ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ไปวัดพิชยญาติการามค่ะ. คุณkungnang. อยู่ใกล้บ้านค่ะเดินไปไม่ถึง 50 ก้าวมั้ง.อิอิอิ ขี้เกียจเดินทางไกลๆค่ะ คิดว่าวัดไหนก้อน่าจะเหมือนกันอยู่ที่ใจกับการปฎิบัติว่าเราทำได้มั้ย เด๋วจะสวดมนต์ข้ามปีแล้วส่งบุญให้เพื่อนๆทุกๆคนนะค่ะ. ขอให้บุญนี้ได้หลุดดอยเร็วๆค่ะ.

สาธุ สาธุ ดอยเพียบเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ หลุดดอย หลุดดอย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดอยเพียบแต่คุณ nuchaba. เห็นเล่นได้ตลอดนะค่ะ. อิจฉาจิงๆๆ บอกเคล็ดลับให้หน่อยนะค่ะ จะได้เล่นเก่งๆบ้าง.

ไปวัดพิชยญาติการามค่ะ. คุณkungnang. อยู่ใกล้บ้านค่ะเดินไปไม่ถึง 50 ก้าวมั้ง.อิอิอิ ขี้เกียจเดินทางไกลๆค่ะ คิดว่าวัดไหนก้อน่าจะเหมือนกันอยู่ที่ใจกับการปฎิบัติว่าเราทำได้มั้ย เด๋วจะสวดมนต์ข้ามปีแล้วส่งบุญให้เพื่อนๆทุกๆคนนะค่ะ. ขอให้บุญนี้ได้หลุดดอยเร็วๆค่ะ.

ดีค่ะ อยู่ที่ใจ แค่เพียงมีสติอยู่กับลมหายใจเข้าและออก ความคิดไม่ว้าวุ่นก็เป็นบุญแล้วค่ะ ^ ^ :30

อ้อ! ลืมไปขอให้บุญส่งให้กบจ๊า(ตัวเอง)และพี่พวงชมพูหลุดดอย(ที่มีหนักอึ้ง). เร็วๆ ด้วยนะค่ะ

อ้อ! ลืมไปขอให้บุญส่งให้กบจ๊า(ตัวเอง)และพี่พวงชมพูหลุดดอย(ที่มีหนักอึ้ง). เร็วๆ ด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากจ๊า สาธุ สาธุ สาธุ

พี่ก็ขอให้น้องกบจ๊า(ที่น่ารัก) หลุดดอยเร็วๆเหมือนกันจ๊ะ

หวัดดีตอนบ่ายคะเพื่อนๆ เมื่อกี้ออกไปสร้างพระรูปหล่อหลวงพ่อทาองค์ใหญ่ที่สุด สร้างระฆัง ที่วัดพะเนียงแตก นฐมาคะ แบ่งบุญให้เพื่อนๆและจานอั๋นนะคะ ให้เฮงๆด้วยกันทุกคนนะคะ :Hi

หวัดดีตอนบ่ายคะเพื่อนๆ เมื่อกี้ออกไปสร้างพระรูปหล่อหลวงพ่อทาองค์ใหญ่ที่สุด สร้างระฆัง ที่วัดพะเนียงแตก นฐมาคะ แบ่งบุญให้เพื่อนๆและจานอั๋นนะคะ ให้เฮงๆด้วยกันทุกคนนะคะ :Hi

ขออนุโมทนาในผลบุญด้วยค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ คุณกระต่ายทอง

ถึงคุณกระต่ายทองคำ อนุโมทนาด้วยค่ะ ถ้าได้ออกไปทำบุญจะทำเผื่อเพื่อนๆทุกคนนะคะ คนเราควรอยู่อย่างไม่ประมาท ผลกรรมเป็นสิ่งที่มีจริง สร้างเอาไว้เพื่อต่อบุญเก่า การที่เราได้เกิดมาเป็นมนุษย์เป็นของยากมาก ถ้าบุญไม่มากก็ไม่ได้เกิดหรอกค่ะ ก็จะเกิดเป็นสัตว์เดรฉาน ( เคยอ่านเจอในหนังสือค่ะ ) ดังนั้นเราควรทำตัวเป็นคนดี จิตใจดี คิดดี ทำดี การทำดี มีหลายอย่าง อย่าทำให้คนอื่นได้รับความเดือดร้อน ก็คือความดีชนิดหนึ่ง อยากแนะนำเพื่อนๆ ถ้ามีโอกาสลองหาหนังสือ ชื่อ เสียดายที่คนตายไม่ได้อ่าน เป็นหนังสือธรรมะที่อ่านง่าย เข้าใจง่าย อ่านแล้วจะสบายใจ รู้เขารู้เรา ใบตองอ่านก่อนนอนทุกคืน อ่าน 2 รอบแล้ว และจะอภัยให้คนที่ยังไม่เข้าใจเสมอค่ะ

ปีใหม่ไปไหนรึป่าวคะ จ.อุบลยังไม่เคยไปเลยคะ ไปแต่ โคราช ขอนแก่น ถ้ามีโอกาสคงได้ไปเที่ยวอุบลนะคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ คุณกระต่ายทอง

ขอบคุณ คุณใบตองด้วยค่ะที่เล่าสิ่งดีๆให้ฟัง

คิดดี ทำดี เราก็จะได้แต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตค่ะ

ได้กำไร ก็ไปทำบุญให้กับคนที่เค้าลำบากด้วยนะคะ เพื่อนๆที่รัก :01 :10

คุณกบจ๊า คุณพวงชมพู ดอยของ nuchaba เยอะจริงๆค่ะ

เพราะตอนราคาสูงไม่ยอมขายออก รอ 2000 ก็เลยไปไม่ถึงดวงดาว :32

ตอนนี้มาเล่นขาลง ทีละก้อนสองก้อน อาทิตย์นี้ก็ได้มาเยอะเลยค่ะ

ก็ได้ส่งเงินไปทำบุญให้กับคนที่เค้าลำบาก 2 ครอบครัวค่ะ :30 ส่วนใหญ่เห็นในรายการทีวีก็จะจดไว้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

อนุโมทนาบุญกับคุณnuchaba. ด้วยนะค่ะ. โอ้. ห้องเราวันนี้บุญตลบอบอวนทั่วห้องไปหมด อิ่มใจจิงๆ ที่ได้เจอแต่คนใจบุญ

ได้รับรู้เรื่องแบบนี้แล้วรู้สึกดีจัง :) เหมือนเราได้ไปด้วยเลย ไม่แปลกใจว่าคุณกระต่ายเล่นทองแล้วได้กำไร และขออนูโมทนาบุญด้วยค่ะ ^_^