ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

คุณห่าน ถ้าเข้าช่วงนี้เสี่ยงปะค่ะ ดูๆแล้วไม่ยอมย่อซะที จะขึ้นไปที่1750 เหรียญหรือเปล่า กลัวตกรถอะค่ะ

หากเป็นสไตล์ผมแล้ว ผมจะไม่เข้าบริเวณนี้นะครับ นอกจากเล่นสั้นบริเวณ 1716 ตั้งแต่เมื่อเช้า หากหลุดผมก็ชิ่งทันทีครับ แต่สำหรับแท่งออนไลน์นั้น เรื่องราคาถูกก็มีผลมากเลยทีเดียว แต่สถานการณ์ที่ชัดเจนจะช่วยให้คุณลดความเสี่ยงลงได้มาก ซึ่งในตอนนี้ราคาได้เบรคแนวต้านมาแล้วก็จริงแต่มันก็ยังคลุมเครืออยู่ดีนะครับ แต่จะไป 1750 หรือเปล่านั้นมีความเป็นไปได้ครับเพราะตอนนี้เทรนขึ้นอยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แล้วควรเข้าที่เท่าไหร่ดีอะค่ะ

หากจะเข้าตามที่เด็กเทคนิคเข้ากัน ก็จะเข้าที่เส้น MA5 วัน ซึ่งตอนนี้ราคาของ MA5 อยู่ที่บริเวณ1700 นะครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ขอขอบคุณ..HARNSIN.. B)

ขอขอบคุณ..HARNSIN.. B)

วันนี้พี่ไข่นุ้ยแอ้ดผมเป็นเพื่อน ขอบคุณพี่เช่นกันครับผม :gd

หากจะเข้าตามที่เด็กเทคนิคเข้ากัน ก็จะเข้าที่เส้น MA5 วัน ซึ่งตอนนี้ราคาของ MA5 อยู่ที่บริเวณ1700 นะครับ

ขอบคุณนะค่ะท่านแม่ทัพห่าน

มันไปแย้ว ไม่ย่อให้เก็บเลยทำงัยดี

วันนี้ห่านจะแนะนำอีกหนึ่งเทคนิคการหาราคาที่เหมาะสมจากกราฟราย week เพียงแท่งเดียวกันนะครับ

จากภาพจะเห็นว่าเมื่อกราฟราย Week เกิดแท่งเขียวแท่งแรกได้แล้วและรูปแบบใน TF เล็กๆก็มีจุดกลับตัวให้เห็นเกิดขึ้น เราก็เอา Fibo วัดแท่งเขียวของสัปดาห์ล่าสุดเพียงแท่งเดียวได้เลยโดยไม่ต้องสน Pattern ข้างในแท่งว่าจะเป็นอย่างไร ราคาที่เหมาะสมก็จะอยู่บริเวณ 78.6 / 61.8 / 50.0 ให้เรารับ หน้าที่เราก็แค่รอให้ราคาปรับตัวย่อลงมาตามแนวรับนั้นๆ เราก็ซื้อเก็บไว้ และหากเราซื้อไว้แล้วแต่สัปดาห์ต่อมาปิดต่ำกว่าราคาที่เราซื้อไว้ ก็พิจารณาโดดหนีตายได้เลย เพราะแนวโน้มจะ Sideway ดีไม่ดีก็จะลงไปลึก เพราะหากเกิดเทรนในระดับวันขึ้นมาจริงๆ มันจะขึ้นไปเรื่อยๆครับ

ท่านห่านค่ะ กราฟรายweek หมายถึงราคาปิดคืนวันศุกร์ใช่ป่าวค่ะ.

ท่านห่านค่ะ กราฟรายweek หมายถึงราคาปิดคืนวันศุกร์ใช่ป่าวค่ะ.

ครับแท่ง 7 วันน่ะครับคุณกบ

เราจะเห็นแนวรับระดับสัปดาห์ขึ้นมาทันทีซึ่งมันมีความสำคัญ และเมื่อเราซื้อไว้แล้วเราก็ต้องเฝ้าระวังโดยการเอา Fibo ไล่วัดไปทีละแท่ง หากสัปดาห์ไหนราคาปิดต่ำกว่า 50% หรือราคาร่วงเร็วเกิน ก็พิจารณาปิดทำกำไรได้ครับ

ตอนนี้ เงินบาทไทยล่าสุด อยู่ที่ 31.06 และ 31.10 ครับ

ราคา ทองคำ Gold spot ขึ้นแต่ ราคาซือ้-ขาย ของประเทศไทย ไม่ขยับ เท่าไหร่ เลยครับ

ตรงนี้ ถ้าใครจะเข้าซือ้ ควรคำนึงและ ระวัง เรื่องของการขาย ออกมาด้วยนครับ คาดการณ์ว่า

เงินบาทไทยน่าจะแข็งค่า ขึ้นไปอีก โดยประเมิน ไว้ที่ประมาณ 31.00 - 31.02 สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :01

และนี่คือแนวรับสัปดาห์นี้ครับ

สวัสดีค่ะอ.อั๋น คุณห่านฯ และทุกคน ขายออกหมดแล้วจ๊ะตั้งแต่เมื่อคืน แต่คืนนี้เอาไงดีค่ะ ไม่อยากตกรถ แต่ก็กลัวติดดอยยยยยยยย

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆครับที่คอยชี้แนะตลอด ผมคนมีความรู้น้อย จึงอยากขอความกรุณาอาจาน ช่วยฟันธงให้หน่อยครับว่า ตอนนี้ซื้อได้หรือไม่ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆครับที่คอยชี้แนะตลอด ผมคนมีความรู้น้อย จึงอยากขอความกรุณาอาจาน ช่วยฟันธงให้หน่อยครับว่า ตอนนี้ซื้อได้หรือไม่ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เดี๋ยวผมฟันธงแล้วเดี๋ยว ธงจะหักอ่าครับ อิอิ :17

แต่ถ้าถามผมว่าตอนนี้ ควรซื้้อไหม ผมว่า ยังครับ..............

ตรงนี้อยู่ ใน แนวต้าน1621-1626 1631*** อยู่ไม่เหมาะแก่การซือ้ ครับ

แนวรับ 1715-1711 ตรงพิจารณา อีกที ครับ ว่าถ้าไม่หลุด ก็แนะนำให้ซือ้ เเล้วเล่นสั้น แต่ต้องระวัง เงินบาทไทย เเข็งค่าขึ้นด้วยนะครับ ทุกคน............ :gd