ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

จารย์ป้า

ขอรับบริจาคหนังสือเข้าห้องสมุด (น้ำท่วมหนักมาก)

โพสต์แนะนำ

วันนี้ ไปร้านหนังสือนานมีที่สุขุมวิท31 ไปถึงตอน10นาฬิการ้านเริ่มเปิดพอดี เอารายชื่อหนังสือที่สนใจให้พนักงานช่วยหา(กลัวสายคนจะเยอะ) พนักงานคน นึงบอกว่าถ้าจะซื้อหนังสือบริจาค มีโปรโมชั่นสนับสนุนช่วยเหลือโรงเรียนที่ถูกน้ำท่วม

1)ซื้อหนังสือของสำนักพิมพ์นานมีมุมราคาปกติได้สิทธิ์ลด20% ซื้อครบ10,000บาท(ราคาสุทธิหลังหัก20%แล้ว)

ทำ เรื่องบริจาคโดยระบุชื่อโรงเรียนที่จะบริจาคได้ แล้วนานมีจะส่งหนังสือ ให้ถึงโรงเรียนพร้อมกับนานมีจะสมทบหนังสือให้โรงเรียนที่เราระบุชื่อ อีก3,000บาท(ไม่ต้องแบกหนักเขาส่งให้ถึงที่ เบาผมไปเยอะเลย)

หนังสือของนานมีที่สาขาสุขุมวิท31 มีหนังสือมากชนิดกว่าสาขาสุขุมวิท64มาก ที่เดินดูแล้วซื้อด้วยงบ

10,000 บาทไหวครับ(หนังสือเหมาะกับห้องสมุดเด็กมีพอให้ซื้อ) สรุปซื้อไปตามรายการด้านล่าง ช่วงหลังลูกค้าเยอะพนักงานจะวุ่นวาย มาก ช่วงท้ายๆของการซื้อหนังสือเร็วนิดนึงเพื่อปิดงบให้ครบหมื่น(หนังสือกระโดด นิดหน่อยช่วงคิดเงิน)

1)มารี คูรี(ฉบับการ์ตูน นักวิทยาศาสตร์หญิงคนแรกที่ได้รางวัล... )----------------------------125

2)แม่ชีเทราซา ฉบับการ์ตูน---------------------------------------------------------------------------125

3)มหาตมาคานธี ฉบับการ์ตูนชุดบุคคลสำคัญของโลก--------------------------------------------145

4)อับราฮัม ลิงคอล์น ฉบับการ์ตูนชุดบุคคลสำคัญของโลก-------------------------------------145

5)ชาลส์ดาราร์วิน ฉบับการ์ตูนชุดบุคคลสำคัญของโลก------------------------------------------165

6)อี๊!แหวะ(พนักงานแนะนำ ผมดูแล้วเหมาะกับเด็ก)----------------------------------------------245

7)สารานุกรมอาหาร ชุดวิทยาศาสตร์เพื่อการ.....ราคา115แต่ลดราคาเหลือ------- ------------50

8)สีสันรอบตัว ชุดวิทยาศาสตร์เพื่อการ.....ราคา115แต่ลดราคาเหลือ---------- ---------------50

9)พจนานุกรมพืชและการทำสวนชุดวิทยาศาสตร์เพื่อการ.....ราคา115แต่ลดราคาเหลือ-------50

10)วิทยาศาสตร์ประถมศึกษาเล่ม2-------------------------------------------------------------------350

11)สารานุกรมคณิตศาสตร์เล่ม2 แถมพร้อมแบบฝึกหัด(อ่านง่ายเหมาะกับเด็ก-----------------295

12)สารานุกรมคณิตศาสตร์เล่ม3 แถมพร้อมแบบฝึกหัด(อ่านง่ายเหมาะกับเด็ก-----------------295

13)สารานุกรมคณิตศาสตร์เล่ม4 แถมพร้อมแบบฝึกหัด(อ่านง่ายเหมาะกับเด็ก----------------295

14)สารานุกรมคณิตศาสตร์เล่ม5 แถมพร้อมแบบฝึกหัด(อ่านง่ายเหมาะกับเด็ก-----------------295

15)สารานุกรมคณิตศาสตร์เล่ม6 แถมพร้อมแบบฝึกหัด(อ่านง่ายเหมาะกับเด็ก-----------------295

16เก่งพูดภาษาอังกฤษง่ายนิดเดียว ฉบับการ์ตูน----------------------------------------------------195

17)มหัศจรรย์ไวยากรณ์อังกฤษ(ปกแข็ง) เล่มละ428จำนวน2เล่ม--------------------------------856

18)20 คุณธรรมความดีสำหรับเด็ก(พนักงานแนะนำ)-----------------------------------------------298

19)แผนที่โลกสำหรับเยาวชน--------------------------------------------------------------------------115

20)แปลงไม้หนีบผ้าเป็นของเล่น-----------------------------------------------------------------------158

21)นักสืบวิทยาศาสตร์----------------------------------------------------------------------------------175

22)101วิธีสนุกกับคอมพิวเตอร์(คอมเด็ก ตัวหนังสือจะอ่านง่ายจะมีภาพสวยประกอบเยอะ----195

23)สนุกกับการบ้านด้วยคอม(คอมเด็ก ตัวหนังสือจะอ่านง่ายจะมีภาพสวยประกอบเยอะ-------185

24)อินเตอร์เนต(คอมเด็ก ตัวหนังสือจะอ่านง่ายจะมีภาพสวยประกอบเยอะ----------------------185

25)ล่าขุมทรัพย์ทดลองวิทยาศาสตร์------------------------------------------------------------------245

26)ชวนเด็กสู่โลกศิลปะ(มีสอนวาดรูป-----------------------------------------------------------------185

27)ชวนเด็กสู่โลกศิลปะ(ไม่ใช่เล่มเดียวกับรายการ26 มีสอนวาดรูป----------------------------185

28)คอมพิวเตอร์(คอมเด็ก ตัวหนังสือจะอ่านง่ายจะมีภาพสวยประกอบเยอะ----------------------185

29)วิทยาศาตร์ประถมศึกษา เล่ม3----------------------------------------------------------------------350

30)วิทยาศาตร์ประถมศึกษา เล่ม1----------------------------------------------------------------------350

31)ประเพณีในวันสำคัญ-----------------------------------------------------------------------------------95

32)ปลาพื้นบ้านของไทย----------------------------------------------------------------------------------95

33)เพาะเห็ดขาย------------------------------------------------------------------------------------------115

34)ติวให้เก่งคณิตศาสตร์----------------------------------------------------------------------------------98

35)คู่มือKIDดี(พนักงานแนะนำ--------------------------------------------------------------------------195

36)50ทดลองวิทย์ในชีวิตประจำวัน---------------------------------------------------------------------295

37)หัดวาดการ์ตูนเล่ม1(รูปวงรี----------------------------------------------------------------------------65

38)ประวัติพระพุทธเจ้า(การ์ตูนความรู้------------------------------------------------------------------295

39)คำบุพบท ชุดเก่งอังกฤษคิดจากภาพ---------------------------------------------------------------295

40)คำกริยา ชุดเก่งอังกฤษคิดจากภาพ----------------------------------------------------------------285

41)นักสืบคณิตศาสตร์------------------------------------------------------------------------------------165

42)พจนานุกรมอังกฤษ-ไทย ส.เสถบุตร(ปกแข็งเล่มละ695จำนวน2เล่ม------------------1,390

43)ฝึกพูดศัพท์อังกฤษสักคำในหนึ่งวัน-----------------------------------------------------------225

44)70ความรู้ครอบจักรวาลชุดฮาก๊าก------------------------------------------------------------175

45)ทดลองวิทย์รอบรู้ธรรมชาติเล่ม1--------------------------------------------------------------265

46)ทดลองวิทย์รอบรู้ธรรมชาติเล่ม2--------------------------------------------------------------245

47)ทดลองให้หายสงสัย ชุดสนุกวิทย์ใกล้ชิดธรรมชาติ---------------------------------------158

48)100คำถามเรื่องน่ารู้----------------------------------------------------------------------------245

49)100คำถามเรื่องชวนสงสัย---------------------------------------------------------------------245

50)พจนานุกรมคณิตศาสตร์ฉบับนักเรียน---------------------------------------------------------225

51)สอนสนทนาภาษอังกฤษ1 ชุดโดเรมอน------------------------------------------------------95

52)สอนสนทนาภาษอังกฤษ2 ชุดโดเรมอน------------------------------------------------------95

53)สารานุกรมธงชาติทั่วโลก ชุดโดเรมอน-----------------------------------------------------168

54)พืช แมลง สัตว์ ชุดโดเรมอน-----------------------------------------------------------------115

55)โจทย์เลขลับสมองเล่ม2 ชุดโดเรมอน-------------------------------------------------------85

รวมทั้งหมด55 รายการ จำนวน57เล่ม ราคาก่อนลด-----------------------------------------12,711

ส่วนลด--------------------------------------------------195

ส่วนลดพิเศษ----------------------------------------2,503.25

ซื้อสุทธิ---------------------------------------------10,012.75

ช่วงคัดหนังสือส่งให้พนักงาน หนังสือบางกลุ่มที่ผมคัดไว้คงหลงจากกลุ่ม (ลูกค้าเยอะพนักงานวุ่นมาก) มาดูรายชื่อที่บ้านแล้วหายไปหลายกลุ่ม เจ้าหน้าที่บอกว่าวงเงินหักส่วนลดยังไม่ถึงหมื่นผมก็หามาเติมให้ครบ(ยัง สงสัยเลยว่าน่าจะครบแล้วนะ) กลุ่มที่ผมคัดแล้วหายไปได้แก่

---วัฒนธรรมประเพณี

---การละเล่นพื้นบ้าน

--สุภาษิตคำพังเพย

หลังจากซื้อชุดใหญ่ของ สารานุกรมไทยสำหรับเยาวชน และหนังสือสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฉบับเสริมการเรียนรู้ ค่อย มาดูงบอีกที่ว่าจะจัดไปลงหนังสือกลุ่มไหน รายการหนังสือที่น่าสนใจที่ ลูกชายเพื่อนผมจะจัดทำมาให้ก็กำลังจะตามมาด้วย(ประวัติศาสตร์อยุธยาฉบับ การ์ตูนน่าสนใจมาก รายละเอียดครบและถูกต้องอ่านสนุกแต่ราคาคงหนักไม่ เบา) ดูงบที่เหลือแล้วค่อยตัดสินใจอีกที

เดี๋ยววันนี้จะไปตามเรื่องหนังสือที่จะจัดส่งไปโรงเรียนอีกที เมื่อวานพนักงานวุ่นมาก จะไปตามรายการหนังสือที่เขาจะจัดสมทบให้อีก 3,000บาท(เขาคัดให้ทั้งหมดหรือเราเลือกจากลิสต์รายการที่เขามีให้ก็ ได้) จะขอรายการเขามาคัดเองเผื่อจะได้3กลุ่มที่ขาดไปข้างบน(เมื่อวาน เจ้าหน้าที่วุ่นมากไม่มีเวลาตามเรื่องให้ผม) อีกอย่างจะไปดูว่าชื่อ และที่อยู่ของโรงเรียนพนักงานไม่ทำหายช่วงที่งานวุ่นมาก จะสอบถามถึงวันที่โดยประมาณที่หนังสือจะไปถึงด้วย(โครงการนานมีสมทบหนังสือ บริจาค พนักงานหลายคนไม่รู้เรื่อง ต้องตามกับคนที่รู้เรื่อง)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับความกรุณาที่เราได้รับ ทางโรงเรียนบึงเขาย้อน(คงพันธุ์อุปถัมภ์)ทั้งคณะครู นักเรียน ตลอดจนชุมชน ขอสัญญาว่าจะรักษาหนังสือทุกเล่ม วัสดุทุกสิ่งที่ได้รับบริจาค ไม่ว่าจะเก่าหรือใหม่ก็ตามอย่างดีที่สุด และขอสัญญาว่าจะใช้สิ่งของที่ได้รับจากการบริจาคครั้งนี้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดค่ะ ขอกราบขอบพระคุณจากใจจริง ถูกแก้ไข โดย จารย์ป้า

สวัสดีค่ะ จารย์ป้า หลังจากอ่านกระทู้นี้แล้วดีใจค่ะ ที่ยังคงมีอาจารย์ที่รัก ในอาชีพครู แม่พิมพ์ของแผ่นดินอยู่ ด้วยหัวใจครูผู้ให้จริงๆ สู้เพื่อนักเรียน ค่ะ

เรียนจบมานานไม่ค่อยมีหนังสือเด็ก หรือเหมาะกับเยาวชนเท่าไหร่ เลยลองหาช่องทางอื่นดู เห็นมีเรื่องที่น่าสนใจ

คือ เรื่อง ห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์ ฟรี ลองค้นหาดู Link นี้น่าจะมีประโยชน์บ้างนะค่ะ http://www.ilovelibrary.com/home_th.php

http://www.ilovelibrary.com/

ส่วนตัวเชื่อว่า อนาคตของเยาวชนคงเปลี่ยนพฤติกรรมการเรียน จากหนังสือ เป็นเรียนรู้จากคอมพิวเตอร์ออนไลท์มากขึ้น นะค่ะ

และการจัดเก็บหนังสือ หรือฐานข้อมูลคงเป็นระบบเครือข่าย มากกว่าจัดเก็บเป็นชั้นหนังสือ ประหยัดพื้นที และปลอดภัยจากภัยน้ำท่วมในอนาคต

อีกทั้งยังสามารถแชร์ (แบ่งปันหนังสือ แลกเปลี่ยนกันอ่าน) โดยพี่น้องรี หวังว่า หากมีห้องสมุดออนไลท์จริง ควรฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดใด หรือมีลิขสิทธิ์ สำหรับเด็ก

เพราะหากมีค่าใช้จ่ายสูง คงปิดกั้นอนาคตของเด็ก ที่จะเข้าถึงหนังสือที่มีประโยชน์เหล่านั้น

ทั้งหมดข้างต้นคงเป็นไปไม่ได้ ถ้าวันนี้ ไม่มีคุณครูอย่างอาจารย์ป้า และครูใหญ่เป็นต้นแบบที่ดี :01 ขอเป็นกำลังใจให้อาจาย์ป้าและคุณครูทุกท่านค่ะ

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีค่ะ จารย์ป้า หลังจากอ่านกระทู้นี้แล้วดีใจค่ะ ที่ยังคงมีอาจารย์ที่รัก ในอาชีพครู แม่พิมพ์ของแผ่นดินอยู่ ด้วยหัวใจครูผู้ให้จริงๆ สู้เพื่อนักเรียน ค่ะ

เรียนจบมานานไม่ค่อยมีหนังสือเด็ก หรือเหมาะกับเยาวชนเท่าไหร่ เลยลองหาช่องทางอื่นดู เห็นมีเรื่องที่น่าสนใจ

คือ เรื่อง ห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์ ฟรี ลองค้นหาดู Link นี้น่าจะมีประโยชน์บ้างนะค่ะ http://www.ilovelibr...com/home_th.php

http://www.ilovelibrary.com/

ส่วนตัวเชื่อว่า อนาคตของเยาวชนคงเปลี่ยนพฤติกรรมการเรียน จากหนังสือ เป็นเรียนรู้จากคอมพิวเตอร์ออนไลท์มากขึ้น นะค่ะ

และการจัดเก็บหนังสือ หรือฐานข้อมูลคงเป็นระบบเครือข่าย มากกว่าจัดเก็บเป็นชั้นหนังสือ ประหยัดพื้นที และปลอดภัยจากภัยน้ำท่วมในอนาคต

อีกทั้งยังสามารถแชร์ (แบ่งปันหนังสือ แลกเปลี่ยนกันอ่าน) โดยพี่น้องรี หวังว่า หากมีห้องสมุดออนไลท์จริง ควรฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดใด หรือมีลิขสิทธิ์ สำหรับเด็ก

เพราะหากมีค่าใช้จ่ายสูง คงปิดกั้นอนาคตของเด็ก ที่จะเข้าถึงหนังสือที่มีประโยชน์เหล่านั้น

ทั้งหมดข้างต้นคงเป็นไปไม่ได้ ถ้าวันนี้ ไม่มีคุณครูอย่างอาจารย์ป้า และครูใหญ่เป็นต้นแบบที่ดี :01 ขอเป็นกำลังใจให้อาจาย์ป้าและคุณครูทุกท่านค่ะ

ขอบพระคุณนะค่ะอย่างไรก็ตามเว็บไซที่แนะนำจะลองใช้งานดูนะค่ะ

ขอบพระคุณชาวเว็บไซ thaigold เป็นอย่างสูงที่ช่วยจัดหาหนังสือรู้สึกประทับใจในน้ำใจจริงๆเลยนะค่ะ

จารย์ป้าค๊า... :Hi

พรุ่งนี้จาเอาหนังสือทั้งหมดที่ไปรับมา, ที่ผู้เข้าร่วมสัมมนาเมื่อวันอาทิตย์นำมามอบให้ และที่ไปซื้อมา (เงินที่เฮียกัมพลให้ไว้ซื้อหนังสือพวกสารานุกรม) ไปให้น๊าค๊า เอาไปให้ไม่เกิน 10 โมงเช้าค่ะ จารย์ป้าแต่งตัวสวย ๆ นะคะ แด้จาถ่ายรูปมาลงในเว็บ..อิอิ :P :lol:

ถูกแก้ไข โดย Dakdae

รายงานเรื่องนำส่งหนังสือค่ะ :031

วันนี้ได้นำส่งหนังสือทั้งหมดไปที่โรงเรียนเรียบร้อยแล้วนะคะ ตอนนี้หนังสือเยอะมากเลยค่ะ แตกต่างจากวันที่แด้นำหนังสือของแด้ไปมอบให้โรงเรียนคราวก่อนนี้มาก วันนี้ได้เจอจารย์ป้าด้วยค่ะ (อยู่ในรูปที่ถ่ายมา...เดากันเอาเองนะคะว่าคนไหน..อิอิ) เธอบอกว่าได้รับหนังสือจากชาวเว็บไทยโกลด์เยอะมาก ช่วงแรก ๆ มีส่งไปรษณีย์มาให้แทบทุกวัน บางท่านก้อเดินทางมาให้ด้วยตัวเอง (ฟังแล้วปลื้มใจจริง ๆ ค่ะ) มีบางท่าน เอาเรื่องที่ลงในเว็บเราไปบอกต่อ จนได้หนังสือและเงินมาเพิ่มอีก นอกจากนี้ยังมีธนาคารไทยพาณิชย์ช่วยมามากพอสมควรด้วยค่ะ :gd สรุปคือ หนังสือที่มีอยู่ ณ ปัจจุบันนี้ น่าจะพอเปิดห้องสมุดใหม่ให้นักเรียนได้แล้วค่ะ เย้ เย้ เย้ ดีใจกับเด็ก ๆ จริง ๆ :D

ตอนนี้ทางจารย์ป้าและคุณครูอีกท่านหนึ่ง กำลังทำการคัดแยกหนังสือที่เหมาะสมออกมา จัดหมวดหมู่ ทำทะเบียนหนังสือค่ะ ซึ่งขั้นตอนนี้คงต้องใช้เวลาพอสมควร แต่แด้เห็นมีเด็กนักเรียนรุ่นโตหน่อยมาช่วยทำด้วย ถามจารย์ป้า ๆ บอกว่า เขาอยากให้ห้องสมุดเปิดเร็ว ๆ เลยอาสามาช่วยคัดแยกขั้นตอนแรก เพื่อให้จารย์ป้าเบาแรงอ่ะค่ะ

แต่ปัญหายังไม่หมดไปนะคะ จากการคุยกัน ทางโรงเรียนยังขาดชั้นวางหนังสือค่ะ เพราะที่มีอยู่บางตู้ก้อไม่สามารถซ่อมได้ค่ะ ตู้ที่สามารถซ่อมได้มี 2 ตู้ ซึ่งเป็นตู้โครงเหล็กกรุด้วยไม้ ได้ส่งไปซ่อมแล้ว ทางโรงเรียนได้รับชั้นวางหนังสือจาก ธ.ไทยพาณิชย์มา แต่มีขนาดเล็ก ยังต้องการเพิ่มอีก เดี๋ยวถ้ามีเวลาจารย์ป้าคงมาโพสต์บอกอีกทีนะคะ

วันนี้กลับมาจากโรงเรียนด้วยความปลื้มใจมาก ๆ ค่ะ :10 เห็นจำนวนหนังสือที่มีมากพอจะเปิดห้องสมุดใหม่ได้แล้ว ตอนแรกยังคิดว่าคงอีกนานมาก ๆ กว่าจะได้เห็นวันนั้น แด้ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่มีน้ำใจร่วมด้วยช่วยกันในครั้งนี้นะคะ และดีใจที่เป็นส่วนหนึ่งในเหตุการณ์นี้ด้วยค่ะ คนไทย (โกลด์) มีน้ำใจเสมอค่ะ :_087 :01

ห้องด้านในและชั้นหนังสือที่เสียหาย

หนังสือที่ได้รับจาก ธ.ไทยพาณิชย์

หนังสือบนโต๊ะคือหนังสือที่กำลังคัดแยก

ในรูปนี้มีจารย์ป้าด้วยค่ะ

หนังสือที่พวกเราร่วมด้วยช่วยกันค่ะ

ขอบคุณมากครับคุณแด้

วันนี้ขอบต้องขอขอบพระคุณคุณแด้มากเลยค่ะ เพราะคุณแด้ขนหนังสือมาให้เยอะมากแต่แกมาคนเดียว ก็ยังงว่าแกยกยังไงไหวเพราะคุณครูต้องให้เด็กช่วยกันยกหลายคน ขอบคุณคุณกัมพลที่ช่วยในจัดการสัมนาครั้งนี้ขึ้น ขอบคุณคุณส้มโอมือที่ช่วยคัดเลือกหนังสือ ขอขอบพระคุณ ชาวไทย (โกลด์) เป็นอย่างสูงที่ร่วมมือร่วมใจกันในการสนับสนุนหนังสือในคร้ั้ง เราชาวบึงเขาย้อนต้องขอบพระคุณอย่างสู งวันนี้เรากำลังจะมีห้องสมุดที่มีหนังสือมากมายในไม่ช้า ครูนักเรียนช่วยกันอย่างเต็มที่ น้ำท่วมในครั้งนี้เราอาจเห็นความเศร้าความเสียใจ แต่เราได้เห็นน้ำใจของคนไทย (โกลด์) :Announceเห็นความร่วมมือของเด็กๆ น้ำใจของคนที่เราไม่เคยรู้จักกันเลย ไม่เคยพบไม่เคยพูดคุย แต่กลับมีน้ำใจที่ประเมินค่าไม่ได้ เราสัญญาว่าเราจะนำสิ่งของทุกชิ้น หนังสือทุกเล่ม สื่อการเรียนการสอนทุกประเภท ไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด

ห้องสมุดของเราอาจไม่ได้ใหญ่ที่สุด ไม่ได้สวยที่สุด แต่มันสำคัญที่สุด เด็กๆทุกคน หลังจากนี้คงรักหนังสือกันมากขึ้น เพราะเขาได้รู้แล้วว่า เวลาที่ไม่มีหนังสือให้อ่านนั้นมันเหงาขนาดไหน

ต่อจากนี้หลังจากที่เราได้รับหนังสือจากส่วนต่างๆมาแล้ว เรากำลังทำการคัดแยกประเภทหนังสือทั้งหมด แล้วนำมาขึ้นชั้น (ตอนนี้ยังขาดชั้นวางหนังสืออยู่นะค่ะ) ตอนเราชั้นวางหนังสือเล็กๆอยู่ 2 ชั้น กำลังหาอยู่ค่ะ ด้วยความที่คุณครูที่โรงเรียนเป็นผู้หญิงแทบทั้งหมด(มีผอ.กับครูพละที่เป็นผู้ชาย) ก็เลยไม่มีความรู้เรื่องช่าง

ยังไงก็ตามขอขอบพระคุณชาวเว็บไทยโกลด์เป้นอย่างสูงนะค่ะ :gd

ถูกแก้ไข โดย จารย์ป้า

ตอนเราได้รับหนังสือแล้วนะค่ะคุณแด้นำมาส่งเวลาประมาณ 11.30 น. ค่ะ

เป็น

- สารานุกรม

- หนังสือที่ชาวไทยโกลด์นำมาบริจาควันสัมนา

ขอบพระคุณนะค่ะ

:uu

พวกนิตยสารรักลูกฉบับเก่า หลายปีมาแล้ว รับมั๊ยคะ

ที่ลิงก์นี้มีหนังสือเด็กเหมาะกับเด็กอนุบาลค่ะ http://www.facebook.com/pages/Kids-Bookstore/233525706716608

เผื่อใครกำลังหาหนังสือไปบริจาคอยู่ค่ะ

ยังรับบริจาคอยู่ใช่มั๊ยคะ

สอบถามท่านที่ส่งหนังสือทางไปรษณีย์ค่ะ เค้าคิดค่าส่งยังไงคะ ต้องลงทะเบียนหรือเปล่า

นิตยสารรักลูกที่บ้านมีหลายตั้งเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

น้องใหม่หัดโพส ขออภัยหากโพสอะไรผิดพลาดไปนะคะ

ผมส่งพัศดุไปรษณีย์ธรรมดาครับ(คุ้นว่าเขารับประกัน2,000บาท) ค่าใช้จ่ายที่ผมกดดู 30กิโลคิด460บาทครับ

http://www.thailandpost.com/rate-result.php

น้ำหนักน้อยกว่าก็ถูกลงมาครับ

ขอบคุณมากค่ะ สงสัยว่าคงต้องทยอยส่งจะดีกว่า เพราะไม่มีรถส่วนตัว จะขึ้นแท็กซี่ก็เสียดายตัง หอบเองทั้งหมดก็ไม่ไหว เอาเท่าที่แบกได้ทยอยส่งนะคะ