ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ช่วยกันรายงานปัญหา-ข้อเสนอแนะ เวปใหม่ตรงนี้ครับ

โพสต์แนะนำ

ใบตองหากราฟไม่เจอเลยค่ะ คุณพวงชมพูบอกว่าเจอแล้ว ใบตองส่งความเห็นมาชมอาเฮียกัมพล มันไม่โชว์เลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใบตองหากราฟไม่เจอเลยค่ะ คุณพวงชมพูบอกว่าเจอแล้ว ใบตองส่งความเห็นมาชมอาเฮียกัมพล มันไม่โชว์เลยค่ะ

ลอง refresh ดูนะคะ

เฮียกัมคะ อยากให้มีราคา realtime อยู่ด้านบนทุกหน้าอย่างเดิมค่ะ

เพราะเวลาอ่านกระทู้นานๆ จะได้รู้ความเคลื่อนไหวของราคาค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

บ้านใหม่สวยค่ะ ดูสบายตาดี

ไม่ได้ตั้งค่าอะไรครับ ใช้ ff 3.6.24 ครับ หากเราตั้งขนาด font ให้เล็กลงก็จะทำให้หน้าอื่นๆมันเล็กลงไปอ่ะครับ

เค้า version 8.0 แล้วนา ไป load ใหม่ดีมั๊ย

http://www.mozilla.org/th/firefox/new/

หน้าเวปนี้ ผมได้ลอง ทดสอบกับ IE8.0 Opera Firefox Chrome Safari ทั้งหมดเป็น version ล่าสุด ทุกอัน หน้าจอไม่เพี๊ยนแล้ว กว่าจะทำให้มันไม่เพี๊ยนทุกอัน ก็มึนไปหลายรอบเหมือนกัน

ใครเจออาการแปลกๆ ลองพยายาม update browser ดูหน่อยก็ดีนะครับ ผมว่า ทุกตัว update ง่าย ไม่ยาก มีตัวยากที่สุด งงๆ ก็คงจะ IE นี่แหละ

เฮียกัมคะ อยากให้มีราคา realtime อยู่ด้านบนทุกหน้าอย่างเดิมค่ะ

เพราะเวลาอ่านกระทู้นานๆ จะได้รู้ความเคลื่อนไหวของราคาค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

บ้านใหม่สวยค่ะ ดูสบายตาดี

ทำเสร็จไปแล้วครับ แต่ต้องเอาออกก่อน เพราะทำให้เวปบอร์ดทำงานผิดพลาด เดี๋ยวคืนนี้จะลองใหม่ครับ

เค้า version 8.0 แล้วนา ไป load ใหม่ดีมั๊ย

http://www.mozilla.org/th/firefox/new/

หน้าเวปนี้ ผมได้ลอง ทดสอบกับ IE8.0 Opera Firefox Chrome Safari ทั้งหมดเป็น version ล่าสุด ทุกอัน หน้าจอไม่เพี๊ยนแล้ว กว่าจะทำให้มันไม่เพี๊ยนทุกอัน ก็มึนไปหลายรอบเหมือนกัน

ใครเจออาการแปลกๆ ลองพยายาม update browser ดูหน่อยก็ดีนะครับ ผมว่า ทุกตัว update ง่าย ไม่ยาก มีตัวยากที่สุด งงๆ ก็คงจะ IE นี่แหละ

load version 8.0 ตามลิงค์แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ แต่ไม่เป็นไรครับใช้ไปก่อน เพียงแต่แจ้งให้ทราบอ่ะครับ ขอบคุณเฮียมากๆครับ :D

ดีจังเลยค่ะ ขอบคุณมากๆ :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

ถูกแก้ไข โดย เนเน่

อยากได้ ที่อ่านจาก android โทรศัพท์ รูปภาพหรือข้อความด้านใน ขยายให้ใหญ่ได้ ก่อนหน้านี้ขยายได้เฉพาะหน้าแรกเท่านั้นค่ะ

ส่วน font น่าจะมี 16 หนา เพราะ 18 หนา ใหญ่ไปหน่อย แต่ก็ดีไม่ใช่ไม่ดี

ชมและชอบจัง .. เวลา ก็อปปี้ สี หรือ size มันมาด้วย !30

แปะยูทูบยากจังค่ะ บางครั้งก็ได้ บางครั้งก็ไม่ได้

อ้าว เปิดกระทู้ใหม่...โพสไม่ได้ พอมาลองที่นี่ได้....

http://www.youtube.com/watch?v=uWNRzX1STQg

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เฮียครับราคา realtime ที่สลับไปมา ดูไม่ทันอะครับ ทำเป็นสองแถวแบบไม่สลับจะดูง่ายกว่าครับ ขอบคุณครับ

- แถบราคาตัวเล็กค่ะ และสีไม่ชัดเจน ยิ่งเวลาวิ่งด้วยแล้วดูไม่ออกเลยค่ะ น่าจะปรับตัวเลขให้ใหญ่ขึ้น ใช้สี แดง หรือน้ำเงิน(เขียวก็ได้) เป็นเชิงสัญลักษณ์ + - และเว้นวรรคช่องไฟเหมือนกำหนดคอลลั่มให้แต่ละชุดค่ะ

- กรอบราคาขึ้น-ลง ของสมาคม ตัวเลขใหญ่เป้งมากไปค่ะ ดูแล้วคับกรอบ

- สีสันต์โดยรวมสวยงามสบายตา ดีค่ะ ส่วนอื่นๆ คาดว่ายังไม่สมบูรณ์ ไว้รอเสร็จครบถ้วนอีกครั้งนะคะ

รายงาน

เทสระบบ android ด้วย dohphin ,browser, firefox สามารถขยายกราฟ ขยายกระทู้ด้านใน ได้ทุกแบบ มากกว่าเวปเก่า

รูปโปรไฟล์ ก็ทำไ้ด้ทุกไซส์ ไม่ต้องย่อภาพ ดีจัง upload อัตโนมัติให้แบบ facebook แล้ว

เรื่องแถบราคา สปอตต่าง ๆ ใครที่มองไม่ทัน แล้วเฮียยังไม่ได้แก้ หรือแบ่งสี ก็ใช้เม้าท์แตะที่บรรทัดนั้น มันจะหยุดให้ดูนิ่ง ๆ ไปก่อนได้นะคะ

กราฟ กับ กรอบราคา มันอยู่ต่างระดับกันอ่ะครับ

ผมแก้ให้แล้วนะครับ โดยการบังคับให้มันใช้ font เล็กลง

สวัสดีครับ เฮียกัม พี่ปุยเมฆ และ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนครับ

ผมขออนุญาตเป็นหนึ่งเสียงแสดงความคิดเห็นครับ

1. ตรงช่องราคาทองคำวันนี้ ผมว่ามันใหญ่ไปครับ (ถึงแม้ว่าจะกด ctrl - ไปแล้ว) อยากให้ขนาดเป็นขนาดเท่าเดิม แบบของเก่าครับ และถ้าอยู่ด้านซ้ายมือเหมือนเดิมก็จะดีมั่กๆ เลยครับ ^^

2. เห็นด้วยกับพี่มอมแมมครับ ว่า "อยากให้แถบตัวเลขอัพเดท ราคาต่าง ๆ ด้านบนขอแบบนิ่งๆ เหมือนเดิม" มันจะทำให้เราสะดวกในการดูข้อมูลต่างๆ มากกว่าครับ เพราะ เปิดไปหน้าไหนก็เจอ และมันหยุดนิ่ง ครับผม

3. ก็อย่างที่พี่ปุยเมฆเสนอแนะครับ กราฟดอล เงิน ยูโร น้ำมัน อะไรเทือกนี้ครับ

ด้วยความเคารพครับ

1. ราคาทองคำวันนี้ เดี๋ยวว่างจะไปเปลี่ยนให้น่ำเชียงครับ ผมจะทำให้มันดูราคาย้อนหลังได้ด้วย และทำให้เป็น JavaScript แทนแบบ Flash ซึ่งทำให้อุปกรณ์พวก ipad ดูได้ ใจเย็นนิดนึง หุหุ เมื่อว่างนะ ย้ำ ไม่รู้จะว่างหรือเปล่า แค่นี้ ก็จะหมดก๊อกแล้ว

2. แก้ไขแล้วนะครับ ผมก็ว่าแบบเดิมดีกว่า ฮิฮิ

3. USD ขอหาอันสวยๆก่อนนะครับ ยังไม่เจอเด็ดๆ ส่วนน้ำมัน น้ำมันน่ะ มีแล้วนะ ในกราฟทองนั่นแหละ เอา mouse ไปวางมุมขวาบน click ตรง option จะมีให้เลือกอีกหลายตัว จริงๆ จะทำ menu แยกก็ได้ แต่แบบว่า ไม่รู้จะเอา tab ไปยัดไว้ตรงไหน มันล้นจอแล้ว

แต่ยังไง เดี๋ยวจะเอาตัวเล็กๆ ไปยำรวมไว้หน้าอื่นให้อีกทีนะครับ แบบว่า เป็น หน้ากราฟล้วนๆ อะไรเทือกนั้น

ขอบคุณเฮียกัมพลมากๆๆเลยค่ะ ที่กรุณาเสียสละเพื่อเราชาว thaigold เว็ปใหม่อ่านง่าย สะดุดตา ขนาดใช้ sumsung galaxy ดูสามารถขยายตัวหนังสือได้ เมื่ก่อนเล็กมากขยายไม่ได้เลย

Emo ที่คอมเล่นได้แล้ว แต่ที่ tab ยังไม่ได้นะคะ มีอิดิเตอร์เต็มรูปแบบให้คลิก แต่ตัวการ์ตูนไม่มีค่ะ

Emo ที่คอมเล่นได้แล้ว แต่ที่ tab ยังไม่ได้นะคะ มีอิดิเตอร์เต็มรูปแบบให้คลิก แต่ตัวการ์ตูนไม่มีค่ะ

tab อะไรอีกล่ะจ๊ะ คุณ admin :_18