ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:Announce ต้อนรับเทศกาลตรุษจีนขออวยพรให้จานอั๋น หารซิ่น และเพื่อนๆที่น่ารัก เฮงๆ รวยๆ โชคดีสมหวังทุกสิ่งที่ต้องการนะคะ :01

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ซิงเจียยู่อี่ ซิงนี้ฮวกไช้

สวัสดีปีใหม่จีนค่ะทุกคน

ขอให้จานอั๋น คุณหารซิ่น กระต่ายทอง

nuchaba กบจ๊า fung และเพื่อนๆ

เฮงๆๆๆ มีความสุข สมหวัง และแข็งแรงทุกคนนะ

เป็นกำลังใจให้คุณหารซิ่นด้วยค่ะ

สวัสดีปีใหม่จีนค่ะทุกคน

ขอให้จานอั๋น คุณหารซิ่น กระต่ายทอง

nuchaba กบจ๊า fung และเพื่อนๆ

เฮงๆๆๆ มีความสุข สมหวัง และแข็งแรงทุกคนนะ

เป็นกำลังใจให้คุณหารซิ่นด้วยค่ะ

เช่นกันพี่พวงชมพู

ขอให้จานอั๋น คุณห่าน กระต่ายทอง พวงชมพู กบจ๊า และเพื่อนๆ ทุกคน

จงประสบความสำเร็จในการลงทุน รวยๆๆๆๆ เฮงๆๆๆๆๆ นะคะ :_06 :gvme :upstrong:

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

ขอให้จานอั๋น คุณห่าน กระต่ายทอง พวงชมพู กบจ๊า และเพื่อนๆ ทุกคน

จงประสบความสำเร็จในการลงทุน รวยๆๆๆๆ เฮงๆๆๆๆๆ นะคะ :_06 :gvme :upstrong:

เช่นกันค่ะคุณนู๋ชบา

ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ , Gong Xi Fa Cai โชคดีเฮงๆ ร่ำรวยเงินทอง การงานการเงินเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า สุขภาพแข็งแรง ตลอดปีมังกร2555นี้ /

ขอให้ทุกๆท่านร่ำรวยเงินทอง มีความสุขตลอดปี 2555

:Announce หวัดดีจานอั๋น หารซิ่น และเพื่อนๆ ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแข็งแรงนะคะ :01

รวยๆเฮงๆต้อนรับปีใหม่จีนนะคร้า พี่ๆทุกท่าน

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้

บ่วงสื่อเฮง บ่วงสื่อยู่อี่

ฮกกี้ปั้งอัน

สำหรับชาว Thaigold เฮง เฮง รวย รวย สุขภาพแข็งแรง

ค้าขายร่ำรวย แคล้วคลาด ปลอดภัย ทุกท่านทุกคนเทอญ.........

สวัสดีค่ะทุกคน

วันนี้ได้แต๊ะเอียแต่เช้าเลย เดี๋ยวบ่ายๆรออีก เฮงต้อนรับตรุษจีนค่ะ :57 :_06

ขอให้เพื่อนๆ รวยๆ เฮงๆ เช่นกันนะคะ :gvme

ขอให้ พี่ๆทุกคนนะครับ

:031 กงสี่ฟาไฉ ขอให้ร่ำรวย

:uu ว่านซื่อหยูอี้ สมความปรารถนา

:gd ไฉเหยียนกว่างจิ้น เงินทองไหลมา

:54 เหนียนเหนียนโหย่วหยวี๋ เหลือกินเหลือใช้

ซื่อซื่อซุ่นลี่ ทุกเรื่องราบรื่น

เห่ายวิ่นเหนียนเหนียน โชคดีตลอดไป

ซื่อจี้ผิงอัน ปลอดภัยตลอดปี :57

สวัสดีครับทุกคน สวัสดี วันตรุษจีนdik_5.gif วันที่ 23/1/2012 เวลา 19.22 น.วันนี้ตลาดจีน หยุด

เรื่มด้วยวันศุกร์ ตลาดอเมริกา เริ่มจะสนใจมาซื้อทองคำ อีกครั้ง หลังจาก สุกลเงินดอลล่าร์ สหรัฐ อ่อนค่าลงอย่างต่อเนื่อง ติดกันหลายวัน

ทำให้นักลงทุน เริ่มกลับเข้ามาซือ้ทองคำ ทำให้ ราคา ดีด กลับขึ้นมา จาก 1646. กว่า ดีด กลับขึ้นมา ได้ แล้ ปิดตลาด แถว ๆ 1666 โดยไม่มีแรงเทขาย

( เกือบ 20 เหรียญ)

และเช้าวันนี้ ราคาทองคำ ยังคงขึ้นทดสอบ แนวต้าน หลัก ที่ 1675 ได้อีกครั้ง ถือว่าเริ่มจะส่งสัญญาณ ทดสอบเป้าหมาย ที่ 1700 ++

แต่ ระวังนะครับ 1675-1700++ มักจะเป็นแรงขาย.....................

หากใครจะซือ้ตาม ตรงนี้ ก็ขอให้ตระหนัก ด้วยว่า เรากำลัง.ซือ้ในช่วงที่ เข้าสู่โซนอันตราย..........

ดังนั้น จะเหมาะแก่การเก็งกำไรระยะสั้น หรือไม่ก็ นั้น ต้องดูครับ ว่าหากซื้อ เข้าไปแล้ว จะไม่โดน ค่าเงินบาท กดดันทำให้ ขายออกมาไม่ได้

ตอนนี้ประเมิน แนวต้าน ที่ 1667 ******ผ่านมาได้แล้ว 1675-1678**** 1684-1700*******++ เป้าหมาย

แนวรับ.......1660*** 1654-1654****1644 1633** ไม่ควรหลุด 1623 1605-1600****

กรอบเล็ก ก็ดูที่ 1640-1670** = 30 Us

กรอบใหญ่ 1630-1680=50 Us

วันนี้ขออนุญาต นำกราฟ ของคุณ Harnsin มาให้นักลงทุนประกอบการพิจารณา ในการเข้าซือ้เก็งกำไรอีกครั้ง..............ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไม่รู้จบ ครับ

อารมณ์ตลาดเป็นส่วนหนึ่ง ที่ทำให้นักลงทุน ขาดความเชื่อมั่น ในการลงทุน

เพราะว่า ตลาดการเก็งกำไร มักจะไม่มีความแน่นอน อยู่เสมอ...............................ขึ้นอยู่กับว่าใคร จะใช้ความเชื่อมั่นของตนเอง พิจารณาตลาด โดยความรอบคอบ

ไม่ให้ถูกตลาดการเก็งกำไรหลอกได้................เท่านั้นเองครับ :061 เราจะสู้กับตลาดอีกสักครั้ง จะสุ้จนกว่า เราจะชนะ..... :_01

:Hi จานอั๋นหวัดดีคะ บายดีนะคะ ทำงานรึคะวันนี้ โชคดีเฮงๆ มีความสุขนะคะ :32