ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ช่วยกันรายงานปัญหา-ข้อเสนอแนะ เวปใหม่ตรงนี้ครับ

โพสต์แนะนำ

ใครที่ใช้อะไรอยู่แล้วหายไป หรือพบปัญหาการใช้งาน หรืออยากได้อะไรเพิ่มเติม รบกวนช่วยกันตรวจสอบ และแจ้งเข้ามาตรงนี้หน่อยนะครับ

ตอนนี้ปัญหาที่ทราบแล้ว

- emo ไม่ทำงาน

- แถบราย realtime เร็วไป และในเวปบอร์ดยังใช้ไม่ได้

- font ใหญ่ไป (รึเปล่า)

- หน้าเวปใหญ่ไป (รึเปล่า)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แถบราย realtime ถ้าเอาเคอร์เซอร์ไปจ่อไว้ก็หยุดอ่านได้ครับ

วันนี้ตรงราคาของ SPDR , HUI ยังไม่มีเครื่องหมาย + - อาจทำให้งงได้นะครับ

แถบตัวเลขอัพเดท ราคาต่าง ๆ ด้านบนขอแบบนิ่งๆเหมือนเดิมได้หรือป่าวค่ะ ปรกติใช้ดูค่อนข้างบ่อยเปิดหน้าไหนก็เจอแต่อันใหม่มันอยู่แต่หน้าแรกค่ะ ทำให้เวลาจะดูต้องกลับไปที่หน้าแรกอีกครั้ง อีกอย่าง พอมันวิ่งทำให้ดูไม่ทันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่าเฮียกัมพล

ถูกแก้ไข โดย มอมแมม

แนบ ชุดกราฟ set set50 ต่างๆ ด้วย ก็เยี่ยม เรยอะครับ

แถบราย realtime ถ้าเอาเคอร์เซอร์ไปจ่อไว้ก็หยุดอ่านได้ครับ

วันนี้ตรงราคาของ SPDR , HUI ยังไม่มีเครื่องหมาย + - อาจทำให้งงได้นะครับ

ข้อมูลมันมาแบบนั้นอ่ะนะ เดี๋ยวจะพยายามแปลงให้นะครับ แต่คงเป็นหลังๆนา

แถบตัวเลขอัพเดท ราคาต่าง ๆ ด้านบนขอแบบนิ่งๆเหมือนเดิมได้หรือป่าวค่ะ ปรกติใช้ดูค่อนข้างบ่อยเปิดหน้าไหนก็เจอแต่อันใหม่มันอยู่แต่หน้าแรกค่ะ ทำให้เวลาจะดูต้องกลับไปที่หน้าแรกอีกครั้ง อีกอย่าง พอมันวิ่งทำให้ดูไม่ทันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่าเฮียกัมพล

เดี๋ยวจะทำปุ่ม pause ใ้ห้ดีมั๊ยครับ อยากดูอันไหน ก็ให้มันหยุดตรงนั้น เดี๋ยวจะลองทำดู

แนบ ชุดกราฟ set set50 ต่างๆ ด้วย ก็เยี่ยม เรยอะครับ

เห็นตรงไหน ขอ link ดูหน่อย ถ้าเขาให้ดึงมาได้ จะดึงให้นะครับ แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้นี่อะสิ

กราฟดอล่าร์ อยู่หนใด ^_^ chat box คิดว่าใหญ่ไปหน่อยค่ะ

กราฟ กับ กรอบราคา มันอยู่ต่างระดับกันอ่ะครับ

กราฟ กับ กรอบราคา มันอยู่ต่างระดับกันอ่ะครับ

ไม่เป็นนะ ของเราอยู่ระดับเดียวกัน ไม่เป็นแบบของคุณ ที่ราคามาอยู่ข้างล่าง

อันแรกนะคะ อยากให้มีราคาสปอต ทุกหน้าเหมือนเดิมที่เป็นแถบด้านบนอ่ะค่ะ รู้สึกสะดวกดูได้ตลอดไม่ต้องคลิกมาหน้าแรกค่ะ........

อันที่สอง อยากให้กดไลท์ได้ไม่จำกัดจำนวนอ่ะค่ะ เพราะ ชอบหลายๆๆๆ กระทู้ (อันนี้เป็นปัญหามานานแระ) แหะ แหะ

ขอบพระคุณค่า ^^

ไม่เป็นนะ ของเราอยู่ระดับเดียวกัน ไม่เป็นแบบของคุณ ที่ราคามาอยู่ข้างล่าง

หรอครับแล้วต้องทำอย่างไรจึงจะเหมือนเขาอ่ะ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ดูเหมือน font คุณจะใหญ่ไปนะครับ มันล้นเลยขนาดกราฟไปอีก พอมันล้น มันเลยดันป้ายประกาศราคาน่ำเชียงตกขอบลงมา

ไปตั้งค่าอะไรกับ browser หรือเปล่าครับ

ใช้ browser อะไร version ไหน

ดูเหมือน font คุณจะใหญ่ไปนะครับ มันล้นเลยขนาดกราฟไปอีก พอมันล้น มันเลยดันป้ายประกาศราคาน่ำเชียงตกขอบลงมา

ไปตั้งค่าอะไรกับ browser หรือเปล่าครับ

ใช้ browser อะไร version ไหน

ไม่ได้ตั้งค่าอะไรครับ ใช้ ff 3.6.24 ครับ หากเราตั้งขนาด font ให้เล็กลงก็จะทำให้หน้าอื่นๆมันเล็กลงไปอ่ะครับ

ท่านใดเวปเพจล้นจอให้ กด ปุ่ม Ctrl และเครื่องหมายลบ (-)เวปจะย่อลงมา และถ้ากดเครื่องหมายบวก(+)จะขยายครับ

ถ้าท่านใดทราบแล้วก็ขออภัยด้วยครับ

อีกอันนะคะ เวปเก่ามีให้เลือนหน้าได้ทั้งข้างบนและข้างล่าง สะดวกดีค่ะ อันใหม่มีแต่ข้างบน ต้องเลื่อนขึ้นไปอีกเมื่อต้องการเปลี่ยนหน้า ทำให้เสียเวลาค่ะ ^^

สวัสดีครับ เฮียกัม พี่ปุยเมฆ และ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนครับ

ผมขออนุญาตเป็นหนึ่งเสียงแสดงความคิดเห็นครับ

1. ตรงช่องราคาทองคำวันนี้ ผมว่ามันใหญ่ไปครับ (ถึงแม้ว่าจะกด ctrl - ไปแล้ว) อยากให้ขนาดเป็นขนาดเท่าเดิม แบบของเก่าครับ และถ้าอยู่ด้านซ้ายมือเหมือนเดิมก็จะดีมั่กๆ เลยครับ ^^

2. เห็นด้วยกับพี่มอมแมมครับ ว่า "อยากให้แถบตัวเลขอัพเดท ราคาต่าง ๆ ด้านบนขอแบบนิ่งๆ เหมือนเดิม" มันจะทำให้เราสะดวกในการดูข้อมูลต่างๆ มากกว่าครับ เพราะ เปิดไปหน้าไหนก็เจอ และมันหยุดนิ่ง ครับผม

3. ก็อย่างที่พี่ปุยเมฆเสนอแนะครับ กราฟดอล เงิน ยูโร น้ำมัน อะไรเทือกนี้ครับ

ด้วยความเคารพครับ