ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

post-4992-0-99598700-1328577653.gifขอบคุณคะ เป็นงัยบ้าง Oป่าว ทานกาแฟด้วยกันนะคะเพื่อน ๆอิอิ :32

สองแก้วแล้วค่ะเช้านี้ :047

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตรงนี้ระวังให้ดีนะครับ พลาดไปมีโอกาสโดนดอกเบี้ยได้

ถ้าเราซื้อวันนี้ แล้วขายวันนี้ เรายังไม่ได้โอนเงินให้ แต่เราโอนเงินให้เขา T+2 เขาจะจ่ายค่าขายคืนให้เรา อีก 2 นับจากวันที่เราจ่ายตังค์ ก็เท่ากับ T+4

ดังนั้นถ้าจะซื้อใหม่แล้วรอเงินก้อนเก่ามาจ่าย ต้องคำนวณดีๆ ครับ

ขอบคุณค่ะ ตั้งใจว่าจะไปโอนให้ภายในวันเดียวกันค่ะถ้ายังอยู่ในเวลาทำการธนาคารแต่ตอนนี้รอผลอนุมัติการโอนออนไลอยู่ค่ะ ประมาณ2 อาทิตย์ถ้าเรียบร้อยก็จะสามารถกดโอนทันทีที่ซื้อเลยค่ะ

เมื่อคืนจ้องนานไปหน่อยคร้า ไม่ได้ซื้อ 555 บร้าไปแร้นอ่าาาา :17

เมื่อวานตอนลงใหม่ๆ ขับรถไปดู iPad. ไปจนลูกชายชะโงกหน้ามาดูร้องอ๋อ มิน่าว่าทำไมวันนี้แม่ขับรถแปลกๆ ร้อนวิชาบ้าไปแล้วสุดท้ายมากดซื้อเอาตอน 5 โมง อิอิ

สวัสดีตอนเที่ยง เที่ยง ครับทุกคน สวัสดีตอนเที่ยงเกือบบ่าย ของวันที่ 7/2/2555 เวลา 12.43 น.

เมื่อวานราคาทองคำ มี่ high 1738*** ไม่สามารถกลับไปยืนเหนือ 1740 ได้จึงถูกแรงเทขายออกมา โดยลงมาทำ Low ต่ำสุดถึง 1711

เมื่อวานจะเป็นลักษณะ ขึ้นแล้วลง ยาว....เนื่องจาก สาเหตุหลักยังคงกังวลในเรื่องของกรีซ จะผิดชำระหนี้ (รู้อยู่แล้ว แต่ยังคงนำข่าวออกมาเป็นปัจจัยชี้นำเศรษฐกิจอยู่เสมอ) :17

และก็การขายพันธบัตร ของประเทศ สเปน โปตุเกส อิตาลี เยอรมัน แย่ลง(ขายไม่ได้ตามเป้าหมายที่กำหนด) เลยทำให้นักลงทุนเทขายทองคำเพื่อถือเงินสดไว้รอดูสถาการณ์ของยุโรป

ตอนนี้ราคาทองคำ อยู่ 1722 โดยตอนนี้มี ราคาสูงสุดที่ 1724 และต่ำสุดที่ 1718 ยังไม่ขยับ ไปในทิศทางใด่ทิศทางหนึ่ง อัตราแลกเปลี่ยน 30.90และ 30.94

คาดว่าราคาทองคำน่าจะรอข้อมูล ข่าวสาร มาเป็นปัจจัย ชี้นำทิศทางตลาดการเก็งกำไร ระยะสั้น

วันนี้ มาดูกันทีแนวต้านและแนวรับ :gd

แนวต้านตอนนี้ รอผ่าน 1726*** เพื่อที่จะขึ้นทดสอบ 1730-1735 ไม่ผ่านระวังแรงขาย*** 1740****

แนวรับ ลงทดสอ 1715-1710*** 1704-1700 ดูว่าจะหลุด1700********ลงไปหรือเปล่า 1691**1779******

กรอบเล็ก 1700-1730 =30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750= 50เหรียญ

กรอบกรณีหลุด 1700 = 1650-1700= 50 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ............

คืนนี้..................เวลา

:Announce22.00น. เบนเบอนันเก้ จะออกมารายงายมุมมองเศรษฐกิจ ต่อสภากรรมาธิการ อีกแล้ว ครับ น่าติดตามเป็นอย่างมาก ตรงนี้ ขอเน้น หน่อยครับ อาจจะส่งผล

ต่อราคา ทองคำไม่ว่า ขึ้นหรือลงครับผม......... :uu

ขอบคุณ อ.อั๋น คุณกระต่ายทอง มากคะ :gd

จ๊ะ ซื้อขาย เป็นงัยบ้าง OKช่ายป่าว เป็นกำลังใจให้นะคะ :32

ขอบคุณอาจานอั๋น เสมอๆค่ะ

เป็นงัยจ๊ะคนสวย ได้กำไรแร้วช่ายป่าว เล่นระวังหน่อยนะคะช่วงนี้เป็นห่วงคะ :_cd

ขอบคุณครับ อ.อั๋น ขอให้ทุกๆคนโชคดี มีเงินทอง เยอะคับ

ตรงนี้ระวังให้ดีนะครับ พลาดไปมีโอกาสโดนดอกเบี้ยได้

ถ้าเราซื้อวันนี้ แล้วขายวันนี้ เรายังไม่ได้โอนเงินให้ แต่เราโอนเงินให้เขา T+2 เขาจะจ่ายค่าขายคืนให้เรา อีก 2 นับจากวันที่เราจ่ายตังค์ ก็เท่ากับ T+4

ดังนั้นถ้าจะซื้อใหม่แล้วรอเงินก้อนเก่ามาจ่าย ต้องคำนวณดีๆ ครับ

ขอบคุณคุณดาวเหนือนะค่ะ

ทีแรกก็เข้าใจผิดคิดว่า เป็น T+2 นับจากวันที่เราเคาะขาย

ตอนนี้ราคาทองคำ ลงมาแล้ว ครับ ตัวเลข เวลา 18.00 น. ผลผลิตอุตฯเยอรมัน -2.9% แย่ลงมาก

ผลลบต่อราคาทองคำ ทำให้ ราคาทองคำขยับลงมา ทดสอบ แนวรับ 1710-1715 แล้วครับ