ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:Hi หวัดดีตอนเช้าคะเพื่อนๆ เมื่อคืนเป็นงัยหนุกหนานรึป่าว ดีใจด้วยนะคะ สำหรับคนที่ได้กำไร แต่คนที่ยังไม่ได้ทำอารายเดี๋ยววันนี้ลุ้นด้วยกันเนอะอิอิ ทานกาแฟกะปาท๋องโก๋จิ้มใบเตยด้วยกันนะคะ :37 ตื่นกันได้แล้วคะเพื่อนๆ รายงานตัวด้วย จานอั๋นอยู่ไหนน้า คิดถึงแร้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ จานอั๋น คุณกระต่ายทอง และเพื่อนๆ :Hi :30

เมื่อคืนได้กำไรมานิดหน่อย วันนี้มาสู้กันใหม่ เฮงๆ รวยๆ กันทุกคนค่ะ :_06

สวัสดีค่ะ จานอั๋น คุณกระต่ายทอง และเพื่อนๆ :Hi :30

เมื่อคืนได้กำไรมานิดหน่อย วันนี้มาสู้กันใหม่ เฮงๆ รวยๆ กันทุกคนค่ะ :_06

หวัดดีจ๊ะ OKเฮงๆรวย ชอบอิอิ :53

หวัดดีค่ะคุณกระต่ายทอง ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุขนะคะ ฝากถึงเพื่อน ๆในห้องนี้ด้วยนะคะขอให้ร่ำรวย ๆนะ เมื่อวันปีใหม่ได้ไปนครปฐมยังระลึกถึงคุณกระต่ายเลย เสียดายไม่ได้ถามร้านอหารไว้ เลยกลับมาทานอาหารที่กรุงเทพฯเหมือนเดิม

เช้านี้อากาศดี เลยมาปูเสื่อนอนรอจานอั๋นครับ

ขอบคุณมาก คุณharnsinเดียวจะลองเล่นตาที่แนะนำ

เช้านี้อากาศดี เลยมาปูเสื่อนอนรอจานอั๋นครับ

หวัดดีคะ :gvme โปรดรอซักครู่ จานอั๋นกำลังเหาะมาแล้วคะ บายดีนะคะ

หวัดดีค่ะคุณกระต่ายทอง ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุขนะคะ ฝากถึงเพื่อน ๆในห้องนี้ด้วยนะคะขอให้ร่ำรวย ๆนะ เมื่อวันปีใหม่ได้ไปนครปฐมยังระลึกถึงคุณกระต่ายเลย เสียดายไม่ได้ถามร้านอหารไว้ เลยกลับมาทานอาหารที่กรุงเทพฯเหมือนเดิม

หวัดดีปีใหม่คะคุณjuy มานฐต้องทานร้านพิมพ์รส อร่อยไม่แพง ถ้าชอบร้องเพลง &DANCEต้องไปJRคะ เฮงๆมีความสุขนะคะ :57

วันนี้ อ.อั๋น จะกลับมาแล้ว ฮี้วๆๆ มาปูเสื่อรอครับ

ตาม รู้อาการน้องทองวันนี้ครับ หาก A ย่อไม่เกินตรงเส้นชมพู ใครที่ let profit run อาจจะมีเฮ แต่ต้องดู c ด้วยนะครับว่ามันยาวแค่ไหน หรืออีกกรณี หากมี correction B สามารถทำ NH ได้เหนือยอดเดิม แล้วมีการปรับตัวลงมา ไม่เกิน 50% ของ wave B อย่างนี้เทรนขึ้นก็จะดู Strong สุดๆเลย

แต่ หากน้องทองจะเล่นตัวไม่ยอมขึ้นดื้อๆซะงั้น ขา C จะเบรค neckline ลงไป แล้วถูกตบร่วงอีกทีหลังจากวกกลับขึ้นมา อาการนี้ก็จะส่งผลให้ร่วงเอาได้ง่ายๆจ้า

วันนี้ ผมต้องไปธุระคงจะทั้งวันเลย ขอให้เพื่อนๆ ChokeD กันครับ :bye

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

:_10 หวัดดีคะไปธุระเสร็จรีบกลับมารายงานตัวนา เป็นนิจจาฮาโตริรึป่าวเนี้ยะ โอ้ยไม่มีเพื่อนเลย นั่งเขี่ยทรายเล่นรอนะท่านหารซิ่น :_cd

สวัสดีครับ ทุกคน :Hi สวัสดีปีใหม่ 2555 ครับ ของตอนเที่ยง วันที่ 4/1/2012 เวลา 12.34 น.

ปีใหม่ปีนี้ทุกคนไปท่องเที่ยวที่ไหนกันมาบ้างครับ

ปีใหม่ปี มังกรทอง........นี้ ขอให้ ทุกคน เฮง เฮง เฮง โชคดี ได้กำไรกันเยอะ ๆ นะครับ โชคดีไม่มีดอยกัน

ปีที่แล้ว 2554 ราคาทอง มีราคาต่ำสุดโดยประมาณอยู่ที่ 1310 และมีราคาทองคำสูงสุด 1920 สรุปทั้งปีแล้ว วิ่งขึ้นและลงอยู่ประมาณ 610 เหรียญ โฮ.................เยอะจริง ๆ

แต่นั้นก็มาจากข้อมูลข่าวสารในเรื่่องต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็น การลดอันดับกรีซ และ สหรัฐอเมริกา ออกมาตราการ QE 2 ออกมา

ทำให้ราคาทองคำ กลายมาเป็น Safe Haven เลยผลักดันทำให้ราคาทองคำ ขึ้นมาทำให้สูงสุด ที่ 1910-1920

แล้วหลังจากนั้นก็ตามมาด้วย การลดอันดับเครดิตประเทศยุโรป หนี้สาธารณะ ยุโรปและอเมริกา ทำให้ราคาทองคำ ผันผวน ตามสุกลเงินยูโร หุ้น

ทำให้ราคาทองคำกลับมาสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงอีกครั้ง

โดยภาพรวมแล้ว ปีที่ผ่านมา 2554 ยังถือได้ว่า ราคาทองคำ ยังคงเป็น :sidewayup: ช่วงขาขึ้นอยู่ครับผม ........................................

ปีนี้ราคาทองคำ กลับมาปิดตลาด ประจำปี อยู่แถว ๆ ที่ 1564-1565 โดยประมาณ

กลับมาจับตาดูราคาทองคำปีมังกรทองปี 2555 นี้ครับ ว่า จะเป็นยังไง ...................จะเป็นมังกรทองที่ให้โชคหรือว่ามังกือ อิอิ.....

โดยปีนี้ เปิดตลาดอยู่ที่ 1569 เลขสวยนะครับ สำหรับ คนไทย (แต่เมืองนอกไม่ทราบว่าจะสวยหรือไม่)

ประเมินเบื้องต้นไว้ว่ากรอบปีนี้ น่าจะกลับมาเล่น ที่ กรอบ 1500-2000 = 500 เหรียญโดยประมาณ อาจจะมากกว่าหรือน้อยกว่า นั้นก็เป็นไปได้ครับ

แต่ ต้องดูครับ ว่าจะมีข้อมูลข่าวสาร อะไรมาประกอบในช่วงนั้น และราคาจะตอบสนองกับข้อมูลข่าวสารนั้น เป็นอย่างไรบ้าง ครับ

:Announce คำเตือน (ระวังนะครัราคาอาจจะกลับมาปิด Gap ที่ 1564-1566 อีกครั้งแต่ไม่รู้ว่าเมือ่ไหร่ )

ตอนนี้ ขอประเมินเบื้องต้นกรอบ เดือน มกราคม อยู่ที่ 1500-1700 = 200 เหรียญ

ตอนนี้คาดว่าราคาทองคำกำลัง จะสร้างเป็น รูปแบบ ตัว M ครับ :_Rd

ส่วนแนวต้านและแนวรับวันนี้ ตอนนี้ขอประเมิน เบื้องต้นไว้ที่

แนวต้าน รอขึ้นทดสอบ1605-1609*** รอผ่าน 1627**และ1641 ระวังแรงขาย

แนวรับ ตอนนี้ 1595-1592** ลงทดสอบ 1582*** 1567 ระวังลงต่อ 1550 ครับ** 1534-1533** 1523Low ใหม่ ตอนนี้

ส่วนกรอบนั้น

กรอบเล็ก อยู่ที่ 1580-1610 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1580-1630 = 50 เหรียญ

กรอบ ที่กำลังวิ่งอยู่ในกรอบเส้นสีชมพู ของผม ตอนนี้ คือ 1590-1610 = 20 เหรียญ ครับ

อืมตอนนี้ คาดว่าน่าจะกำลังเล่น ข่าวของอิหร่านกันอยู่นะครับ.................

อาทิตย์นี้จับตาดูตัวเลขเศรษฐกิจอของเมริกา นะครับ สำคัญมาก ที่สุด

4:45 EUR

French Consumer Spending m/m calendar_detail_star.gif

0.3%

0.0% viewchart.gif 16:00 EUR

Final Services PMI calendar_detail_star.gif

48.3

48.3 viewchart.gif 16:30 GBP

Construction PMI calendar_detail_star.gif

51.8

52.3 viewchart.gif 16:30 GBP

Net Lending to Individuals m/m calendar_detail_star.gif

1.0B

1.3B viewchart.gif 16:30 GBP

M4 Money Supply m/m calendar_detail_star.gif

0.1%

-0.3% viewchart.gif 16:30 GBP

Mortgage Approvals calendar_detail.gif

53K

53K viewchart.gif 17:00 EUR

CPI Flash Estimate y/y calendar_detail_star.gif

2.8%

3.0% viewchart.gif 17:00 EUR

Italian Prelim CPI m/m calendar_detail.gif

0.3%

-0.1% viewchart.gif 22:00 USD

Factory Orders m/m calendar_detail.gif

1.9%

-0.4% viewchart.gif All Day USD

Total Vehicle Sales calendar_detail.gif

13.5M

13.6M viewchart.gif

Thu Jan 5 5:30 AUD

AIG Services Index calendar_detail.gif

47.7 viewchart.gif 6:50 JPY

Monetary Base y/y calendar_detail.gif

20.3%

19.5% viewchart.gif 7:30 AUD

Trade Balance calendar_detail.gif

1.68B

1.60B viewchart.gif 14:00 EUR

German Retail Sales m/m calendar_detail_star.gif

0.1%

-0.2%calendar_previous_revised.gif viewchart.gif Tentative CHF

Foreign Currency Reserves calendar_detail.gif

229.3B viewchart.gif 5th-12th GBP

Halifax HPI m/m calendar_detail.gif

-0.9% viewchart.gif 16:00 EUR

Italian Monthly Unemployment Rate calendar_detail.gif

8.5%

8.5% viewchart.gif 16:00 EUR

Italian Quarterly Unemployment Rate calendar_detail.gif

8.1%

8.0% viewchart.gif 16:30 GBP

Services PMI calendar_detail_star.gif

51.6

52.1 viewchart.gif 16:30 GBP

BOE Credit Conditions Survey calendar_detail_star.gif

17:00 EUR

Industrial New Orders m/m calendar_detail_star.gif

2.5%

-6.2%calendar_previous_revised.gif viewchart.gif 17:00 EUR

PPI m/m calendar_detail_star.gif

0.1%

0.1% viewchart.gif 19:30 USD

Challenger Job Cuts y/y calendar_detail.gif

-12.8% viewchart.gif 20:15 USD

ADP Non-Farm Employment Change calendar_detail_star.gif

177K

206K viewchart.gif 20:30 CAD

RMPI m/m calendar_detail_star.gif

0.1%

-1.2% viewchart.gif 20:30 CAD

IPPI m/m calendar_detail_star.gif

0.3%

-0.1% viewchart.gif 20:30 USD

Unemployment Claims calendar_detail.gif

375K

381K viewchart.gif 22:00 CAD

Ivey PMI calendar_detail_star.gif

56.7

59.9 viewchart.gif 22:00 USD

ISM Non-Manufacturing PMI calendar_detail.gif

53.1

52.0 viewchart.gif 22:30 USD

Natural Gas Storage calendar_detail.gif

-81B viewchart.gif 23:00 USD

Crude Oil Inventories calendar_detail.gif

3.9M viewchart.gif

Fri Jan 6 All Day EUR

Italian Bank Holiday calendar_detail.gif

15:15 CHF

CPI m/m calendar_detail.gif

-0.1%

-0.2% viewchart.gif 17:00 EUR

Retail Sales m/m calendar_detail_star.gif

-0.2%

0.3%calendar_previous_revised.gif viewchart.gif 17:00 EUR

Unemployment Rate calendar_detail_star.gif

10.3%

10.3% viewchart.gif 18:00 EUR

German Factory Orders m/m calendar_detail_star.gif

-1.6%

5.2% viewchart.gif 19:00 CAD

Employment Change calendar_detail_star.gif

15.3K

-18.6K viewchart.gif 19:00 CAD

Unemployment Rate calendar_detail_star.gif

7.4%

7.4% viewchart.gif 20:30 USD

Non-Farm Employment Change calendar_detail_star.gif

153K

120K viewchart.gif 20:30 USD

8.7%

8.6% viewchart.gif 20:30 USD

Average Hourly Earnings m/m calendar_detail_star.gif

0.2%

-0.1% viewchart.gif

www.forexfactory.com

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ ต่อไปไม่รู้จบ............... :031

:_10 หวัดดีคะไปธุระเสร็จรีบกลับมารายงานตัวนา เป็นนิจจาฮาโตริรึป่าวเนี้ยะ โอ้ยไม่มีเพื่อนเลย นั่งเขี่ยทรายเล่นรอนะท่านหารซิ่น :_cd

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง สวัสดีปีใหม่นะครับ ปี 2555 นะครับ ................... สบายดีนะครับ .............ไปเที่ยวที่ไหนมาบ้าง :uu

วันนี้ อ.อั๋น จะกลับมาแล้ว ฮี้วๆๆ มาปูเสื่อรอครับ

ตาม รู้อาการน้องทองวันนี้ครับ หาก A ย่อไม่เกินตรงเส้นชมพู ใครที่ let profit run อาจจะมีเฮ แต่ต้องดู c ด้วยนะครับว่ามันยาวแค่ไหน หรืออีกกรณี หากมี correction B สามารถทำ NH ได้เหนือยอดเดิม แล้วมีการปรับตัวลงมา ไม่เกิน 50% ของ wave B อย่างนี้เทรนขึ้นก็จะดู Strong สุดๆเลย

แต่ หากน้องทองจะเล่นตัวไม่ยอมขึ้นดื้อๆซะงั้น ขา C จะเบรค neckline ลงไป แล้วถูกตบร่วงอีกทีหลังจากวกกลับขึ้นมา อาการนี้ก็จะส่งผลให้ร่วงเอาได้ง่ายๆจ้า

วันนี้ ผมต้องไปธุระคงจะทั้งวันเลย ขอให้เพื่อนๆ ChokeD กันครับ :bye

สวัสดีนะครับ คุณ Harnsin สวัสดีปีใหม่ 2555 นะครับ ขอให้ เฮง เฮง เฮง มีสุขภาพร่างกาย แข็งแรงนะครับ :01

มารายงานตัวแล้วครับ สวัสดีปีใหม่ ปี 2555 นะครับ คุณ SILVER&GOLD ครับ ขอให้ รวย รวย เฮง เฮง นะครับผม :gd