหน่อยครับ

วันนี้เอาเก้าอี้มานั่งแถวหน้ารอจานอั๋นดีกว่า ไม่อยากนอนรอละ (ตามันค้าง!!!)$$$@@@@@

55555555555 ตื่นเต้น แล้ว อ่าดิ ครั บถึงกับนอนไม่ลงเลย ลุ้น กับ ราคาทอง ที่ขึ้นมาช่วงนี้..................อิอิ สุ้ๆๆๆๆๆๆ

ว่าแต่ รอลุ้นที่เท่าไหร่ ครับผม :gd

สวัสดีค่ะทุกๆคน วันนี้พุ่งกระฉูดเลยนะจ๊ะน้องทอง ดอยอันหนาวเหน็บอุ่นขึ้นแล้วนะคะ

ดีใจด้วยนะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :uu