ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

คุณห่านครับงั้นใกล้1725แล้วเราขายทำกำไรก่อนดีไหมครับแล้วค่อยไปรับใหม่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกคน :v@ สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 27/1/2555 เวลา 16.47 น.

เมื่อราคาทองคำ กระโดด ขึ้นไปทำ new high ที่ 1730 ได้แล้วแต่ยังไม่สามารถผ่านไปได้

วันนี้ หากราคาไม่สามารถ ผ่านแนวต้านที่ 1731 ไปได้ คาดว่าราคาน่าจะถูกแรงขายออกมา

แต่ถ้าผ่านและสามารถยืนได้ เหนือ 1730 คาดว่าน่าจะขึ้นไปทดสอบ ถึง 1750 เลยแต่ตรงนัน้ระวังแรงขายอีกครั้งครับ

ตอนนี้แนะนำให้นักลงทุน จับตาการเคลื่อนไหว ของสกุลเงินดอลล่าร์ น้ำมัน และยูโร ด้วยนะครับ

เพราะว่านักลงทุนส่วนใหญ่ ต้องใช้ สกุลเงินดอลล่าร์ น้ำมัน และยูโร ประกอบและตัดสินใจในการลงทุนตลาดทองคำ

มาดูกันที่ แนวต้าน และแนวรับตอนนี้

แนวต้าน ราคาทองคำขึ้นทดสอบ 1621-1626** และ 1631**ถ้าไม่ผ่านระวังแรงขาย 1649-1650****

แนวรับ 1711-1704 ** 1691**1679**1660*1654-1651*******

กรอบเล็ก 1700-1730 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1680-1730 = 30 เหรียญ

กรอบเสริม 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบเสริมหากหลุด 1650-1700 = 50 เหรียญ

:Announce ข่าวตัวเลขเศรษฐกิจ เวลา 20.30

1. ตัวเลข GDP คาดการณ์ เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

ข่าวตัวเลขเศรษฐกิจ เวลา 21.55

2.ดัชนีมุมมองเศรษฐกิจของบริโภค คาดการณ์ เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

3.ตัวเลขเงินเฟ้อ คาดการณ์ เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

ตอนนี้มีสัญญาณออกมาเตือน ดังนี้นะครับ :031

1. สัญญาณ classic bearish divergence จากกราฟ 60 นาที เป็นสัญญาณ +++

2. สัญญาณ Reverse Bullish divergence จากกราฟ 30 นาที เวลา 16.26 น. เป็นสัญญาณ +++

3. สัญญาณ Reverse Bullish divergence จากกราฟ 60 นาที เวลา 17.00 น เป็นสัญญาณ +++

แต่สัญญาณอาจจะบ่งบอกถึง ขึ้้นสุด ๆ Overboght แล้วลงก็มีความเป็นไปได้นะครับ ตรงนี้ให้ระวังนะครับ

กราฟ แค่ส่งสัญญาณออกมา แต่ นักลงทุนต้องดูข้อมูลข่าวสารประกอบด้วยนะครับ จะได้ไม่มีดอยและกำไร........................เยอะ ๆๆๆๆๆ :gd

ตอนนี้เงินบาท เเข็งค่ามาก ตอนนี้อยู่ที่ 31.16 และ 31.20 สุด............ :_cd

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการต่อไปไม่รู้จบครับ....... ขอให้ทุกคนโชคดีไม่มีดอยและได้ลงดอยกันซะที ครับ :gd :01 :0eeeff42:

ขอบคุณค่ะ จานอั๋น มาตามนัดทูกวันน่ารักจิงๆ. ไม่เป็นTA แต่กำลังหัดเรียนรู้. สัญญานต่างๆที่จานอั๋นกับคุห่านคอยโพสต์บอกว่าจะมีแรงเทขายหรือกลับตัวแล้ว ดูจากตรงไหนค่ะ ขอความรู้หน่อยค่ะ. ตอนนี้โหลดกราฟของคุณห่านมายังดูไม่เป็นใช้ไม่เป็นเลย พยามยามคอยสังเกตแต่ไม่น่าใจว้าเข้าใจถูกต้องมั้ย อยากได้สัญญานแบบนี้ไว้ดูค่ะ

ขอเรียนสอบถาม อ.อั๋น หรือ คุณห่าน นะครับ ว่า ไม่ทราบว่า เล่น โบรคเกอร์ไทยหรือนอกครับ คือ ผมอยากเล่น daytrade แต่ โบรคไทยหักเยอะจนเล่นไม่ไหวเลยครับ ไม่ทราบว่า โบรคนอก หักแบบไหน

แล้วต้องมีการเปิดพอร์ตยังไง มีความเสี่ยงด้านดารโดนโกงหรือไม่ครับ กรุณาแนะนำนะครับ ขอบคุณครับ

กรอบเล็ก 1700-1730 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1680-1730 = 30 เหรียญ

กรอบเสริม 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบเสริมหากหลุด 1650-1700 = 50 เหรียญ

:57 หวัดดีคะจานอั๋น likeคะจานอั๋น วันที่29 ฟังเผื่อด้วยนะคะ อย่าลืมของฝากนะคะอิอิ คิดถึงห่วงใยตลอดนะคะจานอั๋นคนเก่ง :32 บอกแนวทางการเล่นทุกกรอบ ขอบคุณจากใจจิงเลยคะจานอั๋น :047

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คุณห่านมองปรับฐานหรอค่ะ. ย่อเยอะจัง

เปล่าครับ ผมคิดเรื่องอื่นอยู่ครับ

ขอเรียนสอบถาม อ.อั๋น หรือ คุณห่าน นะครับ ว่า ไม่ทราบว่า เล่น โบรคเกอร์ไทยหรือนอกครับ คือ ผมอยากเล่น daytrade แต่ โบรคไทยหักเยอะจนเล่นไม่ไหวเลยครับ ไม่ทราบว่า โบรคนอก หักแบบไหน

แล้วต้องมีการเปิดพอร์ตยังไง มีความเสี่ยงด้านดารโดนโกงหรือไม่ครับ กรุณาแนะนำนะครับ ขอบคุณครับ

ลองเสริชข้อมูลเรื่อง Forex ในกูเกิ้ลนะครับจะมีข้อมูลเกี่ยวกับโบรคนอกเยอะเลยครับ ตรงนี้แล้วแต่รสนิยมการทำกำไรของเราและเงินทุนเริ่มต้นครับ ส่วนเรื่องโบรคแนะนำนั้นผมแนะนำว่า หากรักของนอกแล้วควรเอาเงินของเราไปฝากกับโบรคที่ใหญ่ที่สุดดังที่สุดไว้ก่อนจะดีที่สุด เพราะในปัจจุบันนี้ตลาดบูมมาก ทำให้มีโบรคเกิดใหม่เยอะ ซึ่งระบบเขาก็ดีนะครับ เพียงแต่ว่ายังไงก็ตามแต่ Brand เก่าๆย่อมวางใจที่จะฝากเงินได้สนิทใจมากกว่าเป็นธรรมดา

ขอบคุณค่ะ จานอั๋น มาตามนัดทูกวันน่ารักจิงๆ. ไม่เป็นTA แต่กำลังหัดเรียนรู้. สัญญานต่างๆที่จานอั๋นกับคุห่านคอยโพสต์บอกว่าจะมีแรงเทขายหรือกลับตัวแล้ว ดูจากตรงไหนค่ะ ขอความรู้หน่อยค่ะ. ตอนนี้โหลดกราฟของคุณห่านมายังดูไม่เป็นใช้ไม่เป็นเลย พยามยามคอยสังเกตแต่ไม่น่าใจว้าเข้าใจถูกต้องมั้ย อยากได้สัญญานแบบนี้ไว้ดูค่ะ

มันก็คือเรื่องของสัญญาณขัดแย้งของเครื่องมือต่างๆนะครับ เช่ม Macd เกิด divergence ก็เป็นสัญญาณเตือนให้ระวังการเทขายครับ

ขอบคุณอาจานอั๋นเช่นเคยคะ ฟังสัมมนาเผื่อหนูด้วยนะคะ ไปงานแต่งเพื่อนต่างจังหวัดอดไป โชคดีมีความสุขรายล้อมรอบตัวนะคะ

หากดูจากกราฟ Day แล้วมันก็ยังมีโอกาสลงอยู่น่ะครับ ซึ่งผมคิดว่านักเก็งกำไร และนักลงทุนทั่วโลกกำลังจับตารอคอยดูการลงครั้งนี้มากเป็นพิเศษแน่นอน เนื่องจากมันมีความสำคัญต่อการตัดสินใจหลายๆอย่างทีเดียวครับ

ดูๆไปแล้วราคามันก็มันยังทำจุดต่ำใหม่อยู่ มันเลยยังดูสุกๆดิบๆอยู่ดี

คุณห่าน ถ้าเข้าช่วงนี้เสี่ยงปะค่ะ ดูๆแล้วไม่ยอมย่อซะที จะขึ้นไปที่1750 เหรียญหรือเปล่า กลัวตกรถอะค่ะ