ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

และนี่คือแนวรับสัปดาห์นี้ครับ

โหลดกราฟเลือกw1 ใช่มั้ยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะอ.อั๋น คุณห่านฯ และทุกคน ขายออกหมดแล้วจ๊ะตั้งแต่เมื่อคืน แต่คืนนี้เอาไงดีค่ะ ไม่อยากตกรถ แต่ก็กลัวติดดอยยยยยยยย

รอ...................ดีกว่าครับ :21 วันนี้ถ้าไม่แน่ใจแนะนำดูสถาการณ์ดีกว่าครับ............................ เงินบาทไทย แข็งมาก ตรงนี้แหละ จุดสำคัญ..........

ซือ้ไม่มีปัญหาเท่าไหร่ แต่ถ้าลุ้นขายนี้แหละ :_cd

และนี่คือแนวรับสัปดาห์นี้ครับ

ได้เคล็ดวิชา จากจอมยุทธ์ ห่าน มาอีก หนึ่งกระบวนท่าแระ :_087

ขออภัยนิดนึงครับ หากวัดแท่งเดียวมันจะได้แนวรับระดับวันครับ เทคนิคนี้เอาไว้ซื้อเวลามีการไล่ราคา จุด SL อยู่ที่ 0 เสมอนะครับ แต่การเทรดใน TF ใหญ่อย่างนี้ แนะนำว่าคำนวณความเสี่ยงให้ดีก่อนเสมอๆ ว่าหากโดน SL คุณจะเสียเท่าไหร่แล้วรับได้มั้ย

ขอบคุณคุณห่านมากนะครับ ให้คำแนะนำ บอกมาสักที่2ที่ ได้ไหมครับ จะได้ลองใช้บริการดู :gd

ขอบคุณคุณห่านมากนะครับ ให้คำแนะนำ บอกมาสักที่2ที่ ได้ไหมครับ จะได้ลองใช้บริการดู :gd

PM ไปแล้วค้าบ

ตอนนี้ราคา spot 1731-1732 แล้วนะครับ

แต่เงินบาทไทย 31.03 และ 31.07 แข็งค่าข้นอีกแล้วครับ

กดดันทำให้ราคา เงินบาท ซือ้ ถูกลง แต่ ราคาขายก็ถูกลง เช่นกัน

ดังนัน้ จะเปรียบเทียบได้กับ ใครที่เข้าซือ้ หรือ ขาย ในช่วงนี้ของตอนเช้า จะสามารถ รับรู้ และ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขายออกมา จนเจ็บปวดใจ แน่นอน ฟันธง............ครับ

ตอนนี้แนะนำ หากลงทุน ท่านใด อยากเข้าซื้อ ............แนะนำ ให้เก็งกำไรระยะสั้น และคำนึง ถึงค่าของเงินบาท ที่มีทิศทางที่จะแข็งค่าขึ้น เรื่อย ๆ(ดอลล์ล่าอ่อนค่าลง) ครับ

ทองขึ้น :sidewayup: สกุลเงินดอลล่าร์อ่อนตัว :sidewaydown: = เงินบาทไทย ที่จะเข้าซือ้ราคาทองคำ :58 :_O59 :38 ไม่เปลี่ยนแปลง ยังเท่าเดิม :034

glod spot :uu

USD :_10

สวัสดี (ยามดึก) R จานอั๋น & ท่าน Harn & เพื่อนๆ Thai Gold ทุกท่าน

วันนี้ห่านจะแนะนำอีกหนึ่งเทคนิคการหาราคาที่เหมาะสมจากกราฟราย week เพียงแท่งเดียวกันนะครับ

จากภาพจะเห็นว่าเมื่อกราฟราย Week เกิดแท่งเขียวแท่งแรกได้แล้วและรูปแบบใน TF เล็กๆก็มีจุดกลับตัวให้เห็นเกิดขึ้น เราก็เอา Fibo วัดแท่งเขียวของสัปดาห์ล่าสุดเพียงแท่งเดียวได้เลยโดยไม่ต้องสน Pattern ข้างในแท่งว่าจะเป็นอย่างไร ราคาที่เหมาะสมก็จะอยู่บริเวณ 78.6 / 61.8 / 50.0 ให้เรารับ หน้าที่เราก็แค่รอให้ราคาปรับตัวย่อลงมาตามแนวรับนั้นๆ เราก็ซื้อเก็บไว้ และหากเราซื้อไว้แล้วแต่สัปดาห์ต่อมาปิดต่ำกว่าราคาที่เราซื้อไว้ ก็พิจารณาโดดหนีตายได้เลย เพราะแนวโน้มจะ Sideway ดีไม่ดีก็จะลงไปลึก เพราะหากเกิดเทรนในระดับวันขึ้นมาจริงๆ มันจะขึ้นไปเรื่อยๆครับ

งงค่ะ :wacko: :wacko: เพราะเห็นแท่งเขียวที่เกิดขึ้นหลายแท่ง แล้วทำไมแนวรับจึงใช้fiboที่มากกว่า50(61.8,78.6) ถ้าเข้าใจไม่ผิดคิดว่าเพราะโอกาสจะขึ้น

เกิน50%แล้ว แต่หมายถึงจะขึ้นไปที่fiboเกิน100ด้วยใช่ม้้ยค่ะ

งงค่ะ :wacko: :wacko: เพราะเห็นแท่งเขียวที่เกิดขึ้นหลายแท่ง แล้วทำไมแนวรับจึงใช้fiboที่มากกว่า50(61.8,78.6) ถ้าเข้าใจไม่ผิดคิดว่าเพราะโอกาสจะขึ้น

เกิน50%แล้ว แต่หมายถึงจะขึ้นไปที่fiboเกิน100ด้วยใช่ม้้ยค่ะ

อันนี้ผมจับที่แท่งเขียวแท่งแรกนะครับ และสังเกตว่าพอเกิดแท่งที่สอง Low ของแท่งที่สองอยู่ที่บริเวณ 61.8% เท่านั้นซึ่งแนวโน้มแบบนี้คือขึ้นครับ

เมื่อกี๊ทะลุ1732แล้วลงมา1729แบบนี้ถือว่าผ่านไหมครับ

เมื่อกี๊ทะลุ1732แล้วลงมา1729แบบนี้ถือว่าผ่านไหมครับ

หากเป็น High ก็ถือว่าผ่านครับ แต่ราคาปิดยังไม่ผ่าน

คืนนี้คงไม่ย่อแล้ว. ไปนอนดีก่า. ราตรีสวัสดิ์ทุกๆคน