ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

จารย์ป้า

ขอรับบริจาคหนังสือเข้าห้องสมุด (น้ำท่วมหนักมาก)

โพสต์แนะนำ

หนังสือสำหรับเด็กร้านนี้ ราคาน่าสนใจครับ ใครใจดีจะส่งให้ ช่วยบอกหน่อยว่าสั่งเล่มไหนแล้ว จะได้ไม่ซ้ำกัน

http://www.lungthong...cat_id=17&mcat=

http://www.lungthong...cat_id=17&mcat=

น่าสนใจจริงด้วยค่ะประมาณนี้แหละค่ะ เหมาะกับวัย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เช้าวันนี้คุณกัมพล โทรหาผมให้ช่วยเป็นธุระเรื่องบริจาคหนังสือให้หน่อย คุณกัมพลห่วงเด็กเล็กๆจะไม่มีหนังสือเหมาะกับอายุอ่าน ให้งบผมมา5,000บาท ผมเลยรีบโทรเข้ามือถือที่โพสไว้ ถ้าทางโรงเรียนสะดวกรับหนังสือวันนี้ ผมจะไปสวนจตุจักรวันนี้เลย จากจตุจักรไปโรงเรียนไม่ไกลมาก น่าจะสะดวกกว่าและถูกกว่าผมไปส่งร้านไปรษณีย์ไทย วันนั้นผมส่งร้านไปรษณีย์ไทยไป10กิโล เสียค่าส่งรวมกล่องแล้ว220บาท(แพงกว่าไปรษณีย์ปกติ แต่จะสะดวกเรื่องเวลาและบริการ)

ได้หนังสือมา4ตั้งใหญ่มีทั้งหนังสือเก่าและหนังสือใหม่ แต่ใช้เงินไป2720บาท(ค่าเดินทางไปซื้อหนังสือค่าTAXIไปโรงเรียน ผมรับผิดชอบเอง) 2720บาทแต่ได้หนังสือมาเยอะเพราะร้านหนังสือ2ร้านช่วยหาหนังสือมาบริจาคเพิ่มด้วย(ร้าน49 และร้านหนังสือBook I ช่วยบริจาคหนังสือเพิ่ม ร้านBook Iคิดราคาลดจากปก60%)

ตอนเดินทางไปซื้อ มองว่าถ้ามีหนังสือเหมาะเก็บเด็กและราคาสมเหตุสมผล ซื้อเต็มที่ เกินงบผมก็ออกเพิ่มเติมและคงชวนเพื่อนที่สนิทร่วมทำบุญด้วย หนังสือเด็กเล็กและราคาสมเหตุสมผล หาไม่ง่ายเลย(ร้านหนังสือไม่เปิดหลายร้านด้วย) จำนวนเล่มที่ซื้อเยอะนะแต่เป็นเล่มเล็กๆที่เหมาะกับเด็กเล็กเลยใช้เงินไม่เยอะ เท่าทีจำหนังสือได้

--คุณทองแดงฉบับการ์ตูนปกแข็ง พระราชนิพนธ์ขององค์พระเทพฯ

--มหาชนกฉบับการ์ตูนปกแข็ง

--สามก๊กฉบับการ์ตูน1เล่ม เล่มหนามาก

--ไซอิ๊วฉบับการตูน เล่มหนา

--หนังสือสอนวาดเขียน

--หนังสือเตรียมสอบเลข ระดับป4-6

--หนังสือเตรียมสอบเข้าม.1

--หนังสือนิทานเล่มเล็กพร้อมรูปภาพสวยๆสำหรับเด็กเล็ก เยอะพอควรแต่ราคาต่อเล่มไม่แพง

--หนังสือภาพไดโนเสาร์ปกแข็ง เล่มนี้ผมขอราคาพิเศษจากทางร้าน

--ตามรอยพระพุทธเจ้าฉบับการ์ตูน

--เมาคลีลูกหมาป่าฉบับการ์ตูน

--เทพนิยายกรีก

--นิยายจากใต้สมุทร

--นิยายอีสป

--หนังสือสอนปั้นดินน้ำมัน

--ซื้อไปเยอะครับ ดูหนังสือว่าเหมาะกับเด็กราคาว่าสมเหตุสมผลเมื่อเทียบกับสิ่งที่เด็กจะได้รับก็ซื้อเลย จำรายชื่อไม่ได้แต่เยอะครับ

โทรไปมือถือตามที่โพสในเวป เสียงผู้ชายรับสายงงนิดหน่อย นึกว่ามือถือจารย์ป้า เป็นมือถือท่านผู้อำนวยการโรงเรียนครับ โชคดีจังครับที่วันนี้ได้เจอผู้อำนวยการโรงเรียน

ผอ.ท่านนี้ส่งเสริมการอ่านหนังสืออย่างมาก เท่าที่ผมจับประเด็นได้(อาจคลาดเคลื่อนบ้าง) ทุกสัปดาห์ต้องมีชั่วโมงเข้าห้องสมุด ทุกสัปดาห์นักเรียนทุกชั้นต้องเขียนรายงานเกียวกับหนังสือที่อ่านส่งอาจารย์ หนังสือที่นี่ก่อนน้ำท่วมมีประมาณ7,000เล่ม หนังสือที่มีนำมาวางไว้บนโต๊ะแล้วเพื่อไม่ให้โดนน้ำ แต่น้ำท่วมหนักจนโต๊ะพลิกคว่ำ ผอ.พาไปดูที่ห้องสมุด ห้องแรกมีหนังสือไม่เยอะเท่าไหร่(ตามที่คุณดักแด้ถ่ายรูปมาลง) แต่อีกห้องมีหนังสือเยอะเหมือนกันครับ ท่านผอ.บอกว่าตอนนี้เหลือหนังสือและที่รับบริจาคเพิ่มประมาณ400-500เล่ม(คงหมายถึงเฉพาะเล่มใหญ่ เพราะเล่มเล็กมีเยอะเหมือนกัน)

ผอ.จ้างบรรณารักษ์เฉพาะขึ้นมา1คน เพื่อดูแลหนังสือโดยตรง แยกหนังสือดูแลหนังสือและลงรหัสของหนังสือแต่ละเล่ม ผอ.สนับสนุนการอ่านหนังสือมากเด็กที่นี่จึงอ่านหนังสือหลากหลายเกินอายุ ที่นี่อนุญาตให้เด็กโรงเรียนอื่นมาใช้ห้องสมุดได้ ชาวบ้านและนักศึกษาแถวนั้นก็มาใช้ห้องสมุดได้ ห้องสมุดที่นี่เป็นเหมือนห้องสมุดชุมชนด้วยไม่ใช่ห้องสมุดของเด็กป1-ป6อย่างเดียว

ที่เห็นมีหนังสือสารานุกรมไทยด้วย ผอ.สงเสริมเด็กนักเรียนให้กล้าแสดงออก กล้าพูดต่อหน้าคนจำนวนมาก ดนตรีไทยและกิจกรรมอย่างอื่นอีก มีรับงานละแวกชุมชนด้วย ฝึกเด็กให้ทำอาหารและทดลองขายจริงด้วย ที่นี่มีคอมพิวเตอร์ถึง40เครื่องให้เด็กใช้ ภายใต้การดูแลของอาจารย์ พื้นที่ในโรงเรียนทั้งหมดมีสัญญาณwifiสำหรับเข้าเนทได้(ใครจะเปลี่ยนคอมเครื่องใหม่นำเครื่องเก่ามาบริจาคที่นี่ได้ครับ)

หนังสือที่โรงเรียนมีไม่น้อยนะเมื่อเทียบกับเด็กนักเรียนห้าร้อยกว่าคน แต่เด็กทั้งห้าร้อยกว่าคนถูกกระตุ้นให้อ่านหนังสือตั้งแต่เป็นเด็กเล็ก(และทุกคนต้องทำรายงานทุกสัปดาห์เกี่ยวกับหนังสือที่อ่าน) เด็กที่จบไปแล้วนักศึกษาและประชาชนแถวนั้นก็มาใช้บริการห้องสมุดที่นี่ ทำให้หนังสือที่นี่น้อยเมื่อเทียบกับจำนวนคนใช้บริการห้องสมุด หนังสือที่ห้องสมุดนี้ถูกใช้อย่างคุ้มค่าเพื่อวางรากฐานเด็กๆให้รักการอ่านหนังสือ

โรงเรียนนี้ยินดีรับบริจาคหนังสือหลากหลาย หนังสือนิยายเล่มหนาของพี่ปุณณ์ หนังสือศิลปวัฒนธรรมของผมที่มีเรื่องประวัติศาสตร์ที่น่าสนใจ หนังสือคอมพิวเตอร์ของเพื่อนที่ถามว่าจะส่งได้มั้ย เด็กนักเรียนที่นี่เขาอ่านหนังสือเกินอายุได้ครับเพราะเขาโดนฝึกให้อ่านหนังสือตั้งแต่ตัวเล็กๆเลยครับ

***จาย์ป้าช่วยบรรยายหนังสือที่ผมเอาไปให้ที่โรงเรียนด้วยก็ดีครับ คุณกัมพลจะได้ดีใจว่าเงินของคุณกัมพลได้ใช้ไปซื้อหนังสือดีๆมาให้เด็กๆได้อ่านครับ ผมไปที่โรงเรียนช่วงบ่ายวันที่31 ธันวาคม 2554 ใส่เสื้อสีฟ้า ขากลับท่านผอ.กรุณาขับรถมาส่งที่ฟิวเจอร์รังสิตครับ

ขอบคุณมากเลยค่ะพอดีวันนั้นมีสอนแทนครูท่านอื่นค่ะ ที่ให้เบอร์ผอ.เพราะอยากให้ท่านได้อธิบายจริงๆๆ

ตอนน้ำท่วมท่านพายเรือไปกลับจากบ้านโรงเรียนวันละหลายรอบ

สำหรับหนังสือที่ได้รับบริจาคมานั้นล้วนมีประโยชน์ทั้งสิ้นนะค่ะ ขอบคุณจริงสำหรับทุกท่านที่มีจิตศรัทธา

-หนังสือที่ได้มีความหลากหลายดีมากเลยค่ะ เหมาะสมสำหรับเด็กหลายๆวัย

-ตัวหนังสืออ่านง่าย

ขอบคุณจริงๆๆนะค่ะ

หาซื้อหนังเสือเสริมความรู้สำหรับเด็กโต ซื้อหนังสือสารานุกรมความรู้วิทยาศาสตร์ ฉบับการ์ตูนไป1 แพ็ค ห่อเป็นแพ็คเห็นมีอยู่แค่แพ็คเดียวมีจำนวน12เล่ม ราคาต่อเล่ม148บาท*12=1,776 ราคาขายเป็นแพ็ค1,679 แต่มุมนี้เขาลดราคาพิเศษถึง 8 มกราคม แพ็คนี้ลดจาก1,679อีก30%ราคาที่ซื้อจริง1,175.25/12เล่ม ราคาต่อเล่ม97.94บาท

ใช้งบคุณกัมพลในการซื้อหนังสือให้เด็กหมดงบแล้วครับ

รายชื่อหนังสือ สารานุกรมความรู้วิทยาศาสตร์ฉบับการ์ตูน ที่ซื้อ

1)ไดโนเสาร์

2)ชวนรู้เรื่องอึ

3)หุ่นยนต์

4)รักษ์น้ำ

5)ภัยธรรมชาติ

6)เคมี

7)ฟิสิกส์

8)พืชและสัตว์มีพิษ

9)สมอง

10)เชื้อโรค

11)ปฐมพยาบาล

12)ร่างกายมนุษย์

สารานุกรมก็จำเป็นนะค่ะ พวกพจนานุกรม สารานุกรม อะไรพวกนี้แหละค่ะ

จารย์ป้าคงงงว่าคุณกัมพลคือใคร คุณกัมพลเป็นเจ้าของบ้านไทยโกลด์หลังนี้ครับ เป็นเจ้าของบ้านที่น่ารักมากครับ

ขอบพระคุณ คุณกัมพลอย่างสูงนะค่ะ คุณเป็นเจ้าของบ้านที่น่านับถือมากเลยค่ะ คุณได้ทำประโยชน์เพื่ออนาคตของชาติด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณจริงๆค่ะ

พี่ปุณณ์มีพวกขายหัวเราะ มหาสนุก ปังปอนด์ ประเภทนี้อยู่ 30-40 เล่ม

พี่ปุณณ์เองก็ไม่ได้อ่านค่ะ จารย์ป้า ไม่ทราบว่าจะเหมาะกับนักเรียนเล็กๆไหมคะ

นอกนั้นจะเป็นหนังสือพวกครัวและอาหาร

น้องส้มโอมือ กับน้องแด้ ทุ่มเททั้งทรัพย์และแรงกาย ดีจังเลยค่ะ

หนังสือประเภทสาระแบบนั้น พี่ปุณณ์ไปดูที่นี่แล้วไม่ค่อยมีขายเลย

พ่อค้าเลยให้การ์ตูนพวกขายหัวเราะสมทบมาหลายเล่ม

อนุโมทนากับน้องและคุณกัมพลด้วยค่ะ

อ่านได้ค่ะ เด็กสามารถอ่านหนังสือประเภทนี้ได้ การที่เด็กอ่านหนังสือที่มีสาระเยอะจนเกินไปทำให้เบื่อได้ มันต้องควบคู่กันไป

ห้องสมุดจะต้องมีหนังสือทั้งสองประเภททั้งสาระความรู้ และบันเทิงใจค่ะ

งบของคุณกัมพล ใช้ไปไม่หมดจะโอนคืนแต่คุณกัมพลบอกว่า ช่วยหาหนังสือดีๆส่งให้เด็กให้หมดงบเลย okจัดให้

ไม่ไกลจากที่พักผมเท่าไหร่มีร้านหนังสือนานมีบุ๊ค ลองแวะไปดูดีกว่าอาจมีหนังสือลดราคาพิเศษ โชคดีจังมีมุมลดราคาพิเศษถึงวันที่ 8 มกราคม(หนังสือใหม่)

--------------------------------------------------------------------------------------------- ราคาหน้าปก---------------------ราคาทีซื้อ

นิทานสอนเลขสำหรับเด็กอนุบาล

ทหารเจ้าปัญญา(นับเลขมากกว่า10)--------------------- ----------------------------- 145-----------------------------80--

หมวกห้าใบ(เรียนรู้การบวกและลบ) ------------------------------------------------------145-----------------------------80

เจ้าชายขี้เบื่อ(เรียนรู้เรื่องรูปทรง) ---------------------------------------------------------145-----------------------------80

กระดุมแดงหาเพื่อน(รู้จัดการจัดกลุ่ม)-----------------------------------------------------145-----------------------------70

ชุดธรรมชาติวิทยาศาสตร์

อึของสัตว์เป็นอย่างไรนะ -------------------------------------------------------------------68-----------------------------30

อึของสัตว์เป็นอย่างไรนะ(เพิ่งเห็นว่าหยิบเรื่องนี้มา2เล่ม)---------------------------------68-----------------------------30

นกกระจอกเทศเจ้าขายาว-------------------------------------------------------------------68----------------------------- 30

นิทานสร้างจินตนาการและสร้างนิสัยดี

นิทานพระจันทร์------------------------------------------------------------------------------95----------------------------- 40

พ่อมดน้อยไร้ผ้าอ้อม-------------------------------------------------------------------------95------------------------------40

ชัยชนะไม่สำคัญเท่าฉันได้เป็นเพื่อนเธอ---------------------------------------------------85------------------------------40

ตุ๊กตาหมีจากนางฟ้าจุ๊บจุ๊บ----------------------------------------------------------------- 95------------------------------40

ฟิลิปกับพระราชานิ้วโป้ง--------------------------------------------------------------------95----------------------------- 40

เพนกวินน้อยหลงทาง----------------------------------------------------------------------88------------------------------40

ศาสนาของโลก(มีภาพสีสวยงามประกอบทุกหน้า)--------------------------------------------------185------------------------------90

คอมพิวเตอร์ส่วนบุคคลในตัวเรา สมอง(มีภาพสีสวยงามประกอบทุกหน้า)-------------------------135-----------------------------60

หินและแร่(เสริมสร้างจินตนาการ มีสติกเกอร์สี)------------------------------------------------------115-----------------------------50

บันทึก(ป่วน)แมวสุดแสบ(เหมาะสำหรับเด็กที่เริ่มอ่านหนังสือ)---------------------------------------38------------------------------20

โจทย์เลขสร้างสรรค์เย้ายวนชวนให้คิด----------------------------------------------------------------95----------------------------- 50

มิลลี่เที่ยวอิตาลี(ชุดสารคดีท่องโลกกับมิลลี่)----------------------------------------------------------88------------------------------40

อะเมซอนดินแดนตัวปาดส่งเสียงลั่นป่า----------------------------------------------------------------98------------------------------40

------------------------------------------------รวม-----------------------------------------------------2091-----------------------------990

ไปแวะร้านหนังสือนายอินทร์ต่อดีกว่า อยู่ไม่ไกลกัน หนังสือลดราคาที่น่าสนใจไม่มี แต่เห็นหนังสือการ์ตูนเทิดไท้องค์ราชันย์เล่ม1-3 ราคาเล่มละ139บาท(ถ้าเป็นสมาชิกได้ลด10%แต่ผมไม่มีบัตรสมาชิก) กลับไปที่ร้านนานมีบุคส์ดีกว่าน้องที่เฝ้าร้านนิสัยดีน่าจะเจรจาได้ ผมซื้อครั้งแรกไป990บาทน้องบอกว่าถ้าซื้อรวมกับครั้งแรกแล้วเกิน1200บาท ก็ได้บัตรสมาชิกและได้ลด10%(มุมราคาพิเศษลดเพิ่มไม่ได้แล้ว)

การตูนเทิดไท้องค์ราชันย์3เล่มราคา375.25บาทใส่ปกพลาสติกให้(ถึงลดน้อยก็ต้องซื้อ หนังสือประเภทนี้ต้องซื้อ)

มีมุมลดราคาพิเศษปานกลาง มีหนังสือแนวส่งเสริมวิทยาศาสตร์สำหรับเด็กโตหน่อย(แต่เป็นหนังสือแพ็คเป็นชุดใหญ่ ดูเนื้อหาไม่ได้ ราคาเอาเรื่องเหมือนกันแต่ดูเนื้อหาไม่ได้ไม่ซื้อดีกว่า) ก่อนกลับมองเห็นหนังสือเรื่องเดียวกันวางขายเป็นเล่ม เดี๋ยวแวะไปดูอีกทีถ้าเนื้อหาน่าสนใจก็จะซื้อ(เขาลดราคาถึงวันที่8มกราคม)

--จารย์ป้าคงต้องรอไปรษณีย์เปิดก่อนนะครับแล้วจะส่งไปให้ครับ

ขอบคุณค่ะ

คุณDakdae คะ สนใจจะฝากหนังสือไปด้วย อยู่แถวรัชโยธิน(ตึกช้าง)ค่ะ ถ้ายังไงรอหลังวันที่ 20 มค.ก็จะดีนะคะ เพราะได้ประกาศขอรับบริจาคฯ จากคนในตึกช้างด้วย กำหนดรับหนังสือไม่เกินวันที่ 15 มค.(ยังไม่ได้ไปดูว่ามีผู้มาบริจาคมากน้อยแค่ไหนเพราะเพิ่งกลับมาจากหยุดปีใหม่) จะได้มีเวลารวบรวมหนังสือ แล้วจะบอกเบอร์โทรเพื่อติดต่อนัดหมายกันอีกทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะพอดีวันนั้นมีสอนแทนครูท่านอื่นค่ะ ที่ให้เบอร์ผอ.เพราะอยากให้ท่านได้อธิบายจริงๆๆ

ตอนน้ำท่วมท่านพายเรือไปกลับจากบ้านโรงเรียนวันละหลายรอบ

สำหรับหนังสือที่ได้รับบริจาคมานั้นล้วนมีประโยชน์ทั้งสิ้นนะค่ะ ขอบคุณจริงสำหรับทุกท่านที่มีจิตศรัทธา

-หนังสือที่ได้มีความหลากหลายดีมากเลยค่ะ เหมาะสมสำหรับเด็กหลายๆวัย

-ตัวหนังสืออ่านง่าย

ขอบคุณจริงๆๆนะค่ะ

ที่ได้คุยด้วยช่วงใหญ่ๆ ท่านเป็นผอ.ที่น่านับถือมาก ท่านมองทะลุว่าการอ่านหนังสือเป็นสิ่งที่สำคัญมากและต้องปลูกฝังตั้งแต่เด็ก ท่านมีแนวทางในการพัฒนาเด็กหลายๆด้าน ถ้าอาจารย์ในเมืองไทยเป็นแบบท่านผอ.ท่านนี้กันมากๆ อนาคตของประเทศไทยจะพัฒนาไปได้ไกลกว่านี้มาก

อ้าวเป็นห้องสมุดชุมชนด้วยหรือคะ อย่างนั้นหนังสือพวกแม่บ้าน ครัว อาหาร การฝีมือเก่าๆ ก็ใช้ได้สิคะ

กำลังจะเก็บส่งไปให้ที่อ่านหนังสือประจำหมู่บ้านอยู่ แต่เขามีหนังสือจาก กศน. พอสมควรแล้ว

เดี๋ยวส่งไปให้ด้วยดีกว่า เป็นหนังสือมือสองนะคะ

เพราะซื้อมาอ่านแล้วเก็บไปบริจาคต่อเลยไม่ซื้อของใหม่ค่ะ

ถ้าเด็กๆรักการอ่านพี่ปุณณ์ชอบค่ะ เพราะเป็นหนอนหนังสือตัวยงตั้งแต่เด็กอยู่แล้ว

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

หนังสือมือ2 นอกจากจัตุจักรแล้วมีที่ไหนบ้างค่ะ จะซื้อบริจาคค่ะทช่วยแนะนำด้วยค่ะ

มีร้านหนังสือมือสอง แถววัดพระศรีมหาธาตุ ตรงวงเวียนหลักสี่ ขายหนังสือราคา 50% (โดยประมาณ) ค่ะ ร้านนี้เราไปบ่อย

กับที่เห็นมี คือสะพานควาย ฝั่งตรงข้ามบิ๊กซี แต่บอกระยะไม่ถูก เพราะส่วนใหญ่นั่งรถเมล์มองไปเรื่อยๆ เลยบอกไม่ถูก

เส้นพหล ไปทางเกษตร ในปั๊มอะไรสักอย่าง ฝั่งตรงข้ามเกษตร ก็บอกระยะทางไม่ถูกอีกเหมือนกันค่ะ

อ้าวเป็นห้องสมุดชุมชนด้วยหรือคะ อย่างนั้นหนังสือพวกแม่บ้าน ครัว อาหาร การฝีมือเก่าๆ ก็ใช้ได้สิคะ

กำลังจะเก็บส่งไปให้ที่อ่านหนังสือประจำหมู่บ้านอยู่ แต่เขามีหนังสือจาก กศน. พอสมควรแล้ว

เดี๋ยวส่งไปให้ด้วยดีกว่า เป็นหนังสือมือสองนะคะ

เพราะซื้อมาอ่านแล้วเก็บไปบริจาคต่อเลยไม่ซื้อของใหม่ค่ะ

ถ้าเด็กๆรักการอ่านพี่ปุณณ์ชอบค่ะ เพราะเป็นหนอนหนังสือตัวยงตั้งแต่เด็กอยู่แล้ว

ผอ.ท่านบอกกับบรรณารักษ์ว่า ถ้าเป็นเด็กนักเรียนของที่โรงเรียน ถ้าทำผิดกฎของห้องสมุดก็ให้ลงโทษโดยการบำเพ็ญประโยชน์แทน อย่าลงโทษโดยการงดใช้ห้องสมุดชั่วคราว เพราะจะทำให้เด็กห่างหนังสือ แต่ถ้าเป็นเด็กทีอื่นที่มาใช้ห้องสมุด ถ้าตักเตือนแล้วไม่ฟังก็มีการงดใช้ห้องสมุดบ้าง

คุณDakdae คะ สนใจจะฝากหนังสือไปด้วย อยู่แถวรัชโยธิน(ตึกช้าง)ค่ะ ถ้ายังไงรอหลังวันที่ 20 มค.ก็จะดีนะคะ เพราะได้ประกาศขอรับบริจาคฯ จากคนในตึกช้างด้วย กำหนดรับหนังสือไม่เกินวันที่ 15 มค.(ยังไม่ได้ไปดูว่ามีผู้มาบริจาคมากน้อยแค่ไหนเพราะเพิ่งกลับมาจากหยุดปีใหม่) จะได้มีเวลารวบรวมหนังสือ แล้วจะบอกเบอร์โทรเพื่อติดต่อนัดหมายกันอีกทีนะคะ

ยินดีค่ะ แถวนั้นผ่านบ่อย ๆ พร้อมเมื่อไหร่ พีเอ็มมาบอกได้เลยค่ะ :lol:

มีหนังสือ คู่สร้าง คู่สม รับบริจาคไหมค่ะ อยู่แถว ซีคอนค่ะ หรือไปส่งไห้ได้นะค่ะ

มีใบลดราคาหนังสือราคาปกติ(ลด30% ไม่สามารถใช้ร่วมกับส่วนลดหรือโปรโมชั่นและของแถมอื่นได้อีก) ใช้ได้วันเดียว14 มกราคม 2555(วันเด็ก) เวลา10.00-16.00 ที่นานมีบุ๊คส์สาขาสุขุมวิท31เท่านั้น ลงBTSสถานีพร้อมพงษ์ เข้าซอยสุขุมวิท31(สวัสดี)200เมตร ผมได้ใบลดจากการไปซื้อหนังสือที่สุขุมวิท64 วันเสาร์ผมทำงานครับไม่สะดวกไป

ใครสนใจอยากได้ใบลดราคาเดี๋ยวผมส่งให้ มีแค่ใบเดียวครับ ใครสนใจอยากซื้อหนังสือทำบุญและสนใจราคาลด30% ติดต่อผมได้ครับ มีใบลดใบเดียวแต่นัดเจอกันหลายคนแล้วต่างคนต่างซื้อเท่าที่อยากทำบุญก็ได้ ใบเดียวแต่ใช้ร่วมกันหลายคน บางส่วนซื้อของตัวเอง บางส่วนซื้อทำบุญก็ได้ครับ