ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

* * - - - 4 โหวต

ช่วยกันรายงานปัญหา-ข้อเสนอแนะ เวปใหม่ตรงนี้ครับ

มี 94 ความเห็นในกระทู้นี้

#31 Gold 2011

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 167 โพสต์
  • ที่อยู่ประเทศไทย

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 07:20

ดูโพสต์kumponys, เมื่อ 24 พฤศจิกายน 2011 - 05:07, พูดว่า:

ผมแก้ให้แล้วนะครับ โดยการบังคับให้มันใช้ font เล็กลง

1. ราคาทองคำวันนี้ เดี๋ยวว่างจะไปเปลี่ยนให้น่ำเชียงครับ ผมจะทำให้มันดูราคาย้อนหลังได้ด้วย และทำให้เป็น JavaScript แทนแบบ Flash ซึ่งทำให้อุปกรณ์พวก ipad ดูได้ ใจเย็นนิดนึง หุหุ เมื่อว่างนะ ย้ำ ไม่รู้จะว่างหรือเปล่า แค่นี้ ก็จะหมดก๊อกแล้ว

2. แก้ไขแล้วนะครับ ผมก็ว่าแบบเดิมดีกว่า ฮิฮิ

3. USD ขอหาอันสวยๆก่อนนะครับ ยังไม่เจอเด็ดๆ ส่วนน้ำมัน น้ำมันน่ะ มีแล้วนะ ในกราฟทองนั่นแหละ เอา mouse ไปวางมุมขวาบน click ตรง option จะมีให้เลือกอีกหลายตัว จริงๆ จะทำ menu แยกก็ได้ แต่แบบว่า ไม่รู้จะเอา tab ไปยัดไว้ตรงไหน มันล้นจอแล้ว

แต่ยังไง เดี๋ยวจะเอาตัวเล็กๆ ไปยำรวมไว้หน้าอื่นให้อีกทีนะครับ แบบว่า เป็น หน้ากราฟล้วนๆ อะไรเทือกนั้น

สวัสดีครับเฮีย เช้านี้เข้าเวบมาดีใจมากครับ ปัญหาต่างๆเฮียแก้ให้ได้แล้ว และทุกอย่างก็ดูเหมือนเข้าที่ ภาพรวมดูดีมากๆครับ ดูดีสบายตาครับ
เอาภาพมาให้ดูด้วยครับ เห็นเฮียโพสแต่ 05.07น. แสดงว่าทำกันทั้งคืน ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ขอให้เฮียสุขภาพดี ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไปนะครับ :D :01

รูปแนบ

• แนบรูป: Clip_6.jpg

"คนเหมือนคน แต่คนไม่เหมือนกัน"

#32 ปุยเมฆ

โก๊ะไม่เลิก..เลยเรา..

• Administrators
  • 3,188 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 07:21

ดูโพสต์kumponys, เมื่อ 24 พฤศจิกายน 2011 - 07:17, พูดว่า:

tab อะไรอีกล่ะจ๊ะ คุณ admin :_18
galaxy tab จร้า อิอิ ให้เสนอ ก็ช่วยเสนอ แต่จะสนองหรือเปล่า แล้วแต่ปราณี

รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์

การลงทุน จิตใจหรือจิตวิทยาสำคัญที่สุดเราต้องนิ่งเเละไม่สับสนราคาระหว่างวัน..เพราะจะทำ..ใจเรากลัวเเละตัดสินใจพลาด...

คนที่ไม่มีระบบเล่นด้วยอารมณ์ยากที่จะอยู่ในตลาดได้

ให้รอย่อแล้วค่อยเข้า ตกขบวนช่างมัน ไว้รอมี trend จริงๆ ค่อยกลัวตกขบวน (ห้อยไว้ จำำใส่กะโหลก เืผื่อจะซึมไปทางสายเลือดมือข้างที่กดราคา) <^_^>

#33 &Kumponys

ขาใหญ่

• 5,268 โพสต์
  • ที่อยู่ยโสธร

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 08:43

ดูโพสต์ปุยเมฆ, เมื่อ 24 พฤศจิกายน 2011 - 07:21, พูดว่า:

galaxy tab จร้า อิอิ ให้เสนอ ก็ช่วยเสนอ แต่จะสนองหรือเปล่า แล้วแต่ปราณี

พอดี บ้านมีแต่เทปกาว หรือไม่ก็ menu tab ในเวป ไม่มี tab hi-tech แบบนั้น บ้านยังยากจนอยู่ :_18
ไม่เข้าใจอาการ คงแก้ให้ไม่ถูก แล้วในเวปบอร์ด มันเป็นส่วนของ ฝรั่งจ๋าเขาทำอ่ะนะ

#34 มอมแมม

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 121 โพสต์

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 08:43

แถบราคาด้านบนแบนเดิมกลับมาแล้วขอบคุณค่ะเฮียกัมพล

#35 กระต่ายทอง

Kemika Jang

• ขาใหญ่
  • 13,121 โพสต์
  • ที่อยู่ประเทศไทย

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 08:45

ขอบคุณมากคะเพราะเฮียชอบการเปลี่ยนแปลงเวปเราถึงทันสมัยตลอดสุดยอดเลยคะเฮีย (เฮียหน้าจอนิ่งๆดีกว่านั่งดูสบายตากว่าแบบเคลื่อนไหว เวลาทองปรับอยากให้มีเสียง เวลาไม่อยู่หน้าจอจะได้รู้ว่ามีการเคลื่อนไหว )+1ให้เฮียคะ :Hi

<<ผู้ไม่รู้คุณค่าของผู้คนรอบข้าง จะได้รับการตอบโต้กลับด้วยการไร้ญาติขาดมิตร>>

#36 ngoodin

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 7,736 โพสต์

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 08:46

ใช้ Linux และ Firefox ดูได้ดีไม่มีปัญหาครับ ระบบฉับไวรวดเร็วกว่าเดิมมากเลย อ้อ อยากได้ข้อมูลดัชนีตลาดหุ้นไทย set ที่หัวเวปด้วยก็ดีนะครับ ในขณะที่ dowjones กับ gld10us ผมว่าไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ น่าจะเอาออกได้ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ
ต้องปลง

#37 jojosung

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 355 โพสต์
  • ที่อยู่อุดรธานี

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 08:54

แถบด้านบนราคาแบบนี้ดีแล้วครับไม่ตาลาย...ดูง่ายขอบคุณนะครับเฮีย :30

#38 &Kumponys

ขาใหญ่

• 5,268 โพสต์
  • ที่อยู่ยโสธร

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 09:30

ดูโพสต์ngoodin, เมื่อ 24 พฤศจิกายน 2011 - 08:46, พูดว่า:

ใช้ Linux และ Firefox ดูได้ดีไม่มีปัญหาครับ ระบบฉับไวรวดเร็วกว่าเดิมมากเลย อ้อ อยากได้ข้อมูลดัชนีตลาดหุ้นไทย set ที่หัวเวปด้วยก็ดีนะครับ ในขณะที่ dowjones กับ gld10us ผมว่าไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ น่าจะเอาออกได้ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ

GLD มีคนขอมา เห็นว่า กองทุนทองหลายแห่ง อิงที่นี่
SET เอาที่ไหนได้บ้างครับ แนะนำหน่อย ไม่เคยดูสักที
เดี๋ยวคงต้องเอา HUI ออกละกัน ชักแน่นแล้ว

#39 moddang..

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 5,069 โพสต์
  • ที่อยู่สระบุรี

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 09:58

ดูโพสต์kumponys, เมื่อ 24 พฤศจิกายน 2011 - 05:07, พูดว่า:

ผมแก้ให้แล้วนะครับ โดยการบังคับให้มันใช้ font เล็กลง

1. ราคาทองคำวันนี้ เดี๋ยวว่างจะไปเปลี่ยนให้น่ำเชียงครับ ผมจะทำให้มันดูราคาย้อนหลังได้ด้วย และทำให้เป็น JavaScript แทนแบบ Flash ซึ่งทำให้อุปกรณ์พวก ipad ดูได้ ใจเย็นนิดนึง หุหุ เมื่อว่างนะ ย้ำ ไม่รู้จะว่างหรือเปล่า แค่นี้ ก็จะหมดก๊อกแล้ว

2. แก้ไขแล้วนะครับ ผมก็ว่าแบบเดิมดีกว่า ฮิฮิ

3. USD ขอหาอันสวยๆก่อนนะครับ ยังไม่เจอเด็ดๆ ส่วนน้ำมัน น้ำมันน่ะ มีแล้วนะ ในกราฟทองนั่นแหละ เอา mouse ไปวางมุมขวาบน click ตรง option จะมีให้เลือกอีกหลายตัว จริงๆ จะทำ menu แยกก็ได้ แต่แบบว่า ไม่รู้จะเอา tab ไปยัดไว้ตรงไหน มันล้นจอแล้ว

แต่ยังไง เดี๋ยวจะเอาตัวเล็กๆ ไปยำรวมไว้หน้าอื่นให้อีกทีนะครับ แบบว่า เป็น หน้ากราฟล้วนๆ อะไรเทือกนั้น

เพิ่มเติมสำหรับบางท่านที่ไม่ทราบ แต่ใช้กราฟเป็น เอ้ ก็ต้องรู้ซิ นะ แต่ไหนๆจะบอกแล้ว เฮียเขียนมาตรงนี้

ชอบกราฟจังมันหญ่ายดี

:30 มุมขวามือตรง option ถ้าไม่เอาเมาท์มาแตะมันจะไม่มี option ให้เห็น ,มีลูกเล่นให้แยะนะคะ แต่ก่อนก็มีค่ะ

มีกราฟ ทอง น้ำมัน ทองแดง palladium platinum uro.....

จะดูในรายนาที ชั่วโมง วัน ..... เสียดายไม่มีราย 4 ช.ม

อินดเคเตอร์ก็มี มากมายกดตรง volume และตั้งค่าได้... ใส่เล่นตามชอบนะคะ

แก้ไขโดย moddang.., 24 พฤศจิกายน 2011 - 10:00.

แชร์ประสบการณ์ผู้ป่วยกับการดูแลสุขภาพแบบแพทย์วิถีธรรม " http://morkeaw-healt...01_archive.html "

#40 Pasaya

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 5,013 โพสต์

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 12:56

ว๊าว วันนี้เปิดมาแถบราคาไฉไล อ่านง่าย สบายตา มากๆ ค่ะ สุดยอดเลย

#41 แสงแดด

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 223 โพสต์
  • ที่อยู่นนทบุรี

โพสต์ 24 พฤศจิกายน 2011 - 15:07

ตะลึงพรึงเพริดกับบ้านหลังใหม่ ได้บรรยากาศเหมือนหลัง big cleaning day เลย สีดูสะอาดตาอบอุ่นมาก มีข้อมูลเพิ่มขึ้นเยอะมาก ทั้ง ทอง3วัน ค่าเงินบาท และกำลังจะมีราคาทองย้อนหลัง ถูกใจมาก จะได้ไม่ต้องเปิดหลาย web ลูกเล่นใช้ง่ายขึ้น ขอบคุณเฮียกัมพลและทีมงานเป็นอย่างยิ่งที่ทุ่มพละกำลังใจ-กายและเวลา ที่ทำให้บ้านหลังใหม่ของไทยโกลด์สวยงามมากค่ะ
ขอเสนอเพิ่มเติมค่ะ หลังจากที่ทุกอย่างเรียบร้อย น่าจะมีคู่มือการใช้งานแบบง่ายแปะไว้ก็ดี (หรือมีอยู่แล้ว) :rolleyes: :065 :58

แก้ไขโดย แสงแดด, 24 พฤศจิกายน 2011 - 15:14.

#42 chinchilla

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 1,564 โพสต์

โพสต์ 25 พฤศจิกายน 2011 - 08:38

สวัสดีครับ เฮียกัม และ พี่ๆ admin

ตอนนี้ emotion icon ใช้ได้แล้วครับ

แต่รูปที่ profile ของผม ที่แต่ก่อนตอนก่อนปรับปรุงบ้าน

มันเคลื่อนไหวได้อะครับ

แต่ตอนนี้มันไม่สามารถเคลื่อนไหวได้แล้ว

ยังไงขอรบกวน เฮียกัม และ พี่ๆ admin ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขโดย chinchilla, 25 พฤศจิกายน 2011 - 08:38.

รูปที่โพสต์

#43 ปุยเมฆ

โก๊ะไม่เลิก..เลยเรา..

• 3,188 โพสต์

โพสต์ 25 พฤศจิกายน 2011 - 09:22

ดูโพสต์chinchilla, เมื่อ 25 พฤศจิกายน 2011 - 08:38, พูดว่า:

สวัสดีครับ เฮียกัม และ พี่ๆ admin ตอนนี้ emotion icon ใช้ได้แล้วครับ แต่รูปที่ profile ของผม ที่แต่ก่อนตอนก่อนปรับปรุงบ้าน มันเคลื่อนไหวได้อะครับ แต่ตอนนี้มันไม่สามารถเคลื่อนไหวได้แล้ว ยังไงขอรบกวน เฮียกัม และ พี่ๆ admin ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ของเรายังขยับได้นะ ลองเอาภาพนั้นมา upload อีกครั้งดูค่ะ แต่ที่เข้าไปดู โปรไฟล์ chin ยังเห็นกระโดดดึ๋ง ๆ อยู่เลย สงสัยอยู่ที่ความเร็วอินเตอร์เนทแล้วล่ะค่ะ

รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์

การลงทุน จิตใจหรือจิตวิทยาสำคัญที่สุดเราต้องนิ่งเเละไม่สับสนราคาระหว่างวัน..เพราะจะทำ..ใจเรากลัวเเละตัดสินใจพลาด...

คนที่ไม่มีระบบเล่นด้วยอารมณ์ยากที่จะอยู่ในตลาดได้

ให้รอย่อแล้วค่อยเข้า ตกขบวนช่างมัน ไว้รอมี trend จริงๆ ค่อยกลัวตกขบวน (ห้อยไว้ จำำใส่กะโหลก เืผื่อจะซึมไปทางสายเลือดมือข้างที่กดราคา) <^_^>

#44 chinchilla

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 1,564 โพสต์

โพสต์ 25 พฤศจิกายน 2011 - 09:29

สวัสดีครับ พี่ปุยเมฆ

ผมลองเปลี่ยนแล้วครับ

มัน(รูปเด็กหัวน้ำเงิน เสื้อเขียว)เคลื่อนไหวได้ครับ แต่เฉพาะที่อยู่หน้า my profile นะครับ

พอมา post comment มันก็นิ่งๆ ไม่เคลื่อนไหวเหมือนเดิมครับ
รูปที่โพสต์

#45 Taohoo&Darlie

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 292 โพสต์

โพสต์ 25 พฤศจิกายน 2011 - 09:57

อยากได้คู่มือแบบง่ายเหมือนคุณแสงแดดค่ะ แปะไว้ซักระยะนึงก็พอ

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ