ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

1715 ถือว่าสำคัญมาก ควรจะพักตัวบนนี้ให้ได้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1715 ถือว่าสำคัญมาก ควรจะพักตัวบนนี้ให้ได้ครับ

หวัดดีจ้าคุณห่าน

วันนี้แอบโดดไปอีกแล้ว 1718 เดี๋ยวรอเก็บคืน จะย่อซะหน่อยมั๊ยคะ

หวัดดีจ้าคุณห่าน

วันนี้แอบโดดไปอีกแล้ว 1718 เดี๋ยวรอเก็บคืน จะย่อซะหน่อยมั๊ยคะ

น่าจะมีให้เห็นนะครับ มันจะทะลุทะลวงอะไรกันขนาดนั้น

น่าจะมีให้เห็นนะครับ มันจะทะลุทะลวงอะไรกันขนาดนั้น

ขอบคุณค่ะ กำลังใจมาเป็นกอง เสียดายหมูน้อยของช้านนน อิอิ :57 :_01

รอเป้าไหนดีคะ

ขอบคุณค่ะ กำลังใจมาเป็นกอง เสียดายหมูน้อยของช้านนน อิอิ :57 :_01

รอเป้าไหนดีคะ

แนวรับเล่นสั้นเชิงรุกจ๊ะ

หากอยากรับตามเทรนก็นี่จ๊ะ

คำเตือน แนว SHOT อยู่ที่ 1715-1730 นะจ๊ะ ไม่รับประกันดอยเต่าเด้อ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

สวัสดีครับ ทุกคน สวัสดี ตอนเย็น ๆ วันที่ 26/1/2555 เวลา 18.43 น.

เมื่อคืน คงจะต้องบอกว่า เกิดอะไรขึ้้น ราคาขึ้้นทำ new high อีกแล้ว แต่ ขึ้นครั้งนี้ เป็นการขึ้นเเบบ ติดจรวด :upstrong: จาก 1649 ติดจรวดไปทำ new high ที่ 1712 เลย = 60 เหรียญ

หลังจากได้รับ ข้อมูลข่าวสาร ของ FOMC ที่ยังคงตรึง อัตราดอกเบี้ยต่ำสุด 0.25 % ไปจนถึง 2014 (อีก 2 ปี)และที่สำคัญ ข่าวที่มีผลมากที่สุด ที่ทำให้ ราคาทองคำ ติดจรวด

มาได้นั้นก็คือ ข่าวลือ .....................เกี่ยวกับการออกมาตราการ QE3 ของอเมริกานัน้เอง ครับ ตรงนี้ ระวังหน่อยยนะครับ QE3 เป็นเพียงแค่ข่าวลือนะครับ

ยังไม่มีการประกาศใช้จริง เพียงแต่ ตอนนี้ ตลาด หรือ เจ้ามือ กำลังเล่นข่าวตรงนี้อยู่ด้วย.........ก็เลยทำให้นักลงทุน เชื่อมั่น ว่า ข่าวลือ QE3 จะมีการใช้จริงในอนาคต

เป็นปัจจัยทำให้ผลักดันราคาทองคำ กระโดด ขึ้นมายืนเหนือ 1700 ได้ ก่อนเพื่อ รอข้อมูลข่าวสาร ต่าง ๆ มากระทบอีกครั้ง :031

แล้วแนวต้านที่มอง กันที่ แถว ๆ 1675-1680 และ 1700 ทะลุทะลวง หมดเลยครับ ของเค้าแรงจริง ๆ แบบนี้ต้องยอมรับ ครับ

ในที่สุดราคาทองคำ ก็มาถึงเป้าหมายจนได้ ที่ 1700+++ แต่ รู้สึกว่าจะมาไว ไปหน่อย ทำให้ตกใจ นิดนิด ว่า ขึ้นมาแบบนี้ แล้ว

หวังว่าเวลา ย่อตัวลง จะค่อย ๆ ขยับ ลงนะ ครับ :sidewaydown:

แนวต้าน ตอนนี้ ดูกันที่ 1721-1726 *******1737** 1749-1750**1767*** ยาวไปเลยหลุดดอย

แนวรับ 1711-1704***** ระวัง 1691***1679****1660 ** 1654-1651***ไม่ควรหลุด

กรอบเล็ก 1700-1730 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1680-1730 = 50 เหรียญ

กรอบเสริม หากหลุด 1650-1700 = 50 เหรียญ

ช่วงนี้ เริ่มกลับราคาผันผวนมากกว่าเดิมอีกครั้ง แต่ครั้งนี้ ต้องดูครับว่า จะผันผวนที่ ประมาณ 30-50 เหรียญ เหมือนดังเช่น 4-5 เดือนที่ผ่านหรือเปล่า

หลังจากช่วงที่ผ่านมา ผันผวนแค่ 15-30 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสุ้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบครับ............ :v@

คืนนี้มีข่าว 20.30

ตัวลขการขอรับสวัสดิการ การว่างงานเพิ่ม ของอเมริกา คาดการณ์ เป็นผลบวกต่อราคาทองคำ

เวลา 22.00

ตัวเลข ยอดขายบ้านใหม่เพิ่มในเดือน ม.ค. คาดการณ์ผลลบ ต่อราคาทองคำ

ตัวเลขดัชนีชี้นำเศรษฐกิจของอเมริกา คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

คืนนี้ขอให้นักลงทุน โชคดี ซือ้-ขายมีกำไร และลงดอย ซะทีนะครับ โชคดีไม่มีดอย ทุกคน................................ :0eeeff42:

:Announce หวัดดีคะจานอั๋น ขอบคุณนะคะ likeตลอดนะคะ :gd สวดยอดคะ

ตอนนี้มีสัญญาณ classical bearlish divergence จากกราฟ 30 นาที ออกมาเตือน เวลา 19.30 น. ครับ

การปรับตัว ลง หรือการย่อตัว ลง ของราคาทองคำและกราฟ ...................... :01

:Announce หวัดดีคะจานอั๋น ขอบคุณนะคะ likeตลอดนะคะ :gd สวดยอดคะ

หวาดดีครับ คุณกระต่ายทอง .....................ขอบคุณสำรหับ like นะครับ คุณกระต่ายทองก็ สวดยอดเช่นกัน ........ :gd

ตอนนี้มีสัญญาณ classical bearlish divergence จากกราฟ 30 นาที ออกมาเตือน เวลา 19.30 น. ครับ

การปรับตัว ลง หรือการย่อตัว ลง ของราคาทองคำและกราฟ ...................... :01

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณอาจานอั๋น พี่ห่าน มากมายคะ ขอให้มีความสุขรายล้อมรอบตัวนะคร้าพี่ๆ

ขอบคุณอาจานอั๋น พี่ห่าน มากมายคะ ขอให้มีความสุขรายล้อมรอบตัวนะคร้าพี่ๆ

น้องก็เช่นกันนะ :031