ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับจานอั๋น ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไร ตาค้างไม่รู้สึกง่วงเลยครับ สงสัยเพราะเห็นน้องทองวิ่งขึ้นเรื่อยๆ

5555555 แบบนี้ก็ขอให้ตา ค้าง ไปอีกนานนะครับ อิอิ :uu :_ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ อ.อั๋น

ขอบคุณเช่นกันครับ ........... :57

จานอั๋นขายไปแล้วค่ะแต่ไม่รู้จะซื้อได้ถูกกว่าที่ขายป่าว ส่งสัญญาณซื้อด้วยนะคะ และขอบคุณในคำตอบทุกคำตอบ แจ่มมากคะ

ผมขอประเมิน สัญญาณ ซื้อ อยากลุ้น ให้ ยืนเหนือ 1600 ได้ก็ ต้อง

1600-1609 ครับ ไม่หลุด 1600 แนะนำให้เข้าซือ้ ครับผม

แต่ราคาไทยนัน้ ไม่แน่ใจ ครับ ว่าจะซือ้ได้ถูกหรือ ปล่าว ครับผม............ดอลล่าร์ ชอบกดราคาพี่ทองของเรา :_cd :uu

รับกลับมาได้ค่าอาหารเล็ก ๆ ขอบคุณนะคะ เพิ่งกล้าขายตอนจานอั๋นบอก แต่ไม่กล้ารอซ้ือต่ำ ๆ กำไรเพียงพอค่ะ

ดีมากนะครับ รุ้จักคำว่า พอ.........เพียง ครับ อิอิ :57 :gd

เห็นคุณ Harnsin. โพสต์ห้องเฮียกัมพล ว่า SL อยู่ที่ 1575 คือมองว่าน่าจะลงไปถึง 1575 ใช่ป่าวค่ะ. เข้าใจถูกป่าวค๊า

พยายามศึกษาจาก youtube ที่คุณharnsin ให้ไว้อยู่ครับ

ุขอบคุณ อ.อั๋นที่มาให้ความรู้ทุกวันยังไงขอฟากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เห็นคุณ Harnsin. โพสต์ห้องเฮียกัมพล ว่า SL อยู่ที่ 1575 คือมองว่าน่าจะลงไปถึง 1575 ใช่ป่าวค่ะ. เข้าใจถูกป่าวค๊า

อ.กัมพลมองว่ามันไม่ควรลงไปถึงตรงนั้นครับ

พยายามศึกษาจาก youtube ที่คุณharnsin ให้ไว้อยู่ครับ

อันนั้นหากศึกษาดีๆ เก่งเลยครับ

Rจานอั๋นรบกวนถามว่าในการเข้าซื้อหรือจะถอย เราใช้indicatorกี่ตัวช่วยในการตัดสินใจ

จานอั๋นและเพื่อนๆขอตัวไปทำงานก่อนนะคะ จานอั๋นใกล้กลับบ้านแล้วดิเดินทางกลับดีๆหละ นฐฝนตกคะ จานอั๋นคะเล่นทองระยะไหนคะที่ต้องคอยลุ้นกราฟตลอดเวลา ส่วนตัวชอบเล่นสั้นมาก ระยะกลางถึงยาวต้องลุ้นทุกเวลารึป่าวคะจานอั๋น การลงทุนมีหลายแบบทุกแบบมีความเสี่ยงจากความผันผวนของตลาดทั้งนั้น ความพอใจของเราต่างหากที่ไม่มีความผันผวนจิงมั้ยคะจานอั๋น :_10

ตั้งใจทำงานนะครับ คุณกระต่ายทอง...................ที่่โน้นฝนตกก็ ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

คุณกระต่ายทองถามว่า เล่นทองระยะไหน ที่ต้องลุ้นกราฟ ตลอดเวลา

ตอบนะ ........ ระยะสั้นแนะนำ ให้ดูกราฟ 30นาที 1 HR 4 HR และ 1วัน ครับ ตรงนี้ ช่วงนี้ราคาทองคำ มีความผันผวน สามารถขยับขึ้นและลงที่ละ 20-50 เหรียญ ได้จริงๆๆ

ส่วน ระยะกลาง ถึง ยาว ตรง นี้ ช่วง นี้ ไม่ใช่ ต้องบอกว่าเดี่๋ยวนี้ นักลงทุนส่วนใหญ่ จะไม่นิยม เล่นหรือ ลงทุน ทองคำ ในระยะยาว นอกจากจะซื้อมา ต่ำ ๆ จริง ตรงนัน้ จะเก็บ ไว้ขาย ยาว

และส่วนมากนักลงทุน บางกลุ่มจะเล่น ระยะกลาง ระดับ 1 วัน หรือ 1 อาทิตย์ 1 เดือน หรือไม่ก็ อย่างมาก ก็ 2-3 เดือน ขายออกมา หมดแล้ว ครับ

เพราะ ว่า ราคา สามารถ ขยับ ขึ้นและลง ภายใน 1 เดือน ได้ เกือบ 200 เหรียญ อย่างเช่น เดือน ที่ผ่าน มา

สืบเนือง มาจาก การเกิดการเก็งกำไร เหมือนเช่น หุ้น และ สกุลเงินดอลล่าร์ จึงทำให้เกิด ความผันผวน มาก เพื่อ การเก็งกำไร ในระยะสั้น นั้นเอง ครับ

และก้ตอบ คำถาม นี้ข้อสุดท้าย

การลงทุนมีหลายแบบทุกแบบมีความเสี่ยงจากความผันผวนของตลาดทั้งนั้น ความพอใจของเราต่างหากที่ไม่มีความผันผวนจิงมั้ยคะจานอั๋น

ตอบว่า ............... :gd สุดยอด เลยครับ ผม คำถาม ทุกอย่าง ขึ้นอยู่กับความพอใจของตนเอง ครับ

ตลาด การเก็งกำไร ยังมีอยู่และจะมี ต่อไป เรื่อย ๆ ครับ ขึ้นอยู่กับ เรา จะเข้าไป ตอนไหนเท่านั้น เองครับ อิอิ :gd :047

เอามาฝากจ้า.....อ.อั๋นรับนะ

ขอบคุณมากนะครับ คุณ Harnsin เดี๋ยวจะลอง ศึกษาดูนะครับ ว่าแต่ เดี๋ยวผม จะกลับบ้านแล้ว นะครับ

ฝากดูแลเพื่อน ๆ ด้วยนะครับ ............พรุ่งนี้เจอกันนะครับ ผมเชื่อว่า คุณ Harnsin ต้องทำได้และทำได้ดี ด้วยนะครับ

จงเชื่อมั่นในตนเอง นะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆครับ :01

สวัสดียามเย็นค่ะจานอั๋น และเพื่อนๆทุกคน :Hi

รอรับตรงไหนดีคะ :57

สวัสดียามเย็นนะครับ 1600-1609 ครับผม ไม่หลุด 1600 น่า เก็บ ตาม ครับ :57