ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

เชิญผู้สนใจ ร่วมงาน เทคนิคการลงทุนทองคำ สไตล์ ThaiGOLD ครั้งที่ 4

โพสต์แนะนำ

เรียนเชิญผู้สนใจ เข้าร่วมงานสัมมนา เทคนิคการลงทุนทองคำ สไตล์ ThaiGOLD ครั้งที่ 4

ผ่านมาแล้วเกือบปี สำหรับงานในครั้งที่ 3 วันนี้ เจ้าภาพ พร้อมแล้ว ที่จะจัดงานเป็นครั้งที่ 4 โดย รอบนี้ หวังว่าจะได้แก้มือ แก้ไขสิ่งบกพร่อง ที่มีมาทุกครั้ง ให้มันสมบูรณ์แบบได้เสียที

คราวก่อน เกือบจะดี แต่ดันมาโดนบีบเรื่องเวลา เพราะโรงแรม ดันไปรับงานแต่ง ต่อจากงานของเรา เลยได้จบแบบกุดๆ ต้องหนีออกจากงานกันแบบผึ้งแตกรัง งานนี้ ผมขอเลยว่า อย่าให้มีโต๊ะกินเลี้ยง มาจ่อหน้าประตูอีก หุหุ

คอนเซปต์การจัดงาน รอบนี้ คิดว่า คงไม่เริ่มต้นที่ ก ไก่ กันอีกนะครับ คงขอตัดออกไป เพราะเราจะหมดเวลาไปกับการปูพื้น ไปไหนไม่ได้ไกล เหมือนทุกครั้งอีก คนที่รอฟังขั้น advance หน่อย เดี๋ยวจะผิดหวังกันตามเคย

ผมจะใช้แนวการวิเคราะห์จากกราฟทองคำที่เกิดขึ้นจริงๆ เป็นแกนหลักในการนำเสนอ แล้วค่อยโยงเอาทฤษฎีมาประกอบเมื่อจำเป็น เพื่อทำให้เนื้อหากระชับกว่าเดิม และพอที่จะทำให้คนที่ยังงูๆ ปลาๆอยู่ ตามได้ทัน ฟังเข้าใจ ส่วนคนที่รอฟังการวิเคราะห์ ก็ได้รับฟังเลย ไม่ต้องรอท้ายๆอีก

พยายามเปลี่ยนแนวการสอน วางกรอบเนื้อหาใหม่ เพื่อหวังให้ได้ผลสำเร็จที่ดีขึ้นนะครับ แต่สุดท้าย ผลจะดีอย่างที่คาดหรือไม่ อันนี้ คงต้องมาว่ากันอีกที

กำหนดการเบื้องต้น

วันอาทิตย์ที่ 29 มกราคม 2555 เวลา 08:30 - 16:30

สถานที่ โรงแรม วินเซอร์ สวีทส์ สุขุมวิท 20

08.15 - 08.45 ลงทะเบียน

08.45 - 09.45 ช่องทาง ประสบการณ์ การลงทุน ทองคำแท่ง , GF ETF กองทุนทองคำ

09.45 - 10.00 <<< เบรคอาหารว่าง >>>

10.00 - 10.45 แนวโน้มราคาทองคำปี 2555

10.45 - 11.45 เรียนเทคนิคจากกราฟทอง

11.45 - 12.00 แนะนำ Gold Online โดย GT Gold Bullion

12.00 - 13.00 <<< พักรับประทานอาหารกลางวัน >>>

13.00 - 14.30 เรียนเทคนิคจากกราฟทอง (ต่อ)

14.30 - 14.45 <<< เบรคอาหารว่าง >>>

14.45 - 16.00 เรียนเทคนิคจากกราฟทอง (ต่อ)

16.00 - 16.30 ถามตอบ

วิทยากรหลัก คงเป็นผมกับคุณคิกเช่นเคยครับ ส่วนจะมีใครเข้ามาช่วยแจมตรงไหน เดี๋ยวขอเรียบเรียงเนื้อหาอีกทีก่อนนะครับ เพราะอยากให้ทัน ไม่เยิ่นเย้อ ได้ประโยชน์ จากเวลา 1 วันที่ไม่ได้มากอะไร

ค่าใช้จ่าย ท่านละ 600 บาท มีอาหารกลางวัน+อาหารว่าง 2 เบรค+ของที่ระลึกแจกในงานเช่นเคยนะครับ แต่ของแจกเป็นอะไร ขออุบไว้ก่อน หุหุ

ทางสปอนเซอร์ GT Wealth และ GT Gold Bullion สนับสนุนค่าใช้จ่ายให้ท่านละ 100 บาท ทำให้มีเงินส่วนเกินอยู่บ้าง ผมจะนำเงินส่วนที่เหลือทั้งหมด นำไปซื้อหนังสือมอบให้ ห้องสมุด โรงเรียนบึงเขาย้อน(คงพันธุ์อุปถัมภ์) ต.คลองสี่ อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี ที่ถูกน้ำท่วมจนหนังสือชำรุดเสียหายเกือบหมดนะครับ

ใครมีหนังสือเหมาะกับเด็กๆ อยากให้ช่วยบริจาคกันนะครับ โดยสามารถนำมาให้ที่งานได้เลย คุณดักแด้ รับอาสานำไปส่งมอบให้ที่โรงเรียน (ไม่ว่าวันนั้น จะมามากแค่ไหน ก็บ่ยั่น แกบอก 555)

สนใจเข้าร่วมสัมมนา ให้โอนเงินเข้าบัญชีเฮีย BATMAN เช่นเคยนะครับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาตรีเพชร

ชื่อ บช. นายสมบูรณ์ ภุชงค์โสภาพันธุ์

เลขที่ บช. 006-2-77629-9

หรือ

ธนาคาร กรุงเทพฯ สาขาพาหุรัด

ชื่อ บช. นายสมบูรณ์ ภุชงค์โสภาพันธุ์

เลขที่ บช. 104-0-335034

โดยโอนเงิน 600 บาท + เศษนิดหน่อย เอาไว้ตรวจสอบยอดง่ายหน่อย

แล้วการแจ้งการโอนเงิน ด้วยชื่อ / นามสกุลจริง / หมายเลขติดต่อกลับ เพื่อให้ง่ายในการตรวจสอบวันงานนะครับ แจ้งได้ 3 ช่องทาง

1. ทาง Fax หลักฐานการโอนเงิน + ชื่อ นามสกุล + หมายเลขติดต่อกลับ ไปที่คุณจีจี้ หมายเลข 0-2673-9815

2. หรือ ทางโทรศัพท์ หมายเลข 0-2673-9911 ต่อ 250 โดยต้องระบุวัน / เวลาที่โอนเงิน เพื่อสะดวกในการเช็คยอด

3. หรือ แจ้งทาง email ที่ patarika@gtwm.co.th

งวดนี้ รบกวนให้แจ้งชื่อจริง คงไม่ต้องโพสต์จองตรงนี้นะครับ ให้แจ้งไปที่คุณจีจี้ ตาม 3 ช่องทางที่บอกไป เดี๋ยวคุณจีจี้ จะสรุปรายชื่อ (ไม่ระบุนามสกุล) มาโพสต์ให้ตรวจสอบเป็นระยะเองครับ

- รอบนี้ ใครจองก่อน ให้สิทธิ์ในการล็อคที่นั่งส่วนหน้า ซึ่งจะกันไว้ให้ประมาณ 100 ท่านแรกนะครับ เพราะคราวก่อนๆ มีบางท่านบ่นว่า จองก่อน แต่กลับได้นั่งไกลสุด (ไปสายอ่ะสิ ฮิฮิ)

- ใครต้องการทานอาหารเจ แจ้งไปด้วยนะครับ (ผมทาน)

• ถูกใจ 4

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ได้ทั้งความรู้และได้ร่วมทำบุญด้วย งานนี้ไม่ยอมพลาดครับ แล้วจะรีบโอนเงินไปครับ

จองให้เจ๊แว่นคะ 1 ที่ เจ๊แว่นจองมุมที่ส่งสายตาปิ๊ง ๆ ได้มุมที่สุด วันนี้ที่รอคอยของเจ๊แว่น มาถึงแล้ว

จองให้ตัวเอง 1 ที่ ^_^ วัันนี้ จะรีบไปโอนเงินให้นะคะ เฮีย ที่นั่งรอบนี้ บรรจุคนในงานได้กี่ที่ค่ะ

จองให้ตัวเอง 1 ที่ ^_^ วัันนี้ จะรีบไปโอนเงินให้นะคะ เฮีย ที่นั่งรอบนี้ บรรจุคนในงานได้กี่ที่ค่ะ

ก็ห้องเดิมแหละครับ ใหญ่อยู่นะ ไม่ล้นหรอก (มั๊ง) รับได้ถึง 400-500 คนนี่แหละ แต่แจ้งเขาไปเบื้องต้น 300

โอนเงินเรียบร้อยแ้ล้วค่ะ ยอดเงิน 624.09 บาทค่ะ วันที่ 06/01/2012 07.29 ทาง scbeasy ค่ะ แจ้งข้อความทาง email นะคะ

ขอที่นั่งแถวหน้าด้วยคนนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ที่จัดงานสัมมนาดีๆๆแบบนี้ให้พวกเราค่ะ

จองให้แฟนคลับเฮียกัมพล 6 ที่ครับ เดี๋ยวต้องรีบโอนด่วนซะแล้ว :_06 แว๊น ๆ ๆ

จองด้วย 1 ที่ค่าาา

โอนเงินแล้ว 608.90 + แจ้งชื่อ-นามสกุล / เวลาที่โอนไปทาง Email (ใหม่) เรียบร้อยแล้วนะคะ ;)

ถูกแก้ไข โดย NicetoMeetU

จองหนึ่งที่ค่ะ เดึ๋ยวโอนเงินแล้วจะโพสต์นะคะ ขอบคุณค่ะ

patarila@gtwm.co.th

e-mail นี้ ส่งรายละเอียดไปแล้ว เมล์เด้งกลับมาหาเรา ค่ะ ไม่ทราบว่าชื่อสะกดผิดหรือปล่าวนะคะ

เดี๋ยวสายๆๆ อาจจะโทรแจ้งก็ได้ค่ะ

ไปด้วยคน เดี๋ยวโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบตามที่บอกครับ 1ที่นั่งครับ

patarila@gtwm.co.th e-mail นี้ ส่งรายละเอียดไปแล้ว เมล์เด้งกลับมาหาเรา ค่ะ ไม่ทราบว่าชื่อสะกดผิดหรือปล่าวนะคะ เดี๋ยวสายๆๆ อาจจะโทรแจ้งก็ได้ค่ะ

แก้แล้วครับ เจ้าตัวส่งมาให้ผม ผมก็ลอกมาเลย ไม่ได้ดูว่า เจ้าตัวแกพิมพ์ผิด

patarika@gtwm.co.th

โอนเรียบร้อยแล้วนะคะ 600.14 bht

scbeasy , 6 /01/2012 , 8.09 am

ส่งข้อความไปที่ email แต่มีปัญหาเหมือนคุณเอ๋ ค่ะ เลยมาแจ้งตรงนี้ไว้ก่อนนะคะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...