ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ไม่เป็นไรค่ะคุณห่าน อย่าโทษตัวเองเลย เจตนาด้วยความหวังดี ทุกๆคนรับรู้ค่ะ. คุณห่านมีน้ำใจช่วยเหลือเพื่อนๆมาโดยตลอด ทุกคนเข้าใจ อย่ากังวลใจไปเลยนะ กลับมาไวๆ กบจ้ากับพี่พวงชมพูรอท่านห่านมาสอนการอ่านกราฟอยู่นะ. รีบกลับมา เพื่อนๆคิดถึง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อย่าคิดมากค่ะคุณห่าน. ไม่เป็นไร คุณห่านมาโพสต์ให้ข้อมูลก็ดีใจและขอบคุณ เรื่องแค่นี้เอง จิ๊บๆ สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร จริงไหมค่ะ

คำวิเคราะห์ของคุณห่านมีประโยชน์กับผมหลายครั้งในการตัดสินใจ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

สวัสดีค่ะคุณห่าน

อย่าโทษตัวเองซิคะ คนที่อ่านเค้าก็พิจารณาเองว่าจะเล่นยังไง

คุณห่านกรุณามาให้แนวทางและให้ความรู้เพื่อนๆทุกวัน ก็ต้องขอบคุณอยู่แล้ว

การตัดสินใจซื้อขายเป็นอีกเรื่องหนึ่งนะคะ อย่าไปไหนนะ เดี๋ยวเย็บแผลให้ค่ะ อิอิ :01 :10 :gvme

อย่าคิดมากเลยครับ เงินทองของนอกกาย มิตรภาพ ความหวังดีและความจริงใจที่มีให้แก่กัน มีความสำคัญมากกว่าครับ ข้อสำคัญที่สุดอย่าหายไปนานนะ เพื่อนคนนี้รออยู่ครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ถึงเพื่อนๆทุกคน

เนื่องจากเมื่อตอนเช้าผมได้โพสต์รูปการเทรดที่ผมต้องยอมรับว่าผมทำพลาดไป จึงทำให้พี่ๆน้องๆต้องเกิดความสูญเสียเนื่องจากความประมาทของผม และเมื่อโพสต์เสร็จก็รีบออกไปทำภาระกิจข้างนอกทันที พอกลับมาเห็นกราฟแล้วผมรู้สึกหดหู่ใจเป็นอย่างมาก

สาเหตุคือ ผมได้ใส่สี Zone พลาดไปจริงๆแล้ว Buyzone จะต้องอยู่เหนือ 1659 ขึ้นไป และที่สำคัญผมไม่ได้เช็คให้ละเอียดว่า ADX ได้มี Sell Signal มาตั้งแต่เมื่อคืน (ตามรูปด้านล่าง) เป็นเหตุให้ทุกท่านโดนกิน Stoploos กันถ้วนหน้า อันเนื่องมาจากความสะเพร่าของผมเอง

แต่ที่เสียหายยิ่งกว่านั้นคือ คนในเวปนี้ส่วนใหญ่เป็นผู้ที่เล่นแท่งออนไลน์เสียส่วนมาก ทำให้ไม่สามารถกระโดดหนีตายออกมาได้ วันนี้ผมรู้สึกไม่ดีกับตัวเองพอสมควรในความผิดพลาดครั้งนี้

ผมอยากขอโทษทุกคนจากใจครับ

Harnsin.....

ปล.ไปพักผ่อนเลียแผลครั้งนี้ก่อน โชคดีครับทุกๆท่าน

จริง ๆ แล้ว ไม่ใช่ความผิดพลาดหรือสะเพร่าของคุณ Harnsin หรอกครับ .........

ถ้าดูจากจากกราฟ และ การวิเคราะห์ ข้อมูล ข่าวสารประกอบ แล้ว

กราฟ จะต้อง ขึ้นไป ...............แถว 1670-1700 เพื่อทดสอบ อีกครั้งก่อน หากไม่ผ่านก็ย่อตัวลง .........ไปปรับฐานในช่วงหลัง ตรุษจีน

แต่ วันนี้ ในช่วงเช้า ถึงบ่าย ราคาทองคำ ถูก กลุ่ม บางกลุ่มเทขาย ยูโรและ น้ำมัน ออกมา ......ทำกำไร ทำให้ราคาทองคำได้รับผลกระทบไปด้วย

และ ต่อด้วย ตลาด เอเชีย เริ่มจะหยุดในวันจันทร์-อังคาร ช่วงตรุษจีน ทำให้นักลงทุน ส่วนใหญ่ ยังไม่มีความมั้นใจ ในการลงทุน สินทรัพย์ต่าง ๆ จึงถือเงินสด ไว้ รอลงทุน

หลัง ตรุษจีนอีกที ครับ

ตอนนี้ก็คงต้องรอให้ ตลาดอเมริกา มาดันให้ขึ้น ไปก่อน ละครับ .......1660-1670 ถ้าขึ้นไปได้ ผม ว่าน่า จะ รีบขาย ออกมาก่อนนะครับ

ส่วนใครที่ยังไม่ทองคำอยู่พอร์ต คงต้องรอซือ้หรือเล่นใหม่อีกครั้ง หลังตรุษจีน ดีกว่านะครับ ตรงนั้น ถึงจะตกรถ แต่ก็คงไม่มีดอยครับผม

ตอนนี้ก็คงต้องลุ้นและเชียร์ให้ พี่เบิ้มมา เปิดทาง ให้ขึ้นก่อนนะครับ ไม่รู้ว่า พี่เบิ้ม เค้าจะสงสาร :10 ทางฝั่งเอเชียบางไหมนะครับ

สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับ ทุกคน ดอยตรงนี้ไม่นานครับน่าจะใช่เวลา ไม่เกิน 3 อาทิตย์ ครับ ถ้าลงไปปรับฐาน แล้ว ก็มักจะมี new high อยู่เสมอนะครับ ............................

เป้าหมาย ก็ยังคง 1700 ++++ อยู่เช่นเดิมครับ ............

บางที คนส่วนใหญ่ มองยังไง จะขายที่เท่าไหร่ คนส่วนน้อย ที่มีกำลังมากกว่า ก็มักจะ มองแบบนั้น แต่ จะขายออกมา ก่อน เสมอ.....................5555555555 :_01

ดังนั้น การลงทุนที่ดี เมื่อได้กำไร เท่าที่ตนเองพอใจ แล้ว เตรียม ตัว ทำกำไร และก็พร้อมรับ การขาดทุน ในครั้งถัดไปไว้ด้วย

ตลาดนี้ ไม่ได้ มีเพียง แต่ เรา เท่านั้น นะครับ ยังมีคนอืนอีกทั่วโลก ที่ พร้อม จะ ทำกำไร ดังเช่นเรา

เพราะฉะนั้น เมื่อเราได้่กำไร คนอื่นเค้าก็ขาดทุน พอเค้าขาดทุน เราเองก็ได้กำไร มิใช่หรือ :047

มันเป็นสัจธรรมของชีวิต หากโลกนี้ทุกคนมี แต่ได้ กำไร แล้ว ใครละครับ ที่จะขาดทุน ....................

ดังนั้นเวลาขาดทุน

ผมขอให้ทุกคนคิดเสมอนะครับ ว่า เราได้มอบและช่วยเหลือ เงินที่เราขาดทุน นี้ ให้กับเพื่อนมนุษย์

เพราะว่า บางที เงินที่เราขาดทุน นี้อาจจะกำลายเป็นการเราได้ช่วยเหลือ และ ต่อชีวิตให้ใครอีกหลายคนที่กำลัง เดือดร้อนอยู่อีกมากมาย ก็เป็นไปได้ ครับใครจะไปรู้.............

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือ การให้ต่อไม่รู้จบ ........การขาดทุนก็เป็นการให้ อีกอย่างหนึ่ง เพียงแต่เราไม่รู้ตัว เองแค่นั้น ครับ.......................... :57

ขอบคุณความมีน้ำใจของจานอั๋นด้วยนะคะ ขอให้รวยๆๆๆๆ :01 :10

ขอบคุณครับอ.จานอั๋นและคุณharnsin(ไม่มีใครไม่เคยทำผิดหรือพลาดครับและไม่มีใครโทษหรือโกรธผู้มีความหวังดีให้เสมอมาหรอกครับ)

ขอบคุณจานอั๋นมากๆค่ะ. ไม่เคยทิ้งเพื่อนๆเลย. จะใจเย็นรอหลังตรุษจีนดีกว่าิจะปรับฐานก้อปรับจะได้ซื้อแล้วขึ้นไปรับดอยที่ค้างเติ่งอยู่ด้วยนะค่ะ

:Announce หารซิ่น กบ พวง นุชและเพื่อนๆหายไปไหนมา ว่าเอ้วันนี้ทำไมหายไปหมด ตกใจหมดเลยนึกว่าทิ้งกันไปแร้ว ค่อยยังชั่วหน่อย คิดถึงนะ :32 :01 หารซิ่นอย่าคิดมากนะคนที่ไม่เคยทำอารายผิดคือคนที่ไม่เคยทำอารายเลย (สิ่งที่เราเสียคือสิ่งที่เราได้) อย่าโทษตัวเองสิ่งที่เรานำเสนอเค้าก้อนำไปพิจารณาประกอบการตัดสินใจ ใช่ว่าจะทำตามเราทั้งหมด จะตำหนิตัวเองทำไมในเมื่อเจตนาในการให้ของเราบริสุทธิ์ ไม่อยากให้โกธร หรือตำหนิตัวเอง นาทีข้างหน้าไม่มีใครในโลกรู้ได้หรอกว่าทองจะขึ้นรึลง ทุกอย่างเป็นเพียงแนวทางรึแนวโน้มเท่านั้น ทองยังมีปัจจัยอื่นเป็นตัวแปรมากมาย การตัดสินใจเสี่ยงของแต่ละคนอยู่ที่ตัวของเค้าเอง เค้าต้องทนรับความเสี่ยงนี้ได้ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่เลยจิงๆ เราถือสาไปเองต่างหาก ปล่อยใจสบายๆพอหายเครียด พอจิตใจแจ่มใส ที่ดูเหมือนร้ายมันไม่ร้ายอย่างที่คิดหรอกคะ เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องราวนะคะ สัญญาแร้วงัยจำได้ป่าว สู้สู้นะคะ ตรุษจีนเฮงฮ้อนะคะ มีความสุขมากๆนะคะ ถ้ารักเพื่อนๆอย่าหายไปไหนนะคิดถึง :gd

1652---------แล้วคับ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้ำมันเริ่มดีด กลับแล้วครับ...................1660 เป้าหมายทดสอบ เป้าแรก ....ขอให้ถึงจะได้ ทิ้งก่อน พี่ เบิ้มเค้าบ้าง 5555555 :_01 :_01 :_01

หวัดดีจ้ากระต่าย

วันนี้ไปจ่ายของเตรียมไหว้ตรุษจีน เดี๋ยวพรุ่งนี้งานยุ่งไม่มีเวลาค่ะ

ขอให้ทุกคนโชคดี เฮงๆ รวยๆ นะคะ :Announce :v@

1652---------แล้วคับ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้ำมันเริ่มดีด กลับแล้วครับ...................1660 เป้าหมายทดสอบ เป้าแรก ....ขอให้ถึงจะได้ ทิ้งก่อน พี่ เบิ้มเค้าบ้าง 5555555 :_01 :_01 :_01

รอด้วยคนค่ะจานอั๋น :K2 :_06

:Announce จานอั๋นกาแฟก่อนดีกว่าจะได้ไม่ง่วง ตรุษจีนหยุดยาวหลายวันพักผ่อนเยอะๆนะคะ จะได้หล่อๆ รวยๆ เฮงๆนะคะ วันพุธเจอกันมาเร็วด้วยขอบอกอิอิ :uu จานอั๋นสวดยอดเลยคะ :32 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง