ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ช่วยกันรายงานปัญหา-ข้อเสนอแนะ เวปใหม่ตรงนี้ครับ

โพสต์แนะนำ

ของพี่ก็ไม่เขยิบเหมือนกัน เป็นตั้งแต่เวปเก่าแล้ว แต่เรื่องเล็ก ลองหาทางเข้า เวป upload ดูซิ เผื่อจะทำให้ขยับได้ แต่ถ้ายังไม่ได้อีก ก็คงไม่ได้แล้ว มันเป็นเวปจากอังกฤษ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากได้คู่มือแบบง่ายเหมือนคุณแสงแดดค่ะ แปะไว้ซักระยะนึงก็พอ

อยากได้แถว ๆ ไหนบ้างคะ แนะนำหน่อย ว่าจะทำให้ แต่ยังไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนเลย :031

ของพี่ก็ไม่เขยิบเหมือนกัน เป็นตั้งแต่เวปเก่าแล้ว แต่เรื่องเล็ก ลองหาทางเข้า เวป upload ดูซิ เผื่อจะทำให้ขยับได้ แต่ถ้ายังไม่ได้อีก ก็คงไม่ได้แล้ว มันเป็นเวปจากอังกฤษ

ขอบคุณครับ พี่ปุยเมฆ

เดี๋ยวไว้มีเวลายาวๆ จะลองดูครับ

เฮียคะ ขอความรู้ในการดู กราฟ COT หน่อยคะ ขอบคุณคะ

สวัสดีค่ะ อาจารย์กัีมพล

เมื่อซักครู่ มือบอนค่ะ ลองไปคลิ๊กที่กระทู้สร้างกราฟหน้าแรกค่ะ font หรืออะไรคะ ที่ไม่ support

http://www.thaigold....B8%97%E0%B8%AD/

คำสั่ง copy ( url )>>>>> paste ยังไม่โอเคหรือคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณครับ พี่ปุยเมฆ

เดี๋ยวไว้มีเวลายาวๆ จะลองดูครับ

ลองเข้าเวป upload ก็ยังไม่เขยิบเลย สงสัยจะไ่ม่ได้แล้วล่ะ

การ copy url จะเป็นแบบนี้

แต่ถ้ากดด้วย image แล้วนำ url ใส่ไปในช่องที่ขึ้นมา จะได้ภาพ

เฮียคะ ขอความรู้ในการดู กราฟ COT หน่อยคะ ขอบคุณคะ

http://www.dailymarkets.com/commitment-of-traders/

ลองไปอ่านดูนะครับ

สรุปสั้นๆว่า มันให้แนวโน้มทิศทางรายสัปดาห์ในอีกมุมครับ ว่าเจ้ามือกำลังทำอะไรอยู่ โดยสังเกตจากกราฟเส้นสีแดง เป็นของรายใหญ่ครับ

เช่นที่ผ่านมา เดือนสิงหา ราคาพุ่งแรงมา แต่ chart COT ลงแล้ว และลงต่อเนื่องจนถึงกันยา เพิ่งจะมากระดกเอาช่วงตั้งแต่ตุลานี้เอง และแม้ราคาจะลง ในสัปดาห์หลังๆนี้ แต่จะเห็นว่า chart COT มันฟ้องว่า รายใหญ่เก็บของเพิ่มนะครับ ไม่ได้ปล่อย

The Commitment of Traders (COT) report is released weekly by the

Commodity Futures Trading Commission (CFTC) in the US every Friday at 15:30 Eastern Time. The COT report shows how large speculators, commercials and small traders have placed their bets in the futures markets in terms of open interest information based on the previous Tuesday, and is an invaluable tool you can use to track the market sentiment in currencies, commodities and stock indices. The only limitation of the COT report is that it is three days late, but that doesn’t mean you can’t still use it as a sentiment tool.

There are three categories of traders in the report as defined by the CFTC.

• Non-Commercial (“Large Speculators”)

These large speculators are mainly hedge funds, banks etc who trade currency futures just for speculation.

• Commercial (“Hedgers, Exporters, Importers”)

These are people who use the futures contracts for hedging purposes, and these commercial participants are generally exporters and importers who may use the commodity or currency futures markets to take a position that will reduce the risk of financial loss in their assets due to a change in price.

• Non-Reportable (“Small Traders”)

They are small speculators like retail traders

Things to Note:

- In currency futures, the convention is to quote the foreign currency directly against the US dollar. For example, the Swiss franc is quoted versus the US dollar in futures, unlike the USD/CHF notation in the spot forex market.

- It is more important to note whether the large speculators are net long or short in specific commodities or currencies. Sometimes, moves can also be influenced by small traders closing their losing positions. Knowing whether large speculators have been net long or short a few days ago only indicates the positioning in retrospect. It is more useful to compare the latest net positioning with that from the past few weeks or months.

Here at DailyMarkets.com, you can view the COT charts for free and use them for your trading. At the moment, we are only showing the net positioning of large speculators and small traders as that is the information we find most useful for trading. If you find this tool useful, please let others know and we’ll appreciate it.

For more information on the use of COT in forex trading, refer to Chapter 5 of

“7 Winning Strategies For Trading Forex” (Harriman House, UK) by Grace Cheng.

สวัสดีครับ เฮียกัม และ พี่ๆ admin

ตอนนี้ emotion icon ใช้ได้แล้วครับ

แต่รูปที่ profile ของผม ที่แต่ก่อนตอนก่อนปรับปรุงบ้าน

มันเคลื่อนไหวได้อะครับ

แต่ตอนนี้มันไม่สามารถเคลื่อนไหวได้แล้ว

ยังไงขอรบกวน เฮียกัม และ พี่ๆ admin ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลองโหลดภาพใหม่ดูนะครับ เพิ่งเห็นที่แก้ไข

เขยิบได้แล้ว chin ขอบคุณค่ะเฮีย :gvme

เรื่อง cot วันก่อน อยากถามอยู่เหมือนกัน แต่ท่องเวปจนลืมไป แต่ดูก็ยังไม่ค่อยเข้าใจต้องค่อย ๆ ศึกษาไป

ยังไงถ้าวันไหน เห็นว่าน่าสนใจ เฮียอิงและมาอธิบายพวกเราอีกทีละกันนะคะ :031

ป๋มแอบมองเห็นว่า ราคาทองสลับตำแหน่งกับHUI นะกร๊าบบบบ

ขอบคุณครับ เฮียกัม + พี่ปุยเมฆ

ได้แล้วๆๆ

เขยิบได้แล้ว chin ขอบคุณค่ะเฮีย :gvme

เรื่อง cot วันก่อน อยากถามอยู่เหมือนกัน แต่ท่องเวปจนลืมไป แต่ดูก็ยังไม่ค่อยเข้าใจต้องค่อย ๆ ศึกษาไป

ยังไงถ้าวันไหน เห็นว่าน่าสนใจ เฮียอิงและมาอธิบายพวกเราอีกทีละกันนะคะ :031

ก็ที่บอกนั่น ไม่น่าสนใจหรือจ๊ะ ราคาลง แต่ขาใหญ่เก็บ :57

ป๋มแอบมองเห็นว่า ราคาทองสลับตำแหน่งกับHUI นะกร๊าบบบบ

HUI DownJones USD index ดึงมาจาก kitco มันมีปัญหาครับ สงสัย เขาจะไม่อยากให้ดึง

วันนี้ ดึงแบบ ขายผ้าเอาหน้ารอดไปก่อน เดี๋ยวจะหาแหล่งข้อมูลใหม่ครับ เมื่อวานก็ search อยู่นาน ที่อื่นได้แล้ว ขาดแต่ Dowjones หาที่ใหม่ไม่ได้

ก็ที่บอกนั่น ไม่น่าสนใจหรือจ๊ะ ราคาลง แต่ขาใหญ่เก็บ :57

HUI DownJones USD index ดึงมาจาก kitco มันมีปัญหาครับ สงสัย เขาจะไม่อยากให้ดึง

วันนี้ ดึงแบบ ขายผ้าเอาหน้ารอดไปก่อน เดี๋ยวจะหาแหล่งข้อมูลใหม่ครับ เมื่อวานก็ search อยู่นาน ที่อื่นได้แล้ว ขาดแต่ Dowjones หาที่ใหม่ไม่ได้

วันนึงอ่านข่าวแยะใหมคะ อึม.. :_Rd

เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่ม อาจเป็นของเราคนเดียวก็ได้

เมื่อ วันศุกร์เพื่อนโทรมาบอกว่าเครื่องเขาแฮงค์ เพราะเข้าไทยโกลดิ์ที่เราไปทำไว้ที่เครื่องเขา เขาไม่ได้เล่นทอง แต่เขาลองเข้าดู แฮงค์จริงๆ บูทก็ไม่ขึ้น เราก็ว่า บังเอิญน่า :034

ส่วนตัวเอง ช่วงหลัง ประมาณวันเสาร์ ที่ขยายหด android ได้ (ช่วงแรกๆไม่เป็น ) เปิดเครื่องแล้วมีอาการแปลก เวลาเลื่อนภาพทำได้ไม่ค่อยดี เหมือนจะแฮงค์ ตอนหลังอ๋อ ต้องแตะมันให้นิ่งก่อน ซึ่งมันแปลกนะ เพราะลองใช้ ipad ก็โอเค เรียบร้อยดี แต่พอกลับมาเมื่อวาน อ้าวเครื่องเป็นอะไร ดับไปเฉยๆ เปิด ปิด ชาร์ทแบตไม่ได้เลย นึกว่าต้องไปหาหมอที่อยู่ไกลที่กทม ซะแล้ว แต่เช้านี้ลองใหม่ ใช้ได้แระ แต่จะไปได้กี่น้ำ หรือเครื่องเราไม่ดีเอง .....เอามาเล่าสู่กันฟังค่ะ